• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.22K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào Đại gia đình Webtretho !
    Tôi là Minh
    Hiện tôi đang có con nhỏ , muốn dùng than tổ ong để tiết kiệm chi phí . Tuy nhiên nhà tôi diện tích nhỏ hẹp nếu dùng than tổ ong thường thì không thể chịu đuợc vì khói than . Tôi có được nghe về loại than tổ ong sạch , nhưng chua rõ như thế nào . Do vậy mong được các ông bố bà mẹ chia sẻ cho tôi kinh nghiệm khi đã sử dụng loại than này
    Chân thành cảm ơn mọi người !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 460 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi letruongminh Xem bài viết
    Tôi là Minh
    Hiện tôi đang có con nhỏ , muốn dùng than tổ ong để tiết kiệm chi phí . Tuy nhiên nhà tôi diện tích nhỏ hẹp nếu dùng than tổ ong thường thì không thể chịu đuợc vì khói than . Tôi có được nghe về loại than tổ ong sạch , nhưng chua rõ như thế nào . Do vậy mong được các ông bố bà mẹ chia sẻ cho tôi kinh nghiệm khi đã sử dụng loại than này
    Bạn ơi, chả sạch hơn mấy đâu. Mà đắt gần gấp 2 than thường, thôi, nếu nhà chật quá thì chịu khó dùng ga thôi bạn ạ.
    • 4,338 Bài viết

• 3,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi catlovers Xem bài viết
    Bạn ơi, chả sạch hơn mấy đâu. Mà đắt gần gấp 2 than thường, thôi, nếu nhà chật quá thì chịu khó dùng ga thôi bạn ạ.
    Đúng đấy, nói chung là cũng đỡ mùi hơn nhưng được cái là nhóm nhanh -> nhanh tàn. Mà giá bây giờ chắc cũng đắt hơn rồi nhưng công đoạn mua than còn khổ hơn nữa. Nếu thật sự cần tiết kiệm chi phí thì dùng cũng ổn. Hồi trước do điều kiện nước nôi và nhà đi thuê nên không lắp đuợc bình NL mình dùng than này để chuyên đun nước tắm thì cũng ổn. Một tháng hết 2 thùng 50K thay cho 2 tháng 3 bình ga gần 900K thì cũng khá hợp lý đấy chứ
    • 32 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cutit07 Xem bài viết
    Đúng đấy, nói chung là cũng đỡ mùi hơn nhưng được cái là nhóm nhanh -> nhanh tàn. Mà giá bây giờ chắc cũng đắt hơn rồi nhưng công đoạn mua than còn khổ hơn nữa. Nếu thật sự cần tiết kiệm chi phí thì dùng cũng ổn. Hồi trước do điều kiện nước nôi và nhà đi thuê nên không lắp đuợc bình NL mình dùng than này để chuyên đun nước tắm thì cũng ổn. Một tháng hết 2 thùng 50K thay cho 2 tháng 3 bình ga gần 900K thì cũng khá hợp lý đấy chứ
    Than sạch bây giờ giá cao lắm! Khoảng 3K / viên rồi! ngày nấu 2 viên = 6k, tháng =180K rồi. Đâu có rẻ hơn dùng ga!!????
    • 1,952 Bài viết

• 922 Được cảm ơn

than Hoàng Thương nhóm nhanh là 30K/thùng 12v rồi, mà nhóm vẫn mùi, chỉ được cái nhanh. nhưng tớ thấy dùng cũng được lâu đấy chứ, 5h nếu lò có đậy he hé. Mỗi tội nấu 1 bữa thì chả hết 1 viên than thành ra hôm nào cả nhà tắm thì nhóm 1 viên rồi đun nước uống vài ngày luôn, hoặc ninh nấu, kho cá kho thịt, đun thuốc bắc thì tiện. nhưng nhà chật thì thôi, đừng nên dùng vì nó vẫn có mùi. Hàng phở gần nhà mình dùng loại 0 có đầu nhóm nhanh, chỉ khử mùi thôi thì bảo hầu như 0 có mùi, nhưng cũng tùy đợt, có khi vẫn có mùi 1 ít, & mỗi lần đun thì phải nhóm (mua cái bếp điện dây mayso nhóm hình như cũng rẻ thôi, ~10K thì phải), không thì phải ủ thì ngày cũng mất đến 3 viên, 25K/thùng 12v. Bạn vào topic mua gì ở đâu, các dịch vụ khác đã có topic bàn về việc này rồi, có cả số ĐT của than Hoàng Thương đấy. Dạo này mình thấy gọi mang đến cũng nhanh, 0 thì hôm nọ thấy ở dốc Tam Đa có 1 đại lý, nhà nào gần ra đấy lấy cũng được.
    • 4,338 Bài viết

• 3,370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EVERPURE Xem bài viết
    Than sạch bây giờ giá cao lắm! Khoảng 3K / viên rồi! ngày nấu 2 viên = 6k, tháng =180K rồi. Đâu có rẻ hơn dùng ga!!????
    Hic đấy là mẹ nó tính đun luôn cả cơm nước hàng ngày mà. Như nhà mình hồi mùa đông mình dùng chuyên đun nước tắm, ninh xương và nước uống nên mỗi tuần chỉ dùng khoảng 4V. Hồi đó giá là 25K/thùng 12 viên nên tính ra mỗi tháng chưa dùng đến 50K. Ga thì chỉ nấu nướng bình thường nên tính ra khoảng 3 tháng mới hết một bình. Bạn thử tính xem nếu đun như vậy thì 3 tháng mình mới hết gần 300K tiền ga và hơn 100K tiền than. Trong khi nếu đun ga thì 3tháng hết 4 bình ga hơn 1T đấy. Nhưng mình nói rồi đun than với điều kiện nhà phải rộng có khoảng sân và thời gian phải dư dật một chút
    • 433 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Nhà tớ dùng rồi đây, như quảng có thì k có khói và k có mùi, nhưng thức tế tớ dùng 5 thùng rồi thì ban đầu vẫn hơi hơi có mùi bù lại đc cái nhóm dễ lắm. Mua thì chỉ cần gọi đt thoại là ng ta mang đến tận nhà. Hồi tớ mang bầu tháng thứ 8 mà 2 VC lặn lội đến tận nơi mua, vì chẳng có sdt mà cũng chẳng biết ở đâu, vụ đó thật nhớ đời, tớ đi từ Cầu Giấy đến cảng HN, đường chính thì k biết cứ đi vào cái đường bẩn ơi là bẩn toàn than là than.( Tranh thủ tâm sự 1 tí :Laughing: )
    ------------------------
    ---------------
    • 87 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi letruongminh Xem bài viết
    Tôi là Minh
    Theo em chả có loại than tổ ong nào là sạch cả, vì đốt than thì tất yếu phải có khí cacbonic, ngoài ra còn có khí rất độc như CO hay SO2. Người ta gọi than sạch bởi vì nó không có mùi khét. Tốt nhất là dùng điện, gas, than củi (ít thải ra CO). Nếu có loại than sạch mà không ảnh hưởng đến sức khỏe thì nó phải cực đắt. Tốt nhất bác mà đốt than phải để ngoài chỗ thoáng (ngoài phòng), nếu mục đích để sưởi thì phải lắp đặt hệ thống sưởi bằng ống dẫn nước nóng như bọn Tây ấy, có chỗ lò đốt riêng ...
    • 7,102 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu_long Xem bài viết
    Theo em chả có loại than tổ ong nào là sạch cả, vì đốt than thì tất yếu phải có khí cacbonic, ngoài ra còn có khí rất độc như CO hay SO2. Người ta gọi than sạch bởi vì nó không có mùi khét. Tốt nhất là dùng điện, gas, than củi (ít thải ra CO). Nếu có loại than sạch mà không ảnh hưởng đến sức khỏe thì nó phải cực đắt. Tốt nhất bác mà đốt than phải để ngoài chỗ thoáng (ngoài phòng), nếu mục đích để sưởi thì phải lắp đặt hệ thống sưởi bằng ống dẫn nước nóng như bọn Tây ấy, có chỗ lò đốt riêng ...
    Em cũng đồng ý như vậy đấy. Chẳng biết tiết kiệm được bao nhiêu, bé con còn nhỏ hít phải nhỡ ra ốm đau còn tốn kém tiền thuốc mà lại khổ thân con. Anh nên dùng bếp gas hoặc bếp điện đi. Sức khỏe là quan trọng nhất mà. Chúc bé nhà anh hay ăn chóng lớn.
    • 522 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn nào có số điện thoại cho mình với, mình đang cần
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng các loại than sạch rồi nhưng thấy dùng than sạch thành công là ổn nhất. vừa ít mùi - hầu như không có, thời gian cháy lại hơn hẳn hoàng thương 30' đấy các mẹ ạ.
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

à số của anh giao than này 0905618887. Mình mách các bạn là lấy nhiều có giảm giá đấy. Các mẹ cứ mặc cả nhé.
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mebong6868 Xem bài viết
    à số của anh giao than này 0905618887. Mình mách các bạn là lấy nhiều có giảm giá đấy. Các mẹ cứ mặc cả nhé.
    Thanks mẹ bông nhé. Mình đang cần . Hihi