• 1 Lượt chia sẻ
  • 62.6K Lượt đọc
  • 159 Trả lời

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 535 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi timi1012 Xem bài viết
    Các mẹ ơi, ở SG có chỗ nào nhận đặt làm inox 304 không các mẹ?
    -Ở SG bạn ra khu Lý Thường Kiệt nhiều lắm.
  1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT TRÊN WEBTRETHO

• 535 Bài viết

• 180 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hunglocfurniture344 Xem bài viết
    -Ở SG bạn ra khu Lý Thường Kiệt nhiều lắm.
    -Đang có hội chợ Vietbuild đấy,các anh tài phụ kiện rất nhiều,tha hồ cho các mom lựa chọn,mai cn là hết rồi.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã PM nhờ bạn báo giá và tư vấn các phụ kiện cho tủ bêp nhà mình. Thanks
    • 78 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

các mẹ dùng thử phụ kiện tủ bếp garis đi, cấu trúc chắc chắn và kiểu dáng rất sang và rất nhiều công năng
    • 72 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Nếu mẹ nó thích tự mua phụ kiện gắn vào thì có thể qua hàng thuốc bắc tìm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

thế là người làm cho bạn họ ko tư vấn cho bạn rồi,cái này mình thấy nhiều nơi làm hết mà
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muốn đóng tủ bếp ưng ý các mẹ nên chọn phụ kiện trước ( đi một lượt Đê La Thành vào ngắm nghía mấy showroom) rồi mới lên thiết kế. Phụ kiện thì giờ có nhiều loại lắm chất lượng cũng tùy theo giá. quan trọng là tìm được cái phù hợp với nhà mình
    • 57 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đã tham khảo ý kiến của các bạn trên diễn đàn từ lâu lâu rùi, nhà mình b giờ mới đến giai đoạn làm bếp thật sự. Mình muốn hỏi có nhà bạn nào làm bếp bằng chất liệu gỗ nhựa picomat chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm và giá cả với nhé
    • 561 Bài viết

• 370 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Cuacang Xem bài viết
    Mình đã tham khảo ý kiến của các bạn trên diễn đàn từ lâu lâu rùi, nhà mình b giờ mới đến giai đoạn làm bếp thật sự. Mình muốn hỏi có nhà bạn nào làm bếp bằng chất liệu gỗ nhựa picomat chưa, cho mình xin ít kinh nghiệm và giá cả với nhé
    Gỗ nhựa Picomat phù hợp làm cho những khu vực ẩm ướt và nước nôi nhiều như bếp và tủ vệ sinh. Bạn có thể sử dụng đa số các chất liệu khác nhau để phủ lên cốt nhựa này như Laminate, acrylic, verneer... Mỗi tội giá thành đắt nên mình chưa dám thử với sản phẩm của bên mình. Nhưng được cái bên Picomat họ mua lại những đầu thừa đuôi theo của gỗ nhựa sau khi sản xuất thi công xong. Mẹ nó có điều kiện thì có thể dùng chất liệu này cho tủ bếp đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 125 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2015
    Các bạn đóng tủ bếp nếu có chỗ mua phụ kiện thì có thể mua về rồi bên sản xuất lắp, ở xưởng mình thì khách có thể mua rồi bên mình lắp, hoặc khách nhờ xưởng mua thì thường được giảm từ 10- 20% vì các xưởng mộc, thường được chiết khâu cho phụ kiện, như xưởng mình thì tặng chiết khấu cho khách chỉ mua hộ thôi.
    Còn về các loại phụ kiện thứ nhất được tư vấn của các bên sản xuất họ tiếp xúc với nhiều loại nên cũng tư vấn cho mình rất tốt, rồi xem thêm giá cả của từng loại từ đó rút ra và chọn những loại phù hợp với nhu cầu của mình.
    Cũng như tủ bếp có rất nhiều chất liệu thì phụ kiện cũng vậy. ở quê mình chuyên sản xuất nội thất nên cũng có những cơ sở phân phối phụ kiện, về thăm xưởng thì có thể qua các đại lý để xem trực tiếp phụ kiện rất tiện ạ.
    • 46 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vậy là lúc làm tủ họ không tư vấn lắp cho mn roài.Giờ mn đi mua cũng được đấy,có nhiều hãng mà như Cariny chẳng hạn,chỉ có điều giờ mình đến hãng mua thì sẽ không được giảm giá.Như trước mình làm tủ bếp chỗ bepphongthuy ở đường bưởi và mua luôn phụ kiện ở đó cũng được giảm kha khá
    • 250 Bài viết

• 103 Được cảm ơn

Các mẹ ở HN vào topic về bếp rôm rả quá, mình ở SG, sắp làm tủ bếp mà vào mấy topic rồi chẳng thấy các mẹ SG đâu hết huhu....
    thanh lý KCN La Roche Posay (Pháp)
    http://zaodich.webtretho.com/forum/f...a-tot-2299362/
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Diện tích nhà bếp mình là 4990X3020. Thường thì bề rộng của tủ bếp khoảng bao nhiêu là vừa hả các bạn? (Tức là thông thường mọi người thường đóng bao nhiêu chứ không phải do diện tích nhỏ nên phải chỉnh sửa)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn có thể dùng caniry nhé
    CHUYÊN NỘI THẤT CHUNG CƯ - WWW.CHUNGCUXINH.VN
    • 56 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

các bác có thể xem tại : tubepngocgiang.com 35 hạ đình thanh xuân HN 0904947212 thanks
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây)
    • 613 Bài viết

• 392 Được cảm ơn

Phụ kiện tủ bếp thì mình thấy hơi bị đắt, nhưng đúng là đắt sắt ra miếng ạ. Em dùng của Blum, hafele, Cariny, hoặc mấy hãng của tàu như bạn New Era cung cấp. Đợt năm ngoái em đi vietbuild, có xem được mấy hãng này. Có hàng của tàu sản xuất theo mẫu của những hãng xịn, nhưng giá thành thì cũng k chênh là bao nhiêu.

Năm trước em làm tủ bếp, cũng chỉ dám đầu tư mấy bộ ray, để làm ngăn kéo. Năm nay làm tủ bếp mới ở nhà mới, quyết định đầu tư cái tủ storage ấy, nhìn phê k chịu được. Nói chung các bạn nên xem dáng nhà bếp của mình như thế nào, có những hạn chế gì, sau đó đi qua 1 hàng phụ kiện, các bạn sẽ có đầy đủ hình dung về cái tủ bếp của mình. Sau đó cân nhắc tài chính để chọn sản phẩm sử dung là gì.

Nếu tiền nhiều thì cứ blum mà chiến cho chắc chắn ạ. Tuy nhiên là đau ví lắm ạ. Một bộ ray của họ cũng tầm 3M rồi ạ.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nhờ 1 đơn vị thi công xây dưng, lên ý tưởng rồi nhờ họ thiết kế và thi công. Thị trường không có sẵn đâu bạn ơi
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sauriengchin Xem bài viết
    Diện tích nhà bếp mình là 4990X3020. Thường thì bề rộng của tủ bếp khoảng bao nhiêu là vừa hả các bạn? (Tức là thông thường mọi người thường đóng bao nhiêu chứ không phải do diện tích nhỏ nên phải chỉnh sửa)
    Thường thì mặt tủ được đóng 600mm bạn nhé.
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi OliveBaby Xem bài viết
    Phụ kiện tủ bếp thì mình thấy hơi bị đắt, nhưng đúng là đắt sắt ra miếng ạ. Em dùng của Blum, hafele, Cariny, hoặc mấy hãng của tàu như bạn New Era cung cấp. Đợt năm ngoái em đi vietbuild, có xem được mấy hãng này. Có hàng của tàu sản xuất theo mẫu của những hãng xịn, nhưng giá thành thì cũng k chênh là bao nhiêu.

Năm trước em làm tủ bếp, cũng chỉ dám đầu tư mấy bộ ray, để làm ngăn kéo. Năm nay làm tủ bếp mới ở nhà mới, quyết định đầu tư cái tủ storage ấy, nhìn phê k chịu được. Nói chung các bạn nên xem dáng nhà bếp của mình như thế nào, có những hạn chế gì, sau đó đi qua 1 hàng phụ kiện, các bạn sẽ có đầy đủ hình dung về cái tủ bếp của mình. Sau đó cân nhắc tài chính để chọn sản phẩm sử dung là gì.

Nếu tiền nhiều thì cứ blum mà chiến cho chắc chắn ạ. Tuy nhiên là đau ví lắm ạ. Một bộ ray của họ cũng tầm 3M rồi ạ.
    Theo mình thấy hiện nay thì thiết bị nhà bếp của Malloca có giá khá hợp lý mà lại bền đẹp, sang trọng. Nhiều gia đình đã sử dụng dòng sản phẩm này. Khá là ok. Các mẹ nên tham khảo.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Phụ kiện ngành bếp hiện nay rất đa dạng, phụ kiện magic coner này cao cấp thì của hãng hafele. Hãng Vibo nhập khẩu Italy

Trung bình thì có Garis, giá rẻ thì có TKN.

Với lại mức chiết khấu của các hãng này cũng cao , khoảng 20-25% trên giá catalog .
    Phụ kiện bếp hãng Blum, Hafele, Bosch , Teka. Camera IP

Thiết bị công tắc wifi thông mình, điều khiển bằng điện thoại

http://hafele-shop.com.vn/

http://blum.net.vn/

Phone 093456 8100

Email : nhabepBlum@gmail.com

Hanoi@hafele-shop.com.vn
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7