Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 33.3K Lượt đọc
  • 43 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 610 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Đúng là theo đạo Phật thì "phật ở trong tâm" nên cúng bái là chuyện không khuyến khích. Nhưng giờ mình đang nói đây là bàn thờ ông bà.
    Ngày trước, nhà mình cũng không để ý lắm chuyện này, cứ nghĩ thành tâm và gọn gàng là được..cho đến ngày nhà mình chuyển bàn thờ để sửa nhà mà không chuẩn bị trước..thì vài ngày sau bố mình mất...một bài học mà giá quá đắt phải trả.
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...

• 97 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các chị ơi, theo em thì có thờ có thiêng, có kiêng có lành nên chị cứ ra chùa nào gần nhất nhờ sư cụ xem cho ngày giờ và chỉ cho cách cúng chị ah

• 1,066 Bài viết

• 86 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monica Xem bài viết
    Đúng là theo đạo Phật thì "phật ở trong tâm" nên cúng bái là chuyện không khuyến khích. Nhưng giờ mình đang nói đây là bàn thờ ông bà.
    Hồi trước ở với Ba Má thì việc cúng kiếng Má em lo. Sau này ở riêng nhưng ở nhà thuê nên thỉnh thoảng em mới cúng, còn bây giờ đã có nhà riêng nên em cũng đang tập tành . Thật ra em cũng còn lớ ngớ lắm nhưng mà em tin nên em cũng rất thành tâm . Mỗi lần cúng là em lại gọi điện cho Má em, Má em chỉ cho mua trái cây gì, bông hoa gì, nói ra sao... hì hì. Nói chị đừng cười chứ bữa giờ em cũng lẩm nhẩm suốt

• 474 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

nhà mình vừa dời bàn thờ nhưng phải nhờ thầy đến xem và bốc lại bát hương, xem hướng bàn thờ. nếu bạn cần địa chỉ của thầy thì gửi tinh nhắn cho mình

• 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em mới mua một tủ thờ mới, nhưng không biết thủ tục chuyển từ bàn thờ cũ sang bàn thờ mới thế nào, có anh chị nào biết thì chỉ cho em với nhé. Em cảm ơn ạ

• 772 Bài viết

• 304 Được cảm ơn

Em ơi ,nhà em gần chùa nào thì đến đó nhờ sư thầy cúng cho ,thầy sẽ bày cách hết ( nhờ nhà chùa cúng tốt hơn nhờ thầy cúng đấy nhé ) À mà bàn thờ em đã xem kích thước cẩn thận chưa ? Cũng không phức tạp lắm đâu .

• 1,114 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy, ngày trước nhà mình sửa nhà chuyển chỗ bàn thờ phải đi xem, nhà chùa hướng dẫn hết từ bài khấn, đặt kích thước bàn thờ, cách cúng giờ cúng ... nhớ hậu tạ nhé!

• 62 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tamnt07 Xem bài viết
    Đúng rồi đấy, ngày trước nhà mình sửa nhà chuyển chỗ bàn thờ phải đi xem, nhà chùa hướng dẫn hết từ bài khấn, đặt kích thước bàn thờ, cách cúng giờ cúng ... nhớ hậu tạ nhé!
    Chị ơi, ở chùa nào vậy chị?

• 257 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Chào các mẹ,

Mình có việc muốn nho các mẹ tư vấn: nhà mình định chuyển bàn thờ từ thấp lên cao mà vẫn sử dụng bát hương cũ có được ko? Khi chuyển thì cấn phải chuẩn bị đồ lễ và khấn như tn? Các mẹ giúp mình với nhé. Cám ơn các mẹ nhiều!
    Mong tin các mẹ.

• 242 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Khi chuyển thì vẫn dùng bát hương cũ được.
    Nhưng tốt nhất khi chuyển tìm một thày nào uy tín chỉ cho cách sắm lễ, cách cúng thôi.
    Facebook của group Cư dân Đại Thanh
    facebook /groups/ nhadaithanh

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5