CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Ở TP. HCM mua Sofa giường ở đâu ?

Đến trả lời mới nhất
  • 2 Lượt chia sẻ
  • 30.2K Lượt đọc
  • 60 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình rất muốn mua 1 Sofa giường nhưng không biết ở đâu bán. Mình có vào goggle kiếm nhưng toàn thấy địa chỉ ở Hà Nội thôi. Ở HCM có 1 cửa hàng ở Q.2 nhưng sofa hơi nhỏ chi 1m3 thôi, mà mình cần loại giường đôi cơ. Có mẹ nào biết thì chỉ giúp với. Tks nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,433 Được cảm ơn

Thử hỏi Nhà Xinh xem. hoặc 1 số cửa hàng bán nội thất ngoại nhập như Kian hay gì gì quảng cáo trên báo í
    • 25 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn. Mỉnh vừa gọi cho Nhà Xinh nhưng họ không có, may quá bên Kian thì mới nhập mấy mẫu về. Nhưng mình lo là giá sẽ mắc. Hy vọng có mẹ nào cho thêm 1vài địa chỉ nữa để tham khảo.
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,

Mình mới mua 1 căn hộ nên đang tìm mua 1 vài đồ nội thất như sofa, tủ, bàn ăn.... càng rẻ càng tốt, vì mình gom tiền mua nhà hết rùi. Mình lại ko rành mấy khoản này lắm, nên các mẹ giúp tư vấn mình một vài mẫu mã, giá cả, nơi mua hàng nha.

Dạo này có em bé nhỏ, ko có thời gian đi dạo nhiều mà lựa chọn gì hết trơn. Chắc phải trông chờ vào các mẹ giúp mình. Mình sắp đi làm lại rùi, mà bé cứ đeo mẹ miết, xót ruột wa' chừng.

Các mẹ help mình nha. Mình thích style đơn giản, nhẹ nhàng!

Love love các mẹ!
    Yumi bé yêu của mẹ!
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

mình đặt sofa ở tiệm Vinh Hoa trên NTMK hết 11t, có bộ khoảng 8t thôi, kiểu dáng màu sắc mình chọn, nó nằm ở giữa ngã tư CMT8 và Từ Dũ đó, số nhà 7-8 chục gì quên rồi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9,525 Bài viết

• 7,771 Được cảm ơn

Khu đồ nội thất ở NTMK đắt lắm bạn ơi. Thử ghé khu Phan Đình Phùng (PN) hoặc Bạch Đằng (BT) xem sao.
    Đời rất dở nhưng vẫn phải niềm nở....!
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Lan nhé. Mình sẽ ghé thử coi. Còn chỗ nào đặt hay mua bàn ăn ko? các mẹ chỉ mình với
    Yumi bé yêu của mẹ!
    • 485 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Bạn mình làm trang trí nội thấ chuyên lấy hàng bên chỗ Tô Hiến Thành,q10.Hôm bữa em đi xem sofa thấy đẹp mà giá cả cũng hợp lý nữa.tầm 6-8 tr/1 bộ.Nếu rủng rỉnh hơn thì xem ở CHI LAI trên 53 Phạm Ngọc Thạch (Góc ngã tư PTN & Điện Biên Phủ) ĐT: 08.8273696 - 08.264 7284
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

cái khu NTMK đó em đi nát nước rồi ạ, đa số là nhập của tàu, hoặc kiểu ko đẹp, hoặc làm bằng mút vụn ... có cái Vinh Hoa là làm bằng gòn, vải simili nhìn đẹp đẹp thôi, để tí tối em chụp cái sofa nhà em cho chị xem, màu trắng nhìn cho nó rộng nhà.
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

đây là bộ sofa nhà em, nhà cc nhỏ nên làm sofa chữ L + màu trắng, bao gồm bàn ghế + gối + vận chuyển là 11tr. DC là 85 NTMK đó chị
    Hình đính kèm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi lanntm; 06/03/2009 vào lúc 01:31 PM.
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

hôm trước ghé Nhà xinh ở Nguyễn trãi, có mấy bộ cũng hao hao bộ của em (khác màu) mà những 21t, chắc là hàng nhập, CHILAI chắc cũng ngang giá nhà xinh thôi. À, Kim Đan cũng có sofa nhé, nhưng màu sắc ko trẻ trung mà rẻ nhất là 30t, được cái nệm Kim Đan ngồi mát ... mông :Laughing:
    • 86 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy giá cả ở Chi Lai cũng khá hợp lý, mẫu mã cũng ok, năm ngoái mình cũng vừa rinh 01 bộ sofa ở Chi Lai-góc ngã tư Điện Biên Phủ và Phạm Ngọc Thạch.
    • 62 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cũng đi xem lòng vòng mà đúng là có Chi Lai thì đẹp thiệt, à nghe nói Rossano cũng đẹp. Có mẹ nào xài Rossano rùi ko? Tư vấn cho mình với.

À, đi tăm tỉa 1 hồi ở khu Q6 nè, thấy có cửa hàng Vĩnh Hòa đường Hậu Giang bán tủ đẹp và chắc chắn đó. Hàng veneer thôi, tủ 1m4 tầm 3,6T. Mẹ nào thích thì ghé xem coi. Kế bên có cái showroom gỗ của cty gỗ Tân Phú chuyên về bàn ăn = gỗ cao su XK chừng 4-5T/bộ, em thấy cũng khá. À, em vô hỏi thấy cty này biểu làm đồ XK nên làm thêm 1 vài bộ bán thôi. Em thấy hàng làm chắc chắn mà giá phải chăng. Có 1 cái giường to khủng bố 1m6x1m8, bìa 20cm nữa, gỗ gì gì nhập (anh bán hàng nói em ko nhớ nữa) nhìn đẹp mà chắc ghê lắm, chắc 4 người khiêng ko nổi, em dzòm khoái ghê mà nhà chật nên ko có chỗ để cái giừơng chà bá này rùi. Sẵn tiện lên 8 coi mẹ nào có nhà rộng thì ôm về cũng hay hay. hihi

Để em đi dạo mua sắm đồ đạc có chỗ nào rẻ tốt thì la lên cho mấy mẹ biết luôn.
    Yumi bé yêu của mẹ!
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Tìm được topic này hay quá vì em cũng đang sắm sửa cho nhà mới nè.
    Các chị ơi, chỉ giúp e tìm mua giường ngủ giá rẻ rẻ với. Em không thích giường ngủ có màu của gỗ. Nhà em sơn theo tông màu trắng, màu xanh lá và màu cam nên em cũng muốn giường ngủ cũng có tông giống giống vậy. :Laughing: Nhưng e chỉ tìm được giường màu trắng có những hoa văn màu tím, xanh dương không hà. Buồn ghê
    • 268 Bài viết

• 176 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Yumi2008 Xem bài viết
    Các mẹ ơi,

Mình mới mua 1 căn hộ nên đang tìm mua 1 vài đồ nội thất như sofa, tủ, bàn ăn.... càng rẻ càng tốt, vì mình gom tiền mua nhà hết rùi. Mình lại ko rành mấy khoản này lắm, nên các mẹ giúp tư vấn mình một vài mẫu mã, giá cả, nơi mua hàng nha.

Dạo này có em bé nhỏ, ko có thời gian đi dạo nhiều mà lựa chọn gì hết trơn. Chắc phải trông chờ vào các mẹ giúp mình. Mình sắp đi làm lại rùi, mà bé cứ đeo mẹ miết, xót ruột wa' chừng.

Các mẹ help mình nha. Mình thích style đơn giản, nhẹ nhàng!

Love love các mẹ!
    Hôm trước Tết em có vào 1 showroom trên đường 3/2 gần chợ đêm Kỳ Hòa. Hình như là Nhà Đẹp thì phải. To lắm. Có bộ giường + tủ đầu giường + tủ quần áo đẹp lắm: 30 triệu
    • 1,669 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Abyss Xem bài viết
    Tìm được topic này hay quá vì em cũng đang sắm sửa cho nhà mới nè.
    Các chị ơi, chỉ giúp e tìm mua giường ngủ giá rẻ rẻ với. Em không thích giường ngủ có màu của gỗ. Nhà em sơn theo tông màu trắng, màu xanh lá và màu cam nên em cũng muốn giường ngủ cũng có tông giống giống vậy. :Laughing: Nhưng e chỉ tìm được giường màu trắng có những hoa văn màu tím, xanh dương không hà. Buồn ghê
    Ngô Gia Tự có tiệm bán giường màu trắng, đẹp, khoảng 2.6tr ah, mình mua màu gỗ ở đó hồi tết.
    • 1,994 Bài viết

• 1,225 Được cảm ơn

mình thì ko biết sofa nhưng lúc trước mình có mua 1 giường cưới của Hoang Anh GL, trên đường Trần Hưng Đạo, bên HAGL bán cũng ko mắc lắm, mà toàn là gỗ tốt, mình mua giường và bạn phán hình như 7tr5, ở đó có bán cả tủ và bàn ăn nữa, nhưng mình ko biết bao nhiêu. bạn ghé đó thử
    BiBin: :Kiss::Kiss::Kiss::Kiss:
    NB: 3kg8, 52cm 1M: 4kg9, 57cm 2M: 6kg4, 65cm 3M: 7kg5, 67cm 4M: 8kg3, 67cm
    5M: 8kg7, 70cm, 2 răng
    6M: 9kg3, 75cm, 1 răng 6M5D: 2 cái răng
    7M: 9kg7, 75cm + ..., 1 răng 7M10D: 1 răng
    8M: 10kg3, 80cm 8M7D: 1 răng
    9M: 10kg510M: 10kg5, ??cm
    11M: 11kg11M20D: 1 răng hàm
    12M: 11.3kg12M7D: 1 răng hàm, 2 răng nanh dưới
    13M: 12.5kg, 1 răng nanh trên
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mấy mẹ mua thử Salon của Liên Á đi, bảo hành 5 năm, mua trong tháng 3 tại các showroom được giảm giá 5% đó. Mua Salon của các hãng lớn an tầm về thời gian sử dụng và bảo hành hơn mấy mẹ ạ. Nhà có một bộ, Salon 12.490.000 , mua cách đây 2 năm
    • 223 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Có mẹ nào có địa chỉ mua Sofa ở HN ko? Mình đang cần mua Sofa góc nhỏ nhỏ xinh xinh, giá khoảng 6-8tr. Các mẹ giúp mình với.

• 148 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mẹ nào biết chỗ nào bán sofa vải giá cả vừa phải- chất lượng làm ơn chỉ em với. Em với xã đi mua ở chilai chọn dc 1 bộ ở phòng khách nhưng hơi mắc. Em muốn mua thêm 1 bộ để ở phòng sinh hoạt giá cả vừa thôi nhưng không biết chỗ nào cả.Khu Ngô Gia Tự thì phải trả giá...em thì gà mờ không biết đâu mà lần. Nên hôm nay lên đây hỏi thăm mấy mẹ.
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều:Kiss:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi myngoc1647; 07/04/2009 vào lúc 09:49 AM.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4