CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Nuôi chim bồ câu trên sân thượng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.7K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 3,765 Bài viết

• 8,256 Được cảm ơn

Tình hình là tự nhiên 2 đứa nhà tớ nó muốn nuôi mấy con chim bồ câu :LoveStruc: . Nhớ hồi bé nhà hàng xóm có chuồng chim bồ câu trên cao, thik phết :Kiss: . Các bác cho tôi hỏi: bây giờ tôi muốn có 1 cái chuồng chim câu như thế thì mua chuồng gỗ đẹp đẹp ở đâu, mua chim ở đâu thì có thể nuôi được (không phải loại để đem làm thịt ăn nhé:Talktothe ) , cả trống cả mái cho nó đẻ 1 đàn con bay tán loạn cho hàng xóm lác mắc chơi :Clown: . À, cho nó ăn thóc gạo à, có ăn cái j khác không nhể
    Thanks các bác:Rose:
    Tiếc gì cái răng sâu?:Talktothe
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Cáo Xem bài viết
    Tình hình là tự nhiên 2 đứa nhà tớ nó muốn nuôi mấy con chim bồ câu :LoveStruc: . Nhớ hồi bé nhà hàng xóm có chuồng chim bồ câu trên cao, thik phết :Kiss: . Các bác cho tôi hỏi: bây giờ tôi muốn có 1 cái chuồng chim câu như thế thì mua chuồng gỗ đẹp đẹp ở đâu, mua chim ở đâu thì có thể nuôi được (không phải loại để đem làm thịt ăn nhé:Talktothe ) , cả trống cả mái cho nó đẻ 1 đàn con bay tán loạn cho hàng xóm lác mắc chơi :Clown: . À, cho nó ăn thóc gạo à, có ăn cái j khác không nhể
    Thanks các bác:Rose:
    Chuồng chim bồ câu nhá, mua ở chợ hàng da hoặc chợ Thành Công. Chợ Thành công đặc biệt là nhiều loại chuồng, và bán rất nhiều chim.
    Chim gì cũng có :Laughing:
    Chuồng chim bồ câu thì phải lưu ý nhá, nhà hàng xóm mà chuồng đẹp hơn, màu đẹp hơn là nó sang ngay đấy.
    Nghe đồn bồ câu nó khoái màu sắc. Bác phải ngó nghiêng hàng xóm láng tỏi xem có nhà nào có chuồng bồ câu nào xung quanh không.
    Hí hí, nuôi 1 đôi, có khi lại có thêm các đôi khác đến ko biết chừng.
    Mệt phết.
    • 3,765 Bài viết

• 8,256 Được cảm ơn

Xung quanh nhà chị không có ai nuôi bồ câu, nhưng có nhiều mèo. Em bảo mệt phết là sao: nuôi nó như tự nhiên í chứ, sao lại mệt? phải tắm rửa chải lông cho nó à?:Sigh: . À mà lúc mới mang nó về có phải buộc chân nó lại không, kẻo nó bay mất, hay cứ bỏ chim vào chuồng treo trên cao là ok?:cool:
    Đợi xã nhà chị đi công tác vắng cuối tháng này, chị sẽ đi chợ Thành Công mua chim:Laughing: . Đi cùng chị không?
    P/S à gaus99 ơi, thay cái chữ ký đi cái không lại làm người khác thèm cái iPhone chết tiền :Crying: .
    • 545 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Xung quanh nhà chị không có ai nuôi bồ câu, nhưng có nhiều mèo. Em bảo mệt phết là sao: nuôi nó như tự nhiên í chứ, sao lại mệt? phải tắm rửa chải lông cho nó à?:Sigh: . À mà lúc mới mang nó về có phải buộc chân nó lại không, kẻo nó bay mất, hay cứ bỏ chim vào chuồng treo trên cao là ok?:cool:
    Đợi xã nhà chị đi công tác vắng cuối tháng này, chị sẽ đi chợ Thành Công mua chim:Laughing: . Đi cùng chị không?
    P/S à gaus99 ơi, thay cái chữ ký đi cái không lại làm người khác thèm cái iPhone chết tiền :Crying: .
    Hí hí, mệt là vì nhà mình hổng có vườn, mà lại nuôi ở sân thượng, phân chim bồ câu nhiều ra phết đấy. Tha hồ mà quét dọn sân thượng nhá.
    Mí lại phơi quần áo sân thượng, thỉnh thoảng chim ta mót quá, ị luôn cả ra dây phơi.
    Nếu mà có vườn có cái cây, để lên cây, phưn nó rơi xuống gốc, bón luôn cho cây, có phải là đỡ không.
    Nói tóm lại là rất chi mệt mỏi vấn đề dọn phưn chim.
    À, lúc mới mang về rõ ràng là phải buộc lại, và đặt chuồng ở dưới đã, đừng treo lên cao vội cho nó quen nó biết là nhà nó nữa.
    Mèo à, rất mê chim bồ câu đấy nhá.
    Em hãi mấy vụ chim này lắm. Hổng đi mua chim nữa đâu. ...kakaka
    • 3,765 Bài viết

• 8,256 Được cảm ơn

Huhu, phưn chim à, ị ra quần áo đang phơi à, quét dọn sân thượng à, huhu, làm chị xịt mất mấy phần quyết tâm rồi em ơi.
    Có ai có cao kiến gì để bọn bồ câu nó biết ị đúng chỗ k? bọn này thông minh lắm mà?
    • 866 Bài viết

• 2,157 Được cảm ơn

Huhu, phưn chim à, ị ra quần áo đang phơi à, quét dọn sân thượng à, huhu, làm chị xịt mất mấy phần quyết tâm rồi em ơi.
    Có ai có cao kiến gì để bọn bồ câu nó biết ị đúng chỗ k? bọn này thông minh lắm mà?
    Hêhê.. tui sợ nuôi chim bồ câu lắm rồi! Đầu tiên chỉ nhõn 2 chú, rồi chẳng hiểu sinh đẻ kiểu gì rồi chim ở đâu thấy đất lành tới ở thành ra chẳng mấy chốc thành 40 con:Sick:. Bọn này ăn ăn uống uống suốt ngày béo như lợn, "vệ sinh" thì bừa bãi, lại phá sạch rau tớ trồng trên sân thượng! Huhu.. ngày xưa cứ nghĩ là thơ mộng lắm sau thì suốt ngày phải còng lưng rửa sân :Crying:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 866 Bài viết

• 2,157 Được cảm ơn

Ý quên! Tớ giải tán lũ này được 2 năm rồi!
    • 3,765 Bài viết

• 8,256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuhatruc Xem bài viết
    Hêhê.. tui sợ nuôi chim bồ câu lắm rồi! Đầu tiên chỉ nhõn 2 chú, rồi chẳng hiểu sinh đẻ kiểu gì rồi chim ở đâu thấy đất lành tới ở thành ra chẳng mấy chốc thành 40 con:Sick:. Bọn này ăn ăn uống uống suốt ngày béo như lợn, "vệ sinh" thì bừa bãi, lại phá sạch rau tớ trồng trên sân thượng! Huhu.. ngày xưa cứ nghĩ là thơ mộng lắm sau thì suốt ngày phải còng lưng rửa sân :Crying:
    Oái, thật hả
    Kinh dị vậy sao?
    Thôi rồi, bỏ ý định ngông cuồng :Sick:
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng chuẩn bị nuôi Bồ Câu trên sân thượng, nghe nóii cũng hơi kinh...nhưng kệ...quyết tâm rồi, cứ nuôi thử xem sao?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhà mình có vườn lan, không biết bồ câu nó có ăn lá lan kô nhỉ? Nếu kô ăn thì ok, dọn fưn tí cũng kô sao.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nuôi chim bồ câu rất rễ, mình cũng rất thích nuôi . nếu ai có ý nuôi chim bồ câu thì phải xác định là vừa nuôi cho vui và vừa để làm thịt nếu ko nó sinh sản nhiều lắm, ko nuôi hết được he he he, thịt chim bồ câu cũng ngon và bổ lắm....
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bạn nhà mình nuôi đầy chim bồ câu trên sân thượng. thấy hiệu quả kinh tế cao nên bây giờ cả xóm bắt chước. nhà nào cũng có chuồng chim chuồng gà và trồng rau trên sân thượng như nhà mình. bạn có định nuôi nữa không? thử di.