CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Treo khung ảnh trên tường ntn nếu k muốn đóng đinh

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 41.9K Lượt đọc
  • 106 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 114 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Em thấy nhiều nhà, nhất là ở nước ngoài hay treo các loại khung ảnh trên tường. Em cũng rất thích thế nhưng không biết làm thế nào nếu không muốn đóng đinh vào tường. Các mẹ thường làm như thế nào thì mách em với nhé. Em cảm ơn nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 618 Bài viết

• 77 Được cảm ơn

Tớ nghĩ, nếu khung tranh ảnh nặng thì vẫn phải đóng đinh thôi.
    Nếu khung bé, nhẹ thì bạn mua cái dính tường xem. Nhà tớ vẫn treo lịch, những đồ trang trí xinh xinh bằng cái dính này đấy.
    • 114 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Không mẹ nào có cao kiến gì giúp em à?
    • 520 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Bạn ah, hiện nay ở ngoài thị trường có bán loại gim đóng vào tường dùng rất thích ,trên gim có 4 đinh nhỏ nhọn chỉ dài khoảng 1cm khi đóng vào tường ăn rất chắc, không cần khoan tường có thể treo đồ đến 8,5kg. Nhà tớ vẫn dùng loại gim này của Kim Lân bán khoảng 8k-10k/1 vỉ có 3 chiếc, dùng treo ảnh, đồng hồ, bảng cho trẻ con học, treo mũ bảo hiểm .. muốn dùng treo gì cũng được. Gim này bằng nhựa mầu trắng nên trông khá thẩm mỹ, nếu không dùng tháo ra chỉ nhìn thấy 4 lỗ rất nhỏ. Tớ giới thiệu cái này với mọi người trong phòng ai dùng cũng thấy thích bảo là cực tiện luôn chứ dùng loại dính rất hay bị bong mà không treo nặng được. Cái này tớ hay thấy bán ở các cửa hàng đồ gia dụng nhỏ.
    • 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn cho 1 địa chỉ nhé. Thanks
    • 520 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hannibal Xem bài viết
    Bạn cho 1 địa chỉ nhé. Thanks
    Nhà tớ ở khu Bách Khoa thấy bán ở cửa hàng đồ gia dụng nhỏ khu chợ BK (chuyên bán các loại đồ nhựa, thuỷ tinh) hỏi móc treo đồ của bằng nhựa là họ biết ngay (mình thấy móc này của Kim Lân trông nhỏ và đẹp chứ có loại của Hoà hợp to và thô hơn chắc treo được đồ nặng hơn). Mình nghĩ chắc trong khu vực bán đồ gia dụng các siêu thị thể nào cũng có bán. À cái này cũng có thể làm móc mắc màn rất đẹp nữa đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 138 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

tớ cũng dùng loại này, nhưng hóa ra lại hay bong hơn loại dán: lý do đơn giản, tường nhà xốp quá (đa số nhà ở mình có độ ẩm cao), 4 chân ghim chỉ bám không quá lớp vữa nên không chịu nổi lực kéo ra ngoài. Cơ mà móc dán lại "ăn" vì tường nhẵn, bả matit tốt nên keo dán ngon hơn.
    • 520 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Booboo Xem bài viết
    tớ cũng dùng loại này, nhưng hóa ra lại hay bong hơn loại dán: lý do đơn giản, tường nhà xốp quá (đa số nhà ở mình có độ ẩm cao), 4 chân ghim chỉ bám không quá lớp vữa nên không chịu nổi lực kéo ra ngoài. Cơ mà móc dán lại "ăn" vì tường nhẵn, bả matit tốt nên keo dán ngon hơn.
    Tớ thấy tường bây giờ tỷ lệ xi măng cao (hầu như toàn chỉ xi măng -cát nên không bị bở đâu) trừ nhũng chỗ tường bị ngấm ẩm thì tất nhiên là rất bở rồi. Cả nhà tớ phải dùng đến 20 cái móc loại này mà chưa bị bung cái nào. Có cái mình đóng ở chỗ này sau muốn chuyển sang chỗ khác phai cậy mãi mới ra. Do 4 chân gim chỉ dài khoảng 1cm nên không chạm đến phần gạch nên muốn đóng ở vị trí nào cũng ok chứ như đinh dài lại phả tìm đúng mạch vữa mới đóng ăn sâu vào được thành ra có khi đóng được 1 cái đinh thì trên tường xuất hiện mấy cái lỗ to đùng ấy chứ.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ở SG thì mua ở đâu, có bạn nào biết chỉ mình với, đang trang trí nhà mới đây. Cám ơn trước nhé.
    • 203 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Nhà e cũng dùng loai của KimLan nay, em thay nó tốt đấy chứ. Các bác cứ ra mấy của hàng bán tạp hoá, vật dụng linh tinh là có hết. Cứ hỏi địa chỉ ở đâu thì khó trả lời bỏ xừ. Ở khu dân cư bình thường thì trong vòng bán kính 1km, kiểu gì cũng có vài nơi bán.
    EM vote cho nó 3 hoa:Rose::Rose::Rose:
    • 455 Bài viết

• 448 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi daodalan Xem bài viết
    Ở SG thì mua ở đâu, có bạn nào biết chỉ mình với, đang trang trí nhà mới đây. Cám ơn trước nhé.
    Hỏi lại lần nữa, ai biết chỉ dùm mình và bạn này nhé. Cần treo những khung hình nhỏ nên càng ko thấy móc hay đinh càng tốt. Tks các Mẹ nhiều
    Lì lợm, cứng đầu, khó bảo, bướng bỉnh y như Mẹ nó vậy... hờ hờ
    • 429 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Ở Sg thì ra chợ Dân Sinh ấy bạn
    • 836 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

e nghĩ ở các siêu thị đều có bán chứ. dạo trc e toàn ma trong st

• 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anhngocnhi Xem bài viết
    Nhà e cũng dùng loai của KimLan nay, em thay nó tốt đấy chứ. Các bác cứ ra mấy của hàng bán tạp hoá, vật dụng linh tinh là có hết. Cứ hỏi địa chỉ ở đâu thì khó trả lời bỏ xừ. Ở khu dân cư bình thường thì trong vòng bán kính 1km, kiểu gì cũng có vài nơi bán.
    EM vote cho nó 3 hoa:Rose::Rose::Rose:
    Mình khổ với cái ghim này, vì tìm khắc khoải mà đến giờ vẫn chưa biết chỗ nào bán.
    Nhà mình ở ven SG thôi, mình đi hết các khu vực Q.12, Gò Vấp, Tân Bình, Tân Phú, Bình Tân hỏi các cửa hàng tạp hóa như mẹ nó nói, vào cả siêu thị Citimart, Coopmart, Metro, các hiệu sách... mà không ai biết cái ghim này cả.
    Hôm chuyển nhà, chồng bảo tiện có thợ thì khoan luôn đi, lại nhất định không khoan, để dùng ghim Kim Lân kia! Thế là mua tạm cái dán tường về dán, đến nửa đêm thì rớt ráo cả mùng. Dán đi dán lại vẫn rớt, phải lấy thêm cuộn băng keo, dán chéo, dán thẳng 2-3 đường dài, tuy nhiên được 1 ngày thì băng keo cũng rớt.
    Nhà có 3 phòng, 3 cái giường, bây giờ mỗi lần mắc mùng thì cực chết được. Chồng bực lắm, mà không biết làm sao, còn mình cứ chờ cái ghim Kim Lân từ trên trời rớt xuống.
    Có mẹ nào mua được, chuyển phát nhanh cho mình 1 it với!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hidegem; 24/04/2009 vào lúc 02:52 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 520 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BICHNGOCVN Xem bài viết
    Mình khổ với cái ghim này, vì tìm khắc khoải mà đến giờ vẫn chưa biết chỗ nào bán.
    Nhà mình ở ven SG thôi, mình đi hết các khu vực Q.12, Gò Vấp, Tân Bình, Tân Phú, Bình Tân hỏi các cửa hàng tạp hóa như mẹ nó nói, vào cả siêu thị Citimart, Coopmart, Metro, các hiệu sách... mà không ai biết cái ghim này cả.
    Hôm chuyển nhà, chồng bảo tiện có thợ thì khoan luôn đi, lại nhất định không khoan, để dùng ghim Kim Lân kia! Thế là mua tạm cái dán tường về dán, đến nửa đêm thì rớt ráo cả mùng. Dán đi dán lại vẫn rớt, phải lấy thêm cuộn băng keo, dán chéo, dán thẳng 2-3 đường dài, tuy nhiên được 1 ngày thì băng keo cũng rớt.
    Nhà có 3 phòng, 3 cái giường, bây giờ mỗi lần mắc mùng thì cực chết được. Chồng bực lắm, mà không biết làm sao, còn mình cứ chờ cái ghim Kim Lân từ trên trời rớt xuống.
    Có mẹ nào mua được, chuyển phát nhanh cho mình 1 it với!
    Ngày 5/5 này chị gái mình bay vào SG, mình sẽ mua hộ rồi bạn qua chỗ chị gái mình lấy nhé, só lượng bạn cần mua bao nhiêu chiếc vậy? hiện loại này đóng gói 3 chiếc/1 vỉ. Hôm hội chợ có bạn bán 6k/1vi thôi còn mua ở gần nhà mình thì họ bán 8k/vỉ.
    • 333 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoanNN Xem bài viết
    Ngày 5/5 này chị gái mình bay vào SG, mình sẽ mua hộ rồi bạn qua chỗ chị gái mình lấy nhé, só lượng bạn cần mua bao nhiêu chiếc vậy? hiện loại này đóng gói 3 chiếc/1 vỉ. Hôm hội chợ có bạn bán 6k/1vi thôi còn mua ở gần nhà mình thì họ bán 8k/vỉ.
    chị ơi cho em ké tí luôn nha ,em tìm mãi mà cũng chẳng thấy,chị giúp mua dùm em 10 vỉ nha chị .em mua để dành xài luôn .chị liên lạc với em chị nhé :Rose:
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhoivan Xem bài viết
    chị ơi cho em ké tí luôn nha ,em tìm mãi mà cũng chẳng thấy,chị giúp mua dùm em 10 vỉ nha chị .em mua để dành xài luôn .chị liên lạc với em chị nhé :Rose:
    hehehe, có người ké, mà ké trước mình luôn kìa!
    ....

Cảm ơn bạn HoanNN nhe, đã quan tâm giúp mình, vì ở nhà chưa bắt internet, nên mình không PM ngay được, sorry nhe.

Bạn mua giúp mình 10 vỉ luôn nhe, để dành use dần. Bạn cho mình tên và số điện thoại của chị bạn, để mình còn liên lạc nữa, vì nhà mình ở hơi xa trung tâm.

Hay bạn vuhoivan ơi, bạn lấy giúp mình luôn, nhà mình ở Vĩnh Lộc - Bình Tân, mình làm ở ETown Cộng Hòa - Tân Bình. Số ĐT của mình 0125 562 1889.

Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi hidegem; 27/04/2009 vào lúc 11:36 AM.
    • 520 Bài viết

• 2,038 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhoivan Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi BICHNGOCVN Xem bài viết
    hehehe, có người ké, mà ké trước mình luôn kìa!
    ....

Cảm ơn bạn HoanNN nhe, đã quan tâm giúp mình, vì ở nhà chưa bắt internet, nên mình không PM ngay được, sorry nhe.

Bạn mua giúp mình 10 vỉ luôn nhe, để dành use dần. Bạn cho mình tên và số điện thoại của chị bạn, để mình còn liên lạc nữa, vì nhà mình ở hơi xa trung tâm.

Hay bạn vuhoivan ơi, bạn lấy giúp mình luôn, nhà mình ở Vĩnh Lộc - Bình Tân, mình làm ở ETown Cộng Hòa - Tân Bình. Số ĐT của mình 0125 562 1889.

Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.
    Mình sẽ nhờ chị gái mang vào giúp mọi người.
    Khi nào có sẽ nhắn nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,591 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HoanNN Xem bài viết
    Mình sẽ nhờ chị gái mang vào giúp mọi người.
    Khi nào có sẽ nhắn nhé.
    Bạn HoanNN ơi, cho mình gởi mua 5 vỉ với nhá, bạn nhắn tin số đt của chị gái, rồi cho mình xin địa chỉ, mình sẽ ghé lấy được không ạ??? Cảm ơn bạn và chị gái:Rose:
    • 157 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Loại kim này có bán ở SG đó các chị, chính xác là Nhà Sách Xuân Thu có bán.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6