CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua túi và dụng cụ hút chân không cho chăn và quần áo ở đâu nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 29.9K Lượt đọc
  • 56 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bác ơi, các bác có biết ở Việt Nam có chỗ nào bán túi và dụng cụ để hút chân không cho chăn bông và quần áo mùa đông không? Để làm cho nó xẹp xuống giống như mình mua chăn của Everon ý.
    Như hình vẽ của em dưới đây này; em thấy hình như in chữ Hàn Quốc nhưng không biết tiếng nên nhờ cái bác trợ giúp vậy nhé.
    Thanks nhìu nhìu.
    Hình đính kèm
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 bước chăm sóc để bé bụng vui

Hệ tiêu hóa khỏe mạnh không chỉ cung cấp năng lượng cho cơ thể trẻ phát triển mà còn giúp tăng...

• 10 mẹo lau dọn siêu hữu ích và tiện lợi

Mình sưu tầm được vài mẹo dọn dẹp, lau chùi hay và hữu ích, giúp nhà bạn gọn đẹp, sạch sẽ mà không...

• Mình cần mua dụng cụ hút mũi Bebe Comfort cho be (SG)

Theo như các mẹ nói trên diễn đàn thì loại hút mũi Bebe comfort dùng rất tốt. Mình đã đi hỏi nhiều nơi trong SG nhưng chỉ có loại của VN sản xuất khoảng mười mấy ngàn. Mẹ nào biết chỗ bán thì chỉ dùm mình nhé Cám ơn các Mẹ nhiều :)

• Tự làm lọ hương thơm cho phòng ngủ

Nếu bạn muốn phòng ngủ của mình hay bất cứ không gian nào trong nhà có được mùi thơm nhẹ nhàng,...

• Tìm mua linh kiện dụng cụ hút sữa bằng tay Pigeon

Các Mẹ ơi, có Mẹ nào đang dùng máy hút sữa bằng tay của Pigeon còn dư cái chốt giữa của dụng cụ (em tô màu đỏ) thì làm ơn bán lại cho em 1 cái với ạ! Cái chốt nhỏ quá em làm mất luôn 2 cái rồi, mua lại cái máy hết gần 900K thì xót tiền quá, các mẹ giúp giùm em nhé! Gấp lắm! Cám ơn các mẹ rất...

• 24 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bach Hop Hoa Xem bài viết
    Các bác ơi, các bác có biết ở Việt Nam có chỗ nào bán túi và dụng cụ để hút chân không cho chăn bông và quần áo mùa đông không? Để làm cho nó xẹp xuống giống như mình mua chăn của Everon ý.
    Như hình vẽ của em dưới đây này; em thấy hình như in chữ Hàn Quốc nhưng không biết tiếng nên nhờ cái bác trợ giúp vậy nhé.
    Thanks nhìu nhìu.
    Thêm cái ảnh này nữa ah,
    Cheer,
    Hình đính kèm
    • 625 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nghe cái tít mẹ cháu trình bày có vẻ mù mịt quá nhỉ? Hic, cụ thể là thế này ạ. Mẹ cháu có cô em từ bên Đức về chơi, mới lấy chồng nên thấy vỏ chăn ga gối bên này rẻ và đẹp nên mua liền mấy bộ mang sang, tiện thể sắm sửa rất nhiều quần áo nữa ạ nên kết quả là cái vali đựng đồ nó quá tải rồi. Thấy em nó bảo ở bên đó có dịch vụ hút chân ko các đồ đựng trong túi để có thể giảm được thể tích của đồ lẫn cân nặng (hình thức này chủ yếu dùng để ép diện tích các khối quần áo, đồ vải vóc lại cho nó gọn). Đấy, nó là thế đấy ạ. Có mẹ nào biết về vụ này ở Hà Nội ko thì chỉ cho mẹ cháu cụ thể với ạ. Mẹ cháu xin cảm ơn nhiều nhiều ạ. :LoveStruc: :Rose: :Rose:

• 282 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Chị mua cái túi hút chân không ý, ở bên .forum/diendan có mấy mẹ bán đấy ạ.
    • 625 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hồ Thu Xem bài viết
    Chị mua cái túi hút chân không ý, ở bên .forum/diendan có mấy mẹ bán đấy ạ.
    Cám ơn bạn nhé, em mình mua được rồi. Mỗi tội cái túi này hơi bất tiện là phải sử dụng máy hút bụi để hút khí. Tks bạn nhiều nha, :LoveStruc: :Rose:

• 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, mua túi đó ở đâu vậy? mách cho mình với. Thanks
    • 4,620 Bài viết

• 982 Được cảm ơn

Kênh shopping trên HTVC thấy có qcáo mà mình ko có nhu cầu nên ko nhớ số đt
    • 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hic, vậy à . Có ai biết không vậy, mách giùm em với. Em ko xem TV thường xuyên nên ko bít rùi.
    • JAL
    • 11 năm
    • 3,183 Bài viết

• 3,414 Được cảm ơn

Mình thấy bao nilon thường, bỏ cái đầu máy hút bụi vô, hút xong nhanh tay buộc chặt miệng túi lại.
    Kiểu này mấy em Everon làm nhỏ gối cho khách mang về nhà.
    Đầu tư 1 máy hút chân không 2-3tr mà ít xài là hoang phí.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JAL Xem bài viết
    Mình thấy bao nilon thường, bỏ cái đầu máy hút bụi vô, hút xong nhanh tay buộc chặt miệng túi lại.
    Kiểu này mấy em Everon làm nhỏ gối cho khách mang về nhà.
    Đầu tư 1 máy hút chân không 2-3tr mà ít xài là hoang phí.
    Các mẹ ơi, túi hút chân không giá 95k/chiếc, và một cái bơm tay để hút khí là 15k/chiếc, em thấy bên Định Công có bán đấy ạ. Điện thoại đây ạ: 049 6401315.Chiều mai 14/3 em định qua lấy mấy cái. Có mẹ nào đi cùng em ko ạ?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, túi hút chân không giá 95k/chiếc, và một cái bơm tay để hút khí là 15k/chiếc, em thấy bên Định Công có bán đấy ạ. Điện thoại đây ạ: 049 6401315.Chiều mai 14/3 em định qua lấy mấy cái. Có mẹ nào đi cùng em ko ạ?
    • 1,031 Bài viết

• 100 Được cảm ơn

Cái này được đấy, đánh dấu cái.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cái túi nhà em không biết sao dùng được 2 hôm thì bị phồng các mẹ ạ. Em kiểm tra kỹ thì thấy túi không bị rách, van khí em đóng chặt, miếng khóa zip cũng kéo chặt. Nói chung là túi còn nguyên vẹn không bị làm sao cả, nhưng lại bị phồng lên.

Có mẹ nào dùng rồi mà biết thì chỉ cho em với nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nongthuychi; 14/05/2009 vào lúc 09:09 AM.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì mẹ nó nên kiểm tra xem có bị tụt mất cái nút cao su ở đầu van không, hồi đầu mình không biết cho máy hút bụi vào hút luôn cả cái núm đó nên cũng bị xì hơi ra. Gọi cho hotmit bán hàng thấy bảo thế thì đúng thật.
    Còn nếu không được thì phải gọi người bán hàng bảo hành thôi. Chúc mẹ nó sớm tìm được nguyên do.
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cái này hay à nha. Tớ cũng mua túi chỗ hotmit không biết có cùng chỗ mẹ nhím mua k?

Có vài kinh nghiệm đúc kết được lên đây chia sẻ với các mẹ:
    Lúc mới mua về tớ loay hoay mở túi ra cho chăn vào xong khóa lại nhưng ko mở cái van hút phía trên thế là túi phồng lên kéo khóa rất khó. Kinh nghiệm là trước khi cho chăn hay quần áo vào phải mở cái van hút ở phía trên trước để sau đó kéo khóa zip lại túi sẽ không bị phồng và kéo khóa cũng dễ dàng hơn.

Khó nhất là cái lúc kéo khóa, cái túi đầu tiên tớ tham quá, nhét càng nhiều càng thấy ít:d đên lúc kéo khóa è cổ ra mà nó vẫn cứ bị lệch 2 đường khóa với nhau phải nhờ ox ngồi lên đè thì mới kéo được. Nhưng khóa xong nhìn nó cứ lộn xộn 1 đống hổ lốn ==> quyết định làm theo đúng chỉ dẫn 1 túi to tớ nhét 2 cái chăn to ở giữa cố chừa ra 1 ít, nhưng vẫn thấy tiếc nên thôi cố lèn 1 tý, một tý thôi các mẹ nhé 1 cái chăn bé nữa rồi nhờ ox ngồi lên vừa kéo vừa đẩy chăn trong túi dạt sang hai bên để cố chừa cái khoảng trống như em hotmit chỉ cho.

Cuối cùng là hút, hi tớ thấy nếu hút bằng bơm máy thì cũng không cần mở cái lá chắn gió ra đâu, minh chứng hùng hồn là tớ chỉ mở van và để nguyên hiện trạng như thế rồi hút khí, nhưng các mẹ nhớ là vẫn phải vừa hút vừa dùng tay đẩy 2 chăn về 2 bên để chừa khoảng trống ở giữa nhé. Hút xong gấp đôi lại dê dàng lắm. Nhưng theo như tớ được biết máy hút bụi mà để công suất cáo hút thì nó hút mất cả cái lá chắn gió đấy. vậy nên mẹ nào dùng máy hút bụi thì nên tháo cái lá chắn gió trăng trăng nhìn như bông hoa ấy ra cho lành.

Tháo tháo hút hút mấy lần lại thấy hay hay các mẹ ạ. ox nhà tớ thì sướng ngồi giữ cho tớ lắm, ngồi phát sẹp cả đống chăn luôn:d
    Chỉnh sửa lần cuối bởi like_E; 14/05/2009 vào lúc 01:52 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • S-Z
    • 5 năm
    • 1,072 Bài viết

• 364 Được cảm ơn

Các mẹ cho hỏi là dùng túi này có thích không, đựng được nhiều chăn không và giá rổ thế nào ? Cám ơn các mẹ :Rose:
    • 7 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi S-Z Xem bài viết
    Các mẹ cho hỏi là dùng túi này có thích không, đựng được nhiều chăn không và giá rổ thế nào ? Cám ơn các mẹ :Rose:
    Mình thì thấy thích nhưng khôg biết các mẹ khác thì thế nào. DÙng xong thấy tủ nhà mình gọn gàng hẳn. Nhất là quần áo tiện lắm mẹ nó ạ. Ngày trước ox nhà tớ mà cứ lục cái gì trong tủ quần áo là lại lộn hết lên. Nhưng cho vào cái túi nàu rồi chẳng sợ phải dọn dẹp gấp lại quần áo nữa. Với lại cũng không sợ bị hôi. Tớ cũng mới dùng năm đầu. Hi vọng đúng như thông tin được cung cấp là năm sau mang ra quần áo vẫn thơm mùi xả vải.

Tớ thấy cái này được mẹ nó ạ. Nhưng tớ khuyên mẹ nó nên mua về dùng thử ưng hãy mua nhiều.
    • 1,464 Bài viết

• 1,233 Được cảm ơn

Cho e hỏi tí ạ. E hơi ngố. Túi này nên dùng trong trường hợp nào ạ? Tốt hơn dùng tủ đựng quần áo à? Hay là....E chưa hiểu
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ. Túi nhà em ok rồi. Hi nghe các mẹ chỉ em kiểm tra lại đúng là bị mất cái lá chắn gió, gọi cho chỗ mua hàng họ cho người qua sửa lại cho giờ dùng ok rồi
    • 1,232 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

hi gọi em à:d
    Có lẽ nhiều mẹ chưa có hình dung được túi hút chân không là gì? Nó dùng để làm gì?
    Túi hút chân không đơn giản nó là 1 cái túi, Nhưng đặc biệt ở chỗ túi này không có không khí vì đơn giản hơn là khí đã bị hút hết ra ngoài bên trong túi là môi trường chân không.

Túi hút chân không dùng để bảo quản rất nhiều loại hàng: Nhiều nhất là trong ngành công nghệ chế biến thực phẩm từ đến hàng công nghệ như laptop, điện thoại, máy ảnh( trong trường hợp cần bảo quản tránh nước vào khi phải di chuyển ở vùng sông nước, suối...). Và bây giờ là giúp các mẹ giả phóng diện tích tủ chứa đồ, giúp cho tủ của các mẹ gọn gàng hơn, quần áo thì luôn sạch sẽ thơm tho không lo ẩm mốc.

Bảo quản quần áo, chăn, ga, gối... theo cách truyền thống là cho vào tủ sau một thời gian lấy ra dùng thường gặp phải vấn đề:
    1, Tủ chật kín các chồng quần áo cao ngất ngưởng.
    2. Quần áo có thể bị âm mốc, nhất là với áo phông hoạc lông thú hay có mùi hôi khó chịu.
    3 . Khi cần dùng bạn sẽ phải giặt lại rồi mới sử dụng
    Còn với túi hút chân không thì sao:
    1. Tiết kiệm diện tích tủ tối đa. giảm được tới 80% diện tích tủ
    2. Tránh được nước, ẩm mốc trong không khí xâm nhập. Quần áo luôn sạch sẽ thơm mát như lúc mới cất
    3.
    Trên thị trường hiện nay tạm chia ra 3 loại túi:
    1. Dùng 1 lần, loại này mỏng tanh, rất dễ rách, và phải dùng tay đẩy khí ra---> nông dân quá:Laughing:
    2. Loại có khóa zip loại này có vẻ tiển bộ hơn, (kiểu nông dân được xắm thêm cái máy cày )nhưng cũng phải chừa 1 chỗ dùng tay đẩy khí ra hoặc nhà mẹ nào có máy hút bụi thì cho vào hút, nhưng cũng không hiệu quả vì chỉ dùng được vai lần miện túi sẽ bị lỏng khí sẽ tràn vào.
    3. Túi có khóa zip và van hút riêng. Cái này thì tiện khỏi nói, chỉ cần mở miệng khóa cho đồ cần cất vào đóng lại, mở van cắm máy hút ngồi chờ 1 phút thế là xong. Gấp túi lại, cất vào tủ. Túi này dùng rất bền, có thể dùng tới 3 năm, nói chung là các mẹ bảo quản tốt, ko làm túi bị quặc vào vật nhọn bị thủng thì dùng thoải mái vài năm.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3