• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.04K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Tuần tới vợ chồng em được mời đến lễ tân gia của một người họ hàng xa mà chưa biết mua quà mừng gì.
    Người này khoảng gần 50 tuổi, bậc cha chú vợ chồng em, có chức quyền, địa vị, gia tài khơ khớ, công việc làm ăn của chồng em phải nhờ vả nhiều.
    Thế nên vợ chồng em mới đau đầu nghĩ xem mua quà gì, vừa hợp gia cảnh nhà người ta, vừa hợp gia cảnh nhà em. Nhờ các bác thông thái tư vẫn giúp với. Cảm ơn các bác nhiều.:Rose:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• Chúc Mừng Tân Gia

Lời nói đầu : Gởi đến Amind , các Mod và toàn thể ACE của wtt ! Niềm vui ngày sinh nhật , ngày lễ ,tết , thì diễn ra hàng năm . Còn với ngôi nhà mơ ước chỉ có 1 lần ! Ngôi nhà che nắng che mưa , che chở cả một gia đình ! Ngôi nhà mà mình đã bỏ công bỏ của , mồ hôi nước mắt mới tạo dựng được một...

• Bé 3 tuổi có rất nhiều đàm khi ho làm sao để hết đàm?

Các mẹ ơi, con em hơn 3 tuổi rồi mà mấy nay ho quá, cứ khít khít trong cổ, em cảm giác đàm rất đặc...

• Nhà mới "ĐÓN NGHÉ 2009" - Tầng 6, Mừng Tân Gia - Đón Nghé về nhà!

:LoveStruc: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: :Applause: CHÀO MỪNG ĐẾN VỚI NHÀ NGHÉ 2009 - TẦNG 6 SAU MỘT THỜI GIAN MIỆT MÀI XÂY NHÀ ĐỂ ĐÓN NGHÉ, ĐỂ GIÚP NGHÉ CÓ "NHÀ CAO CỬA RỘNG", CÓ SÂN CHƠI THOÁNG MÁT, NAY CÁC MẸ XÂY TIẾP NHÀ LÊN TẦNG 6 ĐÓN CÁC NGHÉ VỀ, NGHÉ IU ƠI NHANH NHANH VỀ...

• 11 công dụng "tay trái" của Vodka

À, nhắc đến Vodka các anh sẽ nghĩ đến ngay những đĩa mồi đi kèm cùng bạn bè túy lúy, còn các chị...

• 385 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littleboo Xem bài viết
    Tuần tới vợ chồng em được mời đến lễ tân gia của một người họ hàng xa mà chưa biết mua quà mừng gì.
    Người này khoảng gần 50 tuổi, bậc cha chú vợ chồng em, có chức quyền, địa vị, gia tài khơ khớ, công việc làm ăn của chồng em phải nhờ vả nhiều.
    Thế nên vợ chồng em mới đau đầu nghĩ xem mua quà gì, vừa hợp gia cảnh nhà người ta, vừa hợp gia cảnh nhà em. Nhờ các bác thông thái tư vẫn giúp với. Cảm ơn các bác nhiều.:Rose:
    Nhà mình cũng sắp khánh thành, chỉ mơ có ai tặng mấy bức tranh phù hợp với phòng của Bíp :Laughing:. Nhưng trường hợp này thì khác rồi. Hay bạn mua tranh đá quý đi. Đẹp và đang được chuộng lắm
    :Rose: :Thinking: Lép bép của mẹ đây:LoveStruc: :Laughing: rooling:
    • 5,827 Bài viết

• 8,504 Được cảm ơn

Nếu chịu chơi thì mua điện thoại mẹ con Panasonic loại 1 mẹ nhiều con (điện thoại không dây kéo dài). Giá tầm 1,2T đến 1,4T với cấu hình ban đầu là 1 mẹ + 1 con hoặc 1 mẹ + 2 con .

Khả năng mở rộng tối đa là 1 mẹ + 6 con với giá mỗi tay con mua bổ xung thêm tầm 400 ngàn . Sử dụng trong nhà nhà nhiều tầng rất thích .

Các tay con có thể gọi cho nhau trong nhà như một tổng đài nội bộ ! có khả năng chuyển thoại cho nhau .... hoặc điện thoại hội nghị tức là 2 -3 máy trong nhà cùng nói chuyện với 1 máy điện thoại bên ngoài ..... Có nhiều tính năng khác như :
    - Hiển thị số máy và tên người gọi đến
    - Chuông đa âm sắc như di động
    - Có khả năng lập trình chặn cuộc gọi và tạo quyền hạn phạm vi gọi cho từng tay con ....onttella:

Ưu việt của hệ thống này là không dây kéo dài với bán kính hoạt động giữa mẹ với con là 100 -150 mét !

Có thể tham khảo ở đây : Nếu muốn mua rẻ hơn thì cần tự tìm kiếm nhé ...
    :Rose: http://dienthoai.com.vn/sieuthi-dien...THOAI-KEO-DAI/ :Rose:

Có tài liệu hướng dẫn sử dụng khai thác đi kèm bằng tiếng Việt , nếu chỉ có hướng dẫn bằng tiếng Anh thì chụp ảnh lên đây tớ sẽ đọc và dịch cho . Cái này sẽ tư vấn miễn phí nhé
    Phút ưu tư !!!

Lỡ một nhịp
    lòng ta đành chôn giấu !

Nỗi niềm riêng
    chẳng tỏ cùng ai ...

Lòng buồn !
    qua tháng năm dài ...

Rồi ta bỗng hiểu
    một điều ... thật chân lý !

Hạnh phúc đó
    là vô cùng giản dị ...

Ở bên ta
    và ... luôn vẫn ở quanh ta !!!

-----------------------------
    Lucky368_TQH 9/2010

• 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Cám ơn các bác đã tư vấn.
    Em còn một thắc mắc nữa là: Nếu tặng đồ phong-thuỷ thì có nhạy cảm quá không ạ? Ví dụ như liên quan đến mệnh gia chủ, hay hướng nhà.... gì đấy. Cái này em không hiểu lắm. Nhờ các bác tư vấn giúp em nốt.
    • 479 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cám ơn các bác đã tư vấn.
    Em còn một thắc mắc nữa là: Nếu tặng đồ phong-thuỷ thì có nhạy cảm quá không ạ? Ví dụ như liên quan đến mệnh gia chủ, hay hướng nhà.... gì đấy. Cái này em không hiểu lắm. Nhờ các bác tư vấn giúp em nốt.
    Mẹ có muốn tặng đồ phong thủy thì phải tìm hiểu tuổi tác của chủ nhà, hướng nhà. Mình thấy mẹ nó có thể tham khảo vụ Bể cá thủy sinh, cái này cũng hay lắm. Nếu gia chủ có thành ý thì cứ hỏi thẳng họ thích để ở đâu, có thể chọn bể treo tường hoặc để bàn...nếu gia chủ cũng thoải mái thì bạn cứ ra hàng bể cá chọn loại bể thích hợp và nhờ ng ta tư vấn cho chọn loại nào thì hợp với tuổi của gia chủ, víi dụ loại cá nào, các loại đá trang trí trong bể màu nào, bao nhiêu viên thì hợp tuổi...nói chung là lắm thứ lắm, bạn phải trực tiếp đi hỏi mới rõ.
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi, ra Thái Dương Gia ở Thể Giao mua tăng chủ nhà một bộ bát dĩa thủy tinh chịu nhiệt của Pháp, vừa đẹp, vừa lịch sự, vừa đúng với phong tục tặng bát đĩa để lúc nào trong gia đình cũng có "bát ăn, bát để". trọn bộ bát đĩa này khoang 3 triệu thôi bạn ạ.
    • 1,471 Bài viết

• 501 Được cảm ơn

Theo em thì mua 1 cái nồi lẩu điện, vừa rẻ vừa sang vừa tiện lợi cho chủ nhà.
    không ký kết chi nữa
    • STB
    • 6 năm
    • 324 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Sao co nhieu nguoi kem coi qua? Mua qua gi cung post len de hoi moi nguoi. Khong chiu suy nghi mot chut di.
    Bỏ Cả Giang Sơn Vì Gái Đẹp

Ngờ Đâu Gái Đẹp Thích Giang Sơn
    Chữ ký vi phạm Nội quy - bị sửa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây
    • 1,890 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Mình thì thấy nhiều người mua máy lọc nước làm quà tặng tân gia. Vừa thiết thực, vừa không bị"dụng hàng".
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    • 1,890 Bài viết

• 1,192 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi STB Xem bài viết
    Sao co nhieu nguoi kem coi qua? Mua qua gi cung post len de hoi moi nguoi. Khong chiu suy nghi mot chut di.
    Kém cỏi à? Không có câu hỏi nào là kém cỏi cả, chỉ có những câu trả lời thiếu suy nghĩ thôi nhé!
    Bà Già VNAH
    Độc lập tự bơi.
    • 115 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn ơi, trước khi post comment này bạn cũng đã "chịu suy nghĩ một chút" chưa?
    • 95 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Ồiiiii, các mẹ chấp làm gì:Sigh:. SBT là một nick mới của 1 mem cũ, chuyên đi gây rối, phá đám các topic ý mà, điển hình là bên Tâm sự ý, các mẹ sang mà xem. Mem này từng bị các mẹ ném đá tơi bời, từng bị Admin khoá nick mấy lần rồi ý chứ. Chả hơi đâu mà bận tâm các mẹ nhỉ.
    Quay lại chủ đề chính của em, em thấy có cái loại bàn trà tự động cũng hay hay. Mẹ nào dùng rồi cho em ý kiến xem thế nào.
    Ảnh và chức năng của nó như này:

Nét độc đáo của sản phẩm là: Lấy nước tại bình chứa âm của khay lên ấm bằng việc ấn nút, bơm tự động đưa nước vào ấm, đun nước sôi tại chỗ (trong vòng 2 phút) theo nguyên lý của bếp từ siêu tốc, có khay nước nóng nhỏ bên cạnh để rửa ấm, chén và hấp “diệt khuẩn”.
    Dưới đáy khay, có hệ thống ống dẫn nước thừa ra một chiếc bình nhựa nhỏ được giấu kín dước góc bàn để thay thế cho chiếu "Bô" có chức năng chứa bã trà và nước cắn....Mọi việc có thể diễn ra một cách rất đơn giản mà không cần đến sự trợ giúp của cô thư ký hay người giúp việc.
    …Người Việt trọng nhất là tình nghĩa. Uống trà để mở đầu câu chuyện, mở lối cho việc hợp tác, khởi nguồn cho viên gạch đầu tiên trong việc xây dựng quan hệ, hàn huyên, sum họp... Biếu trà thể hiện sự tôn trọng, kính trọng...Còn biếu bộ pha trà đa năng - độc đáo, ý nghĩa được mỗi chúng ta có một cách suy ngẫm riêng....
    • 81 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Năm trước anh họ mình được tặng một đôi lọ lục bình Bát Tràng cao 1,5m thì phải trong ngày tân gia ,anh ý bày trong phòng khách trông hoành tráng lắm ,bạn thử nghiên cứu món này xem .
    • 2,877 Bài viết

• 377 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lovemyhome Xem bài viết
    Kém cỏi à? Không có câu hỏi nào là kém cỏi cả, chỉ có những câu trả lời thiếu suy nghĩ thôi nhé!

:Applause::Applause::Applause::Applause:
    Mẹ yêu Chi Chi và Cu Tít nhất trên đời
    nguyenthihuongthaolawyer@gmail.com
    • 212 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Cây cảnh, tranh ảnh, bát đũa, các loại máy nhỏ (máy pha cà phê, máy xay vv...), bình hoa, 1 lẵng hoa to, đồ trang trí nhà cửa vv ...
    Website xanh cho một Trái Đất xanh: http://sweetnaturevn.wordpress.com
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quà tặng tân gia, Quà mừng tân gia..[ HOT ]

Một bức tranh nghệ thuật có thể chẳng xa lạ đối với mọi người nhưng một bức tranh được làm nên từ những chất liệu đặc biệt lại là một sự khám phá mới lạ, độc đáo và đầy ngạc nhiên.

Từ những hạt gạo thiên nhiên, qua đôi tay khéo léo của người nghệ sĩ, những hạt gạo đã được hóa thành tác phẩm nghệ thuật độc đáo, đầy tính sáng tạo...

Gạo vốn dĩ dùng để ăn, ít ai nghĩ gạo lại được chọn lựa để trở thành nguyên liệu cho nghệ nhân tạo ra một giá trị mới trong nghệ thuật. Những hạt gạo được chọn lựa kỹ từ nhiều loại gạo khác nhau, rang lên để tạo ra những sắc độ màu khác nhau (hơn 16 sắc độ màu), sau đó được người nghệ sĩ tỉ mỉ sắp xếp sao cho khít nhau, không chồng chéo...

Nhìn vào những bức tranh nghệ thuật làm từ gạo này người xem không khỏi trầm trồ cảm nhận tranh rất độc đáo và đẹp không thua kém những loại hình tranh nghệ thuật khác.

Vậy, bạn có biết điều gì đã khiến tranh gạo trở nên hấp dẫn như thế? Và để thực hiện một bức tranh gạo, người nghệ nhân phải trải qua bao nhiêu công đoạn không? Chúng ta hãy cùng tìm hiểu nhé...

Một bức tranh gạo được hoàn chỉnh, phải trải qua nhiều thời gian thực hiện, với những công đoạn như:

- Chọn Gạo: Gạo đem đi rang phải chọn những hạt gạo thon đều, săn chắc để tránh gạo gãy,nổ trong khi rang. Điều đặc biệt ở Tranh gạo Thu Đông chỉ sử dụng duy nhất một loại gạo.

- Rang gạo: Tùy theo mỗi sắc độ màu mà điều chỉnh thời gian và nhiệt độ rang gạo để cho ra sắc độ phù hợp. Đây là công đoạn cực nhất đòi hỏi phải kiên nhẫn, bởi vì thời gian rang gạo cho một sắc độ màu ít nhất là một đến hai tiếng. (Hiện tại Tranh gạo Thu Đông có gần 20 sắc độ màu)

- Phác thảo: Nghiên cứu chủ đề, phác thảo hình ảnh trên khung gỗ ép. Người nghệ nhân vẽ phác thảo càng sắc nét, càng điêu luyện tinh tế thì tác phẩm tranh gạo chuyển thể cũng nhờ đó mà đạt được hiệu quả cao hơn.

- Sắp gạo: Sắp xếp tỉ mỉ từng hạt gạo lên khung gỗ ép đã phác thảo, Đây là công đoạn khó nhất, tỉ mỉ nhất thử thách lòng kiên trì của các nghệ nhân. Hơn nữa là
    sự cảm nhận màu sắc tinh tế của người nghệ nhân, để tạo sự hòa hợp giữa các màu của bức tranh.

- Phun keo: Khi sắp xếp xong hình ảnh đã phác thảo thì phun keo một lần nữa để đảm bảo cho từng hạt gạo được dính chắc.

- Phơi tranh: Đem phơi tranh dưới nắng khoảng hai đến ba ngày để gạo khô và dính chặt vào gỗ.

- Xử lý hóa chất: Để kéo dài tuổi thọ cho tranh, phun lên bề mặt tranh lớp hóa chất chống ẩm mốc, mối mọt.

- Công đoạn cuối cùng: Sau khi xử lý hóa chất xong, phun lên bề mặt tranh một số chất làm cứng và bóng bề mặt để tăng giá trị thẩm mỹ cho tác phẩm cũng như độ bền cho tranh.

TRANH GẠO THU ĐÔNG
    GALLERY : 113/110 TRẦN VĂN ĐANG, P11, Q3, TP HCM
    CSSX : 87/4 THỐNG NHẤT 2, TÂN THỚI NHÌ, HÓC MÔN
    Tel: (08) 39.44.88.11 Hotline : 0937 638 123
    Email: thudong@tranhgaorang.com
    Website : www.tranhgaorang.com
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tranhgaothudong; 07/09/2010 vào lúc 04:12 PM.
    • 67 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Bộ đồng hồ Tứ quý Tùng - Cúc - Trúc Mai

Mình thấy tặng cái đồng hồ này hay nè. Vừa có ý nghĩa phong thủy như bạn thích, vừa ko quá riêng tư (kiểu phải nghiên cứu kỹ mới dám mua ý, lỡ đâu ko hạp phong thủy nhà người ta), lại vừa có ích nữa hihii
    Hình đính kèm
    • File Type: jpg 41.jpg (34.7 KB, 0 lần tải)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 433 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

Gốm Giang Tây đang khuyến mãi rất khủng và cũng có nhìu đồ rất đẹp . Bạn có thể tham khảo xem . Bình hoa to như mẹ nào gợi ý ở trang trước cũng là 1 gợi ý rất hay .
    • 1,584 Bài viết

• 712 Được cảm ơn

Em cũng mới đi tặng tân gia cái này: mua trên 583 Hoàng Hoa Thám, độc đáo mà ko đụng hàng lại phù hợp với mọi nhà, không kiêng kị tuổi tác gia chủ, vừa là đồ trang trí trong nhà vừa có phong thủy tốt, vừa hợp túi xiền của em. :Smiling:

[IMG][/IMG]
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me Tue Minh; 08/09/2010 vào lúc 10:30 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình giỏi thì đây làm gì, đây là nơi để cộng đồng chia sẻ mà. Mình biết điều này nhưng sẽ không biết hết được điều khác đâu. mình mới cần phải suy nghĩ nhiều đấy