CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Nên mua xe tay ga loại nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 673K Lượt đọc
  • 1.7K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 80 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình vừa mua Attila Victoria xong, màu xanh. Mình thấy dáng rất đẹp, hơn đời cũ rất nhiều, còn không biết chất lượng thì sau này thế nào. Dòng Attila sau này có nhiều chức năng tiện dụng lắm, chẳng hạn như mở cốp xe chỉ cần bấm nút ở trên chứ không cần rút chìa tra xuống dưới, rất tiện cho những người hay quên như mình. Giá ở HN mình mua là 29 triệu.
    • 17 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

@stream là Honda sản xuất ở TQ nhập khẩu nguyên chiếc về VN, giá mua ở cửa hàng chưa kể các loại phí là 2200 USD. Cái này mới nên chẳng biết có bền hay không, yên thì cao hơn Spacy Nhật 1 chút.
    • 38 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mẹ Linh Cun co nhu cầu mua xe ga ah, theo em thì chị thử tham khảo xe ga của Piagio xem. ex: ET4 hoặc Zip 125 xem, dáng đẹp , nhỏ gọn lại lâu lỗi mốt, phù hợp với dáng người mini. Đừng nên mua dòng attila chóng xuống mã lắm.
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mình thì chẳng biết khuyên Mẹ Linh Cún mua xe gì vì còn tuỳ thuộc vào điều kiện kinh tế nhà bạn nữa. (Cái này phải cân nhắc rất nhiều).

Các phân tích của chị Thanh Vân quá đúng, có điều là có trong khả năng chi trả được không các mẹ nhỉ? Mình thấy Spacy là lâu lỗi mốt nhất, bền, và giữ giá nhất. Bao năm rồi chẳng thấy Spacy xuống giá bao giờ mà càng ngày càng lên. Bà chị họ mình mua 1 cái Spacy, đi hơn 2 năm rồi mà bán vẫn còn được hơn tiền khi mua. Sau đó bà ấy mua Dylan nhưng nói Dylan đi ko thích bằng Spacy.
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Thông tin mới nhất từ Piaggio: chấm dứt nhập ET8 vào thị trường Việt Nam. Sắp tới có xe LX nhìn cũng xinh.
    http://www.uk.vespa.com/_vti_g2_mod....=EN&mod=VGP-LX
    • 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

To Me 2 congai : Cảm ơn bạn nhưng mình không định mua xe Force đâu bạn ạ vì nó hơi to so với mình ( mình thì thuộc dạng thấp bé nhẹ cân thôi ).

Sau khi được các bạn tư vấn cho mình đã đi tham khảo thì thấy đúng là xe Spacy đi rất thích , bền máy ( mình đã đi thử xe của đứa bạn , cũng là mua lại xe cũ thôi , giá 4200, đi ngon lắm , nhưng mà tiền thì ko ngon tí nào, nên mình chỉ dám đứng từ xa chiêm ngưỡng thôi ).
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Người quen mình mua xe đời 97 (ít đi - mới có 5000km nên còn mới lắm) là 3600 USD,.[/url]
    Tita ơi mình biết có bà chị mới mua Spacy Nhật đi được hơn 6000 km mà giá những 4700 $ , chứ không rẻ đâu.

Liberty đẹp nhưng giá cũng cao lắm, 4600$ nếu làm cả giấy tờ thêm 9 tr nữa. Ôi bỏ qua thôi.

Mio , Classico thì nhẹ , đi thích nhưng vì xe mới ra đời đầu nên độ bền máy chưa biết thế nào , và đúng như Tita nói , cái gì của nó cũng bé.

Attila Victoria hình như trông to hơn cái Attila cũ? Và nặng hơn ( 116 kg so với 112 kg của xe cũ).

Còn xe Zip rất hợp với vóc người nhưng mà lại chưa hợp lắm với túi tiền ( Cái này chắc mình sẽ phải cố , cố , cố thêm nữa vì mình đã bắt đầu thấy mê cái xe Zip này rồi ).
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    Thông tin mới nhất từ Piaggio: chấm dứt nhập ET8 vào thị trường Việt Nam. Sắp tới có xe LX nhìn cũng xinh.[/url]
    Xe LX mà vào thị trường VN thì giá ban đầu của nó chắc cũng phải hơn 3000 $ Tita nhỉ?

Cảm ơn các bạn nhiều nhiều.
    • 5,176 Bài viết

• 1,179 Được cảm ơn

He he, Spacy đúng là ngon lành rồi nhưng mua về chắc uống nước lã thay cơm quá.
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không biết ở nơi các chị ở có xe Lam không. (Xe 4 bánh đời cổ lai hy đó, thường dùng để chở hàng)
    Attila ma đi khoản trên 2 năm rồi thì nổ giống y chang chiếc xe Lam vậy đó.
    thuy
    • 587 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Linh_cún
    Xe LX mà vào thị trường VN thì giá ban đầu của nó chắc cũng phải hơn 3000 $ Tita nhỉ?
    Theo thông tin từ một nhà phân phối Piaggio thì LX không dưới 5000$ bạn ơi.
    Hương Giang (Hà Nội)
    • 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Thêm 1 lựa chọn nữa cho Linh_cún: Đó là xe Nagaki của Honda, model mới toe, dáng đep mà không bị cao, ấn tượng, có các màu đen, trắng, bạc, ghi xanh, đỏ sậm, giá tất tật cả đăng ký < 50 triệu.
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    • 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_TM
    Thêm 1 lựa chọn nữa cho Linh_cún: Đó là xe Nagaki của Honda, model mới toe, dáng đep mà không bị cao, ấn tượng, có các màu đen, trắng, bạc, ghi xanh, đỏ sậm, giá tất tật cả đăng ký < 50 triệu.
    Ô cái xe này nghe tên lạ nhỉ , hình như chưa có ai đi thì phải?
    • 1,162 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Coi chiếc piaggio liberty nè... giá 4600USD đó. Cool nhỉ....

http://www.ngoisao.net/News/Dan-choi/2005/03/3B9B0CD6/
    • 85 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mod TM ơi, xe nagaki là xe như thế nào vậy, mod TM có thể cung cấp thêm chi tiết không, cảm ơn Mod Tm
    • 687 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

hehe, thấy mẹ bé Bí trưng ra cái ảnh Piaggio hoành tráng quá nên định kiếm cái ảnh Nagaki mà kiếm không ra. Bạn tớ mua xe này ngay trước Tết âm lịch khi nó mới ra lò, đi cả tháng rồi mới nhìn thấy chiếc xe thứ hai trên đường, 125cc, hình dáng thì sắc sảo và lạ mắt hơn spacy or Attila, xe mới ra nên ko biết thế nào, nhưng là con của Honda nên cũng yên tâm về chất lượng, chi phí cả đăng ký mới gần 50tr, vậy là dễ chịu quá còn gì. Nếu tớ biết thông tin gì thêm sẽ post lên ngay
    Có vi phạm các bạn báo giúp Mod nha
    :Rose: Email: Mod_KNH2@webtretho.com.vn
    • 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_TM
    Thêm 1 lựa chọn nữa cho Linh_cún: Đó là xe Nagaki của Honda,
    Mod ơi xem cái này :
    "Hà Tĩnh:
    Tiêu huỷ hàng cấm, hàng giả, hàng quá hạn sử dụng

Hôm nay 15.4, trước sự chứng kiến của các cơ quan, ban ngành trong tỉnh Hà Tĩnh và đại diện Công ty Honda Việt Nam, Chi cục quản lý thị trường tỉnh Hà Tĩnh đã tổ chức tiêu huỷ hàng cấm, hàng giả, hàng quá hạn sử dụng do lực lượng quản lý thị trường Hà Tĩnh bắt giữ từ đầu năm đến nay bao gồm: gần 400 loại chi tiết xe máy của hãng NAGAKI, SUPERB, vi phạm bản quyền công nghiệp của hãng xe máy Honda Nhật Bản; 6.500 gói mỳ tôm nhãn hiệu bình dân, 330 kg bột giặt tổng hợp, 150 hộp sữa Vinamik, 500 súng bắn nhựa trẻ em, 200kg thức ăn gia súc...

Đây là đợt tiêu huỷ có số lượng hàng giả, hàng cấm, hàng quá hạn sử dụng lớn nhất từ trước đến nay. (Theo TTXVN)"
    Nguồn:Laodong.com.vn ( mục Kinh tế)

Nếu thế thì chắc là Nagaki không phải là của hãng Honda đâu.
    • 306 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Theo ý kiến của cá nhân mình thì nếu xe ga của hãng NAGAKI (một hãng chưa được biết nhiều tại VN và cũng ko mấy tên tuổi) đã tới 50tr thì bạn nên mua xe Force (nhập nguyên chiếc) còn hơn, giá cũng chỉ trên dưới 60tr, lại là xe của hãng YAMAHA, dẫu sao cũng còn được dán nhãn "bảo đảm" :4: .
    Bản thân mình đang đi xe Force hơn 2 năm rồi mà "vẫn chạy tít" lắm. Mọi người cứ đồn nhau là xe Force nhanh tã, nhưng phụ nữ bọn mình có chạy kiểu đua xe như các ông đâu mà lo :3: . Nhược điểm lớn nhất của Force là nặng và cồng kềnh hơn Attila và Spacy, nên bạn nào hay đi chợ buổi chiều thì cũng bất tiện thật.
    Đúng là Spacy vẫn luôn là "đầu bảng" về mọi mặt đối với phụ nữ, nhưng ở thời điểm hiện nay, 1 chiếc Spacy mua được tới 3 - 4 chiếc Attila, nếu kinh tế cho phép thì miễn bàn, còn nếu ko cũng là cả một vấn đề đấy .
    Túm lại là, loại xe nào phù hợp với hoàn cảnh kinh tế của mình nhất thì chọn thôi, nếu không thì những hãng như SYM chẳng mấy chốc mà đóng cửa.
    Theo thông tin cá nhân của mình thì mấy năm vừa rồi SYM đều "ăn mừng thắng lợi lớn" là nhờ phần không nhỏ của dòng Attila đấy
    Bé Mọt (Ha Noi)
    • 38 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Huong Giang
    Theo thông tin từ một nhà phân phối Piaggio thì LX không dưới 5000$ bạn ơi.
    Mình đã xem và thấy xe này khá đẹp. Bạn có biết bao giờ loại này có mặt tại thị trường Việt Nam không?
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bà mẹ iu....... Có lẽ ở đây có nhìu người đã sử dụng nhìu loại xe tay ga khác nhau để sử dụng ...... Nên thử bàn về vấn đề chọn xe tay ga nào cho vừa ý đi lại ...
    Nêu được thì tui muốn tìm hiểu về 3 con xe... Excell 150(35t) và Attila(31,5t) của SYM và SDH 125(35t) của Honda...........
    Tui định CN này mua nên các Bác giúp nhanh vấn đề này thi tốt wa..... hihihi
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ip up up up.......
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 536 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mẹ bibi post bài vào đúng thứ 7 nên ít các mẹ xem mà, thấy mẹ gấp quá nên cũng nhận xét tí ti theo ý kiến của mình nhé :3: , mình cũng đang muốn mua xe nhưng chưa biết mua xe gì, lúc trước mình đi cái Cynus của Yamaha thấy cũng được lắm mỗi tội hơi nặng, Attila mình thấy đi được 1 thời gian thì máy nổ không được êm cho lắm, Exell thì chưa được thử nên cũng chưa biết thế nào nhưng cũng là dòng VMEP. Xe của Honda thì Ok rồi, thấy có cái xe mới đấy (tại không biết name ) trông đẹp đấy chứ không biết có đúng cái SDH không nữa.
    Nói túm lại chắc còn phải nghiên cứu nữa thì mới dám mua quá vì tại càng ngày càng nhiều xe mới mà nghĩ là mua xe đắt quá thì toàn phải phục vụ nó chứ không phải nó phục vụ mình thì cũng mệt lắm :3: