CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Trần thạch cao có mẹ nào biết

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 126K Lượt đọc
  • 622 Trả lời

• 459 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Làm thạch cao chống ẩm là ổn rồi đó bạn .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,892 Bài viết

• 862 Được cảm ơn

em cảm ơn mọi người, cho em hỏi thêm giá trần thạch cao chống ẩm có đắt hơn loại thường nhiều ko ạ?
    • 407 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeNa08 Xem bài viết
    em cảm ơn mọi người, cho em hỏi thêm giá trần thạch cao chống ẩm có đắt hơn loại thường nhiều ko ạ?
    đắt hơn khoảng 50-60N bạn ạ !
    • 439 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Giá trần thạch cao chịu ẩm ~ 200K/m2
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

đắt hơn không nhiều lắm đâu bạn ah.
    tùy vào khối lượng
    trung bình 175k- 190k
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi amy_moon87 Xem bài viết
    Giá trần thạch cao chịu ẩm ~ 200K/m2
    f
    Ông xã tớ cũng làm nên mình biết nếu bạn làm khối lượng dưới 20m2 thì 190k
    nhiều hơn thì khoảng 180k đấy mà là xương vĩnh tường Basi chuẩn luôn..nếu muốn tư vấn thêm thi cứ nhắn tin hoặc gọi điện cho xã mình nhé.0985194477
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mebomit; 28/03/2013 vào lúc 11:11 PM.
    • 181 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Khi làm trần chống ẩm thì khung xương vẫn như vậy nhưng tấm đắt hơn 20k/m2
    các bác toàn trả lời mò, đắt hay rẻ phải tuỳ thuộc vào quy cách trần như thế nào, khối lượng nhiều hay ít
    vd: khung xương loại nào (Hà Nội hay VĨnh tường), tấm gì (Gyproc Thái hay hãng khác), tấm dày bao nhiêu (9mm hay 12.7mm)
    Nếu dùng Khung BASI Vĩnh tường Loại I, tấm Gyproc chịu ẩm, dày 9mm, khối lượng >100m2 thì giá khoảng 180k/m2 (cũng có nơi làm 190k hoặc 200k)
    Lưu ý: chưa sơn bả
    http://zaodich.com/forum/f2540/thiet-ke-thi-cong-pha-do-cai-tao-cac-loai-cong-trinh-1625737/#post29054762
    Thiết kế kiến trúc giá rẻ, thi công xây dựng trọn gói
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cả nhà cho mình hỏi thợ thạch cao sẽ là người khoét lỗ cho mình để thợ điện chạy đèn downlight đúng ko ạ ? Thường khoét trước hay sau khi đã gắn trần ? Cách tốt nhất chắc phải để hai ông thợ ngồi làm việc với nhau thì việc khoét mới chuẩn nhỉ ?

Ngoài tiền khung, tấm lại còn cả phần sơn bả nữa ạ ? Vậy mà em cứ tưởng tấm là cả tấm trắng phẳng phiu, chỉ cần gắn khung và treo lên trần. Chi phí sơn bả thường là bao nhiêu ạ, để em lên dự toán cộng vào tiền khung + tấm khoảng 180-200k/m2 mà mọi người nói ở trên ?
    • 181 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zobishi Xem bài viết
    Cả nhà cho mình hỏi thợ thạch cao sẽ là người khoét lỗ cho mình để thợ điện chạy đèn downlight đúng ko ạ ? Thường khoét trước hay sau khi đã gắn trần ? Cách tốt nhất chắc phải để hai ông thợ ngồi làm việc với nhau thì việc khoét mới chuẩn nhỉ ?
    Ngoài tiền khung, tấm lại còn cả phần sơn bả nữa ạ ? Vậy mà em cứ tưởng tấm là cả tấm trắng phẳng phiu, chỉ cần gắn khung và treo lên trần. Chi phí sơn bả thường là bao nhiêu ạ, để em lên dự toán cộng vào tiền khung + tấm khoảng 180-200k/m2 mà mọi người nói ở trên ?
    Giá trần thạch cao bây giờ là 170k/m2 nhé (khung xương Basi Vĩnh Tường loại I)
    giá sơn bả hoàn thiện (xử lý mối nối bằng băng keo lưới, bột trét Gyproc hoặc Boral, bột bả nội thất, sơn 2-3 lớp) giá từ 45k -55k/m2 (tùy loại sơn)
    Thông thường thì thợ thạch cao sẽ khoét lỗ đèn (nhưng cái này phải thỏa thuận từ ban đầu, bạn và thợ điện có trách nhiệm định vị lỗ đèn để thợ thạch cao khoét, nghĩa là bạn chỉ ỏ đâu thì thợ thạch cao khoét ở đó)
    Khoét lỗ đèn sau khi đã bắn tấm vào khung (xong phần thô), sau khi khoét lỗ đèn xong thì tiến hành sơn bả và lắp đèn
    http://zaodich.com/forum/f2540/thiet-ke-thi-cong-pha-do-cai-tao-cac-loai-cong-trinh-1625737/#post29054762
    Thiết kế kiến trúc giá rẻ, thi công xây dựng trọn gói
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boy_xd Xem bài viết
    Giá trần thạch cao bây giờ là 170k/m2 nhé (khung xương Basi Vĩnh Tường loại I)
    giá sơn bả hoàn thiện (xử lý mối nối bằng băng keo lưới, bột trét Gyproc hoặc Boral, bột bả nội thất, sơn 2-3 lớp) giá từ 45k -55k/m2 (tùy loại sơn)
    Thông thường thì thợ thạch cao sẽ khoét lỗ đèn (nhưng cái này phải thỏa thuận từ ban đầu, bạn và thợ điện có trách nhiệm định vị lỗ đèn để thợ thạch cao khoét, nghĩa là bạn chỉ ỏ đâu thì thợ thạch cao khoét ở đó)
    Khoét lỗ đèn sau khi đã bắn tấm vào khung (xong phần thô), sau khi khoét lỗ đèn xong thì tiến hành sơn bả và lắp đèn
    Cảm ơn bạn.

Giá 170K/m2 của bạn là cho loại trần chống thấm hay loại thông thường vậy ?

Theo mình hiểu thì khung Basi Vĩnh Tường loại I, bột trét Gyproc/Boral thuộc nhóm chất lượng tốt của thị trường rồi đúng không ? Có nguy cơ hàng nhái, hàng giả không và làm thế nào để bảo vệ quyền lợi của mình bạn nhỉ ? Mình không phải dân kỹ thuật, xây dựng nên sợ nhìn sơ sơ không phát hiện ra nếu thợ chủ đích lừa phỉnh mình.

Sơn dùng cho trần thạch cao cũng dùng loại sản nội thất thông thường hay phải dùng một loại đặc dụng ?

Thêm nữa, theo chuẩn thì điều hòa nên để dưới trần một khoảng bao nhiêu để trần không bị ảnh hưởng nhỉ ?

Thanks a lot.
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

giá đó trần thạch cao thường đó bạn.
    khung xương vĩnh tường có tem nhãn đàng hoàng giả làm sao được bạn
    nếu không bạn có thể ra tận kho của bên vĩnh tường bạn xem. ở ngay sân vận động mỹ đình
    • 407 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

170n là giá trần phẳng và tấm bình thường khoing phải tấm chịu ẩm đâu bạn nhé ! Hàng giả thì bạn yên tâm hiện nay các đơn vị thi công họ làm chuẩn và khoing gian dối đâu , họ còn phải giữ uy tín cho đơn vị của mình nữa , vấn đề chỉ là thợ họ làm chất lượng nhìn bên ngoài có đảm bảo thẩm mĩ hay không thôi ! Sơn thì còn tùy thuộc vào từng hãng và chủng loại sơn , với sơn có mã sẵn thì giá rẻ hơn còn nếu phải pha thì giá cao hơn ! Sơn nội thất bạn cũng phải chọn sao cho phù hợp với điều kiện thời tiết của từng miền đặc biệt về miền bắc !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trung-kts Xem bài viết
    170n là giá trần phẳng và tấm bình thường khoing phải tấm chịu ẩm đâu bạn nhé ! Hàng giả thì bạn yên tâm hiện nay các đơn vị thi công họ làm chuẩn và khoing gian dối đâu , họ còn phải giữ uy tín cho đơn vị của mình nữa , vấn đề chỉ là thợ họ làm chất lượng nhìn bên ngoài có đảm bảo thẩm mĩ hay không thôi ! Sơn thì còn tùy thuộc vào từng hãng và chủng loại sơn , với sơn có mã sẵn thì giá rẻ hơn còn nếu phải pha thì giá cao hơn ! Sơn nội thất bạn cũng phải chọn sao cho phù hợp với điều kiện thời tiết của từng miền đặc biệt về miền bắc !
    Trần chịu ẩm thì thường cộng thêm giá bao nhiêu bạn ?

Và theo chuẩn thì điều hòa nên để dưới trần một khoảng bao nhiêu để trần không bị ảnh hưởng nhỉ ?

Many thanks,
    • 110 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn dùng điều hòa âm trần hay treo vậy .tùy theo chiều cao của phòng và bố trí nội thất
    trần chịu ẩm đắt hơn trần thương từ 25k- 35k
    • 407 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zobishi Xem bài viết
    Trần chịu ẩm thì thường cộng thêm giá bao nhiêu bạn ?

Và theo chuẩn thì điều hòa nên để dưới trần một khoảng bao nhiêu để trần không bị ảnh hưởng nhỉ ?

Many thanks,
    Bạn không nên sợ bởi không khí lạnh và nóng trao đổi vị trí cho nhau mà , không khí lạnh xuống thấp và không khí nóng bốc lên , đặc biệt bạn chỉ cần chú ý những vị trí có ống thoát nước điều hoà nằm lẩn trên trần phải làm cẩn thận , trần thường hoặc trần thả không chịu đượck đâu nếu nhỏ giọt còn kịp khô còn chảy thành dòng thì trần chịu ẩm cũng chịu không đươc đâu bạn ạ ! còn vị trí của nó thì phụ thuộc vào nội thất bên trong và không khí của điều hoà là không khí khô bạn nhé ! Trần chịu ẩm thì giá cao hơn khoảng 40N bạn nhé ! Ngoài ra còn phụ thuộc vào cách đi xương cũng như tiêu chuẩn của chủ nhà như trên Royal cách đi xương theo tiêu chuẩn của Nga và yêu cầu khá cao nên giá cả cũng cao hơn bên ngoài !
    • 459 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trần phẳng gì 170k/m2 thì cao quá ah , bên mình cũng làm nhưng giá chỉ 125k/m2 thôi mà ( khung Vĩnh Tường ) Anh ở đâu mà làm giá cao vậy ? mình ở tphcm ?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi trung-kts Xem bài viết
    • 407 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Mình ở hà nội bạn ạ ! Trong đấy thì rẻ rồi bạn !
    • 61 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

đánh dấu
    • 216 Bài viết

• 411 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthachcao033 Xem bài viết
    Trần phẳng gì 170k/m2 thì cao quá ah , bên mình cũng làm nhưng giá chỉ 125k/m2 thôi mà ( khung Vĩnh Tường ) Anh ở đâu mà làm giá cao vậy ? mình ở tphcm ?
    Ở Hà Nội thì riêng tiền vật tư đã rơi vào tầm 100k/m2 rồi nếu dùng khung xương Basi và tấm Gyproc 9mm. Cộng thêm công thợ các thứ thì trần phẳng hiện nay rơi vào 170k là hợp lý đấy chứ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 396 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Nhà mình được báo giá 220k/m2 trần thạch cao khung xương VT, tấm Gybroc Thailan. Sơn bả hoàn thiện bằng sơn maxilite. Không biết giá đó có được không ạ?