CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tư vấn tranh vẽ Chân dung thành viên gia đình

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.42K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình xin phép Admin, Mod được mở topic tư vấn về Tranh Chân dung ở đây nhé.
    Mình thấy khá nhiều gia đình treo tranh chân dung để trang trí. Tranh chân dung chỉ vẽ mỗi phần khuôn mặt để đặc tả tính cách, đặc điểm của người trong tranh... Tranh chân dung cũng có thể vẽ nửa người đối với tranh khổ lớn. Chất liệu thì có vẽ trên vải, toan, giấy, gỗ... vẽ bằng sơn dầu, bột màu, chì than, mực tàu, thêu...
    Nhân vật trong tranh có thể là ông bà, bố mẹ, vợ chồng, con cái, anh chị em... có thể là một thần tượng nào đó...
    Mình có thể tư vấn cho bạn nào cần hỏi về tranh chân dung vẽ bằng chì than (đen trắng), về kích thước cho phù hợp không gian treo, bố cục tranh, khổ tranh nào thì có thể vẽ được một hay nhiều khuôn mặt trong cùng một bức v.v...
    Bác nào biết về tranh vẽ màu cũng như các vấn đề liên quan thì cùng tư vấn cho các Anh Chị Em nhé.
    Để không gian sống thêm đẹp và gần gũi.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Anh chị cho em hỏi là ở nhà em đang có cái khung dài dài, ngang tầm 80cm, cao tầm 40cm, cuối tuần vừa rồi em ra phố đi bộ vẽ nhưng họ chỉ vẽ được trên giấy photo, về cho 5 tờ vào cái khung kia thì chật quá. Với cả vẽ ở chợ đêm không giống lắm, không ưng ý. Em định vẽ lại trên một tờ liền vừa vặn vào khung và có luôn 5 người thì có đẹp không, bác tư vấn giúp em.
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Nếu 5 người thì nên vẽ khoảng 45 hoăc 50x80/90cm. chứ 40 thì hơi thấp.
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Nhân tiện show cho mọi người vài bức tranh sơn dầu làm cho khách hàng, so với giá tiền in ảnh cùng size đó thì chênh lệch ko đáng kể nhưng treo tranh thì ấn tượng hơn nhiều. Có hôm mình tặng bạn mình chân dung cưới của vc nó (Chồng người nước ngoài thế nên mình mới có ý định đó), khi check out ở khách sạn rồi mà có mấy người khách dự cưới còn đòi mở ra xem lại. Post cho các mẹ tham khảo thôi chứ ko PR gì gì đâu nhé vì hiện tại khách hàng của mình 100% là bên Châu Âu.
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi namphuong0912; 11/08/2010 vào lúc 09:40 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catsmeomeo Xem bài viết
    Anh chị cho em hỏi là ở nhà em đang có cái khung dài dài, ngang tầm 80cm, cao tầm 40cm, cuối tuần vừa rồi em ra phố đi bộ vẽ nhưng họ chỉ vẽ được trên giấy photo, về cho 5 tờ vào cái khung kia thì chật quá. Với cả vẽ ở chợ đêm không giống lắm, không ưng ý. Em định vẽ lại trên một tờ liền vừa vặn vào khung và có luôn 5 người thì có đẹp không, bác tư vấn giúp em.
    Đúng như bạn Namphuong0912 nói, cao 40cm thấp quá bạn ạ. 5 người nên vẽ khổ 60x90cm, bố trí 2 người trên, 3 người dưới (chắc 2 ông bà, bố mẹ và 1 con ha bạn Khuung của bạn để vẽ một bức gì đó treo dọc thì đẹp.

@ mẹ Namphuong0912 : xem tranh đầu tiên của mẹ Namphuong0912 post thấy cuộc sống thật hạnh phúc.
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Thêm nữa là mấy bác vẽ ngoài vỉa hè ở phố đi bộ ít bác có tay nghề tốt lắm, chỉ ký họa sơ sài
    • z5z
    • 4 năm
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em search trên google thấy nhiều hình vẽ rất hay, muốn vẽ một tấm như thế này

không biết có đắt không và vẽ ở đâu, đến ngồi trực tiếp ạ, vẽ trong bao lâu vì em không có thời gian
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Đây là bức tranh chì trên phố Hàng Đào vẽ (phố đấy có mấy hàng nhưng chị chị chuyên vẽ của bác Bảo Nguyên), 3 năm trước size 40x50cm của bức như thế này là 600k (các hàng khác chỉ 200k).
    Vì chị chỉ bán tranh sơn dầu nên tranh chỉ chỉ mới đặt có vài lần, e chỉ cần đưa ảnh ra, có nơi thì 2 ngày , có nơi thì 7-10 ngày xong.
    Hình đính kèm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tranh vẽ chì này em cũng vừa đặt vẽ xong, đặt của một anh ở trên mạng, vẽ bé con nhà em, vẽ đẹp lắm, bức 60x80cm có 300k. Anh này có một cái hay là vẽ tranh cho trẻ con là được ưu đãi giá. Em cũng đi tham khảo trên Hàng Đào, có hàng vẽ đẹp, có hàng vẽ thua chỗ em đặt mà giá ở Hàng Đào đắt lắm. Em không nhớ topic trên này, chỉ có số điện thoại để lúc nào vẽ tặng các cụ.
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhdovan Xem bài viết
    tranh vẽ chì này em cũng vừa đặt vẽ xong, đặt của một anh ở trên mạng, vẽ bé con nhà em, vẽ đẹp lắm, bức 60x80cm có 300k. Anh này có một cái hay là vẽ tranh cho trẻ con là được ưu đãi giá. Em cũng đi tham khảo trên Hàng Đào, có hàng vẽ đẹp, có hàng vẽ thua chỗ em đặt mà giá ở Hàng Đào đắt lắm. Em không nhớ topic trên này, chỉ có số điện thoại để lúc nào vẽ tặng các cụ.
    người quen cũng nên, bạn có câu hỏi gì về loại tranh này không ?
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi z5z Xem bài viết
    em search trên google thấy nhiều hình vẽ rất hay, muốn vẽ một tấm như thế này

không biết có đắt không và vẽ ở đâu, đến ngồi trực tiếp ạ, vẽ trong bao lâu vì em không có thời gian
    Tùy thuộc vào khổ tranh, tùy thuộc vào địa chỉ bạn đặt hàng màng có các mức giá rất khác nhau. Có thể ngồi trực tiếp để vẽ, giá đắt và ít người nhận (họ bận vẽ qua ảnh). Vẽ qua ảnh giá rẻ hơn, thường lấy sau 5 ngày. Nếu muốn biết cụ thể hơn thì bạn có thể PM cho mình, mình tư vấn thêm cho bạn.
    • 55 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Cho em hỏi chỗ nào trong HCM vẽ tranh chân dung oki với ạ? Em ko có ảnh, vẽ trực tiếp lâu ko ạ? Cảm ơn!:Smiling:
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lum_dong_tien Xem bài viết
    Cho em hỏi chỗ nào trong HCM vẽ tranh chân dung oki với ạ? Em ko có ảnh, vẽ trực tiếp lâu ko ạ? Cảm ơn!:Smiling:
    HCM chỗ nào vẽ ok thì mình chịu. Nếu vẽ mẫu trực tiếp, vẽ sơn dầu nhanh thì 3 ngày, lâu thì 1 tuần, sau đó để khoảng 1 tuần mới khô; vẽ chì nhanh thì 2 ngày, lâu thì 3 ngày.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 334 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Chào mẹ thomoc-hoasi,

Mình tự dưng muốn đi học vẽ sơn dầu, mình tìm được lớp dạy vẽ sơ cấp rồi, tháng sau sẽ học. Nhưng hiện chưa mua đồ nghề dụng cụ gì. Hôm trước có hỏi người ta bảo mua chừng 18 màu, 1 bộ cọ, lọ rửa bút... Nhưng cụ thể 18 màu đó gồm những gì thì mình quên k hỏi kĩ, nhờ mẹ thỏ tư vấn dùm mã màu/tên màu cần thiết cho những người mới bắt đầu gồm những gì nhé.

Cảm ơn mẹ thỏ :Rose:
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ Mẹ Sonylucky : Mẹ nó đã vẽ màu bao giờ chưa ? Nếu mẹ nó chưa biết vẽ màu thì nên tập vẽ bằng bột màu trước khi vẽ bằng sơn dầu.
    Vễ màu thì cơ bản là 5 màu : đen, trắng, đỏ, xanh lam, vàng. Các màu cần thêm có cam, xanh lá cây, tím. Nếu bạn có một bảng vòng màu cơ bản thì tùy thuộc vào đó mà mua thêm những màu bạn thích theo cá tính để khỏi mất công pha.

Dụng cụ cơ bản có Toan, khung căng toan, bảng pha màu, bút lông, bay, dầu lanh, Vec ni, dầu hỏa v.v. Cái này thầy dạy sẽ hướng dẫn.
    Chúc bạn sẽ có những bức tranh đẹp.
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Bac thomoc-hoasi oi, cho em hỏi ở HN có lớp nào cơ bản ko? Trong quận Ba Đình ấy, Học từ đầu tiên ấy. E học để ko phải biết vẽ tranh mà là để... sửa tranh. Thế nên học để biết pha màu và biết chấm chấm mút mút vài chỗ thôi. Đôi khi khách hàng cần gấp mà những lỗi nhỏ cũng chuyển đi chuyển về cho họa sĩ thấy cũng phiền phức lắm.
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

@ Mẹ namphuong0912 : ôi, tưởng tranh do bạn vẽ chứ. Hà Nội chả có lớp dạy vẽ sơn dầu nào tốt thì phải, toàn mấy bạn chép tranh nhận dạy thôi. Bạn thử ra 42 Yết Kiêu vào thứ 7 và CN xem, có lớp dạy thì phải. Hoặc nhanh nhất là bạn hỏi luôn mấy hoạ sĩ vẽ tranh cho bạn ậy, nói rõ ý định và bảo họ phụ đạo cho một thời gian. Có điều vẽ không tốt mà động vào tranh thì dễ phá cả bức tranh lắm, hihi
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thomoc-hoasi; 12/08/2010 vào lúc 10:49 PM.
    • 84 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lum_dong_tien Xem bài viết
    bạn đến đường trần phú q5
    đường nguyễn văn trỗi, đoạn gần chùa vĩnh nghiêm đó, mấy tiệm 2 bên đường có nhận vẽ chân dung theo yêu cầu!
    nhất trí...mỗi người 1 ý...!:Thinking::Thinking::Laughing::Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 44 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

ban cho minh hoi minh muoc ve anh ca nha thi di chup anh xong mang toi de ve a chu ngoi ve minh khong co thoi gian va xin ban cho dia chi nhe cam on nhieu
    • 25 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuchin Xem bài viết
    ban cho minh hoi minh muoc ve anh ca nha thi di chup anh xong mang toi de ve a chu ngoi ve minh khong co thoi gian va xin ban cho dia chi nhe cam on nhieu
    Bây giờ thường thì vẽ lại qua ảnh bạn ạ, phần vì hoạ sĩ bận, phần vì khách hàng không có thời gian để ngồi mẫu, phần vì giá tranh vẽ ngồi trực tiếp khá đắt. Cụ thể mình sẽ tư vấn qua PM gửi bạn.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3