CHĂM SÓC NHÀ CỬA

quần áo bị phai màu làm thế nào khác pục các mẹ ơi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 1,054 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

cái áo của chồng e chị giúp việc lười ko chiu giặt ngay, 2 hôm rồi,e lên sân thượng phát hiện ra bà ý ngâm chung với cái quân của mẹ chồng e, kquả là phai 2 miếng to, mà áo chồng e là áo hàng hiêu, mua đắt tiền lại mới mua nũa nên e tiếc lắm(quần áo của lão trc e toàn fải giặt riêng ko dám giặt chung với quần áo *đểu* của e) có mẹ nào có kinh nghiệm hay chỉ e với, e vừa tức bà kia vừa tiêc của:Sick:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Quần áo bị lẫn màu, làm thế nào bây giờ

:( :( Em mua mấy cái áo mới, sơ suất thế nào mà để lẫn một cái quần bé (bị phai màu) trong đống quần áo mang ra ngâm 30p rồi mới giặt. Kết quả là mấy cái áo mới của em bị loang lổ, có cách nào khắc phục không ạ? Em tiếc lắm. Mọi người có kinh nghiệm chia xẻ với em để em khôi phục lại nó (Áo em...

• Bé bị say xe, làm thế nào bây giờ các mẹ ơi

Mình tập cho bé đi ôtô từ khi còn trong bụng mẹ , cũng là tập cho mình đi quen luôn ( vì lúc trước mình cũng hay bị say). Nhưng lúc còn nhỏ thì ko sao , khi được hơn 1 tuổi là bé bắt đầu bị say , lên xe mà dỗ bé ngủ được ngay thì ko sao, nếu ko ngủ được (đâu phải lúc nào cũng buồn ngủ) thì y như...

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• Tự làm lọ hương thơm cho phòng ngủ

Nếu bạn muốn phòng ngủ của mình hay bất cứ không gian nào trong nhà có được mùi thơm nhẹ nhàng,...

• Tổng kết chương trình khuyến mại Bio-acimin – Cảm ơn mẹ

Chương trình khuyến mại Bio-acimin – Cảm ơn mẹ sau 3 tháng triển khai trên toàn quốc đã kết thúc...

• 229 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Mình nghĩ là hơi khó. Vì quần của mẹ chồng "có thể" là loại kém chất lượng. Nên họ nhuộm thô sơ. Khi giặt ra nhất là những nước đầu thuốc nhuộm sẽ loang ra. Và như vậy là cái áo của chồng bạn gián tiếp bị "nhuộm" rùi. :Sick: Dù có khắc phục được phần nào thì mặc cái áo chẳng đáng tiền nữa. Thôi thì khắc phục bằng cách chỉnh lại người giúp việc một cách triệt để vậy.
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,071 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Tớ phản đối mẹ nó nha, sao lại mua cho chồng toàn độ xịn còn của mình thì là đồ "đểu" thế, bất công quá . Nhưng đúng là buồn cười thật, mình cũng như thế đấy, mua cho chồng thì chẳng tiếc, nhưng mua cho mình thì lắm lúc cứ đắn đo mãi. Được cái chồng mình cũng giống mình nên rất chi là công bằng :Laughing:.

Bị phai màu rồi thì mẹ nó chỉ có cách là nghiến răng mua mấy cái khác thôi. Nói chung kinh nghiệm bản thân thì không khoán trắng cho osin chuyện giặt được, theo dõi từng tý thế mà vẫn nhiều khi vẫn tức điên lên được :mad:.
    • 1,054 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

cảm ơn các mẹ nhưng các mẹ chăng cho e kinh nghiệm tẩy j ah,vứt đi thì nói chuyện j nữa, hic. tính e vốn ki bo tiết kiệm mà
    • 1,054 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi happy811 Xem bài viết
    Mình nghĩ là hơi khó. Vì quần của mẹ chồng "có thể" là loại kém chất lượng. Nên họ nhuộm thô sơ. Khi giặt ra nhất là những nước đầu thuốc nhuộm sẽ loang ra. Và như vậy là cái áo của chồng bạn gián tiếp bị "nhuộm" rùi. :Sick: Dù có khắc phục được phần nào thì mặc cái áo chẳng đáng tiền nữa. Thôi thì khắc phục bằng cách chỉnh lại người giúp việc một cách triệt để vậy.
    chỉnh kiểu j bg hả bạn, có khi e fải phụ trách luôn khoản giặt quần áo cho xog, cả nấu nướg nữa thế là đủ bộ, chr bit tháng sau e vỡ chum thì tình hình ra sao
    • 1,054 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

thấy bảo mua clỗ về tâyt tốt mẹ nào có knghiệm ko ah
    • 1,054 Bài viết

• 154 Được cảm ơn

clorox ah
    • 93 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Nếu cái áo màu trắng thì bạn có thể dùng nước javen pha loãng, có một tí bột giặt, cho áo vào đảo đều cho ngấm, ngâm 30 phút rồi giặt. Áo màu không dùng được với nước javen, vì nó sẽ loang lổ. Nếu nó là sợ bông thì bạn có thể dùng ngâm bột giặt rồi cho vào cái nồi sạch đun sôi nhỏ lửa và để cho nó sôi nước xà phòng, nhớ đảo kỹ cái cáo cho nước ngấm đều kẻo nó chạy chỗ này sang chỗ khác, sôi khoảng 5phút bạn cho ra một cái chậu lớn đầy nước giũ có thể sạch. Nếu là sợi tổng hợp thì không dùng cách đun sôi được. Có một giải pháp nữa là đem nhuộm nó sẫm màu hơn màu cũ và màu mới bị dính.