CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Nên mua xe tay ga loại nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 673K Lượt đọc
  • 1.7K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các bạn ơi , mình đang muốn đổi từ xe số sang xe ga nhưng băn khoăn chưa biết chọn xe nào ? Bạn nào đã từng dùng xe tay ga cho mình kinh nghiệm với .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Cái này Linh cún phải hỏi ax hoặc các ông bạn quen chứ hỏi các mẹ nái sề trong này có vẻ không hiệu quả lắm đâu. Mình chỉ biết khuyên bạn là tùy theo ngân sách của mình là bao nhiêu? Nếu đâu đó khoảng trên 20triệu thì mua Attila, còn dư giả khoảng 100triệu đổ lại thì , ha ha, nhiều chọn lựa lắm !!!
    • 112 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang đi xe Flame của Yamaha, cũng được, gia (bao gồm tất cả các loại phí, thuế...) hồi mình mua (khoảng tháng 7/2004) là 60 triệu. Tuy nhiên xe này dắt thì nặng lắm.

Lê Thu Hiền
    Hà nội
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mẹ Linh cún ới, cái chính là định mua bao nhiêu tiền? Khi biết khoảng tiền rồi thì mới lựa chọn được chứ.
    Trước mình đi Attila - thấy cũng được lắm, mà SYM vừa mới cho ra Attila đời mới - hôm qua mình nhìn thấy ở bãi để xe - trông cũng đẹp - chắc chắn & có khoá chống trộm luôn nữa.

Giờ mình đang đi Zip của Piago - thấy cũng được luôn, hihi. Hiện giờ có lẽ Piago thích hơn các hãng khác về dịch vụ, nếu không may xe có bị làm sao giữa đường gọi tel họ sẽ cho người đến tận nơi.
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Đừng đi @ hay Dylan nếu bạn khiêm tốn chiều cao vì mình có cô bạn đã ngã dập mặt vì chống chân không kịp, đừng đi ET8 vì đã có 2 cô bạn ở HN bị kẹt ga lao thẳng vào tường phải đi cấp cứu (cái này được biết nguyên nhân là do lỗi của nhà sản xuất đã phân phối hàng không đúng thị trường nên xe bị dị ứng thời tiết ẩm của HN, ở SG thì ko sao), đừng đi Zip vì 2 người ngồi là đã chật rồi, đừng đi attila vì kêu to lắm, lại mau xuống máy, đừng đi exel, ex, spacy vietnam vì dáng xe xấu, hỏng cả "hình tượng" ... Túm lại là mình chấm Spacy Nhật. Êm, cao vừa phải và bền.
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Đúng là chỉ có Spacy Nhật là nhất thôi: vùa nhỏ gọn, đẹp, bền... chỉ tội mắc quá thui
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Spacy Nhật tính ra thì đắt thật nhưng theo mình tính về lâu dài thì không mắc. Nếu mua Attila chẳng hạn, có thể chỉ bỏ ra bằng 1/2 so với Spacy nhưng mà theo mình Attila chỉ chạy khoảng 5 năm là máy tã hết rồi, thậm chí mới 2 năm mà máy kêu rất to. Còn Spacy thì dùng 10 năm máy vẫn êm, vẫn đẹp. Các mẹ thử chú ý những xe Spacy ở HN biển số F hoặc K (rất lâu rồi, so với biển T hay U bây giờ), xe chạy vẫn ngon, vẫn êm. Vậy tính ra Spacy không đắt đâu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cu ty con
    Spacy Nhật tính ra thì đắt thật nhưng theo mình tính về lâu dài thì không mắc. Nếu mua Attila chẳng hạn, có thể chỉ bỏ ra bằng 1/2 so với Spacy nhưng mà theo mình Attila chỉ chạy khoảng 5 năm là máy tã hết rồi, thậm chí mới 2 năm mà máy kêu rất to. Còn Spacy thì dùng 10 năm máy vẫn êm, vẫn đẹp. Các mẹ thử chú ý những xe Spacy ở HN biển số F hoặc K (rất lâu rồi, so với biển T hay U bây giờ), xe chạy vẫn ngon, vẫn êm. Vậy tính ra Spacy không đắt đâu.
    em cũng đồng ý với chị,với lại Atila mà chết máy giữa đường thì làm sao chị em chúng mình dắt nổi chứ :4:
    • 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

tớ đang đi Zip-Piaggio đây, đi thì sướng lắm, chở con đàng trước cũng ok, nhưng ghét nhất là phải chở người lớn đàng sau, mẹ Rennes sợ nhất là mặc váy mà phải đi quá giang xe mẹ cu Sam, hi hi
    • 595 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình xin cảm ơn các bạn đã nhiệt tình góp ý.
    Vậy ưu tiên số một là Spacy Nhật , cái này thì không hợp với túi tiền của mình rồi. Bỏ qua!
    Thứ hai là đến xe Zip , hnm và Mẹ cu Sam ơi xe Zip có nặng không? ( Nếu lỡ chết máy giữa đường thì liệu có dắt nổi không vì mình cũng khiêm tốn về chiều cao và cân nặng thôi?). Và điều khiển xe có khó ko? Độ an toàn khi phanh xe và độ giảm xóc của nó như thế nào? Các bạn dùng xe Zip được bao lâu rồi? Có kinh nhiệm gì khi chọn mua xe không?
    (Thực ra lúc đầu mình nghĩ nhiều nhất đến Attila , nhưng vào đây thấy các bạn chê xe này nặng, lại nhanh xuống máy , chắc phải nghĩ lại.)
    Thế còn xe Bianco - Yamaha thì sao? Đã có ai dùng chưa vậy?
    • 2,606 Bài viết

• 1,757 Được cảm ơn

Xe Zip này mình đi từ năm 2001 đến giờ, chưa bao giờ phải sửa chữa. Xe khá nặng so với vóc dáng nhỏ bé của nó, không nhấc đít xe nổi đâu, nhưng dắt thì vô tư !
    Linh cún bảo hnm cho mượn chạy thử một đoạn rồi tự đánh giá là hay nhất.
    Kinh nghiệm khi mua : nhờ ax đi cùng thôi chứ mình có biết quái gì đâu???
    • 247 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Nếu không đủ tiền mua Spacy thì mua xe Force của Yamaha ý, đừng mua Bianco nhanh xuống mã lắm. Attila của hãng SYM không tốt bằng Yamaha đâu.
    • 323 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Linh cún à
    Biaco đi chán lắm, đừng mua. Lúc đầu mình cũng định mua xe đó nhưng thấy chị ở cơ quan mình đi được một thời gian ngắn mà đã xuống cấp rồi nên mình bỏ qua.Gia cũng đắt.
    Attila: đúng là có nặng thật nhưng lại hợp túi tiền và hơn nữa mình là con gái đi cẩn thận thì cũng không đến nỗi nào
    Force: Còn nặng hơn Attila
    Hay là Linh cún mua xe ga loại nhỏ của Yamaha ý( mình không nhớ tên lắm)
    Zip: đẹp , sành điệu tuy nhiên giá cả thì có vẻ cao đấy
    :Kiss: Con càng lớn càng đáng yêu
    Cun con dang yeu cua me

• G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Mình thì lại được thợ xe khuyên nên dùng Attila hơn là Force của Yamaha đấy. Về máy không có nhiều khác biệt mà giá cả lại chênh lệch rất lớn.
    Zip của Piaggio thì trông rất hay nếu đi 1 mình nhưng bản thân mình thấy cũng khá cao. Tuy nhiên trong những loại xe của Piaggio thì mình thấy xe này ổn nhất đấy.
    Hơn 1 năm trước đây mình cũng đau đầu suy nghĩ chọn xe ga loại nào, cũng đi nghiên cứu, tìm hiểu đủ loại như bạn bây giờ đấy. Đi Spacy trông khiêm tốn, phù hợp với phụ nữ có gia đình, mấy cô bé ăn chơi chỗ mình dù đi ET8 của Piaggio nhưng vẫn khoái Spacy vì xe Piaggio chỉ thời trang nhưng đi bền thì xe Nhật vẫn hơn. Yamaha cũng là hàng tốt nhưng mọi người nói rằng vì hãng này thế mạnh là xe đua nên máy rất bốc nhưng lại nhanh tã. 1 cô cùng vp đi xe này được 3 năm kêu chán ầm lên từ lâu rồi.
    Mình thấy trên thị trường bây giờ có xe Stream cũng của Honda, đuôi xe thì hơi giống Pantheon, đầu thì giống Spacy đời cũ, chắc cũng bền nhưng không biết giá ntn.
    Mình thì thấy rằng nếu ngân quỹ hạn hẹp thì Attila là được, còn nếu cố được thì mua Spacy Nhật mà đi.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 114 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đinh mua Spacy. Các mẹ biết giá xe mới là bao nhiêu không, xe còn 70-80% thì bao nhiêu không
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nguyen Minh Van
    Linh cún à
    Hay là Linh cún mua xe ga loại nhỏ của Yamaha ý( mình không nhớ tên lắm)
    Xe ga nhỏ của yamaha là Mio, Classico và Amore. Tất cả đều bé, chỗ để chân hẹp, không thoải mái. Xe này chỉ thích hợp cho các em chanh cốm điệu đàng thôi bạn ạ.

Vì Spacy bền nên nó vẫn luôn cao giá từ lúc mới xuất hiện đến giờ. Bạn có thể mua xe người ta đã dùng rồi, giá rẻ hơn xe mới mà vẫn tốt hơn các loai xe khác đấy. Quan trọng là lúc mua có người rành về xe đi cùng để đánh giá chất lượng xe và sự tương ứng giữa giá người ta đưa ra với giá trị sử dụng của xe. Người quen mình mua xe đời 97 (ít đi - mới có 5000km nên còn mới lắm) là 3600 USD, xe đời 2000 là 4200USD.
    • 1,682 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

Bạn ngó qua xe Liberty đời mới của Piaggo xem. Dáng nhỏ gọn, nặng thì đương nhiên rồi nhưng có dịch vụ tốt bù lại.
    • 484 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Xe Spacy mới bây giờ đắt lắm, hiện tại là 7.200 USD.
    • 1,603 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_cuKin288
    Mình đinh mua Spacy. Các mẹ biết giá xe mới là bao nhiêu không, xe còn 70-80% thì bao nhiêu không
    Minh vua di mua cung dua em xe do khoang hon 4000$
    Hạnh phúc là gì?............
    Mẹ xin lỗi các con. Mẹ yêu các con rất nhiều..
    • 1,939 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhminh343
    Xe Spacy mới bây giờ đắt lắm, hiện tại là 7.200 USD.
    Chu choa, sao mà đắt thế?