CHĂM SÓC NHÀ CỬA

SG: Tìm mua đũa ăn cơm đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.25K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 1,840 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Em cũng đang cần mua đũa tương tự thế này để làm quà tặng khách. mẹ nào biết chỉ giúp em ạ.

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Tập cho bé ăn dặm đúng cách sau 1 tuổi

Sau 1 tuổi, bé đã bắt đầu cứng cáp hơn và hệ tiêu hóa của bé cũng đã sẵn sàng để chuyển từ chế độ...

• Tự làm lọ hương thơm cho phòng ngủ

Nếu bạn muốn phòng ngủ của mình hay bất cứ không gian nào trong nhà có được mùi thơm nhẹ nhàng,...

• Em muốn tìm mua lọ cắm hoa đào đẹp (SG)

Vợ chồng em định tặng ông bà ngoại con bé bình cắm hoa đào ngày Tết nhưng không biết nơi nào bán bình đẹp, bố mẹ nào biết chỗ bán chỉ giúp em với. Em cám ơn nhiều ạ.

• Phòng ngủ có hồ bơi, tại sao không?

Phòng ngủ kết hợp hồ bơi là một ý tưởng tuyệt vời mà rất nhiều người ưa thích. Hồ bơi sẽ giúp căn...

• Ở SG,tìm mua quây cũi cho bé ở đâu?

Các mẹ ơi,mình muốn mua bộ quây cũi để gắn vào giường cũi cho bé nằm,không bị kẹt tay hoặc đụng đầu khi bé biết lật nhưng lại không thấy chỗ nào bán cả.Hỏi mấy chỗ mua cũi và đặt nệm thì họ chẳng biết quây cũi là như thế nào.Cái này ở ngoài HN thì bán đầy,ở trên các trang web HN nữa,nhưng ở SG thì...

• 226 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ra chợ bến thành di Lenka ơi nhiều kiểu đẹp lắm,hôm rồi về vn mình mua tặng sếp ax thích lắm đó.
    • 2,585 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Catthyau ơi, ngoài chợ Bt mình không nghĩ có loại này đâu. Loại đũa này là đũa Nhật-Korean á, mình có hai đôi ăn uống, rửa bằng máy cả hai năm mà không tróc sơn đó, mà sơn họ làm hình hoa chi tiết và đẹp lắm. Mình thì khôg biết ở Vn chỗ nào bán nữa, còn bên này mình mua thì khoảng $3 một đôi đó Lenka
    • 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chợ Bến Thành có đấy nhưng không có màu trắng đâu Lenka ơi, đẹp ra phết nhưng không biết có phải gỗ mun thật không nữa, thấy họ nói 80K/bộ (chả nhớ 5 đôi hay 10 đôi nữa) chưa trả giá, còn mẫu Lenka đưa ra chắc là làm bằng ngà rồi, thế thì phải vào mấy cửa hàng bán cho Tây trên trung tâm.
    • 1,840 Bài viết

• 262 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Hôm kia em ghé chợ Bến Thành xem rồi, đúng là không có đũa màu trắng, chủ yếu bằng gỗ, một đầu có ghép nhựa (đủ các màu) nhưng nhìn không chắc chắn. Họ nói đũa ghép nhựa vậy có 2 loại, 1 loại chỉ dùng keo dán vào (5k/đôi), loại kia bắt vít (ốc) vào thì 8K đôi, em trả giá xuống được 5.5K/đôi nhưng vẫn chưa mua, hẹn bữa sau quay lại. Qua hàng khác, họ nói chả có đũa nào gọi là bắt vít cả, chỉ nói vậy thôi chứ toàn dán keo hết. Mà thật lòng em cũng chưa thích loại nào ở đó cả, nhìn màu kg tươi tắn như đũa trong hình. Có loại có màu sắc chút thì do họ sơn màu lên, chùi rửa vài lần sẽ tróc sơn.

@ Nhớ Hà Nội: em vào cả thương xá Tax rồi, đũa cũng y như chợ Bến Thành. Vậy chắc ở VN mình không có đũa đẹp như vậy rồi!
    • 2,585 Bài viết

• 467 Được cảm ơn

Chị Lenka, hôm trước em đi chợ mới mua thêm vài đôi hôm nào em post lên cho chị xem, chị thích em mua gửi về vài đôi cho chị. Như em nói đó là đũa nhật & korean, không phải đũa VN. Họ sơn lên hình rất sắc sảo và dùng bền lắm.
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

các chị có biết nơi nào bán đũa mun cẩn xà cừ đẹp không chỉ em với? Cho em biết giá tham khảo nữa. cảm ơn nhiều
    • 1,066 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cafeaulait Xem bài viết
    các chị có biết nơi nào bán đũa mun cẩn xà cừ đẹp không chỉ em với? Cho em biết giá tham khảo nữa. cảm ơn nhiều
    Hồi năm ngoái đi hội chợ ở Phú thọ, mình mua 1 chục đũa mun ( 120K/ 10 đôi). Thấy mắc quá nên chỉ mua có 1 chục. Đem về xài phải nói là không thể chê vào đâu được, được đẹp, vừa bền, vừa tốt, vừa dễ gắp, chà rửa thoải mái mà chẳng chầy xước gì, xài gần 1 năm rồi mà vẫn còn độ bóng như mới... Mình có hỏi họ có cửa hàng không nhưng họ nói họ không có cửa hàng, chỉ có hãng sản xuất ở Củ Chi, vì hàng họ làm ra toàn để xuất khẩu. Mình cũng đang muốn mua thêm nhưng chẳng biết bỏ cái namecard của nó đâu rồi. Mình sẽ cố gắng tìm lại post địa chỉ cho các Mẹ nhé!
    • 1,735 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ôi hôm trước đi mua đũa trong Metro, hình như cũng hơn 50K/10 đôi, ghi là đũa mun, giời ạ, hết bóng mà còn xám màu, mới có hơn 1 tháng thôi

LI SA tìm được nhớ loa lên nhá, mình cũng thích được ăn cơm với bát chén xinh, đũa đẹp lắm
    Chiến dịch bắt Trâu - 1. Đi bác sĩ, 2. Hứng trứng, 3...., 4. Thử que, 5. :Laughing: :Laughing: :Laughing:

Chiến dịch săn Cọp - 1. Canh trứng, 2. Hứng trứng, 3. Thử que, 4. 2v, 5. Mẹ con về đích an toàn:Kiss::Kiss::Kiss:

Bắt được hoàng tử Cọp rồi:Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Kiss::Ki ss::Kiss::Kiss:
    • 246 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Em thấy ở CH đồng giá 25,000dd chuyên bán các sp nhập từ Nhật trên đường Nguyễn Văn Trỗi (gần đường ray xe lửa) có bán loại đũa tương tự như chị Lenka muốn mua, chị thử đến đó xem có ưng ý không
    • 228 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

25000 là 1 đôi thôi phải không ? Hơi mắc nhỉ, nhưng cái chính là mình muốn tìm sản phẩm của VN làm quà tặng thì thích hơn. Có chị nào biết thì chỉ giúp với nhé.
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
    Em thấy ở CH đồng giá 25,000dd chuyên bán các sp nhập từ Nhật trên đường Nguyễn Văn Trỗi (gần đường ray xe lửa) có bán loại đũa tương tự như chị Lenka muốn mua, chị thử đến đó xem có ưng ý không
    Nguyễn Văn Trỗi là ở HN hay SG vậy bạn?
    • 4,620 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Biabeoxinhdep Xem bài viết
    Nguyễn Văn Trỗi là ở HN hay SG vậy bạn?
    SG đấy ạ
    • 485 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hatbui Xem bài viết
    173 Nguyễn Văn Trỗi, Q. Phú Nhuận. Cửa hàng là Hachi Hachi, hình như có trang web đó http://hachihachi.com.vn/vn/
    • 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đũa IKEA bằng nhựa . Rất an toàn, không độc hại lại đẹp nữa . 10K/đôi
    Hình đính kèm
    • 681 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi European Shop - IKEA Xem bài viết
    Đũa IKEA bằng nhựa . Rất an toàn, không độc hại lại đẹp nữa . 10K/đôi
    Oạch, thế sao bác Phượng bán cho em 90 ngàn 6 đôi nhỉ?:Sigh:
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy dùng đũa inox như trong các phim Hàn Quốc ấy, vừa sạch vừa đẹp, đảm bảo không bao giờ lo mốc hay sơn độc hại
    • 21 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nếu muốn hàng đồi mồi làm quà tặng thì bạn lên thương xá Tax, tầng 2 í. Hàng đẹp, mình đã mua tặng khách nước ngoài, họ thích lắm. Nhưng trả giá nhiệt tình vào nhé, trả 50% thôi.
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

vô siêu thị nội thất gần cầu ông lãnh đó lenka
    • 11 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

có ai dùng đũa Mộc chưa? em nghe nói đũa mộc khá đẹp nhưng không biết dùng lâu có bị ố ở đầu đũa không nữa!
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2