CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Người thấp thì đi xe gì ạ :(

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.04K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng sắp mua xe mới, nhưng em rất là thấp >"<, có 1m45 thôi, các loại xe ga bây giờ thật là quá tầm với và quá sức để dắt đối với em.
    Các bác các mẹ có ai rành vụ này thì tư vấn cho em mới
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 105 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

bạn thử mio xem nào, tớ thấy cũng thấp đấy chứ
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mio gì cơ ạ, em chưa bao h nghía tới cái xe í. Mới cả bạn em nói xe của yamaha thì không đc tốt lắm phải ko các bác
    • 216 Bài viết

• 158 Được cảm ơn

Cô bé làm chung với mình cũng thấp cỡ bạn mà thấy mua xe Click chạy ngon lành đó.
    • 1,896 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Mình đi Cuxi, hiện rất hài lòng. Trước đó mình đi Click thì vẫn còn thấy nặng, cồng kềnh, cốp thì nhỏ tí.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi milomila03; 05/09/2011 vào lúc 09:50 PM.
    • 199 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chị mua honda scoopy í ạ, nhỏ gọn lại dễ thương. Em thấy thực ra click còn cao hơn lead ấy, em cao 1m50, đi lead chống chân thấy thoải mái hơn click .
    • 1,792 Bài viết

• 1,023 Được cảm ơn

Thế thì em cần phải đăng báo, phản ảnh các hãng xe phục vụ chưa tốt lắm! Cần phải chế tạo ra loại xe tay ga thấp để dành cho người thấp :Laughing:
    Nói vui vậy chứ em đi giày dép cao gót thì có thể chạy được các loại xe đó. Mà ngặt một nỗi em dắt xe không nổi! Em nói sao chứ ở kế nhà anh có cô bé cao chưa bằng em đâu, chỉ khoảng 1m40 chứ mấy, chưa đầy 40kg (người thấp mà nhỏ nữa) ấy thế mà chạy click vẫn ô kê đấy thôi rooling: Em cần phải ráng tập thể dục, ráng vận động cơ thể thì chả có xe nào mà dắt không nổi
    • 348 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy vấn đề của bạn là dắt xe ko nổi chứ ko phải là xe cao quá vì thực tế bạn mua xe xong có thể mang ra hàng gọt yên cho thấp bớt đi. Mình cũng thấp cao có 1.55m nặng 43kg mà còn đi được xe Liberty, thực ra đi hơi cao nhưng mình vẫn dắt được. bạn rèn luyện cho khỏe hơn là đi được tuốt các xe như Lead, mà Mio mình thấy có vẻ nhẹ và thấp bạn thử ra hàng thử xe xem ra sao. Chúc bạn sớm chọn được xe như ý:Smiling:
    • 40 Bài viết

• 204 Được cảm ơn

Mio rất nhẹ và thấp đấy, nhưng cốp nhỏ. Chị 1m53 đang đi xe này.Nhưng ngắm thấy em nozza của yamaha đang kết roài, nhiều ưu điểm hơn.
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Thấp thì đi Cuxi, ko có sự lựa chọn nào tốt hơn.
    Hoặc là mio classico, ultimo.
    Mới nhất là Nozza, nhưng xe nozza cao hơn Cuxi nhé
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug:
    • 76 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

mình cao hơn bạn có 1cm thôi và nặng 40kg nhưng minh vẫn đi dc nhiều xe lắm , mình đi dc LXViệt , Liberty nhập , SH cũng đi dc, atila , nhà mình còn có bậc thềm cửa hơi cao nữa nên dắt xe lên vất vả hơn những nhà khc 1 tẹo .Lúc đầu cũng không tự tin sau cứ nhảy lên đi rồi quen hết .Bạn nên tập cho khỏe để dắt dc xe đi , thật ra xe là để đi chứ có mấy khi phải dắt , mà phải dắt thì bạn bật máy rồi ga nhẹ lên để đỡ phải dắt ( to bắp tay).
    Theo mình bạn mua Zip VN ý , thấy bảo 28tr thôi, giá hợp lý , tiết kiệm xăng , nhỏ gọn thời trang hợp giáng người nhỏ mà còn có 3 nấc điều chỉnh cho yên thấp xuống nữa .
    Chúc bạn tìm dc xe ưng ý !
    Mẹ yêu con nhất trên đời , Mèo bố , mèo mẹ và mèo con <3
    • 192 Bài viết

• 146 Được cảm ơn

Bạn tìm xe Vino của Yamaha ý. Nếu có sẽ hơi đắt một chút nhưng là hàng nhập khẩu đài loan 100% xuất mỹ. Nhà mình dùng cái này 6 năm rồi cực tốt.
    • 3,339 Bài viết

• 6,042 Được cảm ơn

mh cũng bằng bạn thui, hồi đầu đi Max lùn tè mà té lên té xuống, tốc độ 10km/h toàn đâm sầm vào người ta. nhà định đổi cái cup 50 hay Chali cho nó lành, nhưng thấy xấu quá mất oai phong mh ứ thèm, quyết tâm đi mấy cái xe cao cho bằng được. đúng như bạn gì comt ở trên, vấn đề k phải ở chiều cao , mà cách dắt xe và điều khiển xe sao cho tốt . sau này chỉ cần ngón chân cái dít được đất là mình đi được tuốt các loại xe. Nên tìm đi mấy dép gót phẳng dày cảm giác an toàn hơn . tuy chỉ 40kg, mh đi được tuốt các loại xe : wave apha, RS, future, vina, surius, atila erlisabet, click, ..cái nào tầm như thế mh đi được, chỉ hem có tèng mua cái nào ngon ngon .
    bạn đang tập đi nên chon xe vừa tầm và nhẹ như max, mio
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em đọc ở topic bên kia thấy cái xe snoopy của Honda rất là vừa mắt và ưng ý rồi, nhưng em chưa biết giá rổ cụ thể cũng như chỗ bán cụ thể ở đâu. Mẹ nào trả nhời em một câu ngắn gọn xúc tích cái ạ
    • 33 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

M.n ơi. Có ai cao tầm 1m53 không cho em hỏi với.
    Cao tầm ấy đi AB Sport liệu có được không nhỉ? Em đang tính mua
    • 1,019 Bài viết

• 1,027 Được cảm ơn

cuxi thực ra nó ko thấp nha các bác, nó thiết kế yên bằng chứ ko dốc như những xe khác, làm cảm tưởng nó thấp, nhưng thực ra phần ngồi lái cao hơn mỏm nhô ra của xe airblade thái, khoảng 1m6 thì chống chân ok nhá ( ko đi giày cao ), chỉ có điều cái phần tay lái đằng trc nó hơi thấp nên nhiều người mới bảo để chân lên thì chân đụng cái đó với những người cao trên 1m6
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ các chị ơi cùng vào đây xem xe và gia nhập hội nhé! Chuẩn luôn đấy
    Http:// http://www.webtretho.com/forum/f112/...7/index69.html
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ChíchBông & AGừ; 13/10/2011 vào lúc 07:43 PM.
    • 1,509 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Cuxi hoặc mio là tốt nhất.
    Ngoài ra còn vài chiếc mà toàn xe nhập hơi đắt tý
    :LoveStruc::Rose:

Gọi mình là Su nhé:Smug: