Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Những điểm xấu thường gặp trong phong thủy và cách hóa giải (tầng 1)

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 170K Lượt đọc
  • 1.5K Trả lời

71 Người đang theo dõi

• 1,703 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi n_lananh2009 Xem bài viết
    Bạn Phương ơi,

Nhờ bạn tư vấn giúp:

- Nhà chung cư thì nên xem hướng ntn ? Theo hướng "cửa ra vào của căn hộ" hay "cửa chính của toà nhà" hay "cửa sổ chính" ?

- Đa số nhà chung cư đều là khuyết góc, vậy miễn là góc khuyết không bị phạm vào những hướng tương ứng với người thân trong nhà là ổn phải không ?

Cảm ơn bạn nhiều nhé.
    Nhà chung cư phải xem theo tài liệu mà mình gửi qua mail. Bạn gửi mail đến phongthuytuongminh@gmail.com để nhận nhé.

Nhà khuyết góc thì cũng phải tùy góc khuyết mà ảnh hưởng ra sao đến chủ nhà; việc ảnh hưởng tương ứng với người thân trong nhà chỉ là 1 trong nhiều trường hợp thôi. Nói chung là tùy theo trường hợp cụ thể.
    Gieo Nhân gì gặt Quả nấy. Hôm nay gieo 1 hột lúa, nhọc công chăm bón, ngày mai sẽ nhận được một cánh đồng lúa trĩu hạt. Cỏ dại không ai gieo trồng mà vẫn mọc hoang mạnh mẽ. Tương lai bạn sẽ là cánh đồng lúa trĩu hạt hay đồng hoang cỏ dại mọc đầy. Bạn sẽ gieo gì hôm nay?

Topic Tầng 1: http://www.webtretho.com/forum/f112/...g-1-a-1196814/
    Email: phongthuytuongminh@gmail.com
    ĐT: 098 899 6354
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,703 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecham Xem bài viết
    Chào Phương,
    Bạn cho mình hỏi một chút, bếp nhà mình đặt ở tầng 1 phòng vợ chồng mình ở tầng 3 nhưng giường ngủ lại đặt cùng với vị trí của bếp như vậy có bị phạm không. Chồng mình tuổi Nhâm tý, mình tuổi Giáp dần vậy mình đặt hướng giường ngủ hướng tây bắc đc không. Bạn coi giúp mình nhé cảm ơn bạn nhiều nhiều.
    Chào mecham,

Hướng giường ngủ là Tây Bắc được.
    Gieo Nhân gì gặt Quả nấy. Hôm nay gieo 1 hột lúa, nhọc công chăm bón, ngày mai sẽ nhận được một cánh đồng lúa trĩu hạt. Cỏ dại không ai gieo trồng mà vẫn mọc hoang mạnh mẽ. Tương lai bạn sẽ là cánh đồng lúa trĩu hạt hay đồng hoang cỏ dại mọc đầy. Bạn sẽ gieo gì hôm nay?

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhphuong8384 Xem bài viết
    Hi Giang Linh,

Xin lỗi em vì quên trả lời cho em. Hình em vẽ rất tốt, bây giờ nếu có thêm độ hướng nhà và diễn tả khung cảnh xung quanh, trước sau trái phải các nhà cao, đường rộng, sông hồ....thì sẽ rất thuận lợi để giúp em. Nếu không biết cách đo thì em gửi email anh sẽ gửi file hướng dẫn cách đo hướng nhà.
    Cảm ơn anh nhiều ạ. Nhà em (như mẹ em biết) hướng chính Nam, đường rộng tầm 20m, đối diện phía bên kia đường là 3 nhà cao tầng, có 2 nhà mới hoàn thành cách đây gần 3 năm.
    Phía đông giáp hàng rào 1 công ty, không có nhà cao tầng.
    Phía tây giáp hàng xóm và phía bắc chung tường nhà hàng xóm, không có nhà cao tầng xung quanh nhưng 2 phía này khá bí và tối.
    Phía đông nhà em, cách khoảng 500m có ngã tư khá rộng mới thông, rất vắng người qua lại nhưng hay xảy ra va chạm giao thông. Ngày xưa hình như đây là bãi hoang.
    Xung quanh không có sông hồ gì ạ.

Rất mong chờ phản hồi từ anh ạ!

• 187 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Tôi có một vấn đề đang rất lúng túng xin hỏi các bạn như sau:
    Tôi sinh năm 1973, giới tính Nam. Hiện tại tôi có căn nhà chung cư, chuẩn bị đặt bàn thờ, nhưng ko biết đặt bàn thờ quay về hướng nào là tốt.
    Tôi có tham khảo trên Net thì: tuổi tôi đặt "Tọa Đông hướng Bắc" là tốt nhất (đánh giá 10/10)- nhưng thực sự ko hiểu "Tọa Đông hướng Bắc " là ntn??!! (vì tôi quan niệm: Đông thì nhìn Tây, BẮc nhìn Nam,...).

Vậy bạn chủ topic và các bạn có thể tư vấn giùm giúp tôi: ĐẶT BÀN THỜ HƯỚNG NÀO LÀ TỐT NHẤTđược ko?

Tôi chỉ định đặt bàn thờ ở phòng khách(vì thực sự k còn chỗ nào khác)

Tôi up kèm theo sơ đồ nhà để thuận tiện hơn trong việc tư vấn nhé!
    Xin chân thành cảm ơn!

• 45 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Chào Phương!
    Nhà mình hướng tây ghé nam. Tất cả các nhà trong dãy đều có sân phía trước. Nhà giáp nhà mình bên tay trái (nếu đứng phía trong nhà nhìn ra ngoài) chuẩn bị xây thêm nhà lên phần đất là sân. Như vậy phía sân nhà mình sẽ bị che đi. Cho mình hỏi về mặt phong thủy nếu nhà bên cạnh xây như vậy có phải là nhà mình sẽ không tốt phải không? Nếu không tốt thì mình phải làm như thế nào để tránh những cái xấu đi?
    Cảm ơn Phương nhiều!

• 64 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chào anh Phương , em thấy anh rất có tâm và nhiệt tình tư vấn cho mọi người, cảm ơn anh nhiều nhé !
    em cũng có 1 việc muốn nờ anh tư vấn ah
    tình tình là em muốn xây nhà để cho con em có chỗ chơi, chỗ học .
    chồng em sn 79, em sn 83 , con trai lớn sn 2006,con trai bé sn 2011 . nhà em có 2 vị trí đất 1 là hướng Đông, 1 hướng bắc . Anh xem giúp xem năm nào Vc em xây nhà được ah

• 2,599 Bài viết

• 4,870 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi quynhphuong8384 Xem bài viết
    Chào HaiDuong,

Bạn đang ở Hải Dương miền Bắc à? Trường hợp của bạn hơi khó, cần phải có thêm miêu tả khung cảnh bên ngoài hay là cần phải cho mình tọa độ cần thiết để xem trên Google maps thêm. Năm nay nhà bạn còn bị thêm Tam Sát nên không thể xây được.
    cám ơn anh, quê em ở Hải Dương, nhưng bây h VC em đang sống ở SG, sang năm 2014, ăn tết xong VC em mới tiến hành xây nhà anh ạ, em cũng k biết tả khung cảnh bên ngoài như thế nào cho chi tiết đc ạ
    chỉ biết bên tay phải nhà em có nhà dân, bên tay trái có con hẻm nội bộ, đối diện nhà em thì có nhà dân thôi.
    url=http://lilypie.com][/url]
    Ka Ka yêu dấu của Bố Mẹ ăn mau chóng lớn con yêu nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose

NB:2.9kg ; 1m - 4.4kg ; 2m - 5.6kg/61cm; 3m - 6.5kg/65cm ; 4m -7kg/66cm ; 5m - 7.3kg/67cm ; 6m - 8kg/67cm ;
    7m1w- 8kg/71cm ; 8m1w-8.5kg/72cm; 12m -9kg/76cm ; 13m - 9.9kg/77; 14m-10kg/78cm; 16m-11kg/? cm chưa đo ; 18m-11.6kg ; 19m-12.5kg; 20m-13.5kg/85cm; 21m-14kg; 22m-14.3kg/87cm; 24m-14.8kg/90cm; 25m1w- 15.3kg/91.5cm; 30m-16kg/95cm. 37m-18.2kg/99.5cm
    LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:

• 1,703 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiduong14-04 Xem bài viết
    cám ơn anh, quê em ở Hải Dương, nhưng bây h VC em đang sống ở SG, sang năm 2014, ăn tết xong VC em mới tiến hành xây nhà anh ạ, em cũng k biết tả khung cảnh bên ngoài như thế nào cho chi tiết đc ạ
    chỉ biết bên tay phải nhà em có nhà dân, bên tay trái có con hẻm nội bộ, đối diện nhà em thì có nhà dân thôi.
    Nếu ở SG thì liên lạc với mình để đến tận nơi xem cho chính xác.

• 1,703 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi songhuy2011 Xem bài viết
    chào anh Phương , em thấy anh rất có tâm và nhiệt tình tư vấn cho mọi người, cảm ơn anh nhiều nhé !
    em cũng có 1 việc muốn nờ anh tư vấn ah
    tình tình là em muốn xây nhà để cho con em có chỗ chơi, chỗ học .
    chồng em sn 79, em sn 83 , con trai lớn sn 2006,con trai bé sn 2011 . nhà em có 2 vị trí đất 1 là hướng Đông, 1 hướng bắc . Anh xem giúp xem năm nào Vc em xây nhà được ah
    Đất hướng Đông năm nay có thể xây được, xây vào khoảng T8AL.

• 1,703 Bài viết

• 1,848 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hợimãomùi Xem bài viết
    Chào Phương!
    Nhà mình hướng tây ghé nam. Tất cả các nhà trong dãy đều có sân phía trước. Nhà giáp nhà mình bên tay trái (nếu đứng phía trong nhà nhìn ra ngoài) chuẩn bị xây thêm nhà lên phần đất là sân. Như vậy phía sân nhà mình sẽ bị che đi. Cho mình hỏi về mặt phong thủy nếu nhà bên cạnh xây như vậy có phải là nhà mình sẽ không tốt phải không? Nếu không tốt thì mình phải làm như thế nào để tránh những cái xấu đi?
    Cảm ơn Phương nhiều!
    Chào bạn Tam Hợp,

Tốt hay xấu còn phải tùy nhiều thứ quan sát xung quanh như địa hình xung quanh nhà, địa thế đâ
    đất ra sao; luồng khí di chuyển ra sao; nhà xây có thiết kế như thế nào mới nói được là tốt hay xấu. Có khi là tốt cũng không biết chừng. Không có 1 "công thức" để giải quyết cho Phong Thủy vì "mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh". Chỉ có đến tận nơi xem mới biết được; còn nếu bạn muốn tư vấn qua mạng thì phải chụp hình, đo hướng nhà, vẽ lại sơ đồ sơ bộ trong nhà theo mình hướng dẫn thì mới nói được.