CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tự trồng rau sạch trong thùng xốp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.19K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,650 Bài viết

• 2,986 Được cảm ơn

Em bắt đầu có ý định tự trồng rau sạch trong thùng xốp trên sân thượng nhưng hiện tại em chưa biết hay có 1 chút khái niệm gì về vụ này, vì thế vào đây nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp những kiến thức cơ bản:
    _ Vụ thùng xốp, hạt giống, phân bón nên dùng loại nào, mua ở đâu thì rẻ và chất lượng (em ở Hà Nội)
    _ Cách chăm sóc hàng ngày.
    Cảm ơn trước về sự tư vấn của các mẹ thông thái.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái vụ này hay nha, minh chỉ mua giống về và bỏ vào mấy chậu kiểng bỏ không của chồng minh, lâu nhìn lại cũng thu hoạch khá nhiều.
    Mình chưa có trồng trong hộp xốp nên không biết như thế nào, mình ở An Giang nên khi mua giống thì ra mấy chổ bán phân bón, thuốc diệt côn trùng, ở đó loại rau nào cũng có như cải anh, cải ngọt, cải thìa ...; mình mua về và rải đại lên, tưới nước hằng ngày thì ok
    Các mẹ nào có kinh nghiệm hơn thì cùng trao đổi, chia xẻ nha
    • 1,872 Bài viết

• 708 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laviebelle Xem bài viết
    Em bắt đầu có ý định tự trồng rau sạch trong thùng xốp trên sân thượng nhưng hiện tại em chưa biết hay có 1 chút khái niệm gì về vụ này, vì thế vào đây nhờ các mẹ thông thái tư vấn giúp những kiến thức cơ bản:
    _ Vụ thùng xốp, hạt giống, phân bón nên dùng loại nào, mua ở đâu thì rẻ và chất lượng (em ở Hà Nội)
    _ Cách chăm sóc hàng ngày.
    Cảm ơn trước về sự tư vấn của các mẹ thông thái.
    Bạn vào đây xem nhé
    http://www.webtretho.com/forum/f140/...au-tet-428911/
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)