• 0 Lượt chia sẻ
  • 147K Lượt đọc
  • 523 Trả lời

21 Người đang theo dõi

• 775 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Chip
    Ui..minh khuyên ban nhe'.. dung nen mua dem Kymdan..no to va rát nang..ko the gấp lại được, hồi đầu mình mua cái đấy xong la ân hận wa' luôn..maf nằm thì nó cũng bập bùng..tot nhát la mua nệm bông ép mà dùng áy a..vua gáp lai gon gang dược mà nam cung thoai mai..nha minh co cai dem kim dan ma ong xa bi dau lung nen ko nam vi no hoi bi lu'n..sau fai dung nem bong ep day..mua hai cai bong ep liên, loai 5cm va 9cm
    Nghe me_chíp nói buồn luôn vì thấy ai cũng khen đệm Kymdan. Mình tưởng nó êm lắm, nên cũng thích chứ đệm bông ép được cái gọn nhưng quả thật cứng quá, cứ như nằm phản ý

Không biết nên thế nào nhỉ

• 625 Bài viết

• 359 Được cảm ơn

Ui..minh khuyên ban nhe'.. dung nen mua dem Kymdan..no to va rát nang..ko the gấp lại được, hồi đầu mình mua cái đấy xong la ân hận wa' luôn..maf nằm thì nó cũng bập bùng..tot nhát la mua nệm bông ép mà dùng áy a..vua gáp lai gon gang dược mà nam cung thoai mai..nha minh co cai dem kim dan ma ong xa bi dau lung nen ko nam vi no hoi bi lu'n..sau fai dung nem bong ep day..mua hai cai bong ep liên, loai 5cm va 9cm
    Me_chip nói sao ấy chứ. Nhà mình nằm nệm KymDan từ hồi mới cưới mà cái nệm giờ vẫn okie lắm ( hơn 6 năm rồi). Mặt nệm phẳng chứ không lún như bạn nói. Mình mua loại 2 tấc nên quả là quá nặng, nhất là những lúc thay ra hay vệ sinh, mệt lắm. Giờ rút kinh nghiệm mua cho con gái cũng nệm KD nhưng lọai mỏng hơn, 1 tấc thôi thì vừa. Nằm nệm KD quen rồi nằm nệm lọai khác ( kể cả lọai đối thủ tương đương như Vạn Thành ) thấy cũng không thích bằng.

• 731 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mình thấy đệm KIMDAN là number 1 đấy chứ , nhưng đúng là hơi nặng thôi, nhưng vì mình quen nằm đệm rồi nên mùa hè thì trải chiếu trúc lên trên , thế là OK, có phải dịch chuyển nhiều đâu, còn nếu thây áo đệm thì nhờ ông xã hỗ trợ là được thôi mà , còn đệm Bông Hàn Quốc thì nếu có trẻ con thì không được vì nếu bé tè dầm mà trời mưa 1 tuần thì mặt bông của đệm mốc ngay.còn đệm lò xo nếu không biết chọn đệm mà mua phải loại không tốt thì một thời gian sau sẽ phát ra tiếng kêu kẽo kẹt từ lò xo, mà nếu có em bé ngồi ở đầu này thì đầu kia đệm cũng sẽ bồng bềnh , bồng bềnh , chán lắm.Đệm KIMDAN ưu điểm vẫn OK nhất , chỉ có nhược điểm là nặng thôi.Nếu không tốt thì sao nó lại được xuất khẩu Châu Âu nhiều thế , và sao đắt thế vẫn nhiều người mua. Mình vẫn duyệt KIMDAN đấy.
    Simple life, simple things and complicated heart...

• 775 Bài viết

• 673 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONGMINHBONG
    Đệm KIMDAN ưu điểm vẫn OK nhất , chỉ có nhược điểm là nặng thôi.Nếu không tốt thì sao nó lại được xuất khẩu Châu Âu nhiều thế , và sao đắt thế vẫn nhiều người mua. Mình vẫn duyệt KIMDAN đấy.
    Mình cũng công nhận đệm Kymdan có khá nhiều ưu điểm vì được xuất nhiều sang châu Âu nhưng có điều với khí hậu nóng ẩm như ở HN có vẻ không ổn lắm thì phải vì mình thấy bị mùi cao su nhiều lắm, không biết có nhà nào bị nhiều mùi thế không nhỉ???

• 997 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

nhà em năm đệm mãi mà có bị mùi đâu nhi Nhưng cũng phải công nhận đệm kimdan nằm thích, em thấy thoải mái lắm :1:

• 1,241 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình cũng thích nệm Kymdan, lúc trước, đám cưới mình ngay dịp Kymdan khuyến mãi tặng 2 cái gối nằm nên ra mua luôn cái nệm (được giảm 5%). Khi nào trời mát thì lật mặt có lỗ nhỏ lên nằm, khi trời nóng thì lật mặt lỗ to lên nằm, cũng thoáng mát lắm!
    :Rose: :Rose: :LoveStruc:

• 407 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mình thấy cái đệm đó nằm cũng tốt nhưng lúc đứng lên ngồi xuống để mắc màn nó cứ bồng bềnh làm cho ga giường bị xô lệch hết cả, mình thử cả ga bọc lẫn ga phủ mà vẫn cứ ko phẳng. Có bác nào có kinh nghiệm trải ga giường với đệm KIm Đan ko?
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA

• 343 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình cũng thấy nó ổn đấy chứ.
    Chỉ có điều mỗi lần thay ga cả nhà được bữa tập thể dục mệt nghỉ, chỉ có Thóc con là sướng cứ nhảy tưng tưng.
    À mà các mẹ đừng mua loại có gai matxa nhé, người lớn thì được còn trẻ con thì kêu đau
    ... Bố Mẹ là cánh đồng cho Thóc Lúa đâm bông ..

• 378 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Kit Ty
    Mình cũng công nhận đệm Kymdan có khá nhiều ưu điểm vì được xuất nhiều sang châu Âu nhưng có điều với khí hậu nóng ẩm như ở HN có vẻ không ổn lắm thì phải vì mình thấy bị mùi cao su nhiều lắm, không biết có nhà nào bị nhiều mùi thế không nhỉ???
    Mình cũng thấy mùi lắm, mà nằm thì cũng thấy bí lưng. Muốn không nằm nữa mà cất thì hay bị gãy ở giữa. Đệm hàn quốc 3 tấm sử dụng tiện hơn, nằm không bị lõm lưng, không bị mùi dễ phơi phóng, và rất tiện nếu muốn cất gọn. Nói thật là mình đã thay đệm KD bằng đệm 3 tấm của HQ từ khi đệm 3 tấm mới ra.

• JAL
    • 11 năm
    • 3,099 Bài viết

• 2,925 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lala
    Tuyệt quá, để mình về đo giường rồi đi đặt đệm vậy. Cảm ơn mẹ ZeZui nhé!
    Mình đặt nệm kim đan cho giường của bé ( cỡ 70x110 thì phải ) chỉ có 200k thôi. Mệm Kim đan cũng tốt cho lưng của bé mà.