CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Nên dùng loại cửa nào ? cửa gỗ - cửa nhựa - cửa nhôm - cửa composit

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.3K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

7 Người đang theo dõi

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6
    • 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huutinh220488 Xem bài viết
    Chào bạn?
    bạn làm chưa nếu chưa làm thì mình tư vấn như sau
    nếu kinh tế bạn khá nên dùng cưa nhựa lõi thép
    cửa gỗ bây giờ họ sấy không kỹ hay bi cong vênh , co ngót lắm,
    còn cửa nhôm thì bạn nên dùng cửa nhôm việt pháp
    nhưng giá hơi cao
    cửa nhựa lõi thép bây giờ giá cũng trung bình khoảng 1,1tr/m2 (cửa đi) .cửa sổ khoảng 1,05tr/m2
    mà lại phù hợp với xu hướng bây giơ
    nếu bạn làm cửa nhựa gọi só này nhé: 0904506492 anh ấy làm giá rẻ lắm
    Nếu bạn làm cửa gỗ hoặc các đồ nội thất thì gọi mình nhé
    số điện thoại của mình 0987261456
    Em thấy nếu kinh tế khá thì nên dùng cửa nhôm, vì thông thường thì cửa nhôm sẽ đắt hơn cửa nhựa, nhưng đổi lại các bác lại có 1 sản phẩm sử dụng được lâu, bền hơn so với cửa nhựa - đúng theo kiểu ăn chắc mặc bền của các cụ ngày xưa. theo em được biết thì cửa nhôm xuất hiện trên thị trường Việt Nam ta trước cả cửa nhựa với nhiều những thương hiệu như Đô thành, Đông Á, Đông Anh...Còn cửa nhựa mới xuất hiện được khoảng chục năm nay với đơn vị đi đầu là Eurowindow (Ngày nay thì bên cạnh cửa nhựa thì đơn vị này còn có cả cửa nhôm và cửa gỗ cá bác ạ).
    Em thấy nếu so cửa nhựa loại cao cấp nhất với cửa nhôm cao cấp nhất thì cửa nhôm em thấy có nhiều ưu điểm vượt trội hơn nhiều
    Cái cửa gỗ mà bác đề cập ở trong phần này em không hoàn toàn đồng ý lắm: cửa gỗ bây giờ hầu hết đều được tẩm sấy, có đơn vị tẩm sấy kỹ, có đơn vị tẩm sấy không kỹ chứ không phải tất cả đều không kỹ cả bác ạ.
    Cửa nhôm việt pháp là loại khá phổ thông hiện nay, tuy nhiên thì loại này cũng chỉ được sếp vào loại khá thôi bác ạ, em thấy có nhiều loại nhôm nhập khẩu giá cũng khá mềm mà chất lượng thì tốt hơn hẳn. Còn nêu nhà các bác mà có điều kiện hơn nữa thì có thể sử dụng các loại nhôm nổi tiếng thế giới như Technal hay domal - đây là những dòng sản phẩm mà Eurowindow đang phân phối và cung cấp

• 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtuyenc8 Xem bài viết
    Nhà mình hôm nay thợ đến lắp đặt cửa gỗ thịt mình thấy gỗ thịt vẫn thích hơn, ấm cúng hơn, sang hơn. nhà mình cửa thông phòng cánh dổi, khung lim nam phi, cửa ban công cánh, khung lim nam phi . hơi tốn tý nhưng trông thích và chắc chắn...
    Làm được cửa gỗ như bác là nhất rồi còn gì nữa. vừa sang vừa chắc chắn. làm cửa thông phòng mà làm cửa gỗ em thấy cực kỳ hợp lý. Tuy nhiên làm cửa ra bàn công thì có vẻ hơi mạo hiểm. mặc dù Lim nam Phi là 1 loại gỗ tốt, độ ổn định cao. Tuy nhiên với cái thời tiết kiểu sáng nắng chiều âm u đêm mưa tầm tã như ở Việt Nam. Em nghĩ cái cửa ban công thì nhà bác nên dùng cửa nhôm hay cửa nhựa cho nó khỏe, bền mà lại sang nữa

• 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

cửa gỗ bây giờ cũng có nhiều loại lắm. Nếu dùng cửa gỗ thì nên dùng cửa của các công ty lớn, giá có cao hơn một chút nhưng chất lượng tốt, người ta xử lý kỹ lắm.
    Nhà mình cũng vừa mới lắp cửa xong, mình lắp bên Eurowindow, các cửa bên ngoài thì mình lắp cửa nhựa, còn cửa trong phòng thì lắp cửa gỗ.
    Nói chung nhìn rất sướng mắt, rãnh rỗi qua nhà mình xem.
    Còn nếu muốn lắp cửa Eurowindow thì gọi 0937773698, cậu này tên Giang. cũng nhiệt tình lắm.

• 55 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Giữa nhôm hệ và nhựa lõi thép, cá nhân em thấy nhựa lõi thép vẫn hơn.

Cũng nghiên cứu chán chê cho cái nhà của em rồi. Lúc đầu thì đinh ninh là nhôm.
    Sau thì thấy nhựa lõi thép cách âm, cách nhiệt tốt hơn nhôm.
    Em cũng thích luôn cái hệ khóa đa điểm của nhựa, gọn gàng và chắc chắn.

Tất nhiên có điều kiện thì lắp đồng bộ Eurowindows là tốt nhất
    Cơ mà nhà em đến hơn 50m2 cửa nên chọn loại nhựa bình thường cho kinh tế

Chúc bác có lựa chọn ưng ý

• 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Xét về tính cách âm, cách nhiệt mà chọn cửa nhựa uPVC là hoàn toàn chính xác bác ạ. vì cửa nhựa lõi thép có kết cấu gồm nhiều khoang nhựa, với lõi thép bên trong. Kết hợp với hệ thống khóa đa điểm, gioăng và kính đảm bảo sẽ có khả năng cách nhiệt cao hơn nhiều so với cửa gỗ và cửa nhôm.
    Có điều kiện thì các bác nên sử dụng Eurowindow cho nó chất lượng. các bác cũng có thể kết hợp nhiều dòng sản phẩm cửa nhựa của Eurowindow trong cùng 1 ngôi nhà. sử dụng cửa nhựa với profile Koemmerling, còn bên trong ngôi nhà có thể dùng các sản phẩm cửa nhựa hoặc cửa gỗ của Eurowindow. đảm bảo chất lượng và tiết kiệm chi phí bác ạ

• 42 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bác cho hỏi lúc làm nhà bác có dùng Windsor ko ạ? Nếu dùng thì chắc cũng được vài năm rồi ấy nhỉ! Chất lượng thế nào cho em biết với nhé, em đang định gắn ông này. Thanks bác!

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhìn chung cũng tùy theo sở thích và mắt thẩm mỹ của mỗi người bạn ạ.
    Về chất lượng thì cửa nhôm và cửa nhựa đều rất tốt, phù hợp với khí hậu nước ta. Nhưng quan trọng nhất vẫn là lựa chọn đơn vị thi công có uy tín một chút, không phải lúc nào cũng lựa chọn thương hiệu đâu bạn ạ. Phải căn cứ vào tài chính của bạn nữa, có tiền thì cứ sài hàng có thương hiệu, Vừa thể hiện đẳng cấp vừa an tâm hơn khi lựa chọn.
    Còn kinh tế eo hẹp mình có thể lựa chọn những sản phẩm hạng trung, bạn có thể tham khảo giá của 2-3 đơn vị và tìm hiểu công ty đó thành lập lâu chưa, xưởng sản xuất quy mô như thế nào, năng lực công ty ra sao, nhân viên nhanh nhẹn không?
    Lý do nhiều người thích cửa nhựa và chọn cửa nhựa để thay thế dòng sản phẩm cửa nhôm là vì thích phong cách mới mẻ, hiện đại và sang trọng. Hơn nữa đóng mở rất êm, không phát ra tiếng kêu như cửa nhôm.
    Bản thân mình cũng đang sài cửa nhựa lõi thép và cảm thấy hài lòng. Nếu ở TPHCM bạn có thể tham khảo giá tại website: http://www.cuanhuasaigon.net/

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn starcounter nói đúng đó, nếu nhà bạn ở Khu dân cư yên tĩnh thì có thể lựa chọn cửa nhựa, cửa gỗ, cửa nhôm. Còn ở khu vực xe cộ đi lại nhiều ồn ào bạn nên sửa dụng cửa nhựa uPVC lõi thép, cách âm, cách nhiệt cao. Hoặc bạn có thể kết hợp 3 dòng sản phẩm trên vào căn nhà của bạn.
    - Mặt tiền sài cửa nhựa lõi thép kết hợp lớp kính trắng để lấy ánh sáng vào nhà vừa sang trọng hiện đại và tốt cho phong thủy.
    - Nếu bạn chuộng phong cách cổ xưa bạn có thể chọn cửa gỗ làm cửa phòng ngủ cho ngôi nhà của bạn.
    - Nhà vệ sinh nên sử dụng cửa nhựa lõi thép để tránh trường hợp nước văng vô bản lề của cửa, làm rỉ sét bản lề ( ví dụ như cửa gỗ, cửa nhựa thông thường tại các hotel rất hay gặp)
    Nếu có điều kiện bạn sài cửa nhựa của EURO: http://www.eurowindow.biz/, EBM http://www.ebm.com.vn. Kinh tế eo hẹp bạn sài cửa nhựa lõi thép của V WINDOW giá cả phải chăng, sản phẩm ổn định. http://www.cuanhuasaigon.net/

• 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongtrang200487 Xem bài viết
    Bạn starcounter nói đúng đó, nếu nhà bạn ở Khu dân cư yên tĩnh thì có thể lựa chọn cửa nhựa, cửa gỗ, cửa nhôm. Còn ở khu vực xe cộ đi lại nhiều ồn ào bạn nên sửa dụng cửa nhựa uPVC lõi thép, cách âm, cách nhiệt cao. Hoặc bạn có thể kết hợp 3 dòng sản phẩm trên vào căn nhà của bạn.
    - Mặt tiền sài cửa nhựa lõi thép kết hợp lớp kính trắng để lấy ánh sáng vào nhà vừa sang trọng hiện đại và tốt cho phong thủy.
    - Nếu bạn chuộng phong cách cổ xưa bạn có thể chọn cửa gỗ làm cửa phòng ngủ cho ngôi nhà của bạn.
    - Nhà vệ sinh nên sử dụng cửa nhựa lõi thép để tránh trường hợp nước văng vô bản lề của cửa, làm rỉ sét bản lề ( ví dụ như cửa gỗ, cửa nhựa thông thường tại các hotel rất hay gặp)
    Nếu có điều kiện bạn sài cửa nhựa của EURO: http://www.eurowindow.biz/, EBM http://www.ebm.com.vn. Kinh tế eo hẹp bạn sài cửa nhựa lõi thép của V WINDOW giá cả phải chăng, sản phẩm ổn định. http://www.cuanhuasaigon.net/
    Mọi người thường sử dụng cửa gỗ làm cửa thông phòng không phải vì phong các cổ xưa đâu bác ạ. Kiểu dáng và màu sắc của cửa gỗ tạo nên cảm giác âm cũng, sang trọng cho căn phòng, bên cạnh đấy cửa gỗ phù hợp với bày biện vật dụng trong phòng nên được nhiều người ưa chuộng
    Cửa gỗ được dùng nhiều làm cửa vệ sinh chứ bác, với công nghệ hiện đại, ngày này cửa gỗ được sử lý bề mặt rất tốt bằng các loại sơn men , có khả năng chống thấm nước rất tốt. Cửa gỗ khi lắp nhà vệ sinh cũng rất trang nhã bác ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 91 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi trungtuyenc8 Xem bài viết
    Nhà mình hôm nay thợ đến lắp đặt cửa gỗ thịt mình thấy gỗ thịt vẫn thích hơn, ấm cúng hơn, sang hơn. nhà mình cửa thông phòng cánh dổi, khung lim nam phi, cửa ban công cánh, khung lim nam phi . hơi tốn tý nhưng trông thích và chắc chắn...
    cửa gỗ là số 1 rồi
    "Không có sự thất bại mà chỉ có bài học sau mỗi lần vấp ngã."
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• Trang 4/6

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4
  • 5
  • ...
  • 6