CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Nên mua xe ô tô 7 chỗ loại nào?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 17.8K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Em có chị bạn mới học lái ô tô xong, muốn mua ô tô 7 chỗ. Vì chị ý ko có nick trên WTT nên muốn nhờ em hỏi kinh nghiệm các bác bố và mẹ đang có ô tô giúp đỡ xem nên mua xe loại nào thì tốt? Giá tầm tiền khoảng 500Tr thôi. Các bác giúp dùm với ạ, em thì chịu rồi, chả biết tí gì về ô tô. :Smiling: .
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:

• 108 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lediemhang Xem bài viết
    Em có chị bạn mới học lái ô tô xong, muốn mua ô tô 7 chỗ. Vì chị ý ko có nick trên WTT nên muốn nhờ em hỏi kinh nghiệm các bác bố và mẹ đang có ô tô giúp đỡ xem nên mua xe loại nào thì tốt? Giá tầm tiền khoảng 500Tr thôi. Các bác giúp dùm với ạ, em thì chịu rồi, chả biết tí gì về ô tô. :Smiling: .
    Chị cứ bảo bạn chị mua cái giống nhà chị đang có là được rồi ạ, hihiihi.

• 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebamboo Xem bài viết
    Chị cứ bảo bạn chị mua cái giống nhà chị đang có là được rồi ạ, hihiihi.
    hi hi hi, cái đó chồng chị bảo tốn xăng nên chị ý ko mua (mới lại chắc tại nó rẻ ). :Smiling: . Em lại có nick mới hả? :Battin ey:
    Ngày 23.04.06 Khoai đã chập chững 5 bước. Những bước đi đầu tiên vào đời của Khoai.. :4:

• 14,679 Bài viết

• 1,686 Được cảm ơn

Bác ơi, em thích mấy loại xe cầu ấy, chạy xe rất khỏe mà không sợ bị nước ngập nó đè...hihihi...Để tối về em hỏi ax cho...Em chỉ mê mỗi thằng Land Cruiser mà thui...:Laughing: :Laughing: :Laughing:

• 2,347 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

Mình thấy dạo này nhiều người đi xe Chevrolet Captiva, xe 7 chỗ, 5 số sàn tự động. Nếu là ghế da thì có giá khoảng 33.000 USD mình kg nhớ rõ lắm, nếu là ghế nỉ thì giá còn rẻ hơn nhiều. Mình thấy dáng của xe này khá đẹp và nội thất cũng tương đối mà giá lại kg quá đắt so với các dòng xe SUV khác. Không rõ đây có phải là xe 2 cầu không, nhưng ít khi phải dùng đến 2 cầu lắm, bác nào hay đi miền núi nhiều, đường gập ghềnh khúc khuỷu thì mới cần đến 2 cầu. Bạn thử bảo chị bạn tham khảo xe này xem rooling:

• 1,120 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Mình cũng chấm cho Chevrolet Captiva.

• 189 Bài viết

• 149 Được cảm ơn

Đề nghị xóa bớt tin nhắn để mình còn nhắn tin hỏi cái này 1 tí

• 2,773 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me-susu Xem bài viết
    Mình thấy dạo này nhiều người đi xe Chevrolet Captiva, xe 7 chỗ, 5 số sàn tự động. Nếu là ghế da thì có giá khoảng 33.000 USD mình kg nhớ rõ lắm, nếu là ghế nỉ thì giá còn rẻ hơn nhiều. Mình thấy dáng của xe này khá đẹp và nội thất cũng tương đối mà giá lại kg quá đắt so với các dòng xe SUV khác. Không rõ đây có phải là xe 2 cầu không, nhưng ít khi phải dùng đến 2 cầu lắm, bác nào hay đi miền núi nhiều, đường gập ghềnh khúc khuỷu thì mới cần đến 2 cầu. Bạn thử bảo chị bạn tham khảo xe này xem rooling:
    mình là người nhờ đăng :Smiling: , dùng chùa nick của mẹ LDH luôn, mình cũng thấy nhiều người có vẻ chuộng xe này, ko biết xe này thế nào ạ? Có ai đi rồi cho kinh nghiệm với, có tốn xăng không? Với lại hình như rất khó mua, thấy có người đăng bán với giá 34.200usd thì đắt so với giá của mẹ susu nói rồi nhỉ.

• 2,347 Bài viết

• 652 Được cảm ơn

mình là người nhờ đăng :Smiling: , dùng chùa nick của mẹ LDH luôn, mình cũng thấy nhiều người có vẻ chuộng xe này, ko biết xe này thế nào ạ? Có ai đi rồi cho kinh nghiệm với, có tốn xăng không? Với lại hình như rất khó mua, thấy có người đăng bán với giá 34.200usd thì đắt so với giá của mẹ susu nói rồi nhỉ.

Mình cũng không rõ về giá cả lắm, nhưng loại xe này có 3 loại, 1 loại cơ bản số sàn ghế nỉ là 29.900 USD (sẽ giảm 1.000 USD), 1 loại số sàn ghế da là 32.700 USD (sẽ giảm 1.200 USD), 1 loại Auto tức là có hộp số tự động là 35.500 USD (sẽ giảm 1.300USD).
    Với giá 34.200USD chắc là loại tiện nghi cao cấp nhất, tùy từng showroom mà người ta có sự giảm giá khác nhau đấy mẹ nó ạ. Giá 34.200 đối với loại Auto là giá chuẩn rồi, nhưng hình như có showroom họ còn giảm xuống 200USD nữa tức là còn 34.000 thôi. Mình chưa được đi loại xe này nên kg biết nó thế nào, nhưng về xăng thì mất khoảng 9lít/100km đường trường. Thế cũng khá tiết kiệm đấy chứ nhỉ :Smiling:

• 3,427 Bài viết

• 22,064 Được cảm ơn

Captiva được cái dáng xe đẹp, giá phải chăng nhưng cũng có nhiều nhược điểm. Nếu các mẹ cần tham khảo thì vào trang forum này tham khảo, đảm bảo sẽ chọn được xe (hoặc chẳng chọn được cái nào cả vì nhiều loại quá :Smiling: ). Cũng là một diễn đàn, nhưng là của các bố (chuyên về ô tô)
    http://www.otofun.com/
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6