CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tẩy cặn canxi bám trên đồ inox trong nhà tắm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 9.9K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 112 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Cả nhà ai có bí quyết gì để tẩy sạch các cặn canxi bám trên vòi hoa sen, trên các vật dụng inox trong nhà tắm thì chỉ giúp mình với!!
    Hơn nữa là mình dùng gạch sàn nhà tắm màu tối, có các họa tiết hình ô vuông bé, nên bây h cặn canxi bám trắng cả cái sàn .... rất là ngứa mắt +__+
    Mình và cô giúp việc cũng dùng nhiều hóa chất rồi, siêu tẩy này nọ các kiểu nhưng ko ăn thua gì cả... mẹ nào biết cách thì chỉ mình với nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi search; 05/11/2008 vào lúc 10:37 AM. Lý do: chưa gõ dấu

• 75 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi search Xem bài viết
    Cả nhà ai có bí quyết gì để tẩy sạch các cặn canxi bám trên vòi hoa sen, trên các vật dụng inox trong nhà tắm thì chỉ giúp mình với!!
    Hơn nữa là mình dùng gạch sàn nhà tắm màu tối, có các họa tiết hình ô vuông bé, nên bây h cặn canxi bám trắng cả cái sàn .... rất là ngứa mắt +__+
    Mình và cô giúp việc cũng dùng nhiều hóa chất rồi, siêu tẩy này nọ các kiểu nhưng ko ăn thua gì cả... mẹ nào biết cách thì chỉ mình với nhé
    Mình cũng có nguyện vọng như câu hỏi của bạn, và cũng đã tìm nhiều cách để khắc phục, nhưng chưa được. Nhờ các bạn giúp đỡ. Xin cám ơn.

• 121 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi search Xem bài viết
    Mẹ nó ra các hàng hóa chất (ở Lê Duẩn và Hàng Gà gì đó) hỏi mua nước rửa tan canxi cặn ấy, nhà mình hay mua để rửa các ấm đun nước,phích nước và cả chén đựng nước trên bàn thờ nữa đều sạch lắm

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oh, thế thì có gì khó đâu ạ. Từ trước tới nay chúng ta vẫn quen dùng hóa chất để tẩy rửa phải không ạ. Nhưng nhìn bằng mắt thường thì có vẻ sạch nhưng lâu ngày bề mặt sẽ bị ăn mòn. Em có 1 sản phẩm hoàn toàn khắc phục được nhược điểm đó mà lại sạch bong, sáng bóng.Mẹ nào có nhu cầu xin gọi theo số:04.335.46424 hoặc 090.6123707 gặp Lan Anh ạ. Em có thể tư vấn tại nhà giúp các Mẹ.

• 446 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Ngoài mấy loại hóa chất để tẩy rửa cạn canxi..các mẹ còn có thể ngâm bình đun nước =dấm nhé (đừng dùng loại dấm gạo vì nồng độ nhẹ quá ).mình toàn đổ chút dấm ..bật công tắc đun gần sôi và ngâm chừng 15 phút ...rửa hết ngay á .Vòi hoa sen cũng có thể ngâm nhưng hơi lục tốn ..thêm nữa muốn vòi ở bồn rửa tay ,vòi tắm hoa sen luôn sáng bóng mà không bám canxi hoăc nhìn cứ lem nhem thì sau khi cọ rửa nên lấy khăn =cotton lau thật khô thì giữ được sáng bóng vài năm là chuyện bình thường !Hy vọng cách của mình giúp được các mẹ ít nhiều nha

• 112 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_mcm Xem bài viết
    Oh, thế thì có gì khó đâu ạ. Từ trước tới nay chúng ta vẫn quen dùng hóa chất để tẩy rửa phải không ạ. Nhưng nhìn bằng mắt thường thì có vẻ sạch nhưng lâu ngày bề mặt sẽ bị ăn mòn. Em có 1 sản phẩm hoàn toàn khắc phục được nhược điểm đó mà lại sạch bong, sáng bóng.Mẹ nào có nhu cầu xin gọi theo số:04.335.46424 hoặc 090.6123707 gặp Lan Anh ạ. Em có thể tư vấn tại nhà giúp các Mẹ.
    Cô lan anh tiến hành tư vấn luôn cho tất cả các mẹ đi.ai cũng muốn biết mà.

Sử dụng các loại nc ngâm cũng được nhưng mà vấn đề là ko ngâm các vòi hoa sen và sàn đc ... híc híc

• 483 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nhà mình không chỉ bị đồ inox mà còn cả kính phòng tắm đứng sau 1 thời gian cũng bị đóng cặn, không biết là canxi hay xà phòng, nhưng kỳ cọ bằng nước rửa kính chỉ bớt đi chứ không hết.
    Moị người có kinh nghiệm gì không?

• 168 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà mình mua lọ nước tẩy rửa của Vim chuyên dùng cho nhà tắm, lọ màu tím (ko phải loại dùng cọ bồn cầu toalet đâu nhé), mình thấy sạch bong cặn canxi đấy.

• 446 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Namyeu Xem bài viết
    Nhà mình không chỉ bị đồ inox mà còn cả kính phòng tắm đứng sau 1 thời gian cũng bị đóng cặn, không biết là canxi hay xà phòng, nhưng kỳ cọ bằng nước rửa kính chỉ bớt đi chứ không hết.
    Moị người có kinh nghiệm gì không?
    Bạn dùng chai Vim xịt vào vách ngăn kính ,để chừng 3,4 phút rồi lấy bàn chải nhỏ ( mình hay dùng loại bàn chải oánh răng ) chà vào chỗ bị bám vôi ..sau đó xả nước rửa lại là hết bay á .

• 356 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có bộ cốc uống nước và mấy cài nồi thủy tinh bị cặn can xi bám. Dung dich tẩy rửa như Vim có tẩy được cặn can xi trên đồ thủy tinh không?

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3