CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tủ quần áo và phụ kiện

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.98K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

các chị biết ở đâu bán những cái giá để quần áo gập và những hộp nhựa như trong hình ko ạ,giá đó có thễ kéo ra rất tiện sử dụng.Các chị chỉ cho em với
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meomiyuki Xem bài viết
    các chị biết ở đâu bán những cái giá để quần áo gập và những hộp nhựa như trong hình ko ạ,giá đó có thễ kéo ra rất tiện sử dụng.Các chị chỉ cho em với
    =
    Hình đính kèm
    • 3,754 Bài viết

• 8,886 Được cảm ơn

Mẹ nó có thể mua hàng IKEA có rất nhiều dạng kệ để đồ tiện dụng.

http://www./forum/showthread.php?t=43146
    Cười lên đi em ơi! :Laughing::Laughing::Laughing:

3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thanks chị nhiều:Rose:
    • 1,049 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Em đang tính mua tủ quần áo để dùng cho không gian nhỏ hẹp, mục đích là đựng được càng nhiều càng tốt. Em vừa lang thang trên mạng và vô tình biết là trên thị trường có sản phẩm "phụ kiện tủ áo". Em muốn hỏi kinh nghiệm mọi người: Loại phụ kiện này thường gắn vào thành hoặc dưới nóc tủ nên dễ gây quá tải cho "vật chủ kí sinh", vậy nên em có nên dùng với tủ gỗ không? Hay là em nên mua tủ sắt?

Ai đã dùng những phụ kiện này thì cho em xin ý kiến xem có bất lợi gì không?
    mac ao by nqquynhanh, on Flickr

mac quan by nqquynhanh, on Flickr
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nqquynhanh; 19/09/2010 vào lúc 05:25 PM.
    • 1,792 Bài viết

• 1,020 Được cảm ơn

Máng quần và áo đó dành cho những người thích hiện đại, vì nó dễ dàng lựa chọn, dành cho tủ có chiều cao.
    Nhược điểm của nó là chiếm không gian trong tủ rất nhiều. Máng quần hơi bị khó khăn. Cây máng đồ không nên gắn trực tiếp vào ngăn, vì xài một thời gian sau sẽ làm cho ngăn bị võng. Máng đồ nên gắn cố định vào hai vách đứng theo kiểu cổ điển, sẽ treo được nhiều đồ hơn và xài sẽ bền hơn, rẻ hơn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 589 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

nếu khoan tủ áo rộng thì mình có thể dùng phụ kiện đó để móc thành những dãy quần áo khác nhau hoặc áp dụng cho những hộc tủ có chiều sâu nhỏ hơn chiều sâu của móc áo, tuy nhiên treo quần áo theo kiểu này thì khá bất tiện khi cần lấy quần áo.
    • 116 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Các mẹ vào trang này thử xem viet_home.vn
    em không quảng cáo đâu ạ, đang đi tìm phụ kiện cho tủ bếp thấy trang này có cả phụ kiện tủ áo thì loa lên chứ em cũng chưa đến tận nơi xem nó ngang dọc thế nào nên các mẹ đừng ném đá em nhé(hình như mới mở nên trong tháng 9 này có giảm giá). Có mẹ nào đến đó rồi loa lại cho em biết đồ ở đó thế nào nhé.
    • HND
    • 4 năm
    • 185 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Nhà mình dùng nhiều phụ kiện trong các tủ quần áo: Thanh treo quần, gương âm tủ, cầu là âm tủ, giỏ inox, khay vải... Mình thấy rất tiện lơi, chưa thấy nhược điểm gì (chắc là chưa đến lúc :Smiling.

Khoe bạn 1 góc tủ quần áo con gái mình (chỉ dùng thanh treo quần và giỏ inox), mình để cánh kính trong để luôn luôn phải gọn gàng (hơi bừa bộn một chút là nhìn thấy ngay, phải dọn luôn :Smiling

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,049 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HND Xem bài viết
    Nhà mình dùng nhiều phụ kiện trong các tủ quần áo: Thanh treo quần, gương âm tủ, cầu là âm tủ, giỏ inox, khay vải... Mình thấy rất tiện lơi, chưa thấy nhược điểm gì (chắc là chưa đến lúc :Smiling.

Khoe bạn 1 góc tủ quần áo con gái mình (chỉ dùng thanh treo quần và giỏ inox), mình để cánh kính trong để luôn luôn phải gọn gàng (hơi bừa bộn một chút là nhìn thấy ngay, phải dọn luôn :Smiling

Cảm ơn bạn đã gợi ý. Nhà mình cũng có một khoảng trống có thể làm được tủ nhôm kính thế này. Mình sẽ nghiên cứu thêm, cảm ơn bạn.
    • 1,049 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Tình hình là nhờ gợi ý của bạn HND mà mình đã làm xong tủ quần áo cho nhà mình. Nó đây:
    [IMG] PA132804 by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]

Tủ có kích thước vừa phải nhưng rất nhiều ngăn, tiện dụng lắm.
    Giờ mình thấy phát sinh thêm 1 việc là không có ngăn đựng đồ nhỏ (bit tất, cravat, thắt lưng, khăn, BVS, condom, underwear...). Các bạn có cao kiến gì giúp mình gắn thêm các ngăn này vào trong tủ mà vẫn tiện dụng không?
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Riêng vụ đặt những đỏ nhỏ nhỏ này thì e dùng các rổ nhựa của lock and lock (e toàn dùng màu trắng hết), thấy thích lắm, khi chị mang quần áo xuống gấp dễ dàng mang rổ ra để nhét vào, Khi vệ sinh tủ cũng dễ. Rổ của L and L rất xinh và yêu đấy chị ạ.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết
    Tình hình là nhờ gợi ý của bạn HND mà mình đã làm xong tủ quần áo cho nhà mình. Nó đây:

Giờ mình thấy phát sinh thêm 1 việc là không có ngăn đựng đồ nhỏ (bit tất, cravat, thắt lưng, khăn, BVS, condom, underwear...). Các bạn có cao kiến gì giúp mình gắn thêm các ngăn này vào trong tủ mà vẫn tiện dụng không?
    • 24 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqquynhanh Xem bài viết

Chị có thể cho xem các ngăn trong tủ được không ạ và cho e hỏi chị đóng tủ đó bao nhiêu xiền không ?? thanks
    • 1,049 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

[IMG] tu quan ao by nqquynhanh, on Flickr[/IMG]

Mình chỉ có bản thiết kế ở đây. 4tr
    • 273 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình muốn kiếm chỗ làm cái thanh treo quần như cua bạn ở ngăn dưới, chỗ treo mấy cái áo màu hồng hồng đó, bạn làm ở chỗ nào và giá bao tiền thế, vì minh có tủ áo rồi, chỉ muốn gắn thêm phụ kiện như vậy thôi, cám ơn bạn nhiều lắm nha mong tin bạn lắm lắm, tinh thần dọn dẹp tủ áo đang lên ngùn ngụt hahaha
    • 1,049 Bài viết

• 530 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trieu van Xem bài viết
    Bạn ơi, mình muốn kiếm chỗ làm cái thanh treo quần như cua bạn ở ngăn dưới, chỗ treo mấy cái áo màu hồng hồng đó, bạn làm ở chỗ nào và giá bao tiền thế, vì minh có tủ áo rồi, chỉ muốn gắn thêm phụ kiện như vậy thôi, cám ơn bạn nhiều lắm nha mong tin bạn lắm lắm, tinh thần dọn dẹp tủ áo đang lên ngùn ngụt hahaha
    hình như thuộc nhóm phụ kiện. Bạn vào google và search "phụ kiện tủ áo" là ra nhiều lém
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chỗ mua phụ kiện đẹp này các bạn:http://www.maudich.vn/danh-muc/692/t...m-det-may.html
    • 33 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sao mình không xem được hình vậy ta, ai giúp mình với
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bạn vào link này xem: http://www.maudich.vn/tin-chi-tiet/6...a-dinh!!!.html t thấy chỗ này nhiều cái xinh lắm.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2