CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Nệm Liên Á, Vạn Thành & Kim Đan loại nào tốt hơn? Các mẹ tư vấn giúp em ạ.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 16.9K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 747 Bài viết

• 1,976 Được cảm ơn

Tình hình là nhà em muốn đổi nệm mới, đang phân vân không biết nên mua loại nào hợp túi tiền mà sử dụng vẫn tốt. Mà em cũng băn khoăn không biết nên mua loại cao su hay lò xo, mousse thì sẽ tốt hơn? Mấy năm trước ông xã em có xài 1 cái nệm lò xo thì đau lưng lắm (nệm không có thương hiệu). Nệm cao su thì mắc quá mà nghe nói rất nóng lưng nên em bối rối quá!:Crying: Các mẹ giúp em với!
    Cám ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 60 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

chị nên mua đệm lò xo hoặc bông ép.
    Em thấy dùng đệm cao su rất đau lưng, do ko có gì đỡ cột sống, và lâu ngày dễ thoát vị địa đệm hay thoái hóa đốt sống.
    Đệm bông ép của Everon rất tốt, thoáng mát vừa túi tiền.
    Đệm lò xo thì em đang dùng đệm của Mỹ, nhưng chị có thể mua đệm Liên Á cũng rất tốt chị ạ.

watashi ha Thuy desu. ThangLong daigaku no gakusei.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình vote cho nệm Liên Á, vừa êm, áo nệm vừa dễ thương
    • 2,564 Bài viết

• 3,136 Được cảm ơn

E tưởng đệm kimdan tốt nhất chứ,nhưng nó đắt :P
    • 82 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Các bạn khoai tây không biết đến đệm bông ép, mấy bạn hàng xóm xa như Indo, Malai, .. cũng không, bạn Lào và Cam pot cũng không thấy có. Hình như chỉ có ở Việt Nam.
    Mình thấy đệm bông có ưu điểm là tốt hơn đệm mút trước kia, cũng tương đối êm, nhưng khả năng nâng đỡ cột sống hay gì gì đó nữa thì không chắc. Tóm lại, nó có thể là sản phẩm phù hợp trong giai đoạn quá độ từ nằm chiếu lên nằm đệm.
    Hiện mình cũng đang dùng đệm bông ép (10 năm chưa hỏng à nha), nhưng nếu mua mới, sẽ dành dụm để mua đệm lò xo tốt hay đệm cao su.
    • 446 Bài viết

• 925 Được cảm ơn

Mình thì chỉ trung thành với nệm cao su thui vừa bền, nằm không bị xẹp lún và nóng.
    Thích nhất là Kym Đan, nhưng giá thì mắc quá ...
    Nếu chịu đầu tư thì xài Kym Đan, còn xót xiền thì Liên Á, Vạn Thành cũng OK.
    Mong mãi được Bình An ....
    • 1,058 Bài viết

• 625 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VOSUMO Xem bài viết
    Mình thì chỉ trung thành với nệm cao su thui vừa bền, nằm không bị xẹp lún và nóng.
    Thích nhất là Kym Đan, nhưng giá thì mắc quá ...
    Nếu chịu đầu tư thì xài Kym Đan, còn xót xiền thì Liên Á, Vạn Thành cũng OK.
    Kymdan 2 năm trở lại đi tăng giá chóng mặt luôn đó bạn,nếu mua liên Á hay Vạn Thành,Dunloppilo thì cũng ok lắm đó ,
    hôm nọ bà dì có mua nệm Liên á ở thế giới nệm nằm trên dương bá trạc giảm giá được nhiều lắm.cũng được khuyến mãi này nọ nữa đó
    Phải chăng anh là cơn gió lạ,
    Đến bên em rồi chợt bay xa
    Em chợt nghe tim mình đau nhói
    Cơn gió ơi sao dỗi vô tình....
    • 3,100 Bài viết

• 821 Được cảm ơn

Mình cũng vote cho kymdan, nhà mình dùng 6 năm nay rồi, vẫn như mới, thích lắm
    • 436 Bài viết

• 119 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoacomay7681 Xem bài viết
    Mình cũng vote cho kymdan, nhà mình dùng 6 năm nay rồi, vẫn như mới, thích lắm
    Đúng là kymdan thì mình cũng dùng 5 năm rồi thấy cũng không hề hứng gì, nhưng dạo này giá nêm kymdan tăng 1 cách chóng mặt làm mình hơi choáng (mình vừa hỏi 1,6 x 2m giá hơn 16 triệu). Trong khi cùng thời điểm lúc trước mình mua thì thì giá kymdan chỉ nhỉnh hơn Liên Á và Vạn Thành khoảng 1tr thôi, hiện tại thì cao hơn gần gấp đôi nên mình cũng băn khoăn quá, phải chăng thương hiệu kymdan ngày càng mắc???
    Về chất lượng thì mình chưa dùng Liên Á với Vạn Thành nên cũng không thể so sánh được, nếu như trước kia 3 loại này same same nhau chắc mình không chọn kymdan nữa. Các mẹ có kinh nghiệm cho ý kiến với nhé
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn mua 1 cái nệm, 1m8x2mx0.1m, nhưng của kymdan mắc quá hơn 18,6tr, không biết xài nệm Liên Á, Vạn Thành được không mọi ng
    • 35 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Mình đã từng dùng vài đời nệm Kim Đan, nhưng lựa chọn bây giờ của gđ là Liên Á, tốt, mát, giá cả vẫn đắt so với mặt bằng thu nhập nói chung nhưng hợp lý hơn Kim Đan nhiều.
    • 115 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nhà mình cũng đang dùng đệm Liên Á nè. Hồi xưa lúc ở nhà cũ, mới cưới mình cũng nằm Kim Đan, nhưng chả hiểu sao mới tầm 2 năm mà tớ thấy nó bị mủn, có khi nào tớ mua phải đệm giả không ta?

Rồi sau đi mua đệm cho mẹ, vì Kim Dan lúc đó hết hàng nên tớ đành thử Liên Á, kết quả là tớ ...ra ngủ với mẹ chồng mấy đêm liền vì đệm của bà nằm sướng hơn đệm của mình :P

Bây giờ thì chuyển ra HN, khi đi mua đệm đã ko phải suy nghĩ chọn lựa gì cả, cứ tìm cửa hàng Liên Á mà đến thôi . Tớ đang nằm đệm 5 Zones, anh nhà tớ nghe quảng cáo hay quá nên rinh về luôn. Năm ngoái tớ mua 1,6 x 2 x 10 là gần 10tr, được tặng áo đệm đẹp lắm. Nói chung, nếu tài chính vừa phải thì Liên Á phù hợp, rẻ hơn KD khá nhiều, mà suy cho cùng, đều là cao su thiên nhiên cả, tớ nghĩ đắt rẻ là do thương hiệu cũ, mới thôi.

Nhựoc điểm của tất cả các loại đệm trên: quá nặng, mỗi lần muốn thay ga, thay áo đệm..., hai vợ chồng cứ gọi là đánh vật với cái đệm, hic
    Lớp học tiếng Anh cho người mất căn bản hoàn toàn
    http://zaodich.com/forum/f2774/lop-t.../#post25667903
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5,564 Bài viết

• 329 Được cảm ơn

Nhà Emm cũng Đan dùng đệm cao su rồi. Theo các mẹ có nên thay đệm Bông ép k ạ?
    • 17 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

trước khi mua nệm mình cung coi topic này, sau đó đi coi tại đẠi lý... Mình chia xẻ kinh nghiệm nha: nhà mình đang xài cả 3 loại hé:
    -nệm KĐ mềm, m xai loại 15cm và 10cm, lại 15cm mềm quá nên sáng dậy đau các khớp, trước khi ngủ thì nhức chân (chắc tại có phần lớn tuổi hihi), nhưng khi nằm VT 5cm thì không bị như vậy nhe. Ghét cái bọc nệm của KĐ chỉ là vãi thun bình thường. À minh xài đc 10n nên đc tặng cái gối, bây giờ 15n thì nó rã ra.
    -nệm VT 5cm cứng hơn KĐ phù hợp với bạn nào khoái nằm thẳng người, nệm VT bao nệm rất đẹp nha, in logo trên vãi bọc luôn, BH 12 năm, m xài 3n rồi thấy tốt, nhưng do mua thêm cái nữa nên mình thì thích mềm hơn tí
    -nệm LA 5cm thì mềm hơn VT, mềm như KĐ lại 10cm vậy, nhưng mềm đến nỗi đi trên nệm cbìa nhận đc những ô vuông bên dưới cuảneejm, trong khi nệm VT 5cm thi k bị như vậy, Nghia là dứng trên nệm VT không có cảm giác ô Vuong dưới chân. Nệm LA có màu hồng cam, vãi bọc nệm bằng thun mõng trắng trơn, không đồng bộ như VT
    -gối LA và KĐ mềm như nhau, còn VT thì cứng hơn
    Tóm lại, nếu các mẹ mới sinh, ngồi cho con bú thì chọn LA, nhớ mua luôn cái gối cho 2 mẹ con (gối rất thích, mềm như bông vậy mà xài bền hơn bông) mìng cũng tậu luôn 3 hiệu luôn thì gôi VT cứng hơn phù hợp với các ba thích nằm đầu cao nhe.
    Kính nghiệm m có nhiêu đó, thấy bài hữu ích, Like cho m cái, hehehe
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibokhung Xem bài viết
    Mình cũng muốn mua 1 cái nệm, 1m8x2mx0.1m, nhưng của kymdan mắc quá hơn 18,6tr, không biết xài nệm Liên Á, Vạn Thành được không mọi ng
    Nhà mình từng sài qua nệm cao su cả Kimdan, Vạn Thành và Liên Á. Thấy chất lượng và độ bền không có nhiều sự khác biệt lắm. Ưu điểm nệm cao su là độ bền, thông thoáng, êm và không bị xẹp. Lỡ có bị thấm nước thì cũng dễ vệ sinh và không ảnh hưởng gì.
    Nệm cao su KimDan hiện nay giá gần gấp đôi hai loại kia, chất lượng thì chắc cũng tốt hơn vì thương hiệu nỗi tiếng. Nhưng cá nhân mình thấy Vạn Thành hay Liên Á sài cũng rất tốt rồi, giá hợp lý hơn nhiều.
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Nhà mình có cả Kymdan và Vạn Thành. Mình vote cho Kymdan. Tuy mắc hơn nhưng trên cả tuyệt vời!!!
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nệm Kim đan vẫn là tốt nhất các mẹ ah!
    • 81 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của riêng mình thì nêm Kimdan là tốt nhất tuy nhiên giá rất đắt sau đó đến Liên Á đứng thứ 2 về chất lượng và giá cả thì hợp lý hơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=Esmeralda;22776292]Nhà mình cũng đang dùng đệm Liên Á nè. Hồi xưa lúc ở nhà cũ, mới cưới mình cũng nằm Kim Đan, nhưng chả hiểu sao mới tầm 2 năm mà tớ thấy nó bị mủn, có khi nào tớ mua phải đệm giả không ta?

Rồi sau đi mua đệm cho mẹ, vì Kim Dan lúc đó hết hàng nên tớ đành thử Liên Á, kết quả là tớ ...ra ngủ với mẹ chồng mấy đêm liền vì đệm của bà nằm sướng hơn đệm của mình :P

Bây giờ thì chuyển ra HN, khi đi mua đệm đã ko phải suy nghĩ chọn lựa gì cả, cứ tìm cửa hàng Liên Á mà đến thôi . Tớ đang nằm đệm 5 Zones, anh nhà tớ nghe quảng cáo hay quá nên rinh về luôn. Năm ngoái tớ mua 1,6 x 2 x 10 là gần 10tr, được tặng áo đệm đẹp lắm. Nói chung, nếu tài chính vừa phải thì Liên Á phù hợp, rẻ hơn KD khá nhiều, mà suy cho cùng, đều là cao su thiên nhiên cả, tớ nghĩ đắt rẻ là do thương hiệu cũ, mới thôi.

Nhựoc điểm của tất cả các loại đệm trên: quá nặng, mỗi lần muốn thay ga, thay áo đệm..., hai vợ chồng cứ gọi là đánh vật với cái đệm, hic[/QUOTE

Mình chưa bao giờ nghe nói nệm kymdan xài 2 năm mà bị mủn cả, nhà mình có cái xài gần 20 năm rồi và mấy cái khác cũng từ 5 đến 10 năm, xài lâu năm thấm mồ hôi bụi bặm thì bị đổi màu thôi chứ không thấy bị xẹp. Mua nệm kỵ nhất là lâu ngày nó bị xẹp ở những chỗ nằm nhiều, tưởng tượng như đi xe mà gặp đường toàn ổ gà vậy rất khó chịu. Như nhà ông chú mình có tấm nệm Vạn thành được mấy năm mà nó xẹp lỗ chỗ, nhưng mà cái nệm cũng đâu phải cái áo đâu muốn bỏ thì bỏ, mà giữ lại nằm rất bực bội. Còn Liên á thì mình mới nghe tên mấy năm nay thôi chứ trước đây hình như họ sản xuất mút cho yên xe thì phải, mẫu mã và quảng cáo thấy cũng đẹp nhưng mà mình không chắc là phải cao su thiên nhiên 100% hay pha mút nhân tạo. Bỏ thêm chút tiền nhưng xài Kymdan thấy có lợi hơn xài lâu hơn, khi chuyển nhà có thể bán lại nệm cũ vẫn có người mua. Khi mua mọi người nên tìm hiểu kỹ về chất liệu và nguyên liệu họ dùng nha, xem các thông số kỹ thuật và cam kết của nhà sản xuất nữa. Mình xài Kymdan vẫn thấy yên tâm hơn vì thấy tin tưởng do có thông tin số liệu gì họ đều đưa lên website công khai, còn mấy hãng kia chỉ có hình đẹp chứ không dám công bố gì hết nên rất khó kiểm chứng
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang băn khoăn quá các mẹ ạ. Tính mua đệm Liên Á cho vừa túi tiền, nghe nói có cái loại 5zone gì đó... Đệm Kymdan thì nhà mình ở quê dùng lâu rồi, quả là có thích thật, nhưng giá cao quá.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2