CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tư vấn cho các ông bố bà mẹ khi chọn cửa cuốn và cửa nhựa lõi thép UPVc

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 7.8K Lượt đọc
  • 55 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình lập topic này với mong muốn tư vấn cho các ông bố bà mẹ sắp và đang xây dựng một ngôi nhà mới cửa gia đình mà chưa có lựa chọn hoặc đang phân vân nên chọn cửa cuốn và cửa nhựa gì cho gia đình của mình. Với mong muốn tư vấn để mọi người có những sự lựa chọn tốt nhất cho ngôi nhà của mình vừa bền đẹp thẩm mỹ và giá cả phải chăng :LoveStruc:
    nếu gia đình nào có nhu cầu thì cứ để lại câu hỏi mình sẽ trả lời và tư vấn một cách chi tiết nhất

Xin chúc các gia đình một năm mới an khang thịnh vượng !!!

• 199 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi làm cửa nhựa lõi thép cho cửa sổ là làm ntn? đơn giá bao nhiêu vì hôm trước có thằng khung nhôm kính đến tư vấn cho mình làm cửa sổ bằng nhựa lõi thép

• 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

[B]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metom2022009 Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi làm cửa nhựa lõi thép cho cửa sổ là làm ntn? đơn giá bao nhiêu vì hôm trước có thằng khung nhôm kính đến tư vấn cho mình làm cửa sổ bằng nhựa lõi thép
    cửa nhựa lõi thép cho cửa sổ là phân khung bao ở ngoài được làm bằng nhựa UPVc và bên trong thân nhựa có lõi thép ( lõi thép đó là các thanh thép được gia cố bên trong khung bao nhựa để cho cửa của mình được vững chắc và an toàn)
    mình lấy một ví dụ đi : Chắc hẳn bạn đã biết tới thương hiệu EUROWINDOW ? EUROWINDOW là tiên phong đi đầu trong dòng cửa nhựa lõi thép và bạn cứ nhìn vào đó là biết được cửa nhựa lõi thép là như thế nào rồi ! hehe
    còn về giá cả thì trên thị trường bây giờ cửa nhựa lõi thép rất phong phú và đa dạng về nhà cung cấp và giá cả từng loại phụ thuộc vào chất liệu nhựa và thương hiệu của từng công ty cung cấp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 19/03/2011 vào lúc 09:49 PM. Lý do: Xóa phần thông tin quảng cáo

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng chủ đề mình đang quan tâm
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui !:Rose::Rose::Rose::Rose:

• 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình định lắp cửa cuốn 4 m *2,5m ở ngoài cửa ra vào chính , bạn cho mình biết giá thành nhé
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui !:Rose::Rose::Rose::Rose:

• 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cửa cuốn thì có nhiều mẫu mã khác nhau , chất lượng khác nhau , giá cả tuỳ thuộc vào mẫu nan mà bạn lựa chọn.Hiện nay dòng cửa cuốn EURODOOR đang được ưa chuộng rất nhiều mẫu mã đẹp , cửa êm giá lại mềm nữa ,có nhiều loại mẫu lá cửa cho bạn lựa chon lắm thường thì loại lá của EURODOOR giao động từ 1 triệu - 1.700.000 ( loại lá cửa ERODOOR bao gồm 2 chân 1 vít và 3 chân 2 vít những loại này có khe thoáng hết ) .Ngoài ra còn có cửa cuốn của ALUDOOR 4 chân 2 vít có khe toáng giao dộng từ 1.300k-1.600 k........... .Có rất nhiều mẫu mã cửa cuốn, hình thức , chất lượng đa dạng.
    Nếu bạn muốn tư vấn thêm thì pm cho mình.

DD: 01219238216

• 920 Bài viết

• 1,033 Được cảm ơn

May quá nhà em đang định đặt cửa của EUROWINDOW, nhà em đặt của sổ và cửa ra ban công nhưng vấn đề em lăn tăn là khả năng chống trộm của loại của này, chỗ cửa sổ nếu có thể thì em có thể làm lan sắt nhưng còn của ra ban công thì làm thế nào để khắc phục tình trạng này. Mà em nói thật là em không muốn làm lan sắt ở cửa sổ vì như thế sẽ giảm tính thẩm mỹ của cửa, dù sao thì mình làm loại này cũng khá là đắt đỏ mà. Anh có thể giúp em trong cái khoản chống những tên trộm vốn nhan nhản khắp nơi, lúc nào cũng sẵn sàng lao vào nhà người khác khi nhà người ta sơ hở. Giúp em nhanh nhanh nhé! Thanks anh nhiều nhiều!

• 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cửa nhựa lõi thép hiện nay cũng có nhiều lựa chọn để có tính an toàn cao. Cách chọn kính và chọn loại khoá làm cho cửa an toàn hơn.Kính thì bạn nên dùng kính dán an toàn Việt Nhật 6.38mm, 8.38 mm hoặc 10.38 mm.Loại kính này có ưu điểm là khó vỡ ,không vỡ vụn.Cho dù mình dùng búa đập cũng chỉ bị nứt ra thôi chứ không bị rơi ra thành từng mảng như các loại kính thường.Vì cấu tạo của nó là 2 mảnh kính ghép vào với nhau bằng 1 loại keo dán công nghiệp có độ kết dính rất cao.Mà loại kính dán này cũng không đắt lắm so với kính thường 5mm đâu.Tiết kiệm hơn so với cách em dùng lan sắt mà lại thẩm mĩ.
    Về cách chon khoá thì em nên làm khóa đa điểm cho cả cửa đi và cửa sổ.Nó an toàn hơn loại khoá 1 điểm.
    Chúc em chọn được cửa an toàn cho nhà mình.Có thắc mắc gì thêm thì pm cho anh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 29 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_hpt Xem bài viết
    Cửa nhựa lõi thép hiện nay cũng có nhiều lựa chọn để có tính an toàn cao. Cách chọn kính và chọn loại khoá làm cho cửa an toàn hơn.Kính thì bạn nên dùng kính dán an toàn Việt Nhật 6.38mm, 8.38 mm hoặc 10.38 mm.Loại kính này có ưu điểm là khó vỡ ,không vỡ vụn.Cho dù mình dùng búa đập cũng chỉ bị nứt ra thôi chứ không bị rơi ra thành từng mảng như các loại kính thường.Vì cấu tạo của nó là 2 mảnh kính ghép vào với nhau bằng 1 loại keo dán công nghiệp có độ kết dính rất cao.Mà loại kính dán này cũng không đắt lắm so với kính thường 5mm đâu.Tiết kiệm hơn so với cách em dùng lan sắt mà lại thẩm mĩ.
    Về cách chon khoá thì em nên làm khóa đa điểm cho cả cửa đi và cửa sổ.Nó an toàn hơn loại khoá 1 điểm.
    Chúc em chọn được cửa an toàn cho nhà mình.Có thắc mắc gì thêm thì pm cho anh.
    Giá trung bình bao nhiêu/mét vuông bạn ơi.

• 66 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu làm cửa nhựa lõi thép cho các cửa sổ (nhà mình là nhà chung cư). Bạn cho mình hỏi, cửa này có chống ồn không?
    giá tiền như nào, các loại như thế nào, tính theo m2?
    Nếu có thể bạn PM và tư vấn cho mình vì mình đang cần gấp nhé. Cám ơn bạn.

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6