CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Nên dùng cửa gỗ lim hay dùng cửa Eurowindow ah?

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 29.1K Lượt đọc
  • 57 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Theo dõi Webtretho

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.
f | Chia sẻ bài viết
    • 46 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Theo em thì cửa Nhựa cũng tốt và cửa gỗ tự nhiên cũng đẹp. Về công năng và thẩm mỹ, độ bền thì mỗi cái có 1 thế mạnh riêng của từng loại. Cửa nhựa thì chịu nắng tốt, chống ồn.... Cửa gỗ tự nhiên màu sắc sang trọng quý phái. Vì vậy tùy theo ngân sách, tùy theo công năng sử dụng, tùy theo cái "Thích" của mỗi người mà họ có thể chọn cửa nhựa hoặc cửa gỗ tự nhiên (Cửa Lim thì bền ko kém gì cửa nhựa). Cái đẹp không có thước đo chung mà nó đẹp hay xấu là do tùy vào sở thích riêng của mỗi người :Battin ey:
    DD: 0988 448 732
    mail: truongson8805@gmail.com
    Uy tin - chất lượng tạo nên thành công
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào bạn Eternal-flame:
    Theo mình bạn nên chọn cửa nhựa lõi thép là hợp lý nhất bây giờ ở thị trường việt nam có rất nhiều hãng không chỉ eurowindow. mà giá thành lại hợp lý, 2 là nhà bạn mang một thiết kế Hiện đaị thì sản phẩn cửa nhựa là hợp lý nhất, nó mang đc nhiều ưu điểm hơn khi sử dụng. chúc bạn có một lựa chọn đúng
    • 165 Bài viết

• 115 Được cảm ơn

vậy theo các bác thì bây giờ cửa nhựa của hãng nào là kinh tế nhất? Nhà em cũng sắp vào giai đoạn cửa rồi, tham khảo các nơi thì loạn cào cào cả lên.
    • 23 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Theo em tìm hiểu qua và có người giải thích cho thì cơ bản là chỉ có cửa của EUROW là giá thành và chất lượng cao hơn hẳn còn của các hãng khác thì cũng same same nhau thôi.tuy nhiênkhác nhau khá nhiều cả về chất lượng và giá cả.Cùng là chất liệu đấy,chỉ là các công ty tự lập lên rồi chọn tên khác nhau thôi.nếu qua một số công ty thương mại thì còn bị đẩy giá lên cao hơn nhiều.Nhà em cũng qua giới thiệu vừa thay mấy bộ cửa nhựa.Cũng khá ưng ý,cửa kín khít,chống ồn tốt.Bác nào có nhu cầu thì em cho số mà gọi kiểm tra giá cả,còn chất lượng em nghĩ chỗ cậu này làm tốt đấy.
    • 85 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGODUONGDN Xem bài viết
    tớ ghét thằng Euro windown!!!
    chủ nhà như chúng mình sẽ ít dịp đặt hàng trực tiếp với nó,toàn thông qua nhà thấu.Bởi vì khi ax mình lên showroom của nó để xin giá,các cô nhân viên nhất quyết không cho,chỉ xin địa chỉ nhà mình.Ax hỏi,các chị giải thích để về cty mẹ xem ai theo hồ sơ này,đưa giá ra sao.Thế là ax thề có bóng đèn là hông bao giờ đặt cửa nó dù có sale 50%:Laughing::Laughing:
    Còn nữa,bên nhà thầu cứ nài ép mình đặt cửa của nó,mình đưa thương hiệu nào cũng chê ỏng chê eo...làm mình có cảm giác thằng Ểu này cho các em thầu phần trăm cao ngất ngưởng...
    Vc tớ bực quá,cứ đặt hàng cty khác,giá rẻ hơn mà đẹp cũng chả kém....
    - Nhà bác này chắc chưa tìm hiểu khi làm cửa EW rồi.
    Theo em được biết thì Eurowindow không có công ty mẹ công ty con gì cả mà tất cả khách hàng khi đến các showroom giới thiệu trưng bày giới thiệu sản phẩm của EW đều là làm việc trực tiếp với công ty. Chỉ có khi họ đưa thông tin khách hàng về công ty là để xem nhân viên KD nào làm việc với nhà bác trước thì sẽ giao cho người đó đến tư vấn trực tiếp cho bác vì có thể có nhiều NVKD cùng tiếp cận công trình nhà bác nếu công ty không sắp xếp sẽ dẫn đến lãng phí nhân lực. Đây là cách quản lý mà nhiều công ty áp dụng hiện nay cho khối NVKD để có thể phục vụ tốt khách hàng và không xảy ra tình trạng công trình của anh của tôi. Bên công ty em cũng vậy.
    - Việc bác xin giá họ không cho thì chắc là có vấn đề gì đó, làm gì có ai bán hàng mà lại không đưa ra giá. Với lại tính giá cửa nhựa uPVC thì không đơn giản như mua vải bao nhiêu tiền/m2 rồi x lên là xong mà còn phụ thuộc vào sử dụng phụ kiện gì, quy cách sản phẩm ntn? Việc họ xin địa chỉ nhà để cử nhân viên đến tận nơi để tư vấn tư vấn cho bác là phong cách phục tốt đấy chứ.
    - Với nhà thầu, tư vấn thiết kế thì vấn đề chính là tư vấn cho khách hàng mua sản phẩm tốt nhất để làm cho công trình. Chất lượng càng tốt, dịch vụ càng tốt thì nhà thầu, tư vấn thiết kế càng nhàn về sau chứ giới thiệu hàng giá rẻ hoặc hàng do bác đưa ra mà chất lượng không đảm bảo thì sau này mệt lắm. Hàng rẻ thường đồng nghĩa với chất lượng thấp sau khi làm xong khách hàng gọi lên gọi xuống đến khắc phục lỗi thì có đơn vị nào muốn giới thiệu. Không biết các đơn khác ntn chứ bên công ty em khi giới thiệu sản phẩm EW cho khách hàng % thu về rất thấp so với giới thiệu các hàng khác nhưng vẫn thường tư vấn cho khách lựa chọn vì sau khi làm xong không phải lo lắng gì cả. Giới thiệu hàng ngoài thì % cao hơn vì lâu lâu họ mới bán được hàng nhưng thỉnh thoảng khách hàng lại gọi đến khắc phục này nọ mệt lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào các mẹ,
    Nhà mình cũng chuẩn bị xây vào cuối tháng 7.2012, Căn cứ 26, Q. Gò Vấp, HCM. Mình cũng rất may mắn lên trang web này và đọc rất nhiều thông tin hữu ích của các mẹ. Hiện giờ mình đã xin giấy phép, và đang hoàn thiện thiết kế. Mình đang nhờ ông anh họ thiết kế và thi công luôn. Còn hoàn thiện mình tự lo chỉ thuê công thôi. Hiện giờ mình cũng đang tìm hiểu việc xây nhà mới phải vất vả như thế nào khi đọc những kinh nghiệm của các mẹ. Mình đang phân vân chọn cửa nhựa/nhôm của EW, đã đi show room nhiều những mình cũng thích. Tính ra riêng cửa không cho nhà mình cũng gần 250 triệu, NVKD báo thế. Bếp thì ông xã mình thích Teka. Mắc quá những thật là đẹp. Chỉ có cửa và bếp là mình đầu tư. Các mẹ có cao kiến xin chỉ giáo dùm. Thanks
    • 825 Bài viết

• 1,564 Được cảm ơn

Cửa Lim là nhất.
    Mỗi tội vài năm lại phải bảo dưỡng do sệ cánh vì nặng.
    • 23 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Eternal-flame Xem bài viết
    Nếu làm cửa nhựa thì chắc là nhà em chỉ chọn Eurowindow thôi ah. Nếu so sánh giá của Eurowindow với giá gỗ thì không rẻ hơn gỗ đâu, thậm chí còn đắt hơn đấy ah. Thực ra nhà em không lăn tăn vấn đề giá cả lắm, mà chủ yếu muốn chọn xem loại nào dùng ưu việt hơn. Vợ chồng Em thích Euro vì nó trông hiện đại, cách âm tốt, không cong vênh mối mọt, còn bố mẹ thì cứ bảo cửa gỗ nó truyền thống lâu đời rồi, bền, chắc chắn. Nhà em mấy hôm nay đau đầu về vụ này quá, chưa biết chọn loại nào, hic hic
    Bạn nên dùng kết hợp, để tận dụng được ưu thế của cả hai loại.
    Cửa gỗ, bạn có thể dùng cho phần cửa chính, cửa sổ mở ra ban công, kết hợp với cửa sắt, đảm bảo bền, đẹp, an toàn (đây là tiêu chí quan trọng nhất).
    Phần cửa nhựa bạn dùng cho những cửa sổ có view đẹp, không quan trọng quá về độ an toàn, cửa đón gió, đón ánh sáng (hướng Đông Nam).
    Trường hợp bạn muốn dùng hoàn toàn cửa nhựa, thì cửa chính bạn phải kết hợp với cửa cuốn, còn cửa sổ mở ra ban công bạn phải lắp kính an toàn.
    Nếu bạn không bận tâm về giá, thì EURO là lựa chọn tốt nhất rồi.
    Chúc bạn có lựa chọn tốt nhất cho gia đình.
    • 23 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mybin Xem bài viết
    vậy theo các bác thì bây giờ cửa nhựa của hãng nào là kinh tế nhất? Nhà em cũng sắp vào giai đoạn cửa rồi, tham khảo các nơi thì loạn cào cào cả lên.
    Nếu bạn quan tâm đến giá rổ, thì có nhiều nơi cho bạn lựa chọn đấy, mà chất lượng cũng không thua kém.
    Bản thân công ty của mình cũng làm mấy công trình cho các mẹ trên webtretho này rồi, đảm bảo ngon - bổ - rẻ theo đúng tiêu chí của chị em. Nếu bạn tin tưởng thì p.m cho mình.
    • 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dunggreenhouse Xem bài viết
    Bạn nên dùng kết hợp, để tận dụng được ưu thế của cả hai loại.
    Cửa gỗ, bạn có thể dùng cho phần cửa chính, cửa sổ mở ra ban công, kết hợp với cửa sắt, đảm bảo bền, đẹp, an toàn (đây là tiêu chí quan trọng nhất).
    Phần cửa nhựa bạn dùng cho những cửa sổ có view đẹp, không quan trọng quá về độ an toàn, cửa đón gió, đón ánh sáng (hướng Đông Nam).
    Trường hợp bạn muốn dùng hoàn toàn cửa nhựa, thì cửa chính bạn phải kết hợp với cửa cuốn, còn cửa sổ mở ra ban công bạn phải lắp kính an toàn.
    Nếu bạn không bận tâm về giá, thì EURO là lựa chọn tốt nhất rồi.
    Chúc bạn có lựa chọn tốt nhất cho gia đình.
    Tớ rất đồng ý với ý kiến của mợ dunggreenhouse: Nên kết hợp các loại cửa trong một ngôi nhà để tận dụng ưu thế của từng loại. Thuy nhiên tớ muốn bổ xung một số quan điểm riêng của tớ nhé: Nên sử dụng cửa gỗ làm cửa thông phòng để tạo vẻ đẹp thẩm mỹ cho căn phòng của bạn, bên cạnh đó cửa gỗ là loại dễ chịu tác động của thời tiết dẫn đến cong vênh co gót nên sử dụng làm cửa thông phòng cửa thông phòng là hợp lý nhất
    Đối với những vị trí cửa ban công, cửa đi chính, những vị trí cần lấy ánh sáng thì nên sử dụng cửa nhựa, hoặc cửa nhôm để tạo vẻ sang trọng cho ngôi nhà, đồng thời những loại cửa này sẽ ít bị tác động của thời tiết bên ngoài. Còn về kính thì tùy từng vị trí của ngôi nhà mà ban có thể lựa chọn các loại kính khác nhau.
    Mợ dunggreenhouse nói rất chuẩn: nếu không bận tâm về giá thì cứ chọn Euro mà làm, đỡ phải nghĩ nhiều các mợ ạ
    • 40 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em up các mẹ tham khảo nhà em cửa thông các phòng thì dùng cửa gỗ sơn trắng, các cửa mặt trước nhà thì eurowindow kết hợp cửa cuốn hoặc cửa sắt bên trong tuỳ theo vị trí (mặc dù cửa đều có kính an toàn nhưng em vẫn thấy lo lo) còn các cửa phụ, sau nhà thì dùng hệ vietwindow cũng của eurowindow
    • 89 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giá cửa kính gỗ tự nhiên của eurowindow hiện nay bao nhiêu tiền 1m2 các bạn nhỉ, mình định làm cửa ra vào rộng khoảng 3m cao 2,5 m 4 cánh.
    • 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhten2009 Xem bài viết
    em up các mẹ tham khảo nhà em cửa thông các phòng thì dùng cửa gỗ sơn trắng, các cửa mặt trước nhà thì eurowindow kết hợp cửa cuốn hoặc cửa sắt bên trong tuỳ theo vị trí (mặc dù cửa đều có kính an toàn nhưng em vẫn thấy lo lo) còn các cửa phụ, sau nhà thì dùng hệ vietwindow cũng của eurowindow
    -Hệ vietwindow là thanh profile shide, loại này ở thị trường nhiều lắm, phụ kiện cũng bình thường,bên xưởng mình đợt rồi làm cửa gỗ thông phòng,cửa nhựa mà dùng hệ này của euro thì theo mình giá hơi bị cao.
    0913745742
    • 141 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Em nghe nói bây giờ Eurowindow không sử dụng dòng Vietwindow nữa thì phải, họ vừa có một dòng sản phẩm cửa nhựa uPVC mới do chính Eurowindow thiết kế và sản xuất. nghe nói chất lượng cũng được lắm. Nhà bác nào đang có nhu cầu về sửa nên quan tâm đến sản phẩm này vì giá cả sản phẩm khá cạnh tranh, lại có chất lượng tốt nữa. Chúc các bác tìm được sản phẩm ưng ý
    • 23 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

hôm trước xem trênti vi em thấy hình như bên Eurowindow đang có chương trình khuyến mại dịp cuối năm: giảm giá 10% đối với cửa nhựa, cửa nhôm và 15% đối với cửa gỗ, chương trình này được áp dụng đến hết 15/1/2013. bác nào đang có nhu cầu làm cửa nhanh nhanh đăng ký đặt hàng để được hưởng ưu đãi từ Eurowindow
    cửa tốt, thương hiệu tốt lại khuyến mại nhiều như thế các bác nên làm ngay thôi
    • 43 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi starcounter Xem bài viết
    Em nghe nói bây giờ Eurowindow không sử dụng dòng Vietwindow nữa thì phải, họ vừa có một dòng sản phẩm cửa nhựa uPVC mới do chính Eurowindow thiết kế và sản xuất. nghe nói chất lượng cũng được lắm. Nhà bác nào đang có nhu cầu về sửa nên quan tâm đến sản phẩm này vì giá cả sản phẩm khá cạnh tranh, lại có chất lượng tốt nữa. Chúc các bác tìm được sản phẩm ưng ý
    Bạn này nên tự xưng thẳng thắn là làm việc cho EW đi thì hay hơn. Bạn cứ giả vờ khách quan nghe chướng tai lắm. Có ai chỉ "nghe nói" mà đã khẳng định "giá cả sản phẩm khá cạnh tranh, lại có chất lượng tốt nữa", rồi khuyên mọi người này nọ...
    Nếu bạn chỉ là người tiêu dùng tốt bụng muốn chia xẻ kinh nghiệm trên này, chỉ cần bày tỏ trong một post là đủ, hà tất phải lê la khắp các topic về cửa để PR cho EW
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

bây giờ cửa gỗ trên thj trường nhều lắm . chỉ tầm 1tr9 /m2 gỗ sồi tự nhiên . 2tr3 /1m2 cửa gỗ lim nam phi , kết cấu thì có thể làm mọi kiểu dáng . Mình đã tham khảo các xưởng làm cửa nhựa bên ngoài nên mới thấy rằng nếu bạn bỏ ra 2tr5 để mua 1 m2 cửa gỗ công nghiệp thì tại sao ko mua lấy 1 cánh cửa gỗ tự nhiên bên ngoài rồi sử dụng các phụ kiện tốt như hafele , vbh để tăng giá trị sử dụng ví dụ như gắn thêm gioăng vào cửa để cửa em hơn , gắn thêm tay đẩy thuỷ lực là ok. Còn khi dùng cửa mình chân thanh khuyên các mẹ ko nên dùng cửa màu trắng nhé NHẤT LÀ CỬA CÔNG NGHIỆP vì kh lắp đặt và sử dụng cửa dễ biị sướt mà ông cửa màu trắng thì khó làm cho các vết sước có dc màu như cánh cửa lắm , chúc các mẹ có 1 bộ cửa như ý
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 85 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimbim_cuabe Xem bài viết
    bây giờ cửa gỗ trên thj trường nhều lắm . chỉ tầm 1tr9 /m2 gỗ sồi tự nhiên . 2tr3 /1m2 cửa gỗ lim nam phi , kết cấu thì có thể làm mọi kiểu dáng . Mình đã tham khảo các xưởng làm cửa nhựa bên ngoài nên mới thấy rằng nếu bạn bỏ ra 2tr5 để mua 1 m2 cửa gỗ công nghiệp thì tại sao ko mua lấy 1 cánh cửa gỗ tự nhiên bên ngoài rồi sử dụng các phụ kiện tốt như hafele , vbh để tăng giá trị sử dụng ví dụ như gắn thêm gioăng vào cửa để cửa em hơn , gắn thêm tay đẩy thuỷ lực là ok. Còn khi dùng cửa mình chân thanh khuyên các mẹ ko nên dùng cửa màu trắng nhé NHẤT LÀ CỬA CÔNG NGHIỆP vì kh lắp đặt và sử dụng cửa dễ biị sướt mà ông cửa màu trắng thì khó làm cho các vết sước có dc màu như cánh cửa lắm , chúc các mẹ có 1 bộ cửa như ý
    Cái phần màu xanh em đọc mà không hiểu lắm. Cửa gỗ sao lại đi tham khảo các xưởng cửa nhựa hả bác.
    Về cửa gỗ thì cũng không hẳn như bác nói. Cửa gỗ tự nhiên hay CN đều có ưu nhược điểm riêng của nó và tùy vào vị trí sử dụng tại công trình. Cửa gỗ tự nhiên chắc chắn, ít mối mọt nhưng lại nặng, hay bị xệ cánh. Nếu như không bị nắng mưa tác động trực tiếp thì cửa gỗ CN sẽ ít bị cong vênh, nứt nẻ hơn cửa CN. Bên cạnh đó chất lượng, độ ổn định của cửa gỗ phụ thuộc rất nhiều vào quá trình lựa chọn nguyên liệu và xử lý trước khi sản xuất. Còn cái việc bác nói là mua phụ kiện tốt, gắn thêm gioăng, tay đẩy thủy lực em không hiểu là bác yêu cầu nơi sản xuất làm luôn hay bác định mua về làm. Theo em thấy thì nếu lắp thêm được mấy thứ như bác nói thì sẽ tốt hơn tuy nhiên đừng nghĩ đến việc mình đi mua về làm lấy. Còn yêu cầu mấy chỗ làm cửa họ làm luôn thì xin thưa là không phải ông nào cũng chuyên về cái này. Hiện nay được mấy công ty làm cửa mà có gioăng, tay đẩy thủy lực đầy đủ. Bác yêu cầu họ làm thêm thì họ vẫn đáp ứng được nhưng cái giá có khi còn cao hơn 2t5 mà bác nói. Nói chung cái giá thì nó vô vàn lắm quan trọng là khả năng tài chính và sở thích, lựa chọn của từng gia đình thôi.
    Màu trắng hay vàng hay cánh gián là tùy vào kiến trúc ngôi nhà, sở thích của người sử dụng thôi. Màu nào cũng có khả năng bị xước nếu không giữ gìn khi sử dụng. Tuy nhiên các bác chọn cửa gỗ cũng nên lưu ý đến công nghệ sơn nữa nhé. Không phải ông nào cũng sơn như ông nào đâu.
    Em chỉ đưa một vài ý kiến cá nhân có gì không phải bác bỏ qua nhé.
    Thân
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3