• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.8K Lượt đọc
  • 14 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 611 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Em hết chịu nổi rồi. Mấy bạn chuột nhà em đang thành lập một đại gia đình sum vầy và vui vẻ trong nhà. Bẫy không ăn thua, keo thì chỉ hẹn hò đc vài chú chuột nhắt. Bàn thờ mấy chú cũng không tha.

Em dự định nuôi mèo nhưng không biết mua ở đâu mèo ít bệnh và hay chuột. Có ai có kinh nghiệm giúp em với!

Cám ơn trước ạ
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,451 Bài viết

• 355 Được cảm ơn

Chị nên xin ở nhà người quen, còn không thì ra Lăng Ông Bà Chiểu tìm mua, em thấy ở đấy có bán mèo ạ. Nghe nói xách tai con mèo lên nếu nó co chân lên là được, không biết đúng không, Chúc chị giải tán được lũ chuột ở nhà nhé.

• 611 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cubi-agu Xem bài viết
    Chị nên xin ở nhà người quen, còn không thì ra Lăng Ông Bà Chiểu tìm mua, em thấy ở đấy có bán mèo ạ. Nghe nói xách tai con mèo lên nếu nó co chân lên là được, không biết đúng không, Chúc chị giải tán được lũ chuột ở nhà nhé.
    Cám ơn em. Chị sẽ ghi nhớ cái tip này. :Rose: :Rose:
    Con không thích những khi mẹ giận dữ, mẹ trở nên xa lạ với con.Mẹ không còn là mẹ của tình thương.Và lúc đó con thấy cô đơn lắm...
    • 76 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình thấy trên đường Nguyễn Thị Minh Khai, đoạn đối diện trường Nhật ngữ Đông Du cũng hay bán mèo. Bạn thử ra xem. Nếu nuôi mèo để bắt chuột thì nên nuôi mèo mướp.
    • 216 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trời ạ, tưởng là chó, mèo thì ai mà mua nhỉ? Gần nhà tớ mèo hoang đầy
    • 216 Bài viết

• 267 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Monica Xem bài viết
    Em hết chịu nổi rồi. Mấy bạn chuột nhà em đang thành lập một đại gia đình sum vầy và vui vẻ trong nhà. Bẫy không ăn thua, keo thì chỉ hẹn hò đc vài chú chuột nhắt. Bàn thờ mấy chú cũng không tha.

Em dự định nuôi mèo nhưng không biết mua ở đâu mèo ít bệnh và hay chuột. Có ai có kinh nghiệm giúp em với!

Cám ơn trước ạ
    Bạn muốn mua 1 con mèo để đuổi đám chuột đó thì e rằng trước sau nó cũng gia nhập bên địch!!!
    Kinh nghiệm mình là thế.
    Tốt nhất là nuối chó
    • 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

nhà em cũng lắm chuột, lắm gián. Nghe nói mèo ăn gián nữa, em cũng lần mò đi mua xem thế nào.
    Mà mèo về phe chuột là thế nào hả me_tennis
    • 184 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

ở góc đường lê hồng phong đó hồi đó mình mua có 20.000 đ hà. Chúc chị có con mèo đẹp
    • BKP
    • 6 năm
    • 470 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Trên mục tặng đồ hay cho mèo con lắm, các chị mua làm gì phí tiền mà nhiều khi lại không được mèo tốt, vì đa phần mèo chó bán ngoài đường là bị chích thuốc kích thích, mình mua về nuôi chúng dễ chết lắm, trên nhà em nhiều nguoi thinh thoảng cho mèo nhiều lắm, Chó xin thì khó, chứ mèo thì nhiều.
    http://vn.360plus.yahoo.com/nguyen1283vn/
    Mẹ đã viết lại cho mình rồi!

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 37 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyen1283vn Xem bài viết
    Trên mục tặng đồ hay cho mèo con lắm, các chị mua làm gì phí tiền mà nhiều khi lại không được mèo tốt, vì đa phần mèo chó bán ngoài đường là bị chích thuốc kích thích, mình mua về nuôi chúng dễ chết lắm, trên nhà em nhiều nguoi thinh thoảng cho mèo nhiều lắm, Chó xin thì khó, chứ mèo thì nhiều.
    Nhà chị ở đâu thế chị ạ? Em cũng thích nuôi 1 em mèo mà chẳng biết xin ở đâu cả chị ạ, em cũng sợ mua ngoài đường mèo chó bị chích thuốc, yếu lắm, nên dự định đi xin của nhà nào có mèo bố mẹ sinh con mà khó quá
    "Trái tim em có ước mơ.
    Em vẫn nghĩ rằng lấy chồng phải lấy người như anh.
    Đêm đêm ngước nhìn trăng, mơ có anh bên cạnh
    Hoa trên mặt đất nở vì ai, uyên ương dưới nước thành đôi vì ai?
    Thả chiếc khăn tay theo gió bay đến bên anh"
    • 240 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

chị vào trang vietpet mà xin, nếu chỉ đơn giản là mèo bắt chuột thì không khó đâu mà.
    • 589 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

nhà bà dì của mình có một dàn mèo luôn. Mẹ nào cần thì PM cho mình
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Minh co con meo rat de thuong. Minh ban di cong tac nen kn nuoi dc. Lien he.0932779515 a Dai
    • 260 Bài viết

• 300 Được cảm ơn

May quá, đi lung tung trong này nên biết được topic rất hữu ích. Nếu ai cần mèo thì cư mail hoặc nhắn tin cho Khang. Mình có anh bạn nhà nuôi mèo nhiều lắm, cứ lâu lâu là đẻ à. Đem nó cho mấy "ông bắt mèo" thì tội lắm nên ai xin nuôi là mừng lắm rồi.

ps: Mèo nhà Khang cũng sắp đẻ nhé
    khang502@gmail.com
    • 64 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

chị em nào cần mèo cứ lên www.yeudongvat.org hay www.facebook.com/hoiyeumeo mà xin, mọi ngườu tìm chủ cho mèo hoang hàng ngày, tội nghiệp tụi nó lắm, cần gì phải đi mua