CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Những điểm xấu thường gặp trong phong thủy và cách hóa giải (tầng 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 70 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

• 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CunBibi Xem bài viết
    Chào Quynhphuong8384, nhờ bạn tư vấn giúp mình:
    Hiện nay mình đang kê tủ (có gương to) quay ra cửa số, theo phong thủy để gương chiếu thẳng ra cửa là không tốt nhưng mình chưa tìm được cách kê tủ hợp lý hơn. Có cách nào hóa giải điều này không bạn?
    Rất mong nhận được hồi âm của bạn. Mình cảm ơn nhiều!
    Phong thủy kỵ trường hợp kê gương chiếu thẳng ra đường vì sẽ làm dòng khí vào nhà bị đối xung mà quay trả ra ngay; tuy nhiên trường hợp khí bị đối xung này chỉ xét với cửa chính mà thôi; còn không xét với cửa sổ nên bạn yên tâm. Còn vì sao chỉ xét với cửa chính mà không xét tới cửa sổ thì phải giải thích rất dài dòng mà sợ làm bạn bối rối nữa nên mình không giải thích nhé.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dream Xem bài viết
    Chào bạn Phương, mình theo dõi topic này khá lâu, chả là mình cần phải xây lại nhà vào năm sau. Nếu có thể mình mong bạn giúp mình về mặt phong thủy của ngôi nhà này với. Mình chưa biết làm sao để gửi hình cho bạn. Nếu được mình mong nhận được tin nhắn của bạn. Cám ơn bạn trước.
    Bạn có thể pm cho mình hay gửi mail vào phuong6354@yahoo.com hoặc nếu cần thì gọi: 0988996354 gặp Phương. Nếu không cần đảm bảo tính riêng tư lắm thì bạn post lên đây cũng được.
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Dành cho những bạn quan tâm đến việc làm từ thiện. Nếu ở TPHCM thì vào CN hàng tuần bên mình vẫn tổ chức đi làm từ thiện, nếu bạn nào sắp xếp được thời gian thì nên đi để gieo trồng Phước Điền. Mọi việc đóng góp là tùy hỷ và tùy khả năng, không ép buộc; nếu kẹt không có tiền thì đi làm công đức cũng được; không phân biệt là đã tham gia CLB bao giờ hay chưa, miễn có tâm thiện thì có thể vào trang web huynhmai.net để xem thông tin đăng ký.

CLB Phong Thủy Huỳnh Mai đi cúng dường Ycasa ở Đồng Nai và Vũng Tàu

Thứ 7, ngày 25/08/2012 Thầy Huỳnh Mai và CLB Phong Thủy Huỳnh Mai tổ chức cúng dường 50 Ycasa cho Chùa Long Thành, Quận Phú Nhuận, để tổ chức Đại Lễ Vu Lan Báo Hiếu và Trai Đàn Chẩn Tế.

Các bạn tham gia tập trung về Chùa Long Thành vào lúc 13 giờ 30 trưa thứ 7. Lễ cúng dường Ycasa được tổ chức vào lúc 14 giờ, và sau đó Khóa Tu Lạy Kinh Vạn Phật mỗi tuần của CLB vẫn diễn ra tiếp theo như thường lệ. (Đc Chùa Long Thành: Hẻm 446 Trường Sa, Quận Phú Nhuận, gần Cầu Kiệu)

CHƯƠNG TRÌNH ĐI CÚNG YCASA Ở VŨNG TÀU VÀO CHỦ NHẬT

Chủ nhật, ngày 26/08/2012 Thầy Huỳnh Mai và CLB Phong Thủy Huỳnh Mai tổ chức đi cúng dường 160 Ycasa cho Tịnh Xá Ngọc Cát và Ngọc Bích ở Vũng Tàu, sau đó về lại Chùa Quang Mỹ, Đồng Nai để cúng dường 50 Ycasa và Tứ Sự. Chuẩn bị cho Đại lễ Trai Đàn Chẩn Tế Kỳ Siêu Bạt Độ được tổ chức hàng năm tại Chùa Quang Mỹ. Năm nay Đại Lễ Trai Đàn Chẩn Tế được tổ chức vào ngày 09/09/2012 (nhằm ngày 24/7 âm lịch).

Đây là cơ hội tiếp theo mà Thầy tổ chức cho các bạn tham gia gieo trồng những Thửa Ruộng Phước Điền Tam Bảo trong tháng 7 âm lịch năm nay. Các bạn nào có người thân mới mất hoặc có người nhà đang bệnh nặng có thể nhân cơ hội này đi cúng dường Ycasa các Chùa, kết hợp xin Cúng Cầu An hoặc Cầu Siêu nhân mùa Đại Lễ Vu Lan để Báo Hiếu cho Ông Bà Tổ Tiên và người thân đã khuất.

Tập trung vào lúc 5 giờ 30 sáng chủ nhật, ngày 26/08 tại số 5 Trịnh Văn Cấn, Phường Cầu Ông Lãnh, Quận 1. Khởi hành đi Vũng Tàu cúng dường Y tại 2 tịnh xá, sau đó dành thời gian cho các bạn đi dạo bãi biển Vũng Tàu. 1 giờ chiều cùng ngày về lại Chùa Quang Mỹ cúng Y, đồng thời tham quan và cúng dường Công Đức xây dựng Chánh Điện Chùa Quang Mỹ, Đồng Nai...

Thông tin chi tiết: www.huynhmai.net
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Thái Tuế & Tuế Phá năm 2012

Thái Tuế chính là Mộc Tinh (Jupiter), hành tinh lớn nhất trong Thái Dương Hệ (có trọng lượng 2.5 lần trọng lượng của mọi hành tinh khác trong Thái Dương Hệ cộng lại, chưa kể kèm thêm 63 vệ tinh quay chung quanh nó). Với trọng lượng khủng khiếp và hệ thống vệ tinh đồ sộ như vậy nên Thái Tuế có 1 sức ảnh hưởng rất lớn đối với trái đất và con người. Jupiter – tên của Phương Tây đặt cho hành tinh này là chỉ vị thần quyền uy nhất, Thái Tuế - tên của người Trung Quốc đặt cho có nghĩa là vua của 1 năm.

Tùy theo mỗi năm mà Thái Tuế sẽ chiếm cứ 1 phương vị, năm nay Thái Tuế chiếm sơn Thìn, tức là từ 112.5 – 127.5 độ Đông Nam. Phương vị xung với Thái Tuế trực tiếp gọi là Tuế Phá là sơn Tuất, chiếm từ 292.5 độ - 307.5 độ; tức là dám ngang nhiên thách thức đứng đối diện với Jupiter Thái Tuế.

Như vậy trong năm 2012, kỵ cất nhà, xây mộ, hay đào phá nơi nào mà có hướng, hay tọa (lưng nhà) nằm ở 2 góc độ trên. Nếu ngoan cố làm theo thì tiền mất tật mang, tùy theo tháng làm có thể mạng vong, bệnh tật liên miên, yểu mệnh chết sớm.

Chưa hết, hé lộ một chút cho các bạn nào có năm tháng ngày giờ sinh Tuất hay Thìn. Nếu trong năm, tháng, ngày, giờ sinh có Tuất hay Thìn mà phòng ngủ, nơi làm việc hay cửa chính ra vào nhà, cửa phòng lại nằm ở góc Đông Nam hay Tây Bắc thì trong năm nay gặp rất nhiều tai họa về tài lộc và nhân đinh. Nếu bạn nào đã nghiệm chứng đúng như vậy trong năm nay thì tốt nhất nên dời bàn làm việc, giường ngủ, hay phòng ngủ; hoặc chọn cửa hướng khác mà đi thì sẽ bình an vô sự qua hết năm nay. Nhất là những ai tuổi Thìn thì lại còn bị xung khắc dữ dội vì Thân Tý Thìn là bị Tam Tai – tai họa liên tiếp trong 3 năm Dần Mão Thìn, 2010, 2011, 2012.

Còn những ai khác có năm tháng ngày giờ sinh Tuất hay Thìn mà làm việc, ở nhà không bị xung giống như trên thì bình an vô sự chứ không có gì lo lắng.

Một điểm cực kỳ quan trọng cần lưu ý: không phải chỉ có năm sinh mới bị; mà ngày, tháng, giờ sinh mà xung cũng bị. Tùy theo xung năm, tháng, ngày hay giờ mà NGƯỜI THÂN hoặc Chính Bản Thân người đó sẽ bị xung; chứ không phải thấy mình bình an cho tới giờ này là không sao; có khi người thân mình đang bị gánh hậu quả do mình ở trong căn nhà đó.

Trong năm 2012, tai họa cũng chiếu tới Việt Nam khá nhiều, vì Việt Nam nằm ở Đông Nam; nhất là tai họa chiếu tới các vùng biển ở phía Đông Nam của Việt Nam như Vũng Tàu, Bà Rịa hay Đông Nam của Hà Nội như Quảng Ninh. Tai họa của quốc gia trong năm nay chính là từ biển mà vào nên các bạn nên cẩn trọng nếu có đi du lịch, đánh cá ngoài khơi trong năm nay sẽ thấy thời tiết biến động rất thất thường, mưa bão rất khó dự đoán, các cơn bão lớn đổ bộ vào nước ta rất bất ngờ và mãnh liệt; khí hậu thời tiết nhất là mùa bão biển từ nay đến cuối năm còn rất phức tạp và tiếp tục gây chết người trong diện rộng.

Những điều vừa viết ở trên không phải ai cũng biết nên các bạn có tìm sách đọc thêm cũng khó tìm ra vì các tác giả, người thì không biết, người biết nhiều thì phải giấu lại để hành nghề.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 457 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhphuong8384 Xem bài viết
    Nhà bạn có cửa chính hướng Đông Bắc 45 độ thì rất tốt.

Bạn vẽ lại bố trí phòng ngủ đi, giường đặt ở đâu, cửa vào phòng ngủ đặt ở đâu; để mình tư vấn luôn cho. Cũng như cầu thang khi đi lên tầng 2 thì sẽ ra sao…
    Cảm ơn bạn nhé.
    Được bạn tư vấn xong mà mình thấy nhẹ cả người. Hiện mình chưa có bố trí gì về nội thất cả, đặc biệt là về phòng ngủ. Khi nào có bản vẽ cụ thể mình lại xin nhờ bạn tiếp nhé.
    Chúc bạn mọi điều tốt lành~
    • 457 Bài viết

• 800 Được cảm ơn

Thái Tuế & Tuế Phá năm 2012

Chưa hết, hé lộ một chút cho các bạn nào có năm tháng ngày giờ sinh Tuất hay Thìn. Nếu trong năm, tháng, ngày, giờ sinh có Tuất hay Thìn mà phòng ngủ, nơi làm việc hay cửa chính ra vào nhà, cửa phòng lại nằm ở góc Đông Nam hay Tây Bắc thì trong năm nay gặp rất nhiều tai họa về tài lộc và nhân đinh. Nếu bạn nào đã nghiệm chứng đúng như vậy trong năm nay thì tốt nhất nên dời bàn làm việc, giường ngủ, hay phòng ngủ; hoặc chọn cửa hướng khác mà đi thì sẽ bình an vô sự qua hết năm nay. Nhất là những ai tuổi Thìn thì lại còn bị xung khắc dữ dội vì Thân Tý Thìn là bị Tam Tai – tai họa liên tiếp trong 3 năm Dần Mão Thìn, 2010, 2011, 2012.

.
    Ôi, đúng ông chồng nhà mình, hic
    Nhà hiện nay có cửa và giường ngủ nhìn theo hướng Tây Bắc. Không thể xoay đi đâu được cả.
    Năm nay ô chồng mình có vẻ cũng không được thuận lợi trong công việc lắm….
    Làm thế nào bạn Phương ơi~
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Chồng chị bị phạm gì? Tuổi Thìn, Tuất hay ngày tháng giờ sinh phạm Thìn, Tuất?
    • 8 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Chào anh, topic của anh rất hay. Em muốn nhờ anh tư vấn giúp. Vợ chồng em có mảnh đất định năm nay xây nhà. Nhưng hỏi ra mới biết hướng chính Đông không tốt cho cả hai vợ chồng. Nhờ anh giúp em cách hóa giải:
    Hướng đất: Chính Đông
    Chồng : 05/8/1976
    Vợ : 07/11/1978
    Con: 30/8/2006
    Nhờ anh giúp em cách hóa giải hướng xâu. em cảm ơn anh nhiều.
    • 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi caohuong Xem bài viết
    Chào anh, topic của anh rất hay. Em muốn nhờ anh tư vấn giúp. Vợ chồng em có mảnh đất định năm nay xây nhà. Nhưng hỏi ra mới biết hướng chính Đông không tốt cho cả hai vợ chồng. Nhờ anh giúp em cách hóa giải:
    Hướng đất: Chính Đông
    Chồng : 05/8/1976
    Vợ : 07/11/1978
    Con: 30/8/2006
    Nhờ anh giúp em cách hóa giải hướng xâu. em cảm ơn anh nhiều.
    Nhà bạn này gần giống nhà mình ạ, nhà mình chồng cũng 76, vợ 78, con trai đầu 2006 và con út 2011, mình có mảnh đất định xây nhà nhưng khi mình đo la bàn, lúc thì 17 độ chính bắc, lúc thì 25 độ đông bắc nên mình cũng không hiểu là như thế nào, mẹ Quỳnh Phương có thể tư vấn giúp mình được không. Còn hiện tại nhà mình đang ở hướng chính Nam, hình như cũng rất xấu. Sau khi mình sinh em bé út (19/6/2011 - 7h23'), công việc làm ăn của chồng mình cũng gặp nhiều khó khăn, hầu như động vào đâu hỏng đó, năm nay hình như vẫn không khả quan hơn, liệu có phải do hướng nhà mình không tốt không mẹ Quỳnh Phương, giúp mình nhé.
    • 761 Bài viết

• 589 Được cảm ơn

bạn phương ơi, giúp mình với , nhà mình dạo này làm ăn thất bát , lủng củng , công việc k suôn sẽ , vợ chồng thì vẫn ok, mình mới về sg sống được 3 năm thôi , bạn cho mình hỏi thăm là xã mình tuổi dần ( 1962 ) mình tuổi tỵ ( 1977 ) con tuổi thân ( 2004 ) , nhà mình chung cư , cửa chính vào nha là hướng tây , cửa hướng ra ban công chính nhà nhìn ra là hướng nam , ở ban công mình có trồng ít cây xanh , bạn mình bảo k nên trồng cây xanh có gai ở ban công nhà , vì cản vượng khí , theo bạn hóa giải nhà mình sao để công việc làm ăn thì suông sẽ , cám ơn bạn nhìêu lắm
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chào anh,
    Em thấy anh trả lời cho mọi người rất nhiệt tình và có tâm. Hi vọng Em có duyên được anh trả lời.
    Mong anh tư vấn cho trường hợp nhà Em với. Em cảm ơn anh trước nhé.
    Chồng Em sinh 20/12/1985 (Âm lịch) lúc 11h trưa.
    Em sinh năm 21/03/1986 (Am lịch) lúc 5h sáng.
    Con gái sinh 28/11/2010 (Dương Lịch) lúc 6kém 15.
    Vợ chồng Em mới mua mảnh đất nhỏ (47.2m) hướng Đông Nam. Anh xem giúp Em với nhé:
    - Mảnh đất đó có hợp hướng với vợ chồng Em không. Nếu ko hợp thì có cách nào hoá giải bớt ko?
    - Hướng phòng ngủ, hướng bếp và ban thờ nên quay hướng nào?
    MẢnh đất thổ cư năm 2010 chủ đất đã cắt ra 4 mảnh bán trước. Năm nay chỗ còn lại cắt thành 3 mảnh bán tiếp. Nhà Em là nhà chính giữa của ba mảnh còn lại. Như thế có vấn đề gì ko anh?
    Tha thiết mong hồi âm của anh.
    Chào bạn,

Bạn đo giúp mình hướng nhà Đông Nam bao nhiêu độ được không? Ví dụ mảnh đất hình chữ nhật với cạnh ngắn giáp mặt đường dài 6m thì bạn đứng ở điểm giữa 3 m nhìn ra hướng đường cầm la bàn đặt ngang ngực, xoay cho mũi tên màu đỏ trùng chữ N, sau đó xem đường thẳng xuyên qua giữa ngực mình, thẳng hướng ra đường là bao nhiêu độ.
    Chào bạn,
    Hôm nay mình mới lên diễn đàn được.
    Mảnh đất nhà mình hướng Nam, chếch Đông khoảng gần 10 độ.
    Bạn xem giúp mình với nhé, mình định ngày 06/08/2012 (âm lịch) sẽ động thổ xây nha. Nên cố gắng xem giúp mình nhé.
    Mong hồi âm của bạn.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    • 317 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Xin chào quynhphuong8384, tư vấn giúp mình cách bố trí giường với nhé, nhà chưa xây nhưng muốn bố trí đồ lên trên bản vẽ để còn có hướng trang trí.
    Nhà hướng Tây Nam
    Chồng: 01/01/1977 dương lịch (âm lịch vẫn thuộc năm thìn nhé --> mạng thổ
    Vợ: 1980 (Canh Thân) ---> mạng mộc, vợ chồng khắc mạng nhau ghê gớm chưa
    Con trai lớn: 2005 (tuổi Thân - mạng Thuỷ), con trai nhỏ: 2009 (tuổi Sửu - mạng hoả) --> Anh em như nước với lửa luôn hihiiii
    Theo bản vẽ gốc thì giường ngủ được kê vào tường nhìn ra sân vườn bên hông nhà, giữa 2 cửa sổ nhìn xuống sân vườn, kệ tivi đối diện tức sát tường WC.
    Nhưng chồng mình không đồng ý, chồng muốn giường ngủ phải hướng ra ban công (hướng Tây Nam, chồng mình muốn khi nằm trên giường, mắt mình hướng thẳng ra tây nam), mà như vậy thì hoá ra thành giường lại kê vào tường có cửa ra vào à ??? có ổn không ???
    Vậy quynhphuong góp ý cho mình nên như thế nào thì hợp lý theo phong thuỷ (chồng mình rất tâm linh), mình gởi kèm mô hình phòng ngủ, cám ơn bạn, chúc gia đình bạn bình an, hạnh phúc. <3
    Ðính kèm 305167
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nghecondethuong Xem bài viết
    Xin chào quynhphuong8384, tư vấn giúp mình cách bố trí giường với nhé, nhà chưa xây nhưng muốn bố trí đồ lên trên bản vẽ để còn có hướng trang trí.
    Nhà hướng Tây Nam
    Chồng: 01/01/1977 dương lịch (âm lịch vẫn thuộc năm thìn nhé --> mạng thổ
    Vợ: 1980 (Canh Thân) ---> mạng mộc, vợ chồng khắc mạng nhau ghê gớm chưa
    Con trai lớn: 2005 (tuổi Thân - mạng Thuỷ), con trai nhỏ: 2009 (tuổi Sửu - mạng hoả) --> Anh em như nước với lửa luôn hihiiii
    Theo bản vẽ gốc thì giường ngủ được kê vào tường nhìn ra sân vườn bên hông nhà, giữa 2 cửa sổ nhìn xuống sân vườn, kệ tivi đối diện tức sát tường WC.
    Nhưng chồng mình không đồng ý, chồng muốn giường ngủ phải hướng ra ban công (hướng Tây Nam, chồng mình muốn khi nằm trên giường, mắt mình hướng thẳng ra tây nam), mà như vậy thì hoá ra thành giường lại kê vào tường có cửa ra vào à ??? có ổn không ???
    Vậy quynhphuong góp ý cho mình nên như thế nào thì hợp lý theo phong thuỷ (chồng mình rất tâm linh), mình gởi kèm mô hình phòng ngủ, cám ơn bạn, chúc gia đình bạn bình an, hạnh phúc. <3
    Ðính kèm 305167
    Bạn gửi lại file đính kèm nhé kèm theo cả bản vẽ toàn căn nhà luôn. Nếu chỉ xét riêng phòng ngủ thì tốt mà khi nhìn tổng thể chung WC, toilet, bếp, cầu thang, hướng cửa nhà không hợp thì sao được? Bạn đo hướng nhà luôn, số độ càng chính xác thì mình tư vấn mới tốt.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nghe_10 Xem bài viết
    Chào anh,
    Em thấy anh trả lời cho mọi người rất nhiệt tình và có tâm. Hi vọng Em có duyên được anh trả lời.
    Mong anh tư vấn cho trường hợp nhà Em với. Em cảm ơn anh trước nhé.
    Chồng Em sinh 20/12/1985 (Âm lịch) lúc 11h trưa.
    Em sinh năm 21/03/1986 (Am lịch) lúc 5h sáng.
    Con gái sinh 28/11/2010 (Dương Lịch) lúc 6kém 15.
    Vợ chồng Em mới mua mảnh đất nhỏ (47.2m) hướng Đông Nam. Anh xem giúp Em với nhé:
    - Mảnh đất đó có hợp hướng với vợ chồng Em không. Nếu ko hợp thì có cách nào hoá giải bớt ko?
    - Hướng phòng ngủ, hướng bếp và ban thờ nên quay hướng nào?
    MẢnh đất thổ cư năm 2010 chủ đất đã cắt ra 4 mảnh bán trước. Năm nay chỗ còn lại cắt thành 3 mảnh bán tiếp. Nhà Em là nhà chính giữa của ba mảnh còn lại. Như thế có vấn đề gì ko anh?
    Tha thiết mong hồi âm của anh.

Chào bạn,
    Hôm nay mình mới lên diễn đàn được.
    Mảnh đất nhà mình hướng Nam, chếch Đông khoảng gần 10 độ.
    Bạn xem giúp mình với nhé, mình định ngày 06/08/2012 (âm lịch) sẽ động thổ xây nha. Nên cố gắng xem giúp mình nhé.
    Mong hồi âm của bạn.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Không biết ông thầy nào xem ngày cho bạn vậy? Sư thầy hay thầy địa lý? Năm nay nhà bạn phạm Tam Sát và nếu bạn đo đúng là hướng nhà 170 độ thì không nên xây, ảnh hưởng đến sức khỏe của người nhà. Nếu xây thì phải năm sau, sau ngày 5/2/2013 mới được dọn vào ở. Nếu bạn vẫn muốn xây thì gửi bản vẽ thiết kế cho mình xem nhé.
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ducbi Xem bài viết
    Nhà bạn này gần giống nhà mình ạ, nhà mình chồng cũng 76, vợ 78, con trai đầu 2006 và con út 2011, mình có mảnh đất định xây nhà nhưng khi mình đo la bàn, lúc thì 17 độ chính bắc, lúc thì 25 độ đông bắc nên mình cũng không hiểu là như thế nào, mẹ Quỳnh Phương có thể tư vấn giúp mình được không. Còn hiện tại nhà mình đang ở hướng chính Nam, hình như cũng rất xấu. Sau khi mình sinh em bé út (19/6/2011 - 7h23'), công việc làm ăn của chồng mình cũng gặp nhiều khó khăn, hầu như động vào đâu hỏng đó, năm nay hình như vẫn không khả quan hơn, liệu có phải do hướng nhà mình không tốt không mẹ Quỳnh Phương, giúp mình nhé.
    Nếu mảnh đất mà khi đứng yên một chỗ đo la bàn mà kim xoay chỉ lung tung thì:

1. Xem lại la bàn đó khi đo ở mảnh đất, nhà khác có bị gì hay không? Nếu hỏng hóc thì phải mua la bàn khác. La bàn khi mua phải tháo bỏ hết móc kim loại...
    2. Khi đo la bàn, bỏ hết đồng hồ, điện thoại di động, thắt lưng, ví bóp có đồng xu, dây chuyền, nhẫn kim loại...ra thì mới loại bỏ hết từ tính.
    3. Đứng cách xa các vật kim loại, đường dây điện...
    4. Tuyệt đối không dùng Iphone hay điện thoại di động để đo hướng
    4. Nếu sau khi đo mà vẫn còn bị những hiện tượng trên thì mảnh đất này hoặc gần đường dây điện cao thế; hoặc dưới đất có mạch nước ngầm, bị tia đất chiếu nên sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của người nào sống tại đây. Lúc đó bạn quan sát thử cây cối trong mảnh đất này có tươi tốt hay không? Nếu héo rũ hay bệnh thì mình thành thật khuyên bạn nên kiếm mảnh đất nào khác vậy.
    • 24 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Không biết ông thầy nào xem ngày cho bạn vậy? Sư thầy hay thầy địa lý? Năm nay nhà bạn phạm Tam Sát và nếu bạn đo đúng là hướng nhà 170 độ thì không nên xây, ảnh hưởng đến sức khỏe của người nhà. Nếu xây thì phải năm sau, sau ngày 5/2/2013 mới được dọn vào ở. Nếu bạn vẫn muốn xây thì gửi bản vẽ thiết kế cho mình xem nhé.
    Ôi sorry bạn nhiều, mình chưa nói rõ, mình đi xem thì năm nay ko xây được, nên nhà mình phải mượn tuổi bố chồng mình để xây, bố chồng mình sinh năm 1958. Cũng nhờ thầy ở quê xem cho. Vì hiện tại vợ chồng mình phải đi thuê nhà, mua được mảnh đất này phải vay mượn nhiều, nên muốn xây nhanh trong năm nay, để dọn vào ở, đỡ được tiền thuê nhà, coi như lấy tiền thuê nhà để trả lãi ngân hàng mà.
    Mình chỉ xây nhà cấp 4 ở tạm thôi, vì vợ chồng mình chưa có tiền. Em mình thiết kế cho mình, hihi, tiết kiệm mà. Tối về mình gửi bản thiết kế cho bạn nhé.
    Híc, trước khi mua mảnh đất này, mình tra trên mạng theo tuổi chồng mình thì không được hướng,

CÁc hướng tốt là:
    - Hướng tốt: Tây Bắc (Phục Vị); Đông Bắc (Thiên Y); Tây Nam (Diên Niên); Tây (Sinh Khí);
    - Hướng xấu: Bắc (Lục Sát); Đông (Ngũ Quỷ); Đông Nam (Hoạ Hại); Nam (Tuyệt Mệnh);

Nhưng đi xem 3 thầy ở quê mình (Thái Bình), thì các hướng tốt họ nói ngược lại với trên mạng, ngược hoàn toàn.

Mình cũng không biết thế nào nữa. Cuối cùng thì vẫn mua, vì mình thấy mảnh đất phù hợp. Còn mình cũng ko biết hướng nào hướng tốt với vợ chồng mình nữa. Bạn có thế giải thích giúp mình được không?
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me_Nghe_10; 28/08/2012 vào lúc 03:49 PM.
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Gửi các bạn,

Từ rất lâu, khi nhắc đến phong thủy người ta thường hay hỏi “Tôi tuổi…thì nên xây nhà mua đất hướng gì hợp mạng?”.
    Theo phong thủy trường phái Bát Trạch thì mỗi hướng trong la bàn chiếm 45 độ. Và mỗi người tùy theo ngày tháng năm sinh mà hợp với 4 hướng tốt, khắc với 4 hướng xấu. Phái này đã phát triển từ rất lâu và du nhập vào Việt Nam nên người VN mình cũng quen mở miệng ra nói phong thủy là chọn nhà hợp hướng tuổi.

Tuy nhiên hướng nhà chỉ là 1 yếu tố, quan trọng hơn là vị trí và thời gian. Là vì các sao trong thuật thiên văn Phương Đông tùy theo ngày tháng mà thay đổi vị trí theo quỹ đạo, dẫn đến lực tương tác, lực hấp dẫn theo Newton giữa các sao với nhau cũng khác nhau, nên một căn nhà không bao giờ là tốt mãi mãi hay xấu mãi mãi. Hôm nay 9h sáng thì sao A chiếu đến phương Nam, ở đó có sao B cũng đang chiếu đến; A và B xung khắc với nhau thành ra nhà hướng Nam, cửa hướng Nam xấu, ai ra vào cũng bị xấu nhưng người nào không hợp với hướng Nam thì xấu hơn. Còn ngày mai thì sao A lại quay sang chiếu đến hướng Bắc, sao B lại chiếu đến hướng Tây thì thành ra ngày mai hướng Nam lại chưa chắc xấu như hôm nay.

Do đó, công việc của một Phong Thủy Sư là phải tính toán được quỹ đạo của các sao chiếu đến, phải biết được dưới lòng đất này có mạch đất xấu hay tốt, nước ngầm hay kim loại thủy ngân ở dưới, sâu bao nhiêu, các tia đất chiếu lên là gì, có ảnh hưởng sức khỏe hay không, ngày giờ nào thì các sao tốt tập trung chiếu đến để khởi công, xây dựng, sửa nhà….Gọi là “Trên thông Thiên Văn, Dưới tường Địa Lý” là vậy.

Khi người Thầy đạt đến trình độ Đại Sư thì phải đo đúng tới 0,9235 độ chứ không nói là lệch 1-2 độ được nữa. Do đó mình mới mong các bạn đo càng chính xác càng tốt, dĩ nhiên là các bạn sẽ không tài nào đo được chính xác từng độ một đâu; miễn là có cố gắng chứ không phải nói là nhà hướng Đông Nam hay Chính Bắc là đủ.

Nên các bạn muốn biết nhà tốt hay xấu ra sao thì nên gửi cho mình biết:
    1. Ngày tháng năm sinh của những người ở trong nhà đó.
    2. Năm dọn vào ở trong nhà hay năm xây cất.
    3. Xung quanh mảnh đất có gì đặc biệt.
    4. Số độ hướng nhà tương đối chính xác.
    5. Sơ đồ căn nhà bao gồm các phòng, vị trí bếp, cửa ra vào, toilet, nhà tắm, cầu thang…

Vì đây là “bắt mạch từ xa”, “khám bệnh bạn nghe đài”, nên các bạn “khai triệu chứng” càng chính xác thì “thuốc” cho càng hiệu quả. Và những bạn nào đang gặp rắc rối về tài lộc, sức khỏe,…thì không phải chỉ do hướng nhà không hợp tuổi không đâu, còn nhiều lý do khác nằm sau đó mà nếu khắc phục được thì việc nhà không hợp tuổi chỉ là chuyện nhỏ thôi.

Nhà bạn nào gặp khó khăn, trục trặc mà ở SG thì gọi luôn cho mình cho nhanh nếu cần hỏi gì: 0988996354.Phương; mình sẽ sắp xếp lịch ghé qua xem cho bạn luôn. Còn bạn nào ở xa thì cứ gửi thông tin chính xác như trên nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Nhà bạn theo hướng Đông Nam cũ là không tốt, dĩ nhiên là chuyện con cái cũng đã bị ảnh hưởng vì hướng nhà này không thuận lợi.

Nhà bạn nằm trên mảnh đất rộng, có hướng nhìn ra biển Đông Bắc và núi ở Tây Bắc là rất tốt, thuận lợi để chọn hướng ổn định và lâu dài:

Hiện tại mình đã tính toán được 2 hướng nhà để bạn xây tốt là:

1. Nhà xây tọa Tây Nam, hướng Đông Bắc (30độ +-3độ), mở 1 cửa ra vào tại hướng Đông, 1 cửa tại Tây Bắc và đặt toilet, phòng tắm, cầu thang tại góc Tây cũng như Tây Bắc của nhà. Theo cách này thì diện tích nhà xây càng vuông càng tốt: 9 x 10; 8 x 9 hay 10 x 10; bố cục xung quanh căn nhà cũng bố trí đối xứng, đóng nắp giếng, trồng lại cây cân đối so với tâm nhà. Nếu sau khi xây nhà xong bạn đứng trên lầu cao nhất có thể nhìn thấy biển mà không bị nhà nào cản trở tầm nhìn thì có thể theo cách này được. Nếu bạn theo được và xây dựng tốt thì thời vượng thịnh phát của nhà có thể lên đến 180 năm. Phúc lộc không bao giờ cạn, có thể giàu có thịnh vượng rất lâu nếu bạn hiền lành chăm chỉ tạo thêm phước đức.

2. Nhà xây tọa Đông Nam, hướng Tây Bắc. Mở cửa ở Tây Bắc và Đông Nam. Nhà này phát về tài lộc nhưng không mạnh (vì hẻm Tây Bắc nhỏ nên khí vào không đủ) trong vòng 50 năm tới nhưng về nhân đinh con cái thì phải đặt bếp tại góc Tây của nhà. Còn nhà hướng Đông Nam dĩ nhiên là không tốt

Bạn chọn hướng nào muốn theo thì báo để mình chỉ cách xếp đặt vị trí, phòng ốc trong nhà luôn cho tốt nhất.
    • 1,928 Bài viết

• 2,047 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nghe_10 Xem bài viết
    Ôi sorry bạn nhiều, mình chưa nói rõ, mình đi xem thì năm nay ko xây được, nên nhà mình phải mượn tuổi bố chồng mình để xây, bố chồng mình sinh năm 1958. Cũng nhờ thầy ở quê xem cho. Vì hiện tại vợ chồng mình phải đi thuê nhà, mua được mảnh đất này phải vay mượn nhiều, nên muốn xây nhanh trong năm nay, để dọn vào ở, đỡ được tiền thuê nhà, coi như lấy tiền thuê nhà để trả lãi ngân hàng mà.
    Mình chỉ xây nhà cấp 4 ở tạm thôi, vì vợ chồng mình chưa có tiền. Em mình thiết kế cho mình, hihi, tiết kiệm mà. Tối về mình gửi bản thiết kế cho bạn nhé.
    Híc, trước khi mua mảnh đất này, mình tra trên mạng theo tuổi chồng mình thì không được hướng,

CÁc hướng tốt là:
    - Hướng tốt: Tây Bắc (Phục Vị); Đông Bắc (Thiên Y); Tây Nam (Diên Niên); Tây (Sinh Khí);
    - Hướng xấu: Bắc (Lục Sát); Đông (Ngũ Quỷ); Đông Nam (Hoạ Hại); Nam (Tuyệt Mệnh);

Nhưng đi xem 3 thầy ở quê mình (Thái Bình), thì các hướng tốt họ nói ngược lại với trên mạng, ngược hoàn toàn.

Mình cũng không biết thế nào nữa. Cuối cùng thì vẫn mua, vì mình thấy mảnh đất phù hợp. Còn mình cũng ko biết hướng nào hướng tốt với vợ chồng mình nữa. Bạn có thế giải thích giúp mình được không?
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Bạn xem bài viết của mình ở bên trên giải đáp về hướng nhà hợp tuổi nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 60 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu mảnh đất mà khi đứng yên một chỗ đo la bàn mà kim xoay chỉ lung tung thì:

1. Xem lại la bàn đó khi đo ở mảnh đất, nhà khác có bị gì hay không? Nếu hỏng hóc thì phải mua la bàn khác. La bàn khi mua phải tháo bỏ hết móc kim loại...
    2. Khi đo la bàn, bỏ hết đồng hồ, điện thoại di động, thắt lưng, ví bóp có đồng xu, dây chuyền, nhẫn kim loại...ra thì mới loại bỏ hết từ tính.
    3. Đứng cách xa các vật kim loại, đường dây điện...
    4. Tuyệt đối không dùng Iphone hay điện thoại di động để đo hướng
    4. Nếu sau khi đo mà vẫn còn bị những hiện tượng trên thì mảnh đất này hoặc gần đường dây điện cao thế; hoặc dưới đất có mạch nước ngầm, bị tia đất chiếu nên sẽ ảnh hưởng đến sức khỏe của người nào sống tại đây. Lúc đó bạn quan sát thử cây cối trong mảnh đất này có tươi tốt hay không? Nếu héo rũ hay bệnh thì mình thành thật khuyên bạn nên kiếm mảnh đất nào khác vậy.
    Quỳnh Phương ơi, mình đo bằng Iphone nên chắc không chính xác rồi, hic, hic, để mình về đo lại nhé, nhân tiện bạn xem giúp mình xem những rắc rối nhà mình đang gặp có liên quan đến hướng nhà mình đang ở không nhé. Công việc chồng mình đang làm đang có người phá, người phá lại chính là người thân mới ác chứ. Mình bổ sung luôn ngày tháng năm sinh nhà mình nhé: chồng: 28/03/1796: 17h15', mình: 26/06/1978: 1h15', con trai lớn: 07/12/2006: 7h5', con út: 16/9/2011: 7h23'. Cảm ơn bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ducbi; 28/08/2012 vào lúc 04:11 PM.