• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 708 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Các mẹ có kinh nghiệm ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm trồng cây ngọc lan để nó ra hoa k ah?Em mua cây đấy về trồng mà họ trồng thì ra hoa còn mình trồng thì chẳng ra được bông hoa nào.Em rất thích hoa này nên nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ dạy với.
    Cám ơn các mẹ ah

• 113 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình cũng thích trồng hoa này, trước khi cưới anh xã cũng nhất trí sẽ trồng cây ngọc lan trước cửa nhà. Nhưng mẹ chồng không đồng ý, bảo hoa ngọc lan chỉ trồng trong chùa. Chán.

Hồi trước nhà bố mẹ đẻ mình trồng trong một chậu cây cảnh thật to cũng thấy ra được nhiều hoa lắm. Nhưng chỉ được 1 năm thì cây chết mất. Mình thấy có nhà trồng ở đất thịt (đất vườn), không phải chăm sóc gì nhiều đầu mà cây vẫn sống khỏe lắm. Lúc nào cây lớn thì trổ hoa thôi.

• 708 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi easterlily Xem bài viết
    Mình cũng thích trồng hoa này, trước khi cưới anh xã cũng nhất trí sẽ trồng cây ngọc lan trước cửa nhà. Nhưng mẹ chồng không đồng ý, bảo hoa ngọc lan chỉ trồng trong chùa. Chán.

Hồi trước nhà bố mẹ đẻ mình trồng trong một chậu cây cảnh thật to cũng thấy ra được nhiều hoa lắm. Nhưng chỉ được 1 năm thì cây chết mất. Mình thấy có nhà trồng ở đất thịt (đất vườn), không phải chăm sóc gì nhiều đầu mà cây vẫn sống khỏe lắm. Lúc nào cây lớn thì trổ hoa thôi.
    hic, mình với OX hôm CN vừa đi mua 1 cây về trồng k biết sẽ thế nào, hồi trước ở nhà bố mẹ đẻ cũng mua trông nhưng chỉ có hoa lúc mới mua về thôi, sau đấy nó chẳng nở hoa gì cả, và chết luôn.
    Mình cũng trồng trong chậu cảnh, đất thì lấy đất ở ngoài đường mà họ trồng cây ven đường ấy hihi, tại họ đang xới lên nên mình ra xin ít

• 830 Bài viết

• 169 Được cảm ơn

Mình thích mùi hương ngọc lan lắm nên trồng 1 cây trong chậu lớn trên sân thượng, cây ra hoa thường xuyên, mình cũng chẳng chăm gì lắm, chỉ tưới nước thường xuyên và vài tháng thì cho thêm đất sạch ( 1 bao 25 ngàn đồng, bán tại các chỗ bán cây cảnh, chỉ cho vào 1/ 3 bao), vài tháng thì cắt bớt cành 1 lần ( vì sợ nó lớn, cao quá nứt chậu), nay trồng được 2 năm rồi nhưng vẫn ra hoa thường xuyên và cây cao khoảng 1m2 rooling:

• 2,126 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Nhà mình cũng trồng bình thường, cây vẫn ra hoa đều, mỗi lần ra nhiều nụ lắm. Nhà mình chỉ tưới nước thôi và cũng trồng trong chậu cảnh, cây cao được khoảng 1,5m.

• 708 Bài viết

• 313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi FlowerVN Xem bài viết
    Nhà mình cũng trồng bình thường, cây vẫn ra hoa đều, mỗi lần ra nhiều nụ lắm. Nhà mình chỉ tưới nước thôi và cũng trồng trong chậu cảnh, cây cao được khoảng 1,5m.
    ôi hy vọng cây hoa nhà mình cũng sẽ nỏ hoa, thanks các mẹ nhé

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hic... cây nhà minh thì sau đợt lạnh bất ngờ vừa rồi héo teo ngẻo rồi, chả ra thêm mầm nào (trước khhi lạnh đang ra mầm mơn mởn, lạnh cái héo luôn) giờ chẳng biết phải làm thế nào nữa. bác nào có kinh nghiệm giúp với. cảm ơn nhiều trước

• 86 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxu502 Xem bài viết
    Các mẹ có kinh nghiệm ơi, có mẹ nào có kinh nghiệm trồng cây ngọc lan để nó ra hoa k ah?Em mua cây đấy về trồng mà họ trồng thì ra hoa còn mình trồng thì chẳng ra được bông hoa nào.Em rất thích hoa này nên nhờ các mẹ có kinh nghiệm chỉ dạy với.
    Cám ơn các mẹ ah
    Đủ dinh dưỡng, trưởng thành thì ra hoa thôi. Nhưng nhiều hay ít là tùy bạn đó. Tôi (1987) thấy cây ngọc lan to như vậy trồng trong chậu so với kiểu gen của nó thì không phát huy hết "kiểu hình" của nó đâu. Nó trưởng thành cao hơn 3m rồi, hoa thơm thoang thoảng, nếu tế bào cảm giác ở mũi hơi ít thì trồng trong chậu ngửi không ép phê đâu. Chào...!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh muon mua mot cay ngoc lan ve trong ma khong biet mua o dau :Sigh:, bac nao co kinh nghiem chi cho minh voi , cam on nhieu nhieu

• 700 Bài viết

• 380 Được cảm ơn

Mua cây này ở đâu hả các chị? Chợ Bưởi có bán k nhỉ?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3