CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Thiết kế phòng khách kết hợp phòng bếp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16.2K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 1,032 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtruong Xem bài viết
    Nhà em phòng khách với phòng bếp S 13 m2 k hiểu kê được cái j các mẹ nhỉ?rooling: E dang tính nát nước ra mà chẳng biết làm thế nào đây:Nottalkin:
    Chắc chỉ làm bếp thật gọn thôi em. Tối đa hóa công năng sử dụng, chú trọng việc làm thoáng bếp bằng hút mùi, ô thoáng hợp lý nữa....

Phòng khách cũng thế, chắc chắc phải gọn nhẹ rồi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,032 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Diện tích càng nhỏ càng nên có design cẩn thận em ạ
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun Xem bài viết
    Nhà mình cũng kết hợp nhà bếp và phòng khách các mẹ cho ý kiến về mẫu này nhé

hi nếu như là nhà chung cư thì em đoán là sẽ không rộng như vậy đâu, phòng khách cần có net riêng và cần độc lập với bếp mặc dù vẫn liền nhau
    Em thấy nên làm 1 quầy ngăn giữa bếp và PK, mặt trong quầy thì vẫn là để đồ dùng bếp, mạt ngoài vẫn trang trí lọ hoa cây cảnh khi khách ngồi nói chuyện như vậy sẽ hài hòa hơn, chỉ là ý kiến nho nhỏ thôi ạ ^_^
    Mọi trẻ em trên thế giới đều đáng yêu, hãy quan tâm và bảo vệ bé nhé các bạn
    • 1,512 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

cám ơn bạn, nhà mình có khoảng 20mr cho phòng khách và bếp chug bạn ạ, mình cũng đã nghĩ đến là là 1 cái quầy bar di động ở sau lưng bếp để cho nó đỡ trống, nhưng chưa tìm đựoc giải pháp nào hay hơn cả, đang muốn lấy ý kiến thêm của các mẹ trên này để ra 1 sản phẩm tiện ích nhất :Smiling:
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuntun Xem bài viết
    cám ơn bạn, nhà mình có khoảng 20mr cho phòng khách và bếp chug bạn ạ, mình cũng đã nghĩ đến là là 1 cái quầy bar di động ở sau lưng bếp để cho nó đỡ trống, nhưng chưa tìm đựoc giải pháp nào hay hơn cả, đang muốn lấy ý kiến thêm của các mẹ trên này để ra 1 sản phẩm tiện ích nhất :Smiling:
    Chúc mừng metuntun nhé, hôm trước lên song truyền hình ầm ầm ấy nhỉ, 25 triệu dùng để xây nhà là ok rồi còn gì nữa, chúc mừng nha
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nhà mình cũng bếp và pk chung nhau, nhưng hiện tại trống trơn nên rộng lắm.
    Các bạn thiết kế giúp mình trên mặt bằng như sau với:

Cảm ơn mọi người.
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mẹ tuntun cho em cái thiết kế như mẹ bichngocvn em sẽ cho mẹ ý kiến, cái gì cũng phải thực tế nói không mọi người khó co y kien lam
    Chỉnh sửa lần cuối bởi edogawa_conan; 15/05/2009 vào lúc 05:43 PM.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình vừa làm xong trước tết, diện tích chung cư nhỏ nên gần như sinh hoạt ở 1 phòng kiêm luôn bếp và phòng khách, mình up cái ảnh mà anh thiết kế làm cho nhà mình để các mẹ xem nhé, qua thời gian ngắn sử dụng mình cũng ko thấy có gì bất tiện, cạnh bếp là cửa ra ban công thôi. Nhà chung cư mình nghĩ cũng dễ bố trí mà, nên ra cty tư vấn nào đấy nhờ họ tư vấn cho, chứ cứ ngồi nghĩ rồi tới khi làm thực tế có khi lại khác hẳn những gì mình nghĩ các mẹ nhỉ.

Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi be shock; 15/05/2009 vào lúc 07:44 PM.
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

hix các mẹ cho 3D max lên làm gì, chụp ảnh thật ấy rồi mới biết cách sắp sếp chứ, ảnh thật và nói thật để cho thực tế, ảnh 3D như thế thì em chịu vì ko thực tế
    • 5,783 Bài viết

• 5,280 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi edogawa_conan Xem bài viết
    mẹ tuntun cho em cái thiết kế như mẹ bichngocvn em sẽ cho mẹ ý kiến, cái gì cũng phải thực tế nói không mọi người khó co y kien lam
    Bác ơi, cái Anh 3D nhà bác em nhìn thấy Phê nhưng chiu không tưởng tượng là 2 cái phòng này nó giáp với nhau ở mặt nào...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Bác thông cảm diễn giải dùm em cái, Em hơi ngu 1 xí..Thanks Bác nhiều!
    • 226 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

phòng nhìn cũng đc, nhưng thiếu 1 thứ...mà người ta gọi là sức sống!..........:Battin ey:
    "Tư vấn lắp đặt cửa cuốn, cửa nhưa lõi thép uPVC miễn phí!"

===*=Hotline:0989.006.585 - 0936.628.892=*===

styling_up1612007@yahoo.com:Rose::LoveStruc:
    • 2,121 Bài viết

• 1,181 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết
    Bác ơi, cái Anh 3D nhà bác em nhìn thấy Phê nhưng chiu không tưởng tượng là 2 cái phòng này nó giáp với nhau ở mặt nào...:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

Tớ cũng thấy nó tách được nhau ra. Mà như thế thì không khó bố trí. Cái khó nhất là làm sao cho khách ngồi trong phòng bếp nhà mình mà vẫn thoải mái
    • 358 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Cái bản thiết kế nhà em dùng Auto CAD ko biết up lên kiểu gì cả????
    Phòng khách với bếp nhà em cũng chỉ có 16,4m2 thôi,em thuê bên KTS rồi mà vẫn chưa thấy ưng.Muốn hỏi ý kiến các bố các mẹ ở đây!
    • 630 Bài viết

• 1,293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bông gòn Xem bài viết
    Diện tích càng nhỏ càng nên có design cẩn thận em ạ
    Chị ơi nhà em S 50m2 , e cũng định thuê bên thiết kế nội thất nhưng k biết giá cả có đắt k chị nhỉ? E chỉ định thiết kế đơn giản thôi vì nhà chật mà chị.
    • 1,032 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhtruong Xem bài viết
    Chị ơi nhà em S 50m2 , e cũng định thuê bên thiết kế nội thất nhưng k biết giá cả có đắt k chị nhỉ? E chỉ định thiết kế đơn giản thôi vì nhà chật mà chị.
    Chị không chắc giá cả bây giờ thế nào em à, nhưng kinh nghiệm xuơng máu của mọi người đã và đang sửa nhà là design càng chi tiết, mình sửa càng nhàn mà lại ưng ý. Khuyên em nên có kiến trúc sư tư vấn cụ thể.:Rose:
    • 1,512 Bài viết

• 303 Được cảm ơn

Mình cũng đang lăn tăn vụ tách bếp với phòng khách, nhà mình chỉ có 20m2 thôi, chưa có phưong án nào để tách nó ra cho thuận tiện, nhà mihf chỗ này là tầng lửng thiết kế làm bếp và phòng khách, bứoc lên cầu thang là đi vào chỗ phòng khách rộng 4 mét dài khoảng 5 mét.
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OM_GG Xem bài viết

Bác đọc lại đi ^_^, em cần 1 ảnh chup that hoac 2D moi dua ra giai phap dc và diện tích ngang dọc
    Chỉnh sửa lần cuối bởi edogawa_conan; 17/05/2009 vào lúc 08:22 AM.
    • 126 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi edogawa_conan Xem bài viết
    Vậy edogawa_conan tư vấn cho mình trên cái mặt bằng nhà mình đi. Để mọi người tham khảo nữa.
    Cảm ơn edogawa_conan nhiều nhiều.
    • 49 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BICHNGOCVN Xem bài viết
    Nhà mình cũng bếp và pk chung nhau, nhưng hiện tại trống trơn nên rộng lắm.
    Các bạn thiết kế giúp mình trên mặt bằng như sau với:

Cảm ơn mọi người.
    Hi như bản vẽ của mẹ đây thì em thấy mẹ nên làm một quầy ở trên nhà vệ sinh một chút, bề ngang quầy tầm 60cm, mặt trong mẹ thiết kế cánh hoặc ngăn tủ để đồ dung hay các thứ lien quan đến vật dụng bếp, bề ngoài mặt quầy đối diện phòng khác mẹ làm các ô trang trí để lọ hoa hay gì đó tuỳ theo sở thích làm trang trí của mẹ, vừa gọn gang mà quầy này lại sử dụng dc cả 2 mặt . Vừa ngăn nhà bếp lại vừa chia ra làm phòng khách được
    Kích thước quầy tuỳ theo khổ nhà, quầy này độ cao cho phép tối đa là 1,2m , thấp nhất là 90cm, Có gì mẹ tham khảo ý kiến nhỏ của em nhé ^_^:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi edogawa_conan; 18/05/2009 vào lúc 11:50 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 57 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gloriole Xem bài viết
    Chậu rửa thì hướng nào cũng được, chỉ có điều nên để cách xa bếp (thủy khắc hỏa) chậu nên để ở vị trí thuận tiện nhất!

Mẹ nó có biết quy tắc tam giác trong thiết kế bếp của nước ngoài ko vậy???Bao giờ cũng là tủ lạnh- chậu rửa- bếp đó.
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5