• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Bệnh trẻ em

Bé bị đổ mồ hôi tay chân

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 55.2K Lượt đọc
  • 126 Trả lời

• Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 484 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kun_iu Xem bài viết
    chị có thể nói rõ hơn cho em nhiều thấp là như thế nào ko ạ?Em thấy lo cho con em quá.Bố cháu cung ra rất nhiều mồ hôi ở chân mà.Em cảm ơn chị nhiều lắm!
    Đã trả lời cụ thể bạn qua email rồi, bạn kiểm tra đi nhé.
    Facebook: Anh Tuấn. Tel: 01234111765 Email: anhtuan_g@yahoo.com
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 242 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kun_iu Xem bài viết
    Cún nhà em đc 3,5 tháng tuổi rồi nhưng mà bé bị ra nhiều mồ hôi từ lúc 2th tuổi ở tay và chân rất nhiều.Có mẹ nào biết cách chữa trị thì mách cho em với?
    Chào bạn mình cũng bị ra mồ hôi tay chân như con bạn, hiện giờ con mình cũng bị như vậy, mình cũng rất lo vì sau này rất ảnh hưởng đến giao tiếp cũng như học tập của cháu, mình là người không bị mặc cảm về chuyện này nhưng cũng có đôi lúc bị những người không thông cảm cảm thấy sợ khi chạm vào tay mình mình cũng thấy trạnh lòng, mình đã chạy chữa rất nhiều nhưng không khỏi, vì mình bị ra rất nhiều, những lúc lo lăng hay căng thẳng mồ hôi có thể nhỏ dòng dòng. Mình đã sống chung với nó từ khi sinh ra đến bgiờ. Theo mình trước hết cháu con nhỏ mình nên áp dụng 1 số phương pháp dân gian như dùng lá lốt xao lên rồi cho cháu ngâm tay chẳng hạn nhưng nếu đến tuổi đi học mà cháu vẫn không khỏi được thì mình sẽ cân nhắc việc phẫu thuật cho cháu chứ không để cháu phải khổ như mình, sống chung với bệnh cả cuộc đời. Bệnh mồ hôi tay chân là do bị tổn thương hạch giao cảm, cần phải phâu thuật cắt bỏ hạch giao cảm, chỉ phải mổ nội soi đơn giản, nhưng phải cân nhắc cái lợi và hại khi phẫu thuật cắt bỏ. Hi vọng bạn sẽ bớt lo lắng trước vấn đề của con mình, từ từ chúng ta sẽ giải quyết được bệnh cho con.
    • 3,043 Bài viết

• 1,969 Được cảm ơn

Bé nhà mình cũng nhiều mồ hôi tay chân, nhưng mà lúc nào thường xuyên đeo tất thôi, còn nếu như ít đeo tất thì cũng ko thấy mấy. Ko hiểu là nguyên nhân viì sao nữa
    • 79 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_moonxinh Xem bài viết
    Chào bạn mình cũng bị ra mồ hôi tay chân như con bạn, hiện giờ con mình cũng bị như vậy, mình cũng rất lo vì sau này rất ảnh hưởng đến giao tiếp cũng như học tập của cháu, mình là người không bị mặc cảm về chuyện này nhưng cũng có đôi lúc bị những người không thông cảm cảm thấy sợ khi chạm vào tay mình mình cũng thấy trạnh lòng, mình đã chạy chữa rất nhiều nhưng không khỏi, vì mình bị ra rất nhiều, những lúc lo lăng hay căng thẳng mồ hôi có thể nhỏ dòng dòng. Mình đã sống chung với nó từ khi sinh ra đến bgiờ. Theo mình trước hết cháu con nhỏ mình nên áp dụng 1 số phương pháp dân gian như dùng lá lốt xao lên rồi cho cháu ngâm tay chẳng hạn nhưng nếu đến tuổi đi học mà cháu vẫn không khỏi được thì mình sẽ cân nhắc việc phẫu thuật cho cháu chứ không để cháu phải khổ như mình, sống chung với bệnh cả cuộc đời. Bệnh mồ hôi tay chân là do bị tổn thương hạch giao cảm, cần phải phâu thuật cắt bỏ hạch giao cảm, chỉ phải mổ nội soi đơn giản, nhưng phải cân nhắc cái lợi và hại khi phẫu thuật cắt bỏ. Hi vọng bạn sẽ bớt lo lắng trước vấn đề của con mình, từ từ chúng ta sẽ giải quyết được bệnh cho con.

Mình cũng bị ra mồ hôi tay va chân như bạn và mấy năm trước mình đã làm phẫu thuật ở bv Bạch Mai. Đúng là sau khi phẫu thuật thì tay hết hẳn mồ hôi, nhưng bù lại chân lại ra thêm rất nhiều, và cộng thêm bắt đầu bị ra o lưng và ngực nữa. Nói chung là vẫn khổ lắm:Crying:
    • 484 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tipot Xem bài viết
    Mình cũng bị ra mồ hôi tay va chân như bạn và mấy năm trước mình đã làm phẫu thuật ở bv Bạch Mai. Đúng là sau khi phẫu thuật thì tay hết hẳn mồ hôi, nhưng bù lại chân lại ra thêm rất nhiều, và cộng thêm bắt đầu bị ra o lưng và ngực nữa. Nói chung là vẫn khổ lắm:Crying:
    Phẫu thuật có phải là giải pháp để chữa khỏi bệnh mồ hôi đâu, tại sao bạn lại dại như thế, chữa bằng đông y ngon hơn và không tốn kém nhiều.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Giúp mẹ cu Min với. Khoảng một tuần nay Min nhà mình hay ra mồ hoi ở tay và chân lắm, lại bị lạnh lạnh nữa. Mình kiểm tra bé ko hề bị sốt gì cả. Lúc bé ngủ thì lại ko ra mồ hôi tay chân, chỉ bị lúc bé thức thôi. Từ khi 1,5 tháng mình đã cho bé uống Vitamin D và bột Canxi rồi.:Sad: Min nhà mình được 3,5 tháng tuổi rồi
    Các mẹ xem giúp mình cách nào trị cho be với nhé. Cảm ơn trước nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi min2311; 12/03/2009 vào lúc 04:12 PM.
    • 299 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

chị cho uống hoà hãn linh 1-2 v/ng.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thuốc viên hả tuanbacsy? Vậy phải nghiền ra cho bé ạ? Uống bao lâu thì được vậy? Cu Min mới hơn 3tháng tuổi, vậy uống có ảnh hưởng gì không ạ? tuanbacsy xem giúp với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều
    • 299 Bài viết

• 162 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min2311 Xem bài viết
    Thuốc viên hả tuanbacsy? Vậy phải nghiền ra cho bé ạ? Uống bao lâu thì được vậy? Cu Min mới hơn 3tháng tuổi, vậy uống có ảnh hưởng gì không ạ? tuanbacsy xem giúp với nhé. Cảm ơn nhiều nhiều
    loại đó là 1 số thảo dược,còn có MgB6,Taurine.rất an toàn và hiệu quả.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi tuanbacsy; 13/03/2009 vào lúc 05:28 PM.
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Dạ em thấy có thuốc chống mồ hôi trộm Đức Thịnh nữa,ko biết 2 loại này loại nào tốt hơn ạ?
    Đã mẹ nào dùng cho con chưa ạ?
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

2. Video có thể bạn quan tâm

• 1,614 Bài viết

• 3,625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi min2311 Xem bài viết
    Các mẹ ơi! Giúp mẹ cu Min với. Khoảng một tuần nay Min nhà mình hay ra mồ hoi ở tay và chân lắm, lại bị lạnh lạnh nữa. Mình kiểm tra bé ko hề bị sốt gì cả. Lúc bé ngủ thì lại ko ra mồ hôi tay chân, chỉ bị lúc bé thức thôi. Từ khi 1,5 tháng mình đã cho bé uống Vitamin D và bột Canxi rồi.:Sad: Min nhà mình được 3,5 tháng tuổi rồi
    Các mẹ xem giúp mình cách nào trị cho be với nhé. Cảm ơn trước nhé!
    Bé nhà mình 4 tháng, cũng bị đổ mổ hôi tay chân như cu Min, mình cũng chưa biết phải làm thế nào đây :Sad:
    • 484 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Mồ chân tay dễ chữa thôi đâu có khó gì, bạn nào muốn, tôi sẽ có cách giúp khỏi bệnh
    • 6,322 Bài viết

• 2,136 Được cảm ơn

Em muốn bác ơi,bé nhà e mồ hôi trán,chân tay nhiêu lắm.Lúc ăn mồ hôi cũng nhiều,nằm e toàn phải cho nằm nghiêng thôi.Mà bé cứ khò khè suốt thôi.E đi khám thì bs bảo phổi phiếc ko sao.Cho uống long đờm mà chưa hết.Mấy hôm nay e chưa cho uống nên vẫn khò khè.hix.
    Anh đưa em theo với, cầm tay em và đưa lối,
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời,
    Nơi thương yêu không phôi phai, được bên nhau mỗi sớm mai.
    Quá xa xôi không, anh ơi ...

• 484 Bài viết

• 463 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meyeucuti Xem bài viết
    Em muốn bác ơi,bé nhà e mồ hôi trán,chân tay nhiêu lắm.Lúc ăn mồ hôi cũng nhiều,nằm e toàn phải cho nằm nghiêng thôi.Mà bé cứ khò khè suốt thôi.E đi khám thì bs bảo phổi phiếc ko sao.Cho uống long đờm mà chưa hết.Mấy hôm nay e chưa cho uống nên vẫn khò khè.hix.
    Bạn gửi thông tin này vào email cho tôi, hoặc bạn đưa email của bạn đấy tôi chỉ cách cho.
    • 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cảm ơn tuanbacsy nhé! Để mình choMin uống thử xem sao.:Smiling:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi min2311; 15/03/2009 vào lúc 09:54 AM.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

con trai mình nay đã 5tháng rồi nhưng mồ hôi chân tay nhiều quá, kể cả trời lạnh cũng có mồ hôi, chân tay lúc nào cũng ướt.mình lo quá?
    . không bít như zậy có hại j không? các mẹ có cách j mách cho mình với nhé. cảm ơn các mẹ nhiều nhiều.
    • 1,651 Bài viết

• 398 Được cảm ơn

Bé nhà mình thì lưng và cổ nhưng ông nội và bố cháu cũng nhiêuf mồ hôi quá không biết có phải di truyền không nữa
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé bị đổ mồ hôi nhiều một phần là do bé bị còi xương, các mẹ cần chú ý vấn đề này nhé. Bé nhà mình cũng bị ra mồ hôi nhiều, cho đi khám bác sĩ bác sĩ bảo phải tích cực cho đi tắm nắng buổi sang tầm từ 7-9 h sáng và uống bổ sung thêm Vitamin D nữa.
    • 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Anh Tuấn Xem bài viết
    Bạn gửi thông tin này vào email cho tôi, hoặc bạn đưa email của bạn đấy tôi chỉ cách cho.
    Vui lòng giúp mình, cháu gái mình 13 tuổi bị ra mồ hôi chân tay rất nhiều, con gái mình 6 tháng tuổi tay chân cũng rất lạnh và nhiều mồ hôi, cám ơn nhiều thật nhiều. email của mình là: doanhongminh77@yahoo.com.vn .Thanks lần nữa nha!
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác ơi con em giờ được 3.5 tuổi rồi nhưng vẫn nhiều mồ hôi lắm ạ, cả ở lưng, ngực và tay chân, đầu luôn. E cũng cho cháu uống canxi và vitamin D rùi nhưng chẳng ăn thua. Các Bác cho mẹ cháu xin ít kinh nghiệm với ạ. Mẹ cháu cảm ơn rất nhiều!
  • Trang 4/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 7