CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Sài Gòn - Nơi chụp hình thẻ đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.9K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 300 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Còn đây là cách của mình.

CÁCH 1: Lấy máy chụp hình KTS của mình chụp tại nhà, ngồi ghế, sau lưng là bức tường, nhớ vén tóc thấy rõ 2 lỗ tai, mặt nhìn thẳng, hơi mỉm cười cho đẹp, nói chung là cách ngồi giống y chụp tiệm, chụp nhiều nhiều, chọn tấm đẹp nhất chép vào USB, mang ra tiệm rửa hình, nói họ thay cho mình phông nền trắng, thay vào sơmi+vest or áo dài gì đó, đứng đó chọn mẫu (họ chỉ có vài mẫu áo có sẵn thôi), ưng mẫu áo nào thì nói họ thay mẫu đó cho mình. Nếu lúc chụp mà mình quên make up chút chút thì có thể bảo họ shop màu lên hình luôn.

CÁCH 2: Hoặc là lấy 1 tấm ảnh KTS nào đó mà mình đẹp đẹp (nhớ là luôn luôn chọn tấm nào thấy rõ 02 lỗ tai, mặt nhìn thẳng nha), chép vào USB rồi mang ra tiệm làm như trên cũng ok.

Thế là xong, chờ ngày lấy, thường là lấy ngay 15-30 phút thì 30K/4 tấm passport, còn 1 ngày thì khoảng 10-15 k gì đó thôi à.

Mình áp dụng cách 1 cho 02 dì và cách 2 cho 02 nhóc của mình lúc làm lại passport.

Cách này khỏi lo bị bẻ đầu bẻ cổ mà hình lại đẹp nữa và có thể đến bất kỳ tiệm rửa ảnh nào cũng đc. Nhưng nhớ bảo họ chép vào USB cho mình mang về để lần sau không ưng rửa chỗ đó thì rửa chỗ khác nha.

Note: Nhớ nói tiệm là rủa hình làm PP nha, nó tự động biết cỡ và quy cách làm cho mình.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mekhaihoa; 23/05/2011 vào lúc 10:10 PM.
    • 1,669 Bài viết

• 1,636 Được cảm ơn

@ Hoa tuong vy: đa số đầu ai cũng hơi nghiêng hết đó, mình đi chụp rất nhiều nơi bị nghiêng, nhiều chỗ không chỉnh cho mình mà chỉ nói miệng nên hình vẫn nghiêng, chỉ có ở Mắt Vàng (mình chụp cách đây 5 năm) là không bị, làm passport mà không vén tóc (phải thấy rõ 2 lỗ tai) là bị bắt chụp lại à. Chỗ này chụp đẹp chứ.
    • 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà Lie đã lấy ảnh ở 2 nơi rùi các mẹ..
    Tổng cộng chụp 4 chổ..trừ 1 chổ ở phòng chụp XNC y như trong rờ mới ra
    Thì chổ Ngọc Chương tạm hơn chổ gần nhà Lie..( Ngọc Chương cũng kẹp 1 cái phiếu có ghi mã số và hình mẫu bé tí ti của mình vào phiếu + mã số để cần rửa sau này )

Túm lại nhà Lie vẫn vừa ý nhất với Lộc... ( 60K rửa ra 8t 4X6 )

Tuy nhiên do già cả khó tính nên nhà Lie lại scan rùi tự mình pts thêm vài điểm không vừa ý trên hình.. như tóc không đều.. ect .rùi mang ra rửa lại thì tuyệt vời..chịu khó tốn công 1 chút.. dù sao cái PP mang cái mẹt 10 năm cùng mình đi khắp nơi mà kinh dị quá ( lại xấu quá không giống mình ở ngoài ) thì chán chít..
    Chị em ta vốn điệu mà hén ...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lie_hunter; 01/06/2011 vào lúc 03:50 PM.
    • 80 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Lie_hunter ơi, bạn cho mình hỏi tiệm Lộc có cho chép USB không? Vì mình muốn lưu file để dễ gởi CV ấy mà.

NB: 2kg7 - 48cm 1m: 4kg - 54cm 2m: 4,8kg - 57cm

• 55 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Định chiều này dẫn bé con ra tịêm Lộc chụp hình kỷ niệm sinh nhật 1 tuổi. Ko biết sao nữa, sẵn chụp hình gia đình luôn. À, bạn nào giới thiệu Mạnh Quỳnh trên Nguyễn Tri Phương thì mình bổ sung chút.. giờ tiệm chụp i't đẹp rồi. Trong 2 tháng nay mình đã chụp lại 2 lần cùng ở Mạnh Quỳnh nhưng ko như ý. Do trước có trang bị đèn pho't, giờ hết rồi, phụ thuộc vào cái máy kỹ thuật số + photoshop nên ko đẹp nữa.. hizhiz.. giờ mình phải qua tiệm Lộc đây!
    • 196 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Cho mình xin địa chỉ chính xác của tiệm ảnh Lộc đi, đang cần đi chụp ảnh thẻ đây !
    • 196 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

có phải địa chỉ 74 Trần Phú, Q.5 không? Sao tổng đài nói là tiệm bán tranh Minh Phương, chứ không phải tiệm ảnh Lộc ?
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có một lần mình phải nộp hình cho trung tâm thi tiếng anh buộc lòng ghé qua chỗ chụp hình thẻ lấy liền ở 595 cmt8, cái chỗ thiết kế in thiệp cưới ak, cứ nghĩ cái chỗ loàng xoàng này là chup xấu không muốn chụp nhưng vội quá, nhưng khi chụp xong hình đẹp lắm. các mẹ đến chụp thì bảo bé con khoảng 20,21 tuổi làm photoshop chứ đừng đưa cho cái chú chủ tiệm sửa hình, mình giới thiệu bạn mình vào đó chụp hình thẻ trúng cái chú đó sửa xấu lắm, còn cái bạn nữ làm đẹp lắm mình giới thiệu ai vào mà gặp trúng bạn nữ ấy sửa đều khen đẹp hết ak
    • 2,633 Bài viết

• 4,952 Được cảm ơn

Mình chụp nhiều chỗ thì chỉ có Lộc là đẹp nhất. Đẹp vì photoshop nhiều và kỹ. Nên ở đây ai chụp lần đầu tiên sẽ lấy mã số, khi nào muốn rửa thì quay lại đưa mã số.
    • 330 Bài viết

• 765 Được cảm ơn

Em thấy tiệm chụp hình Viễn Đông trên đường Nguyễn Tri Phương, đối diện trường đại học Kinh Tế đó, chụp đẹp lắm. Em xấu hoắc mà chụp lên long lanh như ca sĩ luôn. Hé hé.

• 60 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Lộc trên Trần Phú công nhận là chụp đẹp, tiếc là hok có file, còn mắt vàng, ôi ôi xin can, xấu điên!!!! Lấy hình mà chỉ muốn khóc , chụp hình làm passport nữa chứ , chỉ 1 từ thôi : TỞm !!! thà ở nhà lấy điện thoại tự chụp còn đẹp hơn, chẳng hiểu sao lại có người khen cơ chứ !! Giờ vẫn còn ức xung máu mỗi lần nhìn vô cái hình thẻ nó chụp, kinh dị, huhuhu !!!
    • 59 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

khu Trần Hưng Đạo cũng có mấy tiệm đó mẹ
    • 119 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thế có mẹ nào biết ở HN có chỗ nào chụp đẹp ko ạ? e cũng thắc mắc vấn đề này lắm
    • 55 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ờ.. không biết nhớ mình có post một bài về kinh nghiệm chụp hình đâu thương tại tiệm Lộc.. mà chắc ko có vào khu này. Hiz...Nhân sinh nhật đầu tiên của con, vợ chồng con cái dắt díu nhau ra chụp. May mà ko na theo ông bà..như ban đầu dự định. Trời ơi..ngày lấy ảnh muốn té xỉu. Hình lấy về ko dám khoe. Ban đầu chủ tiệm hẹn 10 ngày, sau đến sớm hỏi thăm bảo có rồi, nhưng nhớ đừng cho ai biết là có hình sớm..hizhiz..ko hiểu nữa. Hình nhìn ko dám nhận là mình. Xấu và giả kinh khủng..hiz! Đúng là chưa tiệm Lộc ra luôn, lần đầu và là lần cuối luôn..!
    • 13 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mình chuyên chụp tiệm trên đường Dương Đình Nghệ, Q11. giá hơi cao 1 tý nhưng đẹp miễn bàn, lúc chụp thợ canh từng ly từng tý y như chụp nghệ thuật ấy, sau khi chụp xong người ta còn chỉnh sửa, như mình mặt toàn vết thâm nhưng được xóa đi hết, mặt bóng láng...hehe...chưa kể người ta còn cấp cho mình 1 mã số, sau này muốn rửa hình chỉ cần lại nói mã số k cần chụp lại, mẹ nào ở gần đây muốn chụp thì pm mình cho địa chỉ nhé
    Cái gì của mình thì sẽ thuộc về mình, cái gì k phải thì dù có tranh đoạt thế nào cũng k bao giờ có được.
    Vì thế: giữ thật chặt những gì của mình và k nhìn sang những gì thuộc về người khác
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Uxinh Xem bài viết
    mình chuyên chụp tiệm trên đường Dương Đình Nghệ, Q11. giá hơi cao 1 tý nhưng đẹp miễn bàn, lúc chụp thợ canh từng ly từng tý y như chụp nghệ thuật ấy, sau khi chụp xong người ta còn chỉnh sửa, như mình mặt toàn vết thâm nhưng được xóa đi hết, mặt bóng láng...hehe...chưa kể người ta còn cấp cho mình 1 mã số, sau này muốn rửa hình chỉ cần lại nói mã số k cần chụp lại, mẹ nào ở gần đây muốn chụp thì pm mình cho địa chỉ nhé
    Bạn cho mình xin địa chỉ với.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2