CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Sửa chữa giầy dép ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 53 Lượt chia sẻ
  • 22.7K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 245 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mình có nhiều giày dép bị bong đế, mất gót ... cần phải dán, khâu... nhưng chẳng biết địa chỉ nào sửa chữa cả. có mẹ nào biết cho mình địa chỉ nhé, đặc biệt là keo dán giày ý, lần trước dán keo đi được mấy lần lại bung, ra chỗ đông người bị sự cố xấu hổ chết đi được
    Cám ơn các Mẹ !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Đánh bay vết bẩn trên những món đồ khó “nhằn”

1. Vến bẩn trên ghế sofa da lộn - Dùng máy hút bụi hút sạch bụi bám ở bề mặt vải, ở trong các...

• Mua tủ để giầy dép ở đâu?

Các mẹ ơi, mình đang muốn mua tủ đựng giầy dép để ở cửa ra vào. tủ không lớn lắm, cao khoảng gần 1m, chiều dài khoảng 60 cm là vừa vì nhà mình bé. Các mẹ biết ở đâu bán mẫu tủ đơn giản lịch sự, cánh cửa thoáng, không bí, giá cả phải chăng thì chỉ giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều. Mình ở HN.

• Ở Sài Gòn - Sửa chữa giày dép ở đâu????

Chào cả nhà Cả nhà có ai biết ở sài gòn chỗ nào chuyên sửa giày tốt thì làm ơn chỉ cho em biết với, em có đôi giày mới mua mà rộng quá đi toàn tuột chân ra nên muốn tìm tiệm để sửa. Thanks cả nhà trước nha:Rose:

• 11 mẫu giường tầng "độc" dành cho hai bé nhà bạn

Ngày mình còn nhỏ, mình cũng ao ước được ngủ giường tầng. Lớn rồi nhìn giường tầng vẫn thích và...

• Be bị mũi tái phát liên tục.

Bé nhà mình 2 tuổi rồi. Bé bị viêm Va quá phát nên gần như ko bao giờ hết mũi. 22 tháng bác sĩ chỉ...

• 149 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mẹ nó có tiện đường đi qua khu chợ Thành công ko thế?
    Tớ biết có một hàng sửa chữa giày dép rất ok đấy.
    • 245 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

chỗ nào hả chị ? có địa chỉ không ạ
    • 152 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Thành Công thì xa xôi quá,em không rõ,em chỉ hay mang giầy da ra chỗ hàng Bồ ,ngay cạnh 1 hàng bán bánh gối,có 1 ông già chuyên ngồi vỉa hè,cửa hàng chỉ rộng vài m vuông ngồi đó,nói chung khâu giầy da,đóng đế,gia cố các thứ ông này làm tất,và làm rất ổn.Có lẽ tay nghề cao,nếu có thế chị qua đó mà xem thử ạ
    • 651 Bài viết

• 132 Được cảm ơn

Bạn có thể qua 15 Quang Trung nhé.

A thợ này làm rất đẹp nhưng phải hỏi và trình bày cụ thể nhu cầu của mình. Lý do: Hôm trước mình mang đôi 9w đi dán đế , mình chỉ bảo anh là dán đế, thế nên anh ấy cứ automatic dán, hôm sau ra lấy thì ôi thôi, anh ấy dán cho loại đế dày cộp, trông mất hết cả dáng giày. Mình bảo anh ấy có loại mỏng hơn thì thay, anh ấy nhiệt tình bóc ra và thay cho cái mới siêu mỏng và dặn mình phải nói trước là muốn dán loại nào. Mình thì bảo, đáng lẽ anh phải bảo e trước chư? Cuối cùng anh ấy dán cho cái đế mỏng và rất đẹp, ko làm mất dáng giày. Tất nhiên, giá tiền cũng đắt hơn những hàng khác.
    Khi Phật ra đời con trầm luân
    Lúc Con sinh ra Phật diệt độ
    Sám hối thân Con nhiều nghiệp chướng
    Ngày nay mới thấy Kinh Như Lai
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,042 Bài viết

• 2,330 Được cảm ơn

Sửa thì ra hàng Dầu ý . Đầy hàng sửa giầy dép . Nhà mình ở Phan huy Chú nên mình hay sửa của ông già ở đó . Ông ý ngồi trước cổng công ty bảo hiểm Bảo Việt hình như số 8 Phan huy Chú. Giá dán đế là 10 nghìn .

Nhà xa hơn thì vào chợ Cầu Mới ở Ngã Tư Sở . trong này sửa cũng rẻ đó .
    Chỉnh sửa lần cuối bởi embebi; 25/03/2009 vào lúc 08:52 PM.
    http://www.facebook.com/profile.php?id=100001583485016
    Tài sản lớn nhất của đời người............là những đứa con:LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

[img] http://lb1f.lilypie.com/YU35p7.png [/ img]
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi embebi Xem bài viết
    Nhà mình ở Phan huy Chú nên mình hay sửa của ông già ở đó . Ông ý ngồi trước cổng công ty bảo hiểm Bảo Việt hình như số 8 Phan huy Chú. Giá dán đế là 10 nghìn .

.
    Gần đó còn một hàng nữa là Dũng giày ở 27 Hàn Thuyên. Nhưng ýkiến cá nhân thì sửa ở ông già vẫn thích hơn.
    Bạn hào phóng với tiền thì tiền cũng sẽ hào phóng với bạn :rolleyes:
    • 245 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

không phải là chỉ chỉ sửa giầy đâu, giầy ông xã em còn bị bong hết cả ra (giầy thể thao ý) em sẽ tìm bằng được cụ già như các mẹ bảo
    Cám ơn các mẹ nhiều !
    • 945 Bài viết

• 186 Được cảm ơn

Mình có một địa chỉ của một ông già sửa giày dép rất cẩn thận mà giá lại rẻ nữa. Nhà ông này thì ở gần trường An ninh, nhưng chiều nào ông cũng ngồi ở đầu cổng trường Đại học Hà Nội (ĐHNN Thanh xuân cũ ý). Khoảng 5h chiều ông ý mới ra đó nhận đồ về sửa, khoảng 7h-7 rưỡi tối là về rồi. Sửa đơn giản thì có thể chờ lấy luôn, hơi phức tạp chút thì ông ý mang về nhà làm.

Giá cả thì rất "sinh viên". Em dán lại đế và gót + dán lại linh tinh vài chỗ bong, xong rồi không bảo ông ý cũng lau chùi lại đôi giày cẩn thận, sạch bóng rồi mới giao lại giày cho em. Giá rẻ suýt ngất, có 13k thôi ạ. Thế mà hôm trước em dán đế và dán gót vì đi nhấc chân ở Hàng Dầu mất đến 50k lận, huhu.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ovtra Xem bài viết
    Mẹ nó có tiện đường đi qua khu chợ Thành công ko thế?
    Tớ biết có một hàng sửa chữa giày dép rất ok đấy.
    Chị làm ơn cho em xin địa chỉ sửa giầy ở khu Thành Công được không ạ. Chị có thể nhắn luôn vào nick chát của em: viendanbac05
    Tks chị nhé
    • 663 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

chỗ ở khu Thành Công mình biết, gần trường cấp 2 Thành Công, hình như chếch chếch với quán vịt quay Đài Loan hay sao ý. Mình cũng mới phát hiện ra 1 chỗ ở trong chợ Láng Thượng,mình làm thử rồi anh này làm cũng rẻ mà cẩn thận, mình đóng 2 gót hết 8k thôi
    • nai
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 56 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn có thể qua ngõ 27 Hàn Thuyên. Chỗ đấy sửa chuyên nghiệp lắm
    • 73 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hi, cái chỗ trong chợ Láng Thượng mình biết rồi, hôm nọ mình mang tới 6 đôi dép ra sửa, dán đế thay gót thay quai....lung tung mà chỉ hết có 30k. Trong đó có đôi guốc gỗ đồi mồi của mẹ mình dù đi còn tốt nhưng mũi nhọn đã lỗi mốt. Mình mang ra đấy nhờ anh thợ mài cho một lúc là thành mõm tròn, trông phẳng đẹp không nhận ra là đã bị mài, mẹ mình sướng mãi
    • 288 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

27 Hàn thuyên sửa chuyện nghiệp thật, có thể co lại size 1 số nữa. Chân e nhỏ xíu, đi 34 nên toàn phải ra đấy thui. Đi hàng giày dép nào cũng được các e bán hàng tư vấn vào đấy.
    Có xưởng đàng hoàng ở trong ngõ

LOLA,your style is so great !
    :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 663 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Hì, chuyện co lại 1 số là chuyện bình thường mà, hàng sửa giày nào chả làm được. To thì sửa cho nhỏ lại, mà đang nhỏ làm cho to ra cũng vô tư.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể đến số 19 dốc Thành Công(gần chợ Thành Công) nhà mình chuyên sửa chữa giày dép cắt gót,thay đế,đệm gót,khâu sửa...cứ có bệnh là sẽ có thợ
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giá cả giờ leo thang thật, mới vừa dán đế đôi giầy đen xong (bị mòn, đi trơn lắm), ko hỏi giá, nghỉ trưa xong tới lấy, bác bảo 7, đưa tờ 20 đợi bác trả lại (định khen bác ơi sao rẻ thế), bác làm câu "70 nghìn cháu ạ", lại phải lấy thêm tờ 50 mà trong lòng bồi hồi (về nhà phải comment ngay mới được, lúc đưa giầy nhờ bác sửa còn khoe cháu tìm thấy địa chỉ ở trên mạng đấy, 19 dốc thành công - nhà bác) => can tội ko hỏi giá trước để bị xúc động khi trả tiền.
    • 1,346 Bài viết

• 10,159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongan84 Xem bài viết
    Giá cả giờ leo thang thật, mới vừa dán đế đôi giầy đen xong (bị mòn, đi trơn lắm), ko hỏi giá, nghỉ trưa xong tới lấy, bác bảo 7, đưa tờ 20 đợi bác trả lại (định khen bác ơi sao rẻ thế), bác làm câu "70 nghìn cháu ạ", lại phải lấy thêm tờ 50 mà trong lòng bồi hồi (về nhà phải comment ngay mới được, lúc đưa giầy nhờ bác sửa còn khoe cháu tìm thấy địa chỉ ở trên mạng đấy, 19 dốc thành công - nhà bác) => can tội ko hỏi giá trước để bị xúc động khi trả tiền.
    Dã man quá, híc. (Chồng tớ mà nghe tớ nói câu này là mắng liền: "Người ta có lừa đảo gì đâu, thuận mua vừa bán chứ") . Lần sau nhớ hỏi giá trước nhé. Tớ hay sửa ở Trần Lợi - Nguyễn Thượng Hiền. Làm chắc chắn, giá vừa phải.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế các chị có biết chỗ nào đóng giày dép theo mẫu ko ạ?

Chân em thuộc dạng big size rồi, đi giày dép phải lựa mãi mới có đôi vừa ý mình mà có size vừa chân. Tính đi đóng giày cho đỡ nhọc công tìm kiếm

chị nào biết chỉ em với nhé? có thêm giá cả chất lượng luôn thì càng tốt. Thank các chị!
    • 254 Bài viết

• 363 Được cảm ơn

Nếu em ở HN, thì ra cái cửa hàng đầu đường Lý thái tổ , check lên phía đối diện Fivimart ấy có ông bà già vừa sửa chữa vừa đóng mới cũng được lắm .
    Beautiful life!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2