CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Xin bản vẽ thiết kế nhà phố 4x17.5m

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14.8K Lượt đọc
  • 54 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 108 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Các mẹ co kinh nghiem cho minh xin them vai dia chỉ thiết kế, tư vấn có uy tín với.
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui, chọn những bông hoa:Rose:, chọn những nụ cười

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo&metep Xem bài viết
    Bạn có thể xem mẫu nhà đẹp tại đây
    http://www.hylandjsc.com/index.php?p..._new=91&id=294
    Mod đâu rồi....................................?:cool:

• 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

1 nhát nữa là bác này đy................:cool:

• 1,606 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

oh, welcome Bác Hoàng quay trở lại, như vậy mọi ng lại được tư vấn bổ ích từ bác rồi.
    Mẹ Rô ron ơi, đát nhà mẹ đẹp quá, tớ thích có mảnh 5x20 lắm mà ko bít trong cuộc đời có cơ hội sở hữu ko. Mẹ nó cứ mạnh dạn xây 2 tầng đi. Nhà tớ đát khác hẳn, hẹp hơn nhiều, ko bổ được 4 pn 2 tầng như nhà mẹ nó nên chắc mẹ nó cũng ko cần nghía đâu
    Trên forum nhà mình co bác Hoàng này, botruclam, Green leaves đều là KTS, mẹ nó có thể nhờ các bố nhiệt tình này nhé
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post27154100

• 3,701 Bài viết

• 24,494 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rô-Ron Xem bài viết
    Mẹ Nấm Linh Chi ơi cho tớ xin 1 bản thiết kế nhà bạn để tớ tham khảo với nhé. email của tớ : ngapq@yahoo.com
    Đất của mình mặt tiền 5m, nở hậu 6,5m dài 20m. Mà mình không thích xây nhà cao tầng, chỉ thích xây 2 tầng thôi mà yêu cầu những 4 phòng ngủ nên thấy cũng bối rối quá, ko hiểu với diện tích và yêu cầu thế này thì xây nhà sẽ đẹp hơn hay tìm mua 1 cái chung cư rộng. Mọi người cho tớ ý kiến với nhé.
    Mẹ Rô-ron ah,

Đất nhà bạn có thể xây 2 tầng với 4 phòng ngủ đó, nhất là nếu bạn xây hết đất và không yêu cầu gara ô tô .

Tầng 1 bạn có thể bố trí chỗ để xe, phòng khách, nhà vệ sinh, bếp_ phòng ăn, phòng ngủ nhỏ

Tầng 2 hoàn toàn có thể chia làm 3 phòng ngủ với 2 phòng vệ sinh.

• 3,701 Bài viết

• 24,494 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gloriole Xem bài viết
    Tham khảo thì cũng chỉ tham khảo thôi nha, ở trên này ai biết đất cát nhà chị ra sao, rồi phong thủy nữa....Chị nên đến công ty kiến trúc để đc tư vấn chắc chắn, cũng mất chút thời gian như các Mẹ online thôi mà lại đc cái yên tâm, trên này ai nói gì chẳng đc phải không nào.....:Smug:
    Đương nhiên là trên này ai nói gì cũng được rùi. Nhưng mà không phải ai vào đây cũng phát ngôn linh tinh và không có trách nhiệm với phát ngôn của mình.

Việc các bố/mẹ tham khảo ý kiến qua diễn đàn cũng không đồng nghĩa với việc các bố mẹ không thuê kiến trúc sư. Mà đến công ty kiến trúc có được yên tâm hay không thì cũng chưa chắc đâu vì cũng có chỗ tốt chỗ không. Nếu các bố/mẹ tìm hiểu, tham khảo trước để có chút ý tưởng trong đầu hay có chút hiểu biết về kiến trúc thì rất tốt cho quá trình lựa chọn kiến trúc sư và làm việc cùng kiến trúc sư. Bác là kiến trúc sư và nếu không nhầm thì bác ở bên Việt Á. Không biết bác có đồng tình với quan điểm này?

• 3,701 Bài viết

• 24,494 Được cảm ơn

To bac buiqthg

Chẳng hiểu sao bác đọc comment của mình lại cho rằng mình định cãi nhau :Thinking:??? Mong bác góp ý giúp mình!

Bác gloriole vốn là người trong nghề, hiểu rõ giá trị của việc thuê kts nên có lòng tốt khuyên mẹ rô-ron tìm đến cty thiết kế. Mình đồng ý với quan điểm này của bác gloriole. Nhưng mình nghĩ rằng hầu hết các member khi tham gia vào web và đưa ý kiến của mình đều cân nhắc rất kĩ và có trách nhiệm với ý kiến của mình dù chúng ta không biết ai là ai trong cuộc sống thật. Nếu không phải như vậy thì webtretho đã không tồn tại lâu và được tin tưởng đến như vậy, cũng như những topic chia sẻ kinh nghiệm giữa các members lại có thể kéo rất dài.

Mình cũng xây nhà nên mình cũng biết tâm tư của chủ nhà ra sao: vì kinh tế không rủng rỉnh nên nửa muốn thuê thiết kế, nửa thấy tốn kém quá mà muốn tiết kiệm khoản này. Rồi khi quyết định thuê thiết kế rồi lại là cả một quá trình tìm kiếm, lựa chọn công ty thiết kế phù hợp. Nói không sợ mọi người cười, tham khảo trên web của các công ty thì mình tham khảo khoảng hơn 20 công ty, chốt lại liên lạc với 5 công ty và cuối cùng lựa chọn làm việc được với một bác kts mà cho đến bây giờ mình thấy thực sự hài lòng. Còn trong quá trình tìm kiếm mình cũng không tránh khỏi việc thất vọng đối với một số kts. Xin không nói về phần kiến trúc vì quan điểm thẩm mỹ của mỗi người khác nhau mà mình chỉ nói về phần bố trí mặt bằng thôi.

Nếu bạn cũng là kts thì bạn sẽ hiểu nếu chủ nhà cũng có hiểu biết ít nhiều về kiến trúc thì công việc của kts sẽ thuận lợi như thế nào. Phải không bác Gloriole và các bác kts khác?

Xin lỗi mọi người nếu ý kiến của mình đã lạc đề hay không có ích

To các bố/mẹ,

Mình nghĩ việc chọn lựa thuê thiết kế hay không là một việc rất đau đầu khi kinh tế không rủng rỉnh. Khi chưa có đủ tiền xây nhà thì bất kì một khoản nào cũng là điều đáng cân nhắc kĩ lưỡng. Nhưng mình nghĩ nên thuê thiết kế vì tuy bạn tốn kém một khoản cho việc thiết kế nhưng bù lại bạn có được một công trình đẹp về thẩm mỹ, an toàn về kết cấu. Bên cạnh đó, bạn có thể kiểm soát tốt các phát sinh do đã có dự toán và thật ra việc thuê thiết kế có khi lại còn tiết kiệm cho bạn hơn việc bạn tự xây, tự bố trí mặt bằng và tính toán kết cấu.

Các bạn nên lựa chọn kĩ lưỡng kts và khi đã chọn rồi thì phải tin tưởng vào kts. Cũng không nên ham thuê thiết kế rẻ hay quá rẻ. Mình không dám khẳng định là thiết kế rẻ thì không tốt nhưng mình thấy một thực tế khi làm việc với các kts là: để có được thiết kế đạt yêu cầu chủ nhà và nhận được tiền từ chủ nhà ( dù có thể vài chục triệu) là điều không hề đơn giản. Công sức, thời gian, sự sáng tạo của kts bỏ ra là không ít và hoàn toàn tương xứng với giá trị nhận được. Bởi vậy mình thấy khó hiểu nếu có kts nào nhận thiết kế quá rẻ mà không do có quan hệ đặc biệt với chủ nhà.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 185 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Các bác ơi xin một số địa chỉ công ty thiết kế uy tín và giá cả hợp lý với. Cái vụ xây nhà này đau đầu quá. Em nghe mấy người xây nhà rồi bảo nhà họ thuê thiết kế toàn mất 50-60tr thôi. Em choáng quá!

• 802 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Cám ơn các bố mẹ đã đưa ra cho mình các lời khuyên nhưng mình cũng xin trình bầy rõ ý của mình là như sau :
    Thực ra hiện nay mình chưa có ý định xây nhà nên chưa thể bắt đầu thuê KTS được mà mới chỉ trong giai đoạn tìm kiếm các ý tưởng cho ngôi nhà của mình. Mình thấy nhà mẹ Nấm Linh Chi có chiều dài tương đương mảnh đất nhà mình nên tính xin để tham khảo thôi, còn khi đã quyết định xây nhất định là mình phải nhờ đến KTS rồi. Mà mình nghĩ khi mình có các ý tưởng 1 cách rõ ràng thì làm việc với KTS sẽ hiệu quả hơn.

• 1,606 Bài viết

• 585 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Baohan2008 Xem bài viết
    Các bác ơi xin một số địa chỉ công ty thiết kế uy tín và giá cả hợp lý với. Cái vụ xây nhà này đau đầu quá. Em nghe mấy người xây nhà rồi bảo nhà họ thuê thiết kế toàn mất 50-60tr thôi. Em choáng quá!

Ko đến đâu bạn ạ, chừng 20tr là Oki rồi, khoảng 120K/m – đó là giá chung đó, còn lại thì tùy thiết kế ntn để đàm phán giá
    Nấm yêu múa bale sao mà dễ thương thế :Kiss::Kiss::Kiss:

Nụ cười mùa thu tỏa nắng

M cần thanh lý bàn phấn mới tinh, giường, kệ ti vi để dọn nhà nhé
    http://mgod.webtretho.com/forum/f293.../#post27154100

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...