CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Thiết bị lọc nước tại vòi Mantensui

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 4.07K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

• 471 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Có mẹ nào đã dùng thiết bị lọc nước tại vòi Mantensui của Nhật Bản chưa. Hình nó như trong link này:
    http://www.tinmoi.vn/Dung-cu-loc-nuo...-02126917.html.
    Mình đang muốn mua nhưng chưa biết chất lượng , hiệu quả thế nào. Mẹ nào có kinh nghiệm thì cùng trao đổi nhé:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Sáng nay mình vừa ngồi ngâm nga cả buổi trên google, chốt lại cũng đã gọi 1 cái máy lọc mantensui ở cty phân phối độc quyền của nó (Vinajatec), vừa lắp xong. Theo cảm quan là rất gọn nhẹ, nước chảy theo chế độ ko lọc thì tốc độ như vòi cũ nhà mình, qua lọc thì chậm bằng 1 nửa. Có cả chế độ vòi sen và chế độ nước chảy thẳng. Nước khu nhà mình là nước máy, chắc cũng ko bẩn lắm mà chỉ khi dùng làm nước uống thì hơi ngang thôi, cho nên mình nghĩ nó phù hợp. Vì mình ghét mấy cái loại khác cồng kềnh, nhét 1 đống thứ dưới gầm chậu rửa, chật chội lắm. Cài này nhỏ xíu, giá cả phải chăng (2.850k), ko hiểu sao trên link của bạn lại có giá 1tr:Thinking:
    Có kết quả phân tích mẫu nước sau khi lọc qua máy của viện hóa học, hướng dẫn sử dụng bằng tiếng Nhật và Việt, phiếu bảo hành 12 tháng của cty phân phối(vỏ máy thôi), bộ lọc của nó trên mạng hình như 550k, mình quên chưa hỏi lại, nếu nhà có 4 người, nước ko bẩn lắm (nước máy), chỉ dùng để nấu ăn, uống thì họ bảo 1 năm thay 1 lần, còn thực tế là tùy theo chất lượng nước và lưu lượng sử dụng của nhà mình. Có 1 số địa chỉ khác cũng bán nhưng tớ đoán là hàng xách tay, và giá cũng ko thấy rẻ hơn.
    Mẹ nào đã có kinh nghiệm sử dụng máy này thì share thêm thông tin nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ nào đã dùng loại này rồi cho ý kiến đi. Hoặc các bạn đã đi Nhật, đang ở Nhật, các bạn có thấy họ dùng loại này không? Mình cũng đang nghiên cứu loại này nhưng chưa biết cơ chế lọc của máy này là gì. Hình như lọc nước phải qua thẩm thấu hay j đó lọc chậm lắm chứ lọc nhanh thế này thì là theo cơ chế nào nhỉ. :Thinking:. Mình thấy hình như cái j của Nhật cũng tôt nên đang cảm anh này đây.:Clown: Các mẹ cho ý kiến nhé.
    • 471 Bài viết

• 1,819 Được cảm ơn

Mình cũng phân vân k hiểu sao giá trên link mình gửi lại rẻ thế. Mẹ nó đã thử đem nước sau khi lọc đi phân tích chưa. Không biết ở cửa hàng đó mẹ nó mau ngwofi ta có cho mình mang mẫu nước đến thử k nhỉ. Nhà mình đang dùng nước giếng. Nếu OK thì mình đang nhờ người nhà mua hộ ở Nhật.
    Các mẹ cho thêm thông tin nhé.
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Cucai2008 có người nhà ở Nhật ah? Họ đánh giá về máy lọc nước này ntn? Hôm trước mình đọc ở đâu đó thấy bảo nước máy thì dùng loại này được còn nước giếng khoan thì nên sử dụng máy lọc nước công nghệ RO thì phải. Bạn thử tìm hiểu lại xem. Nhà mình sử dụng nước máy rồi, chất lượng nước mình chưa kiểm tra nhưng mình ko tin tưởng. Nước máy gì mà có lúc thấy cả giun đỏ!!!:mad:
    Bạn Giaminhbaolinh: Sau khi sử dụng máy lọc nước Mantensui bạn có thấy nước nhà bạn uống ngon hơn không?
    • 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn Cucai2008 có người nhà ở Nhật ah? Họ đánh giá về máy lọc nước này ntn? Hôm trước mình đọc ở đâu đó thấy bảo nước máy thì dùng loại này được còn nước giếng khoan thì nên sử dụng máy lọc nước công nghệ RO thì phải. Bạn thử tìm hiểu lại xem. Nhà mình sử dụng nước máy rồi, chất lượng nước mình chưa kiểm tra nhưng mình ko tin tưởng. Nước máy gì mà có lúc thấy cả giun đỏ!!!:mad:
    Bạn Giaminhbaolinh: Sau khi sử dụng máy lọc nước Mantensui bạn có thấy nước nhà bạn uống ngon hơn không?
    • 83 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thực ra nước chỗ nhà tớ ko đến nỗi ô nhiễm, mặc dù tớ chưa mang đi kiểm tra Dùng bình thường ko thấy biểu hiện j lạ, ko có mùi, chỉ nấu nước uống thì hơi ngang 1 chút.Tớ dùng cái mantensui này thì thấy hết ngang, uống như nước lọc mình mua rồi. Tuy nhiên lúc cần tớ vẫn đun nước uống đàng hoàng chứ ko uống trực tiếp đâu, vì nước ở HN mình tớ nghĩ có lọc đằng giời cũng ko yên tâm được. Chồng tớ thì phán "anh chả thấy khác j cả", vì hắn thấy nước chỗ nhà tớ ko hề có j bất thường, với lại nước uống nhà tớ chủ yếu vẫn mua bình nước khoáng về uống, nước lọc ở vòi chỉ để nấu ăn là chính thôi Tớ dùng máy lọc để lấy cảm giác yên tâm là chính chứ ko phải vì quá sợ nước máy nhà mình, cho nên tớ hài lòng với em mantensui
    • 220 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

cho em xin 1 chỗ ngồi hóng , em cũng muốn biết thêm thông tin và có nhu cầu mua máy lọc nước nhưng phân vân không biết mua loại nào và của hãng nào, hic, nước cũng ô nhiễm nặng , chán quá, dân mình khổ đủ đường.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ mình mới tìm hiểu loại thiết bị lọc nước này, nhưng trên thị trường có nhiều loại quá, 75k cũng có, chả biết mua của loại nào. Nước máy ở khu nhà mình bẩn kinh hồn, xả nước ra đầy cặn, bình thường mình dùng cài bình lọc ARO nhưng chậm quá, chỉ đủ nước ăn và uống, tấm rửa cho con mà ko lọc cũng ko yên tam
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

MÁY LỌC NƯỚC TẠI VÒI CỦA NHẬT BẢN

Nước chiếm phần lớn trọng lượng cơ thể và đóng góp thiết thực vào nguồn dinh dưỡng của con người. Do đó, chất lượng nước thì phải luôn được bảo đảm. Nhưng với mật độ công nghiệp hóa và ô nhiễm môi trường, đặc biệt ở thành phố thì vấn đề có nước sạch luôn được quan tâm. Thay vì dùng trực tiếp nguồn nước nhà máy , thì máy lọc nước là giải pháp được nhiều gia đình lựa chọn để có nguồn nước đảm bảo vệ sinh và an toàn.

Có rất nhiều cách lọc nước như dùng bình lọc, các loại máy rửa chất độc như máy quay nano... Tuy nhiên sử dụng các cách này bạn sẽ mất thời gian để đổ nước vào máy lọc, chờ nước được lọc hoặc tốn tiền điện để chạy động cơ lọc nước.
    Công ty chúng tôi xin giới thiệu một sản phẩm lọc nước đến từ Nhật Bản hiệu quả giúp bạn giải quyết được tất cả các vấn đề trên. Thử tưởng tượng nguồn nước được lọc trực tiếp tại vòi nhờ thiết bị hiện đại và nhỏ nhắn thì sao? Thật tiện lợi phải không?!

●Thông tin sản phẩm:
    Bộ sản phẩm bao gồm: 1 thiết bị lọc nước và 1 lõi lọc, phụ kiện và sách hướng dẫn sử dụng
    - Xuất xứ: Nhật Bản
    - Có 2 chế độ lọc và không lọc rất tiện dụng:
    + Vị trí lọc nước: Sử dụng cho nước rửa rau quả, ăn, uống...
    + Vị trí không lọc: Sử dụng cho nước rửa đồ dùng ăn uống như bát đĩa...
    - Tuổi thọ trung bình của lõi lọc bên trong là 3 tháng , thao tác rất đơn giản để thay thế một bộ lõi lọc mới.

● Đặc điểm sản phẩm:
    - Hình dáng nhỏ gọn, dễ dàng lắp đặt, tương thích với hầu hết các loại vòi nước.
    - Tốc độ lọc nước nhanh, không sử dụng điện năng nên sử dụng được nước sạch cả khi mất điện
    - Lọc các độc tố gây bệnh như :Asen , amoni , các kim loại nặng , đóng cặn , chì , clo...
    - Khử sạch mùi trong nước sinh hoạt.
    - Giữ lại các vi lượng cần thiết có lợi cho sức khỏe con người
    - Chất lượng nước sau lọc cực kỳ đảm bảo cho sức khỏe con người.
    - Máy lọc nước tại vòi Cleansaui MD 101 được thiết kế để kết nối trực tiếp với vòi nước, có thể tương thích với tất cả các loại vòi nước. Máy có 2 chế độ: lọc và không lọc rất tiện dụng và dễ sử dụng. Bạn có thể lựa chọn chế độ lọc để rửa các loại rau quả, chế biến thức ăn thật vệ sinh và sạch, nấu cơm, pha trà để uống... hoặc chọn chế độ không lọc để rửa bát đĩa, xoong, nồi...

Ưu điểm nổi bật của thiết bị lọc nước tại vòi là tốc độ lọc nước nhanh chóng, việc lọc nước trực tiếp tại vòi khiến bạn không cần sử dụng điện năng, có thể lọc nước ngay cả khi mất điện, đảm bảo luôn có nước sạch cho gia đình bạn sử dụng.

●Công dụng của vòi lọc nước Cleansui MD101
    Bộ lọc tính năng cao bao gồm: Than hoạt tính, màng lọc vải có ceramic và trao đổi ion, màng lọc trung gian. Nhờ đó, có thể lọc 13 chất cần loại bỏ theo tiêu chuẩn của Luật hiển thị chất lượng đồ dùng gia đình của Nhật Bản và loại bỏ 2 chất theo tiêu chuẩn của Hiệp hội máy lọc nước Nhật Bản

Với màng lọc chuyên dụng sử dụng ceramic và trao đổi ion, có thể loại bỏ được chì trong nước máy
    Loại bỏ chất gây ung thư Trihalomenthane: Với khả năng hấp thu tuyệt vời của than hoạt tính, không chỉ mùi khó chịu lẫn trong nước biến mất mà cả chất Trihalomenthane cũng bị loại bỏ.

Loại bỏ vi khuẩn, gỉ sắt đỏ: nhờ màng lọc trung gian
    Màng lọc trung gian có thể loại bỏ được các hạt phân tử, tạp khuẩn và gỉ sắt đỏ có kích thước trên 0.1 micromet có trong nước

●Dưới đây là các chất vòi lọc nước Cleansui MD101 có thể loại bỏ được
    Clo sót lại
    Nguồn gốc, tác hại: Clo được cho vào để khử trùng cho nước nhưng lại gây mùi khó chịu
    Cặn bẩn
    Nguồn gốc, tác hại:Làm nảy sinh các mầm bệnh trong nước
    Trihalomenthane
    Chloroform (CHCl3)
    Bromo dichloromethane (CHBrCl2)
    Dibromochloro methane (CHBr2Cl)
    Bromoform (CHBr3)
    Nguồn gốc, tác hại:Được gọi chung là hợp chất Trihalomenthane. Đây là sản phẩm của sự kết hợp giữa những chất hữu cơ có trong nước với clo dư sau khi được cho vào nước để khử trùng. Trihalomenthane là chất có khả năng gây ung thư.
    Chì
    Nguồn gốc, tác hại: Khi tích tụ trong cơ thể, chì sẽ gây các khuyết tật lên hệ thần kinh của trẻ em
    Thuốc bảo vệ thực vật
    Nguồn gốc, tác hại: Có tác hại phá vỡ sự cân bằng của hệ nội tiết trong cơ thể
    Mùi ẩm mốc
    Nguồn gốc, tác hại: Mùi ẩm mốc khiến nước có mùi khó chịu
    Tetrachloroethylene
    Trichloroethylene
    1,1,1-trichloroethane
    Nguồn gốc, tác hại: Đây là các hóa chất được sử dụng trong công nghiệp. Khi đi vào cơ thể sẽ gây tổn thương cho các cơ quan nội tạng như gan, cật... do có chứa tác nhân gây ung thư
    Sắt
    Nguồn gốc, tác hại: Phát sinh từ đường ống nước bằng sắt khiến nước có màu đỏ và làm nước có vị sắt
    Nhôm (trung tính)
    Nguồn gốc, tác hại: Được sử dụng trong xử lý nước như một chất làm kết tủa
    [B]Theo kết quả xét nghiệm của Hiệp hội lọc nước Nhật Bản, bộ lọc này có khả năng loại bỏ được 80% tạp chất nhé.
    Chất Khả năng loại bỏ chất không mong muốn
    Clo sót lại 80%
    Cặn bẩn 50%
    Trihalomenthane 80%
    Chloroform (CHCl3) 80%
    Bromo dichloromethane (CHBrCl2) 80%
    Dibromochloro methane (CHBr2Cl) 80%
    Bromoform (CHBr3) 80%
    Chì 80%
    Thuốc bảo vệ thực vật 80%
    Mùi ẩm mốc 80%
    Tetrachloroethylene 80%