CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Thiết bị lọc nước tại vòi Mantensui

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 3.86K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 471 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã dùng thiết bị lọc nước tại vòi Mantensui của Nhật Bản chưa. Hình nó như trong link này:
    http://www.tinmoi.vn/Dung-cu-loc-nuo...-02126917.html.
    Mình đang muốn mua nhưng chưa biết chất lượng , hiệu quả thế nào. Mẹ nào có kinh nghiệm thì cùng trao đổi nhé:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Thiết bị lọc nước tinh khiết R/O

Hôm qua em cầm 3 chai nước đi thử ở một cơ sở chuyên cung cấp thiết bị lọc R/O (nghe nói là của Đài Loan sx, còn phát minh ra là một ông người mỹ) thì thấy choáng quá các mẹ ạ. Tất cả các mẫu nước được thử (kể cả loại nước đã được lọc qua bình lọc hàn quốc) đều cho các kết quả có độ nhiễm bẩn >300...

• Không gian sống nhỏ gọn chỉ 20m2 của một cặp vợ chồng

http://img.webtretho.com/images/sales/AQ/Architecture/1121x744_04211117_screen-shot-2014-04-21-at-7....

• lượng thức ăn cho trẻ 11 tháng tuổi

bé nhà mình 11 thang ăn cháo ngày 4 chở, không uống sữa ngoài , bú sữa mẹ thôi,bé được 10,5kg....

• 15 mẫu phòng ngủ mơ ước của mọi bé gái

Lần trước mình đã lập topic về những mẫu phòng ngủ mà mọi bé trai đều mơ ước. Để "công bằng" thì...

• Nên sử dụng thiết bị lọc nước cho bé

Người phụ nữ nào cũng mong muốn chăm sóc thật tốt cho những người mình yêu thương trong từng bữa ăn, giấc ngủ. Green Bio mang đến những dòng nước ngọt lành giúp người phụ nữ hiện đại thêm an tâm và tự tin trong việc nấu ăn, pha chế để chăm lo hạnh phúc gia đình. Đó là những dòng nước yêu thương của...

• 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Sáng nay mình vừa ngồi ngâm nga cả buổi trên google, chốt lại cũng đã gọi 1 cái máy lọc mantensui ở cty phân phối độc quyền của nó (Vinajatec), vừa lắp xong. Theo cảm quan là rất gọn nhẹ, nước chảy theo chế độ ko lọc thì tốc độ như vòi cũ nhà mình, qua lọc thì chậm bằng 1 nửa. Có cả chế độ vòi sen và chế độ nước chảy thẳng. Nước khu nhà mình là nước máy, chắc cũng ko bẩn lắm mà chỉ khi dùng làm nước uống thì hơi ngang thôi, cho nên mình nghĩ nó phù hợp. Vì mình ghét mấy cái loại khác cồng kềnh, nhét 1 đống thứ dưới gầm chậu rửa, chật chội lắm. Cài này nhỏ xíu, giá cả phải chăng (2.850k), ko hiểu sao trên link của bạn lại có giá 1tr:Thinking:
    Có kết quả phân tích mẫu nước sau khi lọc qua máy của viện hóa học, hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Nhật và Việt, phiếu bảo hành 12 tháng của cty phân phối(vỏ máy thôi), bộ lọc của nó trên mạng hình như 550k, mình quên chưa hỏi lại, nếu nhà có 4 người, nước ko bẩn lắm (nước máy), chỉ dùng để nấu ăn, uống thì họ bảo 1 năm thay 1 lần, còn thực tế là tùy theo chất lượng nước và lưu lượng sử dụng của nhà mình. Có 1 số địa chỉ khác cũng bán nhưng tớ đoán là hàng xách tay, và giá cũng ko thấy rẻ hơn.
    Mẹ nào đã có kinh nghiệm sử dụng máy này thì share thêm thông tin nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào đã dùng loại này rồi cho ý kiến đi. Hoặc các bạn đã đi Nhật, đang ở Nhật, các bạn có thấy họ dùng loại này không? Mình cũng đang nghiên cứu loại này nhưng chưa biết cơ chế lọc của máy này là gì. Hình như lọc nước phải qua thẩm thấu hay j đó lọc chậm lắm chứ lọc nhanh thế này thì là theo cơ chế nào nhỉ. :Thinking:. Mình thấy hình như cái j của Nhật cũng tôt nên đang cảm anh này đây.:Clown: Các mẹ cho ý kiến nhé.
    • 471 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Mình cũng phân vân k hiểu sao giá trên link mình gửi lại rẻ thế. Mẹ nó đã thử đem nước sau khi lọc đi phân tích chưa. Không biết ở cửa hàng đó mẹ nó mau ngwofi ta có cho mình mang mẫu nước đến thử k nhỉ. Nhà mình đang dùng nước giếng. Nếu OK thì mình đang nhờ người nhà mua hộ ở Nhật.
    Các mẹ cho thêm thông tin nhé.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Cucai2008 có người nhà ở Nhật ah? Họ đánh giá về máy lọc nước này ntn? Hôm trước mình đọc ở đâu đó thấy bảo nước máy thì dùng loại này được còn nước giếng khoan thì nên sử dụng máy lọc nước công nghệ RO thì phải. Bạn thử tìm hiểu lại xem. Nhà mình sử dụng nước máy rồi, chất lượng nước mình chưa kiểm tra nhưng mình ko tin tưởng. Nước máy gì mà có lúc thấy cả giun đỏ!!!:mad:
    Bạn Giaminhbaolinh: Sau khi sử dụng máy lọc nước Mantensui bạn có thấy nước nhà bạn uống ngon hơn không?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Cucai2008 có người nhà ở Nhật ah? Họ đánh giá về máy lọc nước này ntn? Hôm trước mình đọc ở đâu đó thấy bảo nước máy thì dùng loại này được còn nước giếng khoan thì nên sử dụng máy lọc nước công nghệ RO thì phải. Bạn thử tìm hiểu lại xem. Nhà mình sử dụng nước máy rồi, chất lượng nước mình chưa kiểm tra nhưng mình ko tin tưởng. Nước máy gì mà có lúc thấy cả giun đỏ!!!:mad:
    Bạn Giaminhbaolinh: Sau khi sử dụng máy lọc nước Mantensui bạn có thấy nước nhà bạn uống ngon hơn không?
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thực ra nước chỗ nhà tớ ko đến nỗi ô nhiễm, mặc dù tớ chưa mang đi kiểm tra Dùng bình thường ko thấy biểu hiện j lạ, ko có mùi, chỉ nấu nước uống thì hơi ngang 1 chút.Tớ dùng cái mantensui này thì thấy hết ngang, uống như nước lọc mình mua rồi. Tuy nhiên lúc cần tớ vẫn đun nước uống đàng hoàng chứ ko uống trực tiếp đâu, vì nước ở HN mình tớ nghĩ có lọc đằng giời cũng ko yên tâm được. Chồng tớ thì phán "anh chả thấy khác j cả", vì hắn thấy nước chỗ nhà tớ ko hề có j bất thường, với lại nước uống nhà tớ chủ yếu vẫn mua bình nước khoáng về uống, nước lọc ở vòi chỉ để nấu ăn là chính thôi Tớ dùng máy lọc để lấy cảm giác yên tâm là chính chứ ko phải vì quá sợ nước máy nhà mình, cho nên tớ hài lòng với em mantensui
    • 220 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

cho em xin 1 chỗ ngồi hóng , em cũng muốn biết thêm thông tin và có nhu cầu mua máy lọc nước nhưng phân vân không biết mua loại nào và của hãng nào, hic, nước cũng ô nhiễm nặng , chán quá, dân mình khổ đủ đường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ mình mới tìm hiểu loại thiết bị lọc nước này, nhưng trên thị trường có nhiều loại quá, 75k cũng có, chả biết mua của loại nào. Nước máy ở khu nhà mình bẩn kinh hồn, xả nước ra đầy cặn, bình thường mình dùng cài bình lọc ARO nhưng chậm quá, chỉ đủ nước ăn và uống, tấm rửa cho con mà ko lọc cũng ko yên tam