Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mẹ nào từng hay đang dùng đồ nhôm Kim Hằng (nồi, chảo...) vui lòng cho em ý kiến nhé. Em sắp ra riêng, kinh tế hạn hẹp nên chỉ mua đồ nhôm thôi.

Cám ơn các mẹ

• 1,046 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Đồ nhôm Kim hằng dùng cũng khá ổn nhưng giá cũng không rẻ lắm đâu bạn ạ. 1 bộ nồi thẳng có xi bóng giá tầm hơn 600k, bộ nồi dáng bầu thì đắt hơn. Chảo chống dính của Kim Hằng dùng cũng ok lắm khoảng hơn 100k tùy cỡ. Mình thấy dùng chảo 2 quai chống dính của Kim hằng khá tiện cho việc nấu nướng và làm sạch. Mình thấy dùng mấy đồ nhôm của Kim hằng còn thích hơn dùng ba cái đồ inoc linh tinh. Khi nào có tiền mua nồi thủy tinh dùng bạn ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi khoaitaychip; 02/09/2009 vào lúc 12:22 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 883 Bài viết

• 1,999 Được cảm ơn

Mình ngại là nồi nhôm độc. Mình toàn dùng inox thôi. Cố lên mua đồ tốt đi bạn, nồi niêu là thứ dùng hàng ngày, liên quan đến sức khoẻ cả nhà, tiết kiệm thứ khác đi, còn nồi thì nên mua thứ tốt.
    Giữa muôn trùng gian khó, còn đó một cơ hội!
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nồi inox của Happy cook có ổn không các mẹ? Em thấy đang có chương trình giảm giá khuyến mãi.

• 170 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ em mua cho e 2 cai nồi KH, e thấy xót tiền thiệt mà sài rồi mới thik, thik hơn nồi đất với nồi inox lận. E sợ nhất là nồi inox đun nóng lên mà bỏ dầu vào nó móp nghe cái rộp.:RaisedEye
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 883 Bài viết

• 1,999 Được cảm ơn

Úi, đừng dùng nồi inox 1 đáy, loại đấy chán lắm. Dùng loại 2, 3 lớp đáy, nó không kêu rộp thế đâu mà. Nồi KH mình cũng có một chiếc, công nhận là nó chắc chắn dày dặn, nhưng vấn đề là nhôm sẽ gây độc, đặc biệt là khi cọ nồi, gây ra những vết xước ở trong nồi. Độc thì không chết ngay, nhưng nói chung về lâu dài cũng ảnh hưởng sức khoẻ, nhất là sức khoẻ em bé. Thôi cứ cố sắm cái thuỷ tinh nấu cháo cho bé bạn ạ, còn cả nhà thì cũng tuỳ kinh phí.:Smiling:
    Giữa muôn trùng gian khó, còn đó một cơ hội!

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn các mẹ tận tình share thông tin. Kết quả là em đã mua 3 nồi inox hiệu Zebra đường kính: 18-20 (thân cao)-20 (thân vừa), tại Trung tâm mua sắm hàng Thái Lan 744A Nguyễn Kiệm, Q. Phú Nhuận.
    :Smiling:

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bộ nồi hải phòng bình dân chất lượng