CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Sơn tường - Phong thủy màu sắc (phần 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 167K Lượt đọc
  • 1.63K Trả lời

58 Người đang theo dõi

• 268 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuanna0503l Xem bài viết
    VC bác sn 1982 mệnh Kim hợp màu Trắng, Vàng chanh và Vàng nâu
    Vì thế nhấn đầu giường Bác màu vàng nâu thì hợp hơn.

Nhấn màu tím là nhấn tương phản với màu vàng chanh, trong phòng ngủ không nên nhấn tương phản, thường chỉ áp dụng cho phòng khách hoặc phòng sh chung thôi. Phòng ngủ nên nhấn tương đồng

Nhấn màu tím và màu xanh biển đầu không hợp phong thủy VC bác. Kim sinh Thủy, là tương xuất, mất đi nên nhấn xanh biển ko hợp mệnh. Hỏa khắc kim nên nhấn màu hồng là ko hợp. Màu tím là màu kết hợp giữa xanh biển vả đỏ :Rose:
    Ôi trời, vậy là cả 2 lựa chọn đều ko được hả bác?hic, thế mà sao e đọc trong quyển phối màu sơn thì thấy kêu mệnh Kim thì khắc với màu vàng đất, có phải là vàng nâu ko bác?Chết, thế vàng chanh thì là được rồi nhưng e nên chữa lại nhấn đầu giường màu gì cho đỡ đi hả bác?ko biết nếu cứ để thế thì có sao ko nhỉ?mà thực ra phòng đấy bọn e ko ở thường xuyên, mà chỉ cuối tuần hay Tết nhất mới về thôi bác ạ.

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bác tuanna0503l. Bác giúp em với Nhà em hướng Đông bắc, chồng em sinh năm 75 em sinh năm 79, con 2003 nhà em sơn màu gì thì hợp với vợ chồng con cái mà lại ăn nên làm gia. Bác tư vấn giúp em với.
    Em cảm ơn bác nhiều.

• 697 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mebu2412 Xem bài viết
    Ôi trời, vậy là cả 2 lựa chọn đều ko được hả bác?hic, thế mà sao e đọc trong quyển phối màu sơn thì thấy kêu mệnh Kim thì khắc với màu vàng đất, có phải là vàng nâu ko bác?Chết, thế vàng chanh thì là được rồi nhưng e nên chữa lại nhấn đầu giường màu gì cho đỡ đi hả bác?ko biết nếu cứ để thế thì có sao ko nhỉ?mà thực ra phòng đấy bọn e ko ở thường xuyên, mà chỉ cuối tuần hay Tết nhất mới về thôi bác ạ.
    Thổ sinh Kim. Màu vàng nâu đất hợp với mệnh Bác. Bác đọc nhầm thế nào chứ làm gì có sách nào bảo mệnh Kim khắc màu vàng đất.
    Cũng không cần thiết phải nhấn sơn lại đâu Bác. Quan trọng là màu chủ đạo cả nhà thế là ok rồi, mảng nhấn bé bé ấy chả sao đâu. Quan trọng là ở thẩm mĩ Bác thấy nó đẹp, dễ chịu là dc rồi:Rose:
    Mobile: 0902.002.618
    YM: mr_lonely_hl710
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 43 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bác tuanna tư vấn giúp em về màu sơn với
    Chồng em sinh năm 1977(Tỵ, mệnh Thổ), em sinh năm 1980 (Thân, mệnh Mộc), con trai sinh năm 2006( Tuất, mệnh Thổ). Nhà em hướng Tây Bắc. Tầng 1 có phòng ăn và bếp, tầng 2 là phòng khách và phòng ngủ 2vc, tầng 3 là phòng ngủ cho con trai và khách, trên cùng 1 tum. Bác tư vấn giúp em chọn màu sơn ntn nhé, cám ơn bác nhiều lắm

• 932 Bài viết

• 562 Được cảm ơn

Chào bác Tuanna!
    Bác tư vấn cho nhà em chọn màu sơn với. Nhà em hướng Đông Nam. Chồng và vợ đều Sn 1983. Con gái sinh 2008. Tầng 1 nhà e có phòng khách, bếp. Tầng 2 là phòng vợ chồng em và phòng con gái. Tầng 3 có 2 phòng ở, 1 phòng thờ. Bác chọn giúp màu sơn cho nhà em nhé. Em cảm ơn bác nhiều:Smiling:.
    Tôi yêu Việt Nam:LoveStruc:
    18/3/2010: Ngày đầu tiên đi học em mắt ướt nhạt nhòa:Silly:

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bác!
    Bác cho e hỏi, chồng e tuổi hợi ( 1983), e tuổi dần ( 1986). tụi e nên kết hợp màu sơn cho cơ sở làm ăn và phòng khách sao cho có thể làm ăn tấn tới ạ?
    Cảm ơn bác nhiều

• 697 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi violetmio Xem bài viết
    Chào bác Tuanna0503l.
    Nín thở theo dõi bác tư vấn màu mà tôi thầy run quá. Dò mãi chẳng thấy nhà ai chồng 75, vợ 80 cả. Có khi 2 vợ chồng tôi không hợp tuổi cũng nên.
    Vợ chồng tôi đang hoàn thiện nhà, xin bác coi giúp cho màu sơn ngoài, và sơn phòng nên sơn màu gì cho hợp ạ
    Chồng, tuôi 75, mạng thủy
    Vợ tuổi canh thân, mạng mộc
    Con tuổi mậu tý mạng hỏa .
    Nhà tôi 1 mặt hướng chính tây, một mặt hướng chính bắc. Nhà ở ngã 3 đường, làm kinh doanh. Xin bác giúp cho ạ
    Chân thành cám ơn và ngỏng cổ đợi tin của bác ạ
    :Silly:
    Mặt tiền ngoài nhà Bác nến sơn màu trung tính ghi ánh xanh biển. 2 Dải màu minh họa.

Màu chủ đạo trong nhà Bác nên sơn màu trắng ánh vàng hoặc xanh lá ánh vàng.
    Phòng tắm nên nhấn gạch hoa văn xanh biển

Phòng ngủ VC sơn màu xanh lá ánh vàng
    Phòng cháu sơn màu hồng:Rose:

• 697 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bamequockhai Xem bài viết
    Bạn ơi tư vấn giùm mình gấp, vì 2-3 ngày nữa là mình sơn mặt tiền, còn màu sơn trong nhà thì mình đã sơn màu vỏ trứng rùi, ko bít có hợp tuổi 2 vc ko nữa, nhưng mà sơn rùi mới bít topic của bạn hix.
    - 2 vợ chồng tuổi canh thân 1980
    - nhà hướng đông bắc
    bạn chỉ giúp mình sơn mặt tiền màu j nhe? ( mình đang dự định sơn màu trắng kem, kết hợp với nâu socola)
    trần thạch cao thì sơn màu j cho hợp với màu tường vàng vỏ trứng?
    Sơn các điểm nhấn trong nhà chọn màu j cho đẹp
    bạn làm ơn chỉ mình gấp gấp nhe, cám ơn bạn nhìu nhìu lắm lắm
    VC Bác mệnh mộc theo phong thủy thì không hợp với màu trắng của Kim (Kim khắc Mộc) và nâu của Thổ (Mộc khắc Thổ).
    Mặt tiền nhà Bác có thể sơn xanh biển hoặc xanh lá. 5 dải màu minh họa.

Trần thạch cao Bác muốn sơn màu thì nên sơn màu nhạt hơn so với màu tường, Cùng gam màu đó nhưng cường độ màu nhạt hơn.

Nhấn tùy thuộc vào màu chủ đạo Bác đã chọn. Có thể nhấn tương đồng, nhấn kết hợp (2 màu tạo ra nó), nhấn tương phản. Phòng ngủ nên nhấn tương đồng, các phòng hoạt động giải trí nên nhấn tương phản. :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi snowhly Xem bài viết
    chào bác!
    Bác cho e hỏi, chồng e tuổi hợi ( 1983), e tuổi dần ( 1986). tụi e nên kết hợp màu sơn cho cơ sở làm ăn và phòng khách sao cho có thể làm ăn tấn tới ạ?
    Cảm ơn bác nhiều
    bác tuanna0503l có thể trả lời cho nhà e sớm được không? tụi e đang rất băn khoăn vì còn mỗi khoản màu sơn thôi đó ạh.
    Cảm ơn bác nhé!

• 697 Bài viết

• 293 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibabibohp Xem bài viết
    Bác tuanna0503l cho tôi hỏi chút nhé!
    Chồng sinh năm 1973, vợ sinh 1974, 2 con gái 1998 và 2002. Nếu sơn trong các phòng và ngoài thì nên chọn màu nào ạ?
    Nhà tôi 2 mặt hướng chính bắc và đông, Bác tư vấn giùm tôi với nhé, thanks bác nhiều!
    Hợp với VC bác nhất là màu xanh biển. Màu tương sinh của Chồng (Thủy sinh Mộc) và màu bản mệnh của Vợ.

Mặt tiền nên sơn xanh biển

Màu chủ đạo trong nhà nên sơn màu xanh vàng cốm, xanh lá ánh vàng. Kết hợp giữa màu bản mệnh của chồng và màu tương sinh của Vợ (Kim sinh Thủy). Màu chủ đạo trong nhà không nên sơn màu xanh biển vì nó liên quan đến bếp.

Phòng ngủ con gái sn 1998 nên sơn màu hồng
    Phòng ngủ con gái sn 2002 nên sơn xanh lá nhấn xanh biển:Rose: