CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tẩy cặn canxi bám trên đồ inox trong nhà tắm

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 11.9K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 112 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Cả nhà ai có bí quyết gì để tẩy sạch các cặn canxi bám trên vòi hoa sen, trên các vật dụng inox trong nhà tắm thì chỉ giúp mình với!!
    Hơn nữa là mình dùng gạch sàn nhà tắm màu tối, có các họa tiết hình ô vuông bé, nên bây h cặn canxi bám trắng cả cái sàn .... rất là ngứa mắt +__+
    Mình và cô giúp việc cũng dùng nhiều hóa chất rồi, siêu tẩy này nọ các kiểu nhưng ko ăn thua gì cả... mẹ nào biết cách thì chỉ mình với nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi search; 05/11/2008 vào lúc 10:37 AM. Lý do: chưa gõ dấu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 75 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi search Xem bài viết
    Cả nhà ai có bí quyết gì để tẩy sạch các cặn canxi bám trên vòi hoa sen, trên các vật dụng inox trong nhà tắm thì chỉ giúp mình với!!
    Hơn nữa là mình dùng gạch sàn nhà tắm màu tối, có các họa tiết hình ô vuông bé, nên bây h cặn canxi bám trắng cả cái sàn .... rất là ngứa mắt +__+
    Mình và cô giúp việc cũng dùng nhiều hóa chất rồi, siêu tẩy này nọ các kiểu nhưng ko ăn thua gì cả... mẹ nào biết cách thì chỉ mình với nhé
    Mình cũng có nguyện vọng như câu hỏi của bạn, và cũng đã tìm nhiều cách để khắc phục, nhưng chưa được. Nhờ các bạn giúp đỡ. Xin cám ơn.
    • 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mẹ nó ra các hàng hóa chất (ở Lê Duẩn và Hàng Gà gì đó) hỏi mua nước rửa tan canxi cặn ấy, nhà mình hay mua để rửa các ấm đun nước,phích nước và cả chén đựng nước trên bàn thờ nữa đều sạch lắm
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Oh, thế thì có gì khó đâu ạ. Từ trước tới nay chúng ta vẫn quen dùng hóa chất để tẩy rửa phải không ạ. Nhưng nhìn bằng mắt thường thì có vẻ sạch nhưng lâu ngày bề mặt sẽ bị ăn mòn. Em có 1 sản phẩm hoàn toàn khắc phục được nhược điểm đó mà lại sạch bong, sáng bóng.Mẹ nào có nhu cầu xin gọi theo số:04.335.46424 hoặc 090.6123707 gặp Lan Anh ạ. Em có thể tư vấn tại nhà giúp các Mẹ.
    • 446 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Ngoài mấy loại hóa chất để tẩy rửa cạn canxi..các mẹ còn có thể ngâm bình đun nước =dấm nhé (đừng dùng loại dấm gạo vì nồng độ nhẹ quá ).mình toàn đổ chút dấm ..bật công tắc đun gần sôi và ngâm chừng 15 phút ...rửa hết ngay á .Vòi hoa sen cũng có thể ngâm nhưng hơi lục tốn ..thêm nữa muốn vòi ở bồn rửa tay ,vòi tắm hoa sen luôn sáng bóng mà không bám canxi hoăc nhìn cứ lem nhem thì sau khi cọ rửa nên lấy khăn =cotton lau thật khô thì giữ được sáng bóng vài năm là chuyện bình thường !Hy vọng cách của mình giúp được các mẹ ít nhiều nha
    • 112 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_mcm Xem bài viết
    Oh, thế thì có gì khó đâu ạ. Từ trước tới nay chúng ta vẫn quen dùng hóa chất để tẩy rửa phải không ạ. Nhưng nhìn bằng mắt thường thì có vẻ sạch nhưng lâu ngày bề mặt sẽ bị ăn mòn. Em có 1 sản phẩm hoàn toàn khắc phục được nhược điểm đó mà lại sạch bong, sáng bóng.Mẹ nào có nhu cầu xin gọi theo số:04.335.46424 hoặc 090.6123707 gặp Lan Anh ạ. Em có thể tư vấn tại nhà giúp các Mẹ.
    Cô lan anh tiến hành tư vấn luôn cho tất cả các mẹ đi.ai cũng muốn biết mà.

Sử dụng các loại nc ngâm cũng được nhưng mà vấn đề là ko ngâm các vòi hoa sen và sàn đc ... híc híc
    • 483 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Nhà mình không chỉ bị đồ inox mà còn cả kính phòng tắm đứng sau 1 thời gian cũng bị đóng cặn, không biết là canxi hay xà phòng, nhưng kỳ cọ bằng nước rửa kính chỉ bớt đi chứ không hết.
    Moị người có kinh nghiệm gì không?
    • 168 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nhà mình mua lọ nước tẩy rửa của Vim chuyên dùng cho nhà tắm, lọ màu tím (ko phải loại dùng cọ bồn cầu toalet đâu nhé), mình thấy sạch bong cặn canxi đấy.
    • 446 Bài viết

• 179 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Namyeu Xem bài viết
    Nhà mình không chỉ bị đồ inox mà còn cả kính phòng tắm đứng sau 1 thời gian cũng bị đóng cặn, không biết là canxi hay xà phòng, nhưng kỳ cọ bằng nước rửa kính chỉ bớt đi chứ không hết.
    Moị người có kinh nghiệm gì không?
    Bạn dùng chai Vim xịt vào vách ngăn kính ,để chừng 3,4 phút rồi lấy bàn chải nhỏ ( mình hay dùng loại bàn chải oánh răng ) chà vào chỗ bị bám vôi ..sau đó xả nước rửa lại là hết bay á .
    • 356 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Nhà mình cũng có bộ cốc uống nước và mấy cài nồi thủy tinh bị cặn can xi bám. Dung dich tẩy rửa như Vim có tẩy được cặn can xi trên đồ thủy tinh không?
    • 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em có biết tới sản phẩm có thể giúp các chị tẩy hoàn toàn những cặn canxi bám trên mọi chất liệu, trong khi đó tuyệt đối ko gây mùi khó chịu và làm hại da tay. Nói chung là tuyệt đối an toàn vì thành phần của nó là hữu cơ ko phải hóa chất như chúng ta từng làm (không phải quảng cáo đâu ạ).Chính vì vậy mà e rất muốn có thể để cho các chị mắt thấy tai nghe luôn. Nếu các chị gần gần chỗ e thì qua e nhé, còn không e sẽ tới tận nhà ạ.Địa chỉ của e là: 13B, tập thể 116 thí nghiệm Sông Đà, Đường Chiến Thắng, Hà Nội (Hà Đông, qua chợ Phùng Khoang 1 chút).ĐT: 04.335.46424 hoặc 0906.123707Rất vui khi có thể làm một việc nhỏ bé này ạ!
    • 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anh_mcm Xem bài viết
    Em có biết tới sản phẩm có thể giúp các chị tẩy hoàn toàn những cặn canxi bám trên mọi chất liệu, trong khi đó tuyệt đối ko gây mùi khó chịu và làm hại da tay. Nói chung là tuyệt đối an toàn vì thành phần của nó là hữu cơ ko phải hóa chất như chúng ta từng làm (không phải quảng cáo đâu ạ).Chính vì vậy mà e rất muốn có thể để cho các chị mắt thấy tai nghe luôn. Nếu các chị gần gần chỗ e thì qua e nhé, còn không e sẽ tới tận nhà ạ.Địa chỉ của e là: 13B, tập thể 116 thí nghiệm Sông Đà, Đường Chiến Thắng, Hà Nội (Hà Đông, qua chợ Phùng Khoang 1 chút).ĐT: 04.335.46424 hoặc 0906.123707Rất vui khi có thể làm một việc nhỏ bé này ạ!
    Tóm lại là cả hai lần bác trả lời em đều chịu không thể tưởng tượng cái thứ bác nói đến nó là cái gì!!! :confused: Có gì bí mật không mà bác làm mọi người hồi hộp thế??? Mai nhà em dứt khoát phải gọi điện cho bác để thỏa trí tò mò, không thì lại mất ngủ.
    • 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dùng Dấm là được mà ? chị thử lau chùi bằng Dấm chưa?
    Chùm nho ơi! Chùm nho
    • 76 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Cặn Can-xi bám trên kính, inox, bát đĩa, cốc chén...rửa thế nào cũng không triệt để hết được. Chỉ có cách duy nhất để kính phòng tắm, sen vòi, bát đĩa, cốc chén, inox ...khi rửa xong sạch bong là dùng bộ lọc cặn can-xi lắp ở đầu vào bồn inox.

Hướng dẫn: Mua thiết bị lọc này http://www.locnuoc.com/www/scripts/p...?idproduct=257 . Yêu cầu họ lắp ở ngay đầu vào của bồn inox, thiết bị sẽ lọc mỗi khi bơm nước hoặc lọc suốt ngày đêm. Như vậy, bồn nước sẽ chứa nước mềm, không có cặn can xi, mọi cách xử lý khác sẽ không triệt để và tốn thời gian. Hơn nữa, khi khử cặn can-xi từ đầu nguồn thì phía trong ruột vòi sen sẽ không bị đóng cặn can-xi. Cách cách rửa bằng hóa chất, giấm, axít chanh, chanh...chỉ xử lý được bề ngoài mà thôi. Đối với các nhà dùng máy rửa bát, thiết bị lọc cặn can-xi này sẽ giảm được công đoạn cho viên muối làm mềm nước.

Nói chung, khi dùng thiết bị này, cốc chén, bát đĩa, nồi niêu, kính, thiết bị vệ sinh sẽ luôn sạch bóng 98%.
    • 774 Bài viết

• 237 Được cảm ơn

Bạn thử mua loại làm sạch đồ Inox của Ý nhãn hiệu Spic Span , chai mầu nhũ bạc bán trong siêu thị Fivi, Thái Hà dùng xem sao.
    • 356 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chùm Nho Xanh Xem bài viết
    Dùng Dấm là được mà ? chị thử lau chùi bằng Dấm chưa?
    Mình đã thử tẩy cặn can xi trên đồ thủy tinh bằng dấm, muối và soda nhưng không được. Nếu ai đó có kinh nghiệm thì có thể chia sẻ cho mọi người.
    • 112 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesoc2004 Xem bài viết
    Mình đã thử tẩy cặn can xi trên đồ thủy tinh bằng dấm, muối và soda nhưng không được. Nếu ai đó có kinh nghiệm thì có thể chia sẻ cho mọi người.
    Đối với bát đĩa, đồ thủy tinh thì mình có 2 cách xử lý hiệu quả vô cùng:
    1. Sử dụng chất tẩy siêu mạnh (của mấy hãng trong siêu thị có bán đấy: VD Như GOOD MAID hay là SUMO gì gì đó) nhưng dùng cái này hại da tay lắm nhé :Talktothe nhớ đeo găng và xả kĩ lại đồ.

2. Sử dụng chất bột tẩy canxi trong siêu thị cũng hay bán, mình hay mua ở fivimart. 1 hộp khoảng 20-30k thì phải :Sigh:6 gói nhỏ. Mỗi gói pha với nước ấm rồi ngâm đồ bị bám canxi vào. Cực kì sạch sẽ văn minh

Còn với đồ đạc trong nhà tắm thì mình vẫn đang đi tìm lời giải :Crying:
    • 1,100 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bạn có thể dùng kem đánh răng để đánh bóng đồ trong nhà vệ sinh. Hoặc trong siêu thị có bán lọ tẩy rửa của Đài loan ( mình ko nhớ rõ mác gì nhưng màu vàng )

:Clown: :Kiss: Bonnie 親愛的小公主:Kiss: :Clown:
    • 356 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Đối với bát đĩa, đồ thủy tinh thì mình có 2 cách xử lý hiệu quả vô cùng:
    1. Sử dụng chất tẩy siêu mạnh (của mấy hãng trong siêu thị có bán đấy: VD Như GOOD MAID hay là SUMO gì gì đó) nhưng dùng cái này hại da tay lắm nhé :Talktothe nhớ đeo găng và xả kĩ lại đồ.

2. Sử dụng chất bột tẩy canxi trong siêu thị cũng hay bán, mình hay mua ở fivimart. 1 hộp khoảng 20-30k thì phải :Sigh:6 gói nhỏ. Mỗi gói pha với nước ấm rồi ngâm đồ bị bám canxi vào. Cực kì sạch sẽ văn minh

Còn với đồ đạc trong nhà tắm thì mình vẫn đang đi tìm lời giải :Crying:
    Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ thử xem sao.
    • 593 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mesoc2004 Xem bài viết
    Cảm ơn bạn nhé, mình sẽ thử xem sao.
    Mình có chút kinh nghiệm chia sẻ với các mẹ , đối với nồi inox hoặc ấm đun nước có cặn bám dầy các mẹ lấy ấm đun hoặc nồi bổ đôi quả chanh vắt nước, cho chừng 1 ca nước vào sau đó đun sôi cả quả chanh và nước đã vắt, đảm bảo đáy nồi nhà các mẹ sẽ sáng bóng. Nếu cặn quá dầy có thể vắt quả chanh khác và đun lần 2, lần 3. Nhà mình đã làm rất hiệu quả. Các mẹ thử làm xem nhé:LoveStruc:
    :Rose:Ôm Ta Rê, Tút Ta Rê, Tu Rê Soa Ha :Rose:
    Nam Mô Đại Từ Đại Bi Cứu Khổ Cứu Nạn Quán Thế Âm Bồ Tát, Nam Mô Lục Đại Mẫu Gia Hộ Cho Hai Em Bé Của Con Luôn Bình An
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2