CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Sài Gòn - Nơi chụp hình thẻ đẹp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 25.9K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4
    • 994 Bài viết

• 976 Được cảm ơn

Đống Đa trên đường Nguyễn Huệ nữa, tiệm này nổi tiếng, làm giấy tờ đi nước ngoài hay kiu tới chổ này chụp lắm, hình như 20k/4tấm rồi rửa thêm thì 1k/tấm à. mún film hoặc mang usb lấy file lun cũng đc.

• 162 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em hay chụp ở tiệm HƯng trên CMT8 gần bưu điện Hòa hưng lun ấy ,mọi lần bị mụn mà chụp chẳng thấy nữa.hihi 20k/4 tấm 3x4 nhé

• 1,018 Bài viết

• 1,021 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Ù Su Su Xem bài viết
    Mẹ nào ở quận 10 thì đến Mắt Vàng gần ngã tư đường 3/2 và Nguyễn Tri Phương, xéo góc Siêu Thị Sài Gòn, ở đây chụp cũng khá đẹp, các mẹ chỉ cần mặc áo ko có cổ khi đi chụp sau đó có thể chọn trang phục như áo dài, vest, sơ mi .... giá là 30.000 đ.
    Tối nay em mới đến Mắt Vàng chụp hình thẻ. Mới vô cái thằng chụp hình nó bảo ngồi vào ghế, sau đó mình cố gắng ngồi thắng, thì nó sấn tới chỉnh đầu mình, nó bẻ đầu em theo ý nó làm đầu em nghiêng gần 20 độ rồi nó bắt em giữ ở tư thế đó, em thấy kì cục quá thì hỏi là sao kì vậy,nó còn phán 1 câu là mọi người cứ tưởng đầu mình thẳng nhưng tất cả mọi người đầu không thẳng nên phải chỉnh lại tòan bô. Chỉnh thì chỉnh nhưng em không ngờ nó bẻ đầu em nghiêng dữ dội như vậy mà còn bằng động tác thô bạo. Lúc chụp em muốn không muốn vén tóc qua tai nhưng mà thấy nhân viên nó khó chịu quá nên làm theo ý nó vì đằng nào mình cũng sẽ đi chụp ở nhiều chỗ, thấy cái nào đẹp mình mới xài. Lúc ra chỗ tính tiền bỗng nhiên đứa nhân viên lùn lùn mập mập nó phán 1 câu là "thấy chị khó chịu quá, để chụp lại cho chị, mai mốt làm hồ sơ không được đừng có mang đến đây đòi chụp lại ", rồi em bảo là ở đây xa quá tôi không có thời gian lên đây mà đòi chụp lại đâu. Sau đó, con nhỏ này nhảy vô chụp, chứ không phải thằng hồi nãy nữa. Em cứ suy nghĩ sao mình đi đến tiệm nó chụp hình chứ có phải mình đi xin xỏ gì nó đâu mà thái độ nó chụp hình cho mình mà như ban ơn cho mình vậy. Mình mất công đi từ tuốt Bình Thạnh lên mà tất cả chỉ nói bằng 1 từ sock cho cái chỗ này. Giờ em cạch luôn nó rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,920 Được cảm ơn

Cái vụ chụp hình bẻ cổ, bẻ tai chắc cũng phải thông cảm cho tiệm (tiệm này có vẻ thô bạo và cứng với khách hàng quá). Nhưng mình bị "dợt" 1 lần ở trên Công an xuất nhập cảnh rồi. Hình của mình chụp tiệm chuyên chụp hình pásport thì không sao, nhưng hình con mình (còn bé lắm, hồi đò chắc khoảng 14-15 tháng) không ra tiệm, chụp ở nhà, cũng cố gắng chụp đàng hoàng, mà đâu có được. Lần đầu họ nói chụp cận quá, không đúng tỉ lệ. Lần thứ hai thì chụp nghiêng quá, không thấy 1 bên tai... Năn nỉ dữ lắm và giải thích con mình còn nhỏ, khó chụp hình họ mới chịu thông qua.
    Mình thì muốn có hình đẹp, dễ nhìn, còn công an thì đòi hỏi đúng tiêu chuẩn.

• 334 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Ù Su Su Xem bài viết
    Mẹ nào ở quận 10 thì đến Mắt Vàng gần ngã tư đường 3/2 và Nguyễn Tri Phương, xéo góc Siêu Thị Sài Gòn, ở đây chụp cũng khá đẹp, các mẹ chỉ cần mặc áo ko có cổ khi đi chụp sau đó có thể chọn trang phục như áo dài, vest, sơ mi .... giá là 30.000 đ.
    í e cũng chụp chỡ này nè,đẹp ghê chị nhỉrooling:

• 297 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

nếu mẹ nào lười thì tham khảo "hinhtheonline' di, len gu gồ sợt nó ra. Mình chỉ cần gửi ảnh của mình (ảnh chụp chung hay chụp kiểu gì cũng được miễn là mặt trong ảnh nhìn thẳng là được, tất nhiên là chọn ảnh mà thấy mặt mình đẹp đẹp đó) qua mail cho họ, họ sẽ lam cho mình thành hình thẻ. Cứ gu gồ sợt rồi vào đó sẽ biết chi tiết, hình như nó bên 5s. Giá cũng không nhớ nữa, vào xem chi tiết, hình như cũng không mắc đâu.

• 0 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách đây 3năm mình cũng chụp hình ở Lộc. Đẹp ghê lun. Mình dùng hình đó cho tới giờ. Cách đây vài hôm mình đi chụp lại ở Lộc luôn. huhu! Thất vọng ghê luôn. chụp xấu hoắc, mà còn chỉnh sửa bằng KTS quá mạng, đến nổi Õ của mình phải thốt lên: hình gì mà xấu quá vậy!huhu

• 106 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Mình thì vẫn tín nhiệm Mắt vàng (3/2) dù cũng có lần gặp 2 em nhân viên không vui vẻ gì lắm (cách đây cũng 2 năm rồi), vì thấy những chỗ khác chụp ra hình trông chán lắm. Hôm kia vừa quay lại Mắt Vàng, gặp chị ghi biên lai vui vẻ, anh chụp hình cũng nhẹ nhàng, đến khi lấy hình cũng lại 1 chị nữa vui vẻ nên thấy thoải mái lắm, hình lại đẹp nữa. Ở đó lưu hình 2 năm nên cứ giữ mã số là in ra sử dụng được đều đều.

• 40 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ox mình k mở tiệm nhưng có nhận chụp hình, các mẹ nếu cần thì ox mình sẽ đến tận nơi để chụp, vd có thể chụp hình thẻ cho cả cty tận nơi lun, rất tiện cho các mẹ khỏi phải di khi cty cần làm hồ sơ giấy tờ.

• 39 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nhà Lie mới đi chụp một lúc ở 2 nơi đây các mẹ..

- Ngọc Chương 35K 3 ngày có hình ( may quá...gặp ngay bác Chương chụp cho, bác Chương bấm cho cả chục kiểu liền rồi bác bảo để bác chọn lại 1 )

- Lộc 60K 7 ngày mới có hình nhé.. ( lại gặp ngay chú Lộc chụp.. canh rất kỹ.. nhưng chỉ bấm 1 phát thôi )
    Để xem 2 nơi nơi nào good hơn..nhà Lie chưa chụp qua Ngọc Chương

Lộc thì nhà Lie từng chụp thấy rất ok.
    Hôm nay xem hình khách thì thấy tự nhiên lắm...không photoshop nhiều đến đổi như tượng sáp trong viện bảo tàng đâu các mẹ..

Hôm nọ ra XNC đổi PP..cố đấm ăn xôi...dán cái ảnh cũ thế là bị từ chối..hé hé hé.. ăn gian hông được thì bỏ !
    Bắt ra chụp lại ở phòng chụp XNC kế bên.. 30K
    Kết quả : y như ở trong rờ mới ra..tởm không chịu nổi..

Chụp thêm 1 tiệm gần nhà.. trông tạm tạm nhưng bỏ luôn..
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lie_hunter; 21/05/2011 vào lúc 08:07 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 2/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 4