CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Xin các bác bản thiết kế nhà cấp 4 40m2

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 25.3K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 38 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tình hình là rất...tình hình: hai vợ chồng em gom góp mãi mới mua được mảnh đất khoảng 40m2. Mua xong thì hết tiền nên phải vay mưọn tiền để dựng lên căn nhà cấp 4 ở tạm.
    Em nhờ các bác giúp em cho em xin cái bản thiết kế nhà cấp 4, có xép để em dựng "tú lều chị Dậu". À, nhà em có 2 vợ chồng và con nhỏ.
    Không biết xây 40m2 + Xép khảng 8-10m2 + Nhà vệ sinh + bếp thì hết khoảng bao nhiêu tiền 1m2 các bác nhỉ?
    Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn hộ vợ chồng em nhé!
    Xin cảm ơn các bác nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 308 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình đang xây nhà cấp 4 nè, nhưng cấp 4 có nhiều dạng cấp 4 lắm (mái tôn: 1 mái hay 2 mái, có đóng trần laphông k? nếu có thì đóng trần thạch cao hay trần nhựa hay trần tôn lạnh, móng nhà xây có sâu k? Có phải đổ thêm đất/cát để đôn nền lên cao không?...)
    Tóm lại, nếu nhà cấp 4 mà bạn chọn mọi thứ đều tốt nhất (theo nhà cấp 4) thì giá tầm 2.7 triệu/m2 và rẻ nhất là 1triệu 8/m2 (Mình cung cấp thông tin theo khu vực mình nha, mình ở Bình Dương)
    Chúc bạn sớm có được ngôi nhà riêng của mình vừa ý
    Linh
    YM: thnhatlinh
    • 17 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip07102008 Xem bài viết
    Tình hình là rất...tình hình: hai vợ chồng em gom góp mãi mới mua được mảnh đất khoảng 40m2. Mua xong thì hết tiền nên phải vay mưọn tiền để dựng lên căn nhà cấp 4 ở tạm.
    Em nhờ các bác giúp em cho em xin cái bản thiết kế nhà cấp 4, có xép để em dựng "tú lều chị Dậu". À, nhà em có 2 vợ chồng và con nhỏ.
    Không biết xây 40m2 + Xép khảng 8-10m2 + Nhà vệ sinh + bếp thì hết khoảng bao nhiêu tiền 1m2 các bác nhỉ?
    Bác nào có kinh nghiệm thì tư vấn hộ vợ chồng em nhé!
    Xin cảm ơn các bác nhiều!
    Bạn mình cũng mới xây nhà dạng này: mái lợp tấm fibro xi măng, móng nhà bằng đá hộc, trần ốp nhựa; bao gồm 1 phòng khách + 1 bếp (xây bệ gạch và đổ tấm đan) + 1 vệ sinh + 1 phòng ngủ + 1 xép nhỏ. Thiệt hại vào khoảng hơn 50tr đó. Cũng còn tùy thuộc vào việc có ốp lát nhà vệ sinh hay ko? sàn láng xi măng hay ốp gạch men, cửa nhựa Tungkuang hay cửa gỗ.... Hy vọng bạn có được thông tin hữu ích cho việc xây nhà sắp tới.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ có thể tìm hiểu thêm các bản vẽ thiết kế nhà cấp 4 ở website viet.com nhé.
    • 620 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

m tự thiết kế nhà cấp 4 4x17 trường hợp tránh hướng nhà ngũ quỉ, bạn xem tham khảo
    • 620 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

• 620 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

bản vẽ nhà cấp 4 nhà 48m2 có gác dành cho 4 ng cực kì ít tiền
    Chỉnh sửa lần cuối bởi bocaprangsut; 31/12/2011 vào lúc 01:53 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Vô số bản vẽ nhà cấp 4 cho bạn tham khảo nè : Thư viện nhà cấp 4
    • 620 Bài viết

• 2,320 Được cảm ơn

vô số bản vẽ ở những trang như vậy thì toàn là những căn nhà đặc biệt, ko thể dùng đc, chỉ làm để quảng cáo
    Trích dẫn Nguyên văn bởi kisupro Xem bài viết
    Vô số bản vẽ nhà cấp 4 cho bạn tham khảo nè : Thư viện nhà cấp 4
    https://www.facebook.com/groups/421355594578115/ link facebook của nhà may vá
    chợ vải kg, vải thanh lý : bành văn trân, lê minh xuân, tân định,...
    chợ vải sỉ: chợ lớn, Soái kình lâm - phụ kiện : thuơng xá Đại quang minh
    địa chỉ mua vải Việt nam sx ở đây http://www.webtretho.com/forum/f69/m.../#post25785925
    danhsachnhacatmaysaigon https://docs.google.com/spreadsheet/...0JUUTkyeGhFN0E
    Địa chỉ mua máy may tại Sài gòn: máy may Thuận phát, phi Long Ngã tư Bảy hiền tìm trang web trên google
    Nhấn F5 để update tin mới từ diễn đàn