CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tư vấn thiết kế, bài trí cho phòng trọ, nhà tập thể ...

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 7.2K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 661 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Xin lỗi các mẹ, dù có nhà mấy tầng về mục chia sẻ kinh nghiệm thiết kế, xây nhà cửa rồi nhưng em thấy hầu như toàn những mẹ có nhà riêng và rất chi là hoành tráng, đất rộng, tài chính ok, ... --> em nghĩ như thế cũng dễ dàng tìm ra cách thiết kế sắp xếp hợp lý hơn.

Trong khi đó, em cũng biết có một số không nhỏ những cặp vợ chồng mới cưới vẫn phải đi thuê " tổ ấm" - chung cư thì ko phải bàn làm gì, nhưng nếu đó là những phòng trọ kiểu sinh viên, rộng khoảng 18 -25-35 m2, thì cũng ko thể cứ để bừa bộn như sinh viên được, cũng phải chăm chút cho nó phải k các mẹ?? rooling:

Các mẹ có cao kiến gì cho những tổ ấm kiểu tổ chim vây ko ạ :LoveStruc:

Nhà mẹ nào đang phải thuê nhà ở thì cũng chia sẻ ảnh để xem cách bài trí của các mẹ thế nào nhé :LoveStruc:

Tặng hoa các mẹ trước :Rose::Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 661 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Ví dụ như cái phòng nhỏ này, có đủ cả bếp, bàn ăn ( hoặc gọi là tiếp khách cũng đc), rồi giường ngủ. Có vẻ cũng ok các mẹ nhỉ

• 26 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hanayuki1909 Xem bài viết

Ví dụ như cái phòng nhỏ này, có đủ cả bếp, bàn ăn ( hoặc gọi là tiếp khách cũng đc), rồi giường ngủ. Có vẻ cũng ok các mẹ nhỉ
    Đẹp thì có đẹp nhưng có phải nhà của mình đâu mà trang trí cho mất thêm khoản tiền ko nhỏ, chủ nhà thấy đẹp quá lại đòi lại nhà thì tiêu à:Battin ey:

• 661 Bài viết

• 729 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methapbocao Xem bài viết
    Đẹp thì có đẹp nhưng có phải nhà của mình đâu mà trang trí cho mất thêm khoản tiền ko nhỏ, chủ nhà thấy đẹp quá lại đòi lại nhà thì tiêu à:Battin ey:
    Em chỉ muốn hỏi cách sắp xếp và bố trí cho gọn gàng mà ấm cúng thôi ạ

• 418 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

nhà mình đang định cơi nới thêm một phòng nhà tập thể mà chưa tìm được thợ hzzzzzzz
    TAKE IT EASY! :Smug:

• 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chị Hai Xem bài viết
    nhà mình đang định cơi nới thêm một phòng nhà tập thể mà chưa tìm được thợ hzzzzzzz
    Nhà em năm ngoái cũng cơi nới thêm được gần 20m2 trên tầng III, để em về tìm lại số xem xã nhà em còn giữ không rồi cho chị.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Ah quên, sau khi có thêm diện tích sử dụng lại đau đầu nghĩ xem nên mua cái gì để kê ở cái phòng mới đây các mẹ ah. Cũng may có đứa bạn mách chỗ đi làm đồ nhựa cho nó nhẹ, em ngâm cứu mấy tuần :Thinking: và đóng luôn cái tủ quần áo to để cái phòng đấy, dùng cho đến h thấy khá ổn. Em nghĩ cái đồ nhựa này rất hữu dụng cho các căn "chuồng cọp" kiểu như nhà em.:Laughing:
    mai rảnh em pót ảnh cho các mẹ xem :cool:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi meoxinhtoqua; 17/05/2011 vào lúc 01:33 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 418 Bài viết

• 141 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoxinhtoqua Xem bài viết
    Ah quên, sau khi có thêm diện tích sử dụng lại đau đầu nghĩ xem nên mua cái gì để kê ở cái phòng mới đây các mẹ ah. Cũng may có đứa bạn mách chỗ đi làm đồ nhựa cho nó nhẹ, em ngâm cứu mấy tuần :Thinking: và đóng luôn cái tủ quần áo to để cái phòng đấy, dùng cho đến h thấy khá ổn. Em nghĩ cái đồ nhựa này rất hữu dụng cho các căn "chuồng cọp" kiểu như nhà em.:Laughing:
    mai rảnh em pót ảnh cho các mẹ xem :cool:
    Bạn ơi sao chuồng cọp mà cơi được thành 20m2 cơ à? chi phí ntn bạn cho mình biết để tham khảo nhé, khu nhà bạn ở đâu, mình ở khu Nghĩa Tân, thợ nói chỉ có thể đua ra ngoài thêm 2m nữa thôi. Ma bạn up ảnh đồ dùng cho mình tham khảo với nhé, mình cũng dự định mua tủ nhựa thôi cho nhẹ và dễ di chuyển nữa. :Rose::Rose::Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi chị Hai; 18/05/2011 vào lúc 11:33 PM.
    TAKE IT EASY! :Smug:

• 23 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chị Hai Xem bài viết
    Bạn ơi sao chuồng cọp mà cơi được thành 20m2 cơ à? chi phí ntn bạn cho mình biết để tham khảo nhé, khu nhà bạn ở đâu, mình ở khu Nghĩa Tân, thợ nói chỉ có thể đua ra ngoài thêm 2m nữa thôi. Ma bạn up ảnh đồ dùng cho mình tham khảo với nhé, mình cũng dự định mua tủ nhựa thôi cho nhẹ và dễ di chuyển nữa. :Rose::Rose::Rose:
    Nhà mình đua ra được gần 3m, hôm trước có về tìm số cho bạn nhưng mình có gọi lại xem thế nào thì chú ấy bảo đang làm công trình rồi, mới lại đây là chỗ họ hàng xa bên chồng nên chú ý mới làm cho nhà mình, bình thường chú không hay làm cải tạo chung cư mấy.
    Về ảnh thì hôm trước mình có pót rồi nhưng chả hiểu sao ko được.
    Về đồ nhựa thì mình làm ở Hoàng Sâm, số cụ thể thì mình ko nhớ, bạn nên qua đó trao đổi với kỹ thuật bên đó thì cụ thể hơn. nên gặp cậu nào tên Tuấn Anh chứ mấy em bán hàng ko nắm được hết vấn đề đâu.
    Nội thất nhựa Nguyên Minh thì phải.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 141 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình thấy chủ Top muốn hỏi cách trang trí nhà khi phải đi ở thuê thì phải " Nhà mẹ nào đang phải thuê nhà ở thì cũng chia sẻ ảnh để xem cách bài trí của các mẹ thế nào nhé". Vậy các mẹ toàn có nhà riêng vào chia sẻ thì chủ Top có buồn ko???

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2