CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Tấm tôn cách nhiệt loại tốt

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 722 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ cháu đang đi tìm loại tôn cách nhiệt loại tốt, mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này bảo mẹ cháu với nhé. Cám ơn các mẹ.:Rose:

• 504 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi EmTom Xem bài viết
    Các mẹ ơi, mẹ cháu đang đi tìm loại tôn cách nhiệt loại tốt, mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này bảo mẹ cháu với nhé. Cám ơn các mẹ.:Rose:
    2. Tôn lạnh dán phim Cát Tường

Thế Bu em cứ thoải mái mà lựa nhé!

Regards!
    BT
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147

• 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bác Tâm cho em hỏi ké chút, nhà em có lợp mái tôn rồi nhưng vẫn nóng quá tính chống nóng từ năm ngoái nhưng bận quá chưa làm được,nay muốn mua tấm chống nóng cát tường về làm, bác tư vấn chỗ mua để em quyết liền, nóng thế này ở nhà cũng nóng mà ra đường tìm mua tấm chống nóng còn khổ hơn !

• 504 Bài viết

• 209 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhan Xem bài viết
    Bác Tâm cho em hỏi ké chút, nhà em có lợp mái tôn rồi nhưng vẫn nóng quá tính chống nóng từ năm ngoái nhưng bận quá chưa làm được,nay muốn mua tấm chống nóng cát tường về làm, bác tư vấn chỗ mua để em quyết liền, nóng thế này ở nhà cũng nóng mà ra đường tìm mua tấm chống nóng còn khổ hơn !
    Cty XNK & đầu tư Cát Tường:
    -Head office: 37 Âu Cơ - Tây Hồ - Hằn Nội. Điện thoại: (04) 3719.2456
    -Factory: Khu CN Tân Quang - Văn Lâm - Hưng Yên City. Điện thoại: (04) 2212.5806
    - Cửa hàng mà BT hay mua: Phố Nguyễn Lương Bằng, hướng đi từ Tây Sơn lên thì bỏ qua Ngân Hàng Đông Á (đối diện BV Đống Đa). Số máy của trợ lý Giám Đốc là: 0904.661.445 (tên: Nguyễn Công Cao, cứ nói là "Anh Tâm giới thiệu, cho giá của dân lắp đặt nhé")

Về việc connecting film Cát Tường mấy lại mái tôn đã lợp. Bu em làm như sau:
    1. Lên Hàng Chiếu mua xốp dính 2 mặt, loại xốp đen thôi, nó vừa mềm vừa mỏng mà dính cũng tốt.
    2. Lau vệ sinh sạch phần tôn bên dưới mái, bóc xốp dán dọc theo múi tôn, có thể để khoảng cách 3 múi lại dán 1 múi.
    3. Giở film Cát Tường ra và quay mặt bóng (mặt gương) lên trên là nơi tiếp nhận nhiệt từ trên mái rồi bóc lớp nilon ngăn cách ở cái băng xốp dán và miết cho đều.

Dụng cụ cần có: Kéo sắc và có lưỡi dài như kéo thợ may, giẻ lau sạch và khô, thang chữ A hoặc M.
    Nhân công: Người nhà, càng đông càng thích, làm xong mình party luôn rooling:

Thế chúc Bu em sớm "giải nhiệt" cho mái nhà nhé!

BT
    ...Trên hai vai ta đôi "vầng nhật nguyệt"... rọi xuống trăm năm một cõi đi về... (Trịnh Công Sơn)
    Warning: Trong 24 giờ qua Bác đã chấm thõ 10 doanh nghiệp rồi. Buông bút xuống nghỉ ngơi, mai chấm tiếp Bác nhá! 09.7749.3003 VCB 0011002924147
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Cám ơn Bác Tâm nhiều nha, Bác chỉ dẫn tận tình quá nhà em sắp mát rồi đây, tặng Bác hoa này :Rose:

• 28 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bác Tâm ơi, vậy khả năng chống nóng của tôn ép xốp và tôn lạnh Cát Tường khác nhau như thế nào Bác Tâm ơi. Nhà em đang định lợp tôn Vitech của Olempic nhưng không biết có chống được tí nóng nào không? Bác chỉ giùm em với ạ. Cảm ơn bác

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bactam Xem bài viết
    Cty XNK & đầu tư Cát Tường:
    -Head office: 37 Âu Cơ - Tây Hồ - Hằn Nội. Điện thoại: (04) 3719.2456
    -Factory: Khu CN Tân Quang - Văn Lâm - Hưng Yên City. Điện thoại: (04) 2212.5806
    - Cửa hàng mà BT hay mua: Phố Nguyễn Lương Bằng, hướng đi từ Tây Sơn lên thì bỏ qua Ngân Hàng Đông Á (đối diện BV Đống Đa). Số máy của trợ lý Giám Đốc là: 0904.661.445 (tên: Nguyễn Công Cao, cứ nói là "Anh Tâm giới thiệu, cho giá của dân lắp đặt nhé")

Về việc connecting film Cát Tường mấy lại mái tôn đã lợp. Bu em làm như sau:
    1. Lên Hàng Chiếu mua xốp dính 2 mặt, loại xốp đen thôi, nó vừa mềm vừa mỏng mà dính cũng tốt.
    2. Lau vệ sinh sạch phần tôn bên dưới mái, bóc xốp dán dọc theo múi tôn, có thể để khoảng cách 3 múi lại dán 1 múi.
    3. Giở film Cát Tường ra và quay mặt bóng (mặt gương) lên trên là nơi tiếp nhận nhiệt từ trên mái rồi bóc lớp nilon ngăn cách ở cái băng xốp dán và miết cho đều.

Dụng cụ cần có: Kéo sắc và có lưỡi dài như kéo thợ may, giẻ lau sạch và khô, thang chữ A hoặc M.
    Nhân công: Người nhà, càng đông càng thích, làm xong mình party luôn rooling:

Thế chúc Bu em sớm "giải nhiệt" cho mái nhà nhé!

BT
    Cho em hỏi kỹ 1 chút là giá thành và kiểu dáng cái xốp dính 2 mặt đó kiểu gì ạ. thanhks chị nhé

• 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bạn đến đầu Hàng Chiếu chỗ mấy hàng bán băng dính, đồ văn phòng phẩm các loại, hỏi xốp dính đen hai mặt họ đưa ngay giá khoảng 45K/cuộn(10m) không biết đắt hay rẻ ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cám ơn nhé, chiều tối e lên hỏi lun, mai về dán cho yên tâm, chứ nóng thế này chết chắc quá, bx nhà e lại đang bầu bình nữa. thanks chị nhé

• 348 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Bạn tính toán kỹ số cuộn rồi mua, nhớ đo độ rộng múi tôn định dán để mua cho đúng cỡ xốp, cái cuộn mình mua là khổ 5cm, chao đắt quá mới mua 1/2 số lượng thôi tốn lắm nếu mua được giá tốt nhớ chia sẻ :Thinking:
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tdthang1234 Xem bài viết
    cám ơn nhé, chiều tối e lên hỏi lun, mai về dán cho yên tâm, chứ nóng thế này chết chắc quá, bx nhà e lại đang bầu bình nữa. thanks chị nhé

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6