CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Xe đạp tập thể dục: các mẹ cho xin tý kinh nghiệm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.6K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 73 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em đang nghiên cứu mua 1 cái xe đạp tập thể dục. Em cần loại chỉ có 1 chức năng đạp xe thôi, vì nhà có 1 số máy khác nữa rồi. Em tham khảo thấy hãng Động lực nhà ta giá rẻ hơn hẳn. Nhưng vẫn hơi băn khoăn vì không biết chất lượng thế nào. Mẹ nào dùng rồi hoặc biết thì cho em xin ý kiến ạ.
    Ngoài ra mẹ nào có kinh nghiệm dùng của các hãng khác rùi cũng cho em xin 500 chỉ bảo ạ. Cảm ơn và tặng hoa các mẹ :Smiling:
    :Rose::Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 176 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của mình rút ra sau 1 năm đi xe đạp tập thể dục đơn giản thế này: bạn không phải quá cầu kỳ chọn xe lắm đâu. Vợ chồng mình đã sắm 2 chiếc xe đạp Thống Nhất (giá khoảng 1.500.000/chiếc) là thấy rất ổn rồi. Sau một thời gian thể dục bằng xe đạp với cự li trung bình 4-5km trong khoảng 30 phút/ngày thì vòng eo của mình đã rất OK (xuống được 2 size quần nhé), trọng lượng cơ thể giảm khoảng 2kg (từ 51 xuống 49kg) theo đúng như mong đợi. Đặc biệt nhất là mình cũng hết luôn bệnh đau nửa đầu đã bị mắc khá lâu mà thời gian dài phải dùng thuốc tuần hoàn não.

Nói chung đi xe đạp thể dục mình thấy hiệu quả rõ rệt hơn rất nhiều so với đi bộ mà thời gian tập rút ngắn chỉ bằng một nửa. Tiếc là mùa đông mình phải chuyển sang đi bộ thể dục vì mùa này vào 5h sáng trời vẫn còn rất tối mà ôtô, xe máy chạy giờ ấy rất ẩu, không an toàn cho lắm.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecunbongcunbi; 16/03/2010 vào lúc 08:10 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 73 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ nó, nhưng em mua cho mẹ em để bà tập ở nhà cơ ạ. Nhưng chắc em cũng phải học tập Mẹ nó để tập thể dục thôi.
    • 468 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

e cũng đang định mua xe đạp vì dạo nè bụng to quá. tiện thể mua đạp tới cơ quan lun. nhưng hok bít là khi đạp xe ở tư thế ngồi thì có tác dụng j đc tới cơ bụng hok các chị ạ?
    Em yếu đuối nên cần che chở
    Em hay vấp nên cần nâng đỡ
    Em dại khờ nên chẳng biết lo toan
    • 1,493 Bài viết

• 10,366 Được cảm ơn

Bạn đến 120 Nguyễn Thái Học, ở đó người ta tư vấn cho đầy đủ và có nhiều option cho bạn lựa chọn. Mình giới thiệu hộ thôi ko quản cáo gì đâu Mod nhé.
    • 54 Bài viết

• 105 Được cảm ơn

Em cũng muốn chia sẻ với các mẹ về việc mua xe đạp tập thể dục trong nhà. Nhà em cũng mới mua cách đây khoảng chừng 1 tháng. Nhưng chồng em có vẻ lười tập lắm, em thì chăm hơn 1 tý, nói chung các mẹ vẫn phải có quyết tâm nhé. Giá cả thì khoảng 5,5tr, hãng Healthy. Loại này thì có thể đứng đạp hoặc ngồi đạp và có thể điều chỉnh calo tiêu thụ, có đồng hồ đo nhịp tim, calo, tốc độ, ... (những tiện ích này hay phết đấy). Trong vòng 1 tháng em ăn theo LC và tập theo tabata (đây là một trong những loại máy có thể tập tabata. Mọi người cứ search mạng, hoặc webthehinh để đọc thêm về lowcarb (LC) và tabata hoặc Hitt) thì bụng em từ quả cam ở dưới rốn đã gần phẳng rồi ạ. Còn từ chỗ gần phẳng đến phẳng thì có vẻ lâu đây, thấy mọi người bảo đó là mỡ dắt khó tiêu lắm. Các mẹ lưu ý nhé đừng tưởng cứ tập cơ bụng là bụng xuống, để tiêu mỡ cần chế độ ăn và tập luyện thích hợp. Tập luyện bằng xe đạp tập thể dục tác dụng đến khá nhiều cơ nên tiêu hao năng lượng thừa tốt đó. Thời gian thì cũng từ tài liệu nói là nên tập sáng sớm khi ngủ dạy, sau khi ăn 1h30 - 2h thì sẽ tiêu mỡ tốt. Môn này theo em vừa tiện, tiết kiệm thời gian (theo tabata: các mẹ chỉ cần 4 PHÚT - nhưng tác dụng như 30' đấy), lại ko hại da, hại tóc như đi bơi. Chúc các mẹ luôn mạnh khoẻ nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các c vào trang này coi thử nhé :http://www.nhanh/san-pham/183.xe_dap_tap/
    • 742 Bài viết

• 543 Được cảm ơn

sáng nào mình cũng đi bộ trên máy 20 phút , đạp xe tập trong nhà chừng 10 phút , mỏi hết cả giò , mình thấy người xuống đều , nhưng có điều các mẹ sau đi đạp nhớ xoa bóp thư giản bắp chân chứ không người thì xuống đẹp mà bắp chân thì to đùng , mặc váy xấu lắm đấy , mỉnh thấy mê nào có điều kiện thỉ nên mua, buổi tối vừa đạp xe vừa coi phim , rất tiện lợi .
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thì chưa dung của Động Lực nên chưa biết thế nào, nhưng ở nhà cũng mua 1 cái của Sport1, gần 3tr thôi, mã B16N thì phải, đạp thích phết, em mua hơn 1 năm rồi mà chưa thấy hỏng hóc j cả. Hồi ý còn mua online qua website nữa cơ, thế mà ng` ta về nhà lắp đặt rồi tư vấn sử dụng kĩ càng lắm. Mẹ nó xem thử xem nhé.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khuyên các mẹ lên mua 1 cái xe đạp tập trong nhà, nếu có điều kiện thì lên mua máy chạy bộ điện tập thích nhất,giảm cân tốt nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nếu mà có ý định tập luyện thì theo mình cứ chạy bộ ngoài trời cho khỏe. Đỡ chán mà lại không tốn xiền.
    Còn mua mấy loại máy thì hôm trước có cô bạn giới thiệu chỗ này, chị tham khảo xem. Đẹp, nhưng có điều máy ở đó chắc là đắt lắm .
    http://maytapthegioi.vn