CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tư vấn cho các ông bố bà mẹ khi chọn cửa cuốn và cửa nhựa lõi thép UPVc

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 9.31K Lượt đọc
  • 58 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình lập topic này với mong muốn tư vấn cho các ông bố bà mẹ sắp và đang xây dựng một ngôi nhà mới cửa gia đình mà chưa có lựa chọn hoặc đang phân vân nên chọn cửa cuốn và cửa nhựa gì cho gia đình của mình. Với mong muốn tư vấn để mọi người có những sự lựa chọn tốt nhất cho ngôi nhà của mình vừa bền đẹp thẩm mỹ và giá cả phải chăng :LoveStruc:
    nếu gia đình nào có nhu cầu thì cứ để lại câu hỏi mình sẽ trả lời và tư vấn một cách chi tiết nhất

Xin chúc các gia đình một năm mới an khang thịnh vượng !!!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 218 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Bạn cho mình hỏi làm cửa nhựa lõi thép cho cửa sổ là làm ntn? đơn giá bao nhiêu vì hôm trước có thằng khung nhôm kính đến tư vấn cho mình làm cửa sổ bằng nhựa lõi thép
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

[B]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi metom2022009 Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi làm cửa nhựa lõi thép cho cửa sổ là làm ntn? đơn giá bao nhiêu vì hôm trước có thằng khung nhôm kính đến tư vấn cho mình làm cửa sổ bằng nhựa lõi thép
    cửa nhựa lõi thép cho cửa sổ là phân khung bao ở ngoài được làm bằng nhựa UPVc và bên trong thân nhựa có lõi thép ( lõi thép đó là các thanh thép được gia cố bên trong khung bao nhựa để cho cửa của mình được vững chắc và an toàn)
    mình lấy một ví dụ đi : Chắc hẳn bạn đã biết tới thương hiệu EUROWINDOW ? EUROWINDOW là tiên phong đi đầu trong dòng cửa nhựa lõi thép và bạn cứ nhìn vào đó là biết được cửa nhựa lõi thép là như thế nào rồi ! hehe
    còn về giá cả thì trên thị trường bây giờ cửa nhựa lõi thép rất phong phú và đa dạng về nhà cung cấp và giá cả từng loại phụ thuộc vào chất liệu nhựa và thương hiệu của từng công ty cung cấp.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mod_KNH7; 19/03/2011 vào lúc 09:49 PM. Lý do: Xóa phần thông tin quảng cáo
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đúng chủ đề mình đang quan tâm
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui !:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 40 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình định lắp cửa cuốn 4 m *2,5m ở ngoài cửa ra vào chính , bạn cho mình biết giá thành nhé
    Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui !:Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cửa cuốn thì có nhiều mẫu mã khác nhau , chất lượng khác nhau , giá cả tuỳ thuộc vào mẫu nan mà bạn lựa chọn.Hiện nay dòng cửa cuốn EURODOOR đang được ưa chuộng rất nhiều mẫu mã đẹp , cửa êm giá lại mềm nữa ,có nhiều loại mẫu lá cửa cho bạn lựa chon lắm thường thì loại lá của EURODOOR giao động từ 1 triệu - 1.700.000 ( loại lá cửa ERODOOR bao gồm 2 chân 1 vít và 3 chân 2 vít những loại này có khe thoáng hết ) .Ngoài ra còn có cửa cuốn của ALUDOOR 4 chân 2 vít có khe toáng giao dộng từ 1.300k-1.600 k........... .Có rất nhiều mẫu mã cửa cuốn, hình thức , chất lượng đa dạng.
    Nếu bạn muốn tư vấn thêm thì pm cho mình.

DD: 01219238216
    • 926 Bài viết

• 1,035 Được cảm ơn

May quá nhà em đang định đặt cửa của EUROWINDOW, nhà em đặt của sổ và cửa ra ban công nhưng vấn đề em lăn tăn là khả năng chống trộm của loại của này, chỗ cửa sổ nếu có thể thì em có thể làm lan sắt nhưng còn của ra ban công thì làm thế nào để khắc phục tình trạng này. Mà em nói thật là em không muốn làm lan sắt ở cửa sổ vì như thế sẽ giảm tính thẩm mỹ của cửa, dù sao thì mình làm loại này cũng khá là đắt đỏ mà. Anh có thể giúp em trong cái khoản chống những tên trộm vốn nhan nhản khắp nơi, lúc nào cũng sẵn sàng lao vào nhà người khác khi nhà người ta sơ hở. Giúp em nhanh nhanh nhé! Thanks anh nhiều nhiều!
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cửa nhựa lõi thép hiện nay cũng có nhiều lựa chọn để có tính an toàn cao. Cách chọn kính và chọn loại khoá làm cho cửa an toàn hơn.Kính thì bạn nên dùng kính dán an toàn Việt Nhật 6.38mm, 8.38 mm hoặc 10.38 mm.Loại kính này có ưu điểm là khó vỡ ,không vỡ vụn.Cho dù mình dùng búa đập cũng chỉ bị nứt ra thôi chứ không bị rơi ra thành từng mảng như các loại kính thường.Vì cấu tạo của nó là 2 mảnh kính ghép vào với nhau bằng 1 loại keo dán công nghiệp có độ kết dính rất cao.Mà loại kính dán này cũng không đắt lắm so với kính thường 5mm đâu.Tiết kiệm hơn so với cách em dùng lan sắt mà lại thẩm mĩ.
    Về cách chon khoá thì em nên làm khóa đa điểm cho cả cửa đi và cửa sổ.Nó an toàn hơn loại khoá 1 điểm.
    Chúc em chọn được cửa an toàn cho nhà mình.Có thắc mắc gì thêm thì pm cho anh.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 32 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoa_hpt Xem bài viết
    Cửa nhựa lõi thép hiện nay cũng có nhiều lựa chọn để có tính an toàn cao. Cách chọn kính và chọn loại khoá làm cho cửa an toàn hơn.Kính thì bạn nên dùng kính dán an toàn Việt Nhật 6.38mm, 8.38 mm hoặc 10.38 mm.Loại kính này có ưu điểm là khó vỡ ,không vỡ vụn.Cho dù mình dùng búa đập cũng chỉ bị nứt ra thôi chứ không bị rơi ra thành từng mảng như các loại kính thường.Vì cấu tạo của nó là 2 mảnh kính ghép vào với nhau bằng 1 loại keo dán công nghiệp có độ kết dính rất cao.Mà loại kính dán này cũng không đắt lắm so với kính thường 5mm đâu.Tiết kiệm hơn so với cách em dùng lan sắt mà lại thẩm mĩ.
    Về cách chon khoá thì em nên làm khóa đa điểm cho cả cửa đi và cửa sổ.Nó an toàn hơn loại khoá 1 điểm.
    Chúc em chọn được cửa an toàn cho nhà mình.Có thắc mắc gì thêm thì pm cho anh.
    Giá trung bình bao nhiêu/mét vuông bạn ơi.
    • 66 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu làm cửa nhựa lõi thép cho các cửa sổ (nhà mình là nhà chung cư). Bạn cho mình hỏi, cửa này có chống ồn không?
    giá tiền như nào, các loại như thế nào, tính theo m2?
    Nếu có thể bạn PM và tư vấn cho mình vì mình đang cần gấp nhé. Cám ơn bạn.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ cho em cái báo giá cửa cuốn ausdoor với
    mình cũng đang định lắp cửa cho gia đình
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

trung bình 1120k/m2.
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

theo mình thì các mẹ nên tìm hiểu kỹ về thanh profile thì cũng không khác nhau mấy đâu chủ yếu là họ lắp ráp theo công nghệ nào. Ngày trc' mình đi tìm hiểu 1 số hãng kd trên mạng đa phần là lắp ráp thủ công không nhưng xấu mà còn không đảm bảo độ kín khít. Mình đã tư vấn cho một số mẹ trong này vì mình đã tìm hiểu khá kĩ các công ty cửa nhựa. Nếu nói đến top đầu có thể nhắc tới eurowindow, smartwindow,austdoor, đồng tâm và crownwindow. Đây là các hãng đc mình lọc theo chất lượng đứng đầu k phân theo thời gian nhé. Mình thì kí hợp đồng với crownwindow vì thấy giá của nó thấp nhất trong các cty. Hơn nữa, sự tư vấn k chỉ của nhân viên mà mình vinh dự đc TGĐ tiếp khiến mình rất hài lòng. Nếu mẹ nào muốn biết hợp đồng của mình thì xin qua hộp thư nhé. mình chỉ có thể cho các mẹ sđt của ng đang giám sát ct nhà mình thôi. Nếu mình nói nhiều sẽ bị tg thành đang PR mất.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cody_xinh Xem bài viết
    theo mình thì các mẹ nên tìm hiểu kỹ về thanh profile thì cũng không khác nhau mấy đâu chủ yếu là họ lắp ráp theo công nghệ nào. Ngày trc' mình đi tìm hiểu 1 số hãng kd trên mạng đa phần là lắp ráp thủ công không nhưng xấu mà còn không đảm bảo độ kín khít. Mình đã tư vấn cho một số mẹ trong này vì mình đã tìm hiểu khá kĩ các công ty cửa nhựa. Nếu nói đến top đầu có thể nhắc tới eurowindow, smartwindow,austdoor, đồng tâm và crownwindow. Đây là các hãng đc mình lọc theo chất lượng đứng đầu k phân theo thời gian nhé. Mình thì kí hợp đồng với crownwindow vì thấy giá của nó thấp nhất trong các cty. Hơn nữa, sự tư vấn k chỉ của nhân viên mà mình vinh dự đc TGĐ tiếp khiến mình rất hài lòng. Nếu mẹ nào muốn biết hợp đồng của mình thì xin qua hộp thư nhé. mình chỉ có thể cho các mẹ sđt của ng đang giám sát ct nhà mình thôi. Nếu mình nói nhiều sẽ bị tg thành đang PR mất.
    Mình cũng đang tham khảo mấy nơilàm cửa nhựa, smartwindow( đông á ) visordoor ( hoà phát ) và 1 số nữa. mấy hôm nay nghe mẹ Cody_Xing khen crowwindow nhiều nên vừa đi tham khảo xong, nhìn hàng trưng bày thì thấy thnh profile là crouh gì đấy, nhưng em nhân viên bảo bây giờ bọn em dùng thanh shide xiếc gì, giá cũng bằng nhau nhưng thanh shide tốt hơn, theo cảm nhận cảm quan của em thì chất lượng thanh nhựa không thể bằng mấy hãng kia, vì lớp sơn trên thanh nhựa không đều, kiểu như quét bằng tay ( em không biết diễn tả thế nào, tức là chỗ trắng đục chỗ trắng mờ nhìn rất không đẹp. Cuối cùng hỏi đến cái giá cũng công việc và số m2 của nhà em như em đã tham khảo 1 sỗ hãng khác, thì được em nhân viên trả lời khoảng 1,8tr/m2 ( bao gồm phụ kiện GQ và kính 5 li ) . Thật sự em thấy đắt hơn hẳn những hãng kia mà chất lượng thì qua mắt thường em cảm giác không bằng.

Đây là cảm nhận chủ quan của em thôi, và cũng đang sửa nhà nên cân nhắc và tham khảo kĩ tĩ, không hề PR hay cạnh tranh không lành mạnh gì cả, các mẹ có thể tìm nick của em trên diễn đàn để biết em đang sửa nhà thật hì hì
    • 24 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebaolan Xem bài viết
    Mình cũng đang tham khảo mấy nơilàm cửa nhựa, smartwindow( đông á ) visordoor ( hoà phát ) và 1 số nữa. mấy hôm nay nghe mẹ Cody_Xing khen crowwindow nhiều nên vừa đi tham khảo xong, nhìn hàng trưng bày thì thấy thnh profile là crouh gì đấy, nhưng em nhân viên bảo bây giờ bọn em dùng thanh shide xiếc gì, giá cũng bằng nhau nhưng thanh shide tốt hơn, theo cảm nhận cảm quan của em thì chất lượng thanh nhựa không thể bằng mấy hãng kia, vì lớp sơn trên thanh nhựa không đều, kiểu như quét bằng tay ( em không biết diễn tả thế nào, tức là chỗ trắng đục chỗ trắng mờ nhìn rất không đẹp. Cuối cùng hỏi đến cái giá cũng công việc và số m2 của nhà em như em đã tham khảo 1 sỗ hãng khác, thì được em nhân viên trả lời khoảng 1,8tr/m2 ( bao gồm phụ kiện GQ và kính 5 li ) . Thật sự em thấy đắt hơn hẳn những hãng kia mà chất lượng thì qua mắt thường em cảm giác không bằng.

Đây là cảm nhận chủ quan của em thôi, và cũng đang sửa nhà nên cân nhắc và tham khảo kĩ tĩ, không hề PR hay cạnh tranh không lành mạnh gì cả, các mẹ có thể tìm nick của em trên diễn đàn để biết em đang sửa nhà thật hì hì
    không nổi mẹ nó nghĩ thế nào mà nói thế. mình thì không phải nv bên crownwindow nhưng thật sự nghe mẹ nó nói thế rất khó chịu.ông xã thì đọc xong ngồi cười ngặt nghẽo. Hình như mẹ nó là nhân viên bên artdoor hả. Nếu là khách hàng ngay cả như mình 1 điều cơ bản nhất cũng biết đấy là thanh nhựa bản chất của nó là màu trắng và nếu như những gì mình biết thì Crown được chứng chỉ TCVN 7451 tức chứng chỉ nhựa tiêu chuẩn.Thứ hai mẹ nó nếu muốn hạ công ty người ta thì nên đặt mình là địa vị khách hàng. Mình thì k làm shide đâu mình làm rehau của đức cơ. Trên phương diện là 1 khách hàng khi tìm cho ngôi nhà mình, nếu bạn k phải nv thì bạn nên tìm hiểu thật kĩ. Nhà làm cửa nhựa mà bạn bảo cửa người ta sơn tay hay có sơn thì cũng chịu luôn. Nếu thế thì sơn nào chịu đc nắng zời mà k ố vàng nhỉ. Hình như diễn đàn h toàn nv các công ty chê nhau thì phải. Mình chỉ là khách hàng thấy tốt thì khuyên dùng. Ai muốn gt cty mình thì cứ việc nhưng đừng hạ thấp sp của ngta quá. mình làm về sơn tĩnh điện mình thừa biết kinh doanh phải thế nào nhưng mình nghĩ nếu muốn kd thì đừng nên như thế.
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

không nổi mẹ nó nghĩ thế nào mà nói thế. mình thì không phải nv bên crownwindow nhưng thật sự nghe mẹ nó nói thế rất khó chịu.ông xã thì đọc xong ngồi cười ngặt nghẽo. Hình như mẹ nó là nhân viên bên artdoor hả. Nếu là khách hàng ngay cả như mình 1 điều cơ bản nhất cũng biết đấy là thanh nhựa bản chất của nó là màu trắng và nếu như những gì mình biết thì Crown được chứng chỉ TCVN 7451 tức chứng chỉ nhựa tiêu chuẩn.Thứ hai mẹ nó nếu muốn hạ công ty người ta thì nên đặt mình là địa vị khách hàng. Mình thì k làm shide đâu mình làm rehau của đức cơ. Trên phương diện là 1 khách hàng khi tìm cho ngôi nhà mình, nếu bạn k phải nv thì bạn nên tìm hiểu thật kĩ. Nhà làm cửa nhựa mà bạn bảo cửa người ta sơn tay hay có sơn thì cũng chịu luôn. Nếu thế thì sơn nào chịu đc nắng zời mà k ố vàng nhỉ. Hình như diễn đàn h toàn nv các công ty chê nhau thì phải. Mình chỉ là khách hàng thấy tốt thì khuyên dùng. Ai muốn gt cty mình thì cứ việc nhưng đừng hạ thấp sp của ngta quá. mình làm về sơn tĩnh điện mình thừa biết kinh doanh phải thế nào nhưng mình nghĩ nếu muốn kd thì đừng nên như thế.

trời ơi, mẹ cody nóng tính quá, em chỉ nói là mẹ cody giới thiệu nên em đi tham khảo thôi, và cảm nhận chủ quan của em thôi mà......mẹ nó đọc kĩ lại hộ em cái.

em biết thế nào cũng bị nghi là chiến đấu không lành mạnh nên kết luận em đã phải đính chính rồi. Nhưng không ngờ em vẫn bị nghi hì hì........
    thực sự là em không biết gì về kĩ thuật nên em mới phải lên đây hóng hớt tư vấn của chị em thôi, em còn chẳng biết thanh gì với thanh gì nữa viết toàn sai be bét. cũng tiện thể luôn em giới thiệu xã nhà em làm cho văn phòng thép của Nhật còn em là phóng viên báo ngành của bộ kế hoạch đầu tư ạ. Không mắc mớ gì đến cửa thép, cửa nhựa gì đâu ạ.
    Nếu những gì em nhận xét chủ quan làm khó chịu với mẹ Cody thì em xin lỗi nhé,
    em xin hết và không có thêm bất cứ ý kiến gì nữa ạ
    • 21 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

à em cũng đang định làm cửa của mẹ duan2003 trên diễn đàn mình làm hộ , xong em xin post vài tấm ảnh nên khoe các mẹ ạ. Thôi em không nói nữa không lại bảo em PR cho mẹ duan2003 thì chết hì hì
    • 18 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy nhựa thanh shide màu sơn đâu có ố hay vàng đâu.Mình làm trong nghề này nên hiểu rõ từng loại nhựa.Kể cả nhựa conch cũng đâu đến nỗi vậy.Nước sơn bóng đẹp cả.Mỗi người một lựa chọn thôi.Nói chung thì giá mắc thì phải đẹp hơn là đúng rồi.Tùy vào kinh tế mỗi người thôi.Mình thì thấy nhựa loại nào cũng đẹp cả.
    • 19 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Topic này là tư vấn hay làm thương mại đây, cẩn thận mod bannick bây giờ :Angel:
    Không có việc gì khó chỉ sợ việc không có
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình nóng tánh quá srr mẹ nó. Vì bên này mình đang rất ưng í nên nghe thế lại tưởng là bên kd. mình k thích kiểu kd mà cứ đi chê bai hãng khác để tâng bốc hãng mình lên. hôm qua mình cũng có kể chuyện với cô bé giám sát cô ấy cười vì do bên đấy cả, hầu hết mẫu cũ đều dùng thanh counch nên có thể khiến khách k thích và do nv showroom tư vấn k đầy đủ thôi. Hôm mình đến thì đc chính anh Cương tgđ tư vấn nên mình rất ưng í.Nếu mẹ nó chưa kí cả bên kia thì gọi số mình cho thử coi. e í bảo nếu là thành viên của web trẻ thơ như chị bảo thì e sẽ xem lại giá vì riêng chị e đã giảm gần 15% rồi.còn chưa biết thế nào. cứ gọi thử xem 091.539.1999 srr vì mắng bạn té tát.
    Mẹ này như nhân viên của Crownwindow ấy nhỉ. Sao mình đi mấy toppic về cửa nhựa đâu đâu cũng thấy mẹ nó. Mà toàn quảng cáo cho họ thôi. Hay nhỉ. Nếu là người dùng chắc không vậy. Mod xem lại đi mod ơi
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3