7 Người đang theo dõi

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9
    • 109 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị dọn nhà mới nên muốn mua bộ nồi thủy tinh Vision , nhờ các bạn chỉ hộ nơi mua và giá cả như thế nào ? Tại mình thấy có nhiều giá quá không biết như thế nào .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua nồi thuỷ tinh đẹp và rẻ ở đâu???

Các mẹ hay mua sắm đồ bếp cho hỏi là muốn mua nồi thuỷ tinh đẹp và rẻ thì phải đến chỗ nào???Loại có thể dùng bếp ga hoặc lò viba đun ý , mình ghé corningware của Mỹ thấy đắt quá dù hàng cực đẹp luôn nhưng không đủ "đạn".Mong tin các mẹ, cảm ơn nhiều nhé

• Những kệ cầu thang độc đáo

Nếu trước đây cầu thang chỉ đơn giản là phương tiện để đi lên và đi xuống, thì giờ đây với những ý...

• Mua nôi tự động (nôi điện) cho em bé ở đâu?

Mình vừa đọc một bài báo (có lẽ là quảng cáo) về võng nôi tự động của Cty Long Hưng. Theo như q/c thì nôi của hãng này cũng hữu dụng lắm, vừa làm giường vừa làm xe đẩy đi chơi cho bé, hơn nữa giá tiền không quá cao như nôi của nước ngoài. Bạn nào đã dùng qua thì cho mình biết có tốt thật không và...

• Sữa phy 1 bị vón cục này cá mẹ ơi

http://www.kinhtenongthon.com.vn/Story/bandoc/2014/7/49899.html Bà chị nhà em đang dùng loại này,...

• Các mẹ hãy tham khảo nhé, sẽ giúp ích cho các mẹ nhiều đó

10 thứ BẨN NHẤT bạn thường QUÊN lau chùi Sự kiện: Mẹo vặt gia đình Bạn chạm vào những vị trí...

• 97 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Tôi vừa thấy gian hàng bán nồi Vision trong Big C, hình như 1tr8/bộ 3 chiếc hay sao ấy mẹ ạ. Không xem kỹ vì bây giờ mới đang làm nhà. Không biết từ nay đến lúc xong có tăng giá nữa không chứ 1tr8 hơi cao.
    • 1,031 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

Theo mình biết thì hầu hết các siêu thị lớn đều có bán loại nồi này.
    Chẳng biết nhà bạn có đông người không nhưng theo kinh nghiệm của tớ chỉ nên một chiếc to vừa và cao cổ để dùng nấu canh thôi bạn ah. Còn món xào, rán đã có chảo chống dính dùng hay hơn, món thịt kho thịt rim nên dùng nồi inoc bình thường đèm đẹp là được. Mua cả bộ mình không sử dụng hết chức năng của nó lại thành lãng phí. Tớ thấy đẹp quá chơi luôn cả bộ từ cách đây hơn 2 năm nhưng chỉ dùng được mỗi một cái nho nhỏ vừa vừa. Bây giờ thì thấy câu nói "không nên mua món đồ chỉ vì nó đẹp" thực là chí lý, ít ra là trong hoàn cảnh này của tớ.
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaDong Xem bài viết
    Theo mình biết thì hầu hết các siêu thị lớn đều có bán loại nồi này.
    Chẳng biết nhà bạn có đông người không nhưng theo kinh nghiệm của tớ chỉ nên một chiếc to vừa và cao cổ để dùng nấu canh thôi bạn ah. Còn món xào, rán đã có chảo chống dính dùng hay hơn, món thịt kho thịt rim nên dùng nồi inoc bình thường đèm đẹp là được. Mua cả bộ mình không sử dụng hết chức năng của nó lại thành lãng phí. Tớ thấy đẹp quá chơi luôn cả bộ từ cách đây hơn 2 năm nhưng chỉ dùng được mỗi một cái nho nhỏ vừa vừa. Bây giờ thì thấy câu nói "không nên mua món đồ chỉ vì nó đẹp" thực là chí lý, ít ra là trong hoàn cảnh này của tớ.
    Mình cũng toàn dùng nồi này để nấu món gì có nước thôi thế nên cũng chỉ làm 1 bộ 2 cái: 1 cái nho nhỏ để nấu canh ăn hàng ngày (để lên bàn ăn được luôn trông rất đẹp mắt) còn 1 cái to để luộc gà hoặc nấu chè (nghĩa là cái j cần nồi to 1 chút). Còn lại thì ninh mình dùng nồi áp suất, kho cá, thịt dùng nồi inox, xào rán dùng chảo chống dính.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 760 Bài viết

• 156 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là chỉ nên mua 1 cái nhỏ để nấu canh hàng ngày, 1 cái lớn hơn để luộc gà, hấp cá.
    Nếu ở HN thì bạn có thể mua ở chợ Nghĩa Tân, quầy chị Thúy, có mấy kiểu mà mua lẻ bộ thoải mái, giá thì thấp hơn siêu thị khá nhiều.
    • 1,897 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Ở phố Thể Giao (Tô Hiến Thành đi Tuệ Tĩnh) có công ty Thái Dương Gia gì đó, bán các loại đồ thủy tinh, giá cạnh tranh lắm. Phố này rất ngắn, nếu đi từ Tô Hiến Thành thì cửa hàng phía bên trái.
    • 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy ah. Thái dương gia là cty nhập khẩu các mặt hàng thủy tinh từ Pháp, nồi thủy tinh nhãn Luminarc, giá rẻ hơn nồi Vision, hình dáng i hệt, chất lượng chắc cũng i hệt. Ở cửa hàng đó họ cũng bán cả nồi Vision luôn nữa. Em tính ra rẻ hơn siêu thị khoảng 50K/nồi.
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cu the cho e dia chi lun dc ko may chị?
    Mẹ hiền vợ thảo kém năng lực
    • 2,800 Bài viết

• 1,369 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzin Xem bài viết
    Đúng rồi đấy ah. Thái dương gia là cty nhập khẩu các mặt hàng thủy tinh từ Pháp, nồi thủy tinh nhãn Luminarc, giá rẻ hơn nồi Vision, hình dáng i hệt, chất lượng chắc cũng i hệt. Ở cửa hàng đó họ cũng bán cả nồi Vision luôn nữa. Em tính ra rẻ hơn siêu thị khoảng 50K/nồi.
    Mẹ binzin ơi, nồi này dùng trong lò vi sóng cũng được phải không? Cụ thể giá rổ như thế nào vậy? Nếu mẹ binzin còn nhớ giá thì post lên để mọi người tham khảo với nhé. Many thanks :Rose::Rose::Rose:
    You're my everything

• 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&T&T Xem bài viết
    Mẹ binzin ơi, nồi này dùng trong lò vi sóng cũng được phải không? Cụ thể giá rổ như thế nào vậy? Nếu mẹ binzin còn nhớ giá thì post lên để mọi người tham khảo với nhé. Many thanks :Rose::Rose::Rose:
    Tớ không nhớ chính xác đâu, chỉ là hôm trước tớ mua bộ nồi thủy tinh Pháp, nhãn VITROFLAM (là loại thành nồi trơn không vân, giống i hệt Vision) gồm nồi 1l,2l,3l tổng thiệt hại là 1.530K, còn ở BigC tớ cộng lại khoảng 1.700K. Nói chung là nếu các mẹ thích đồ thủy tinh cao cấp thì cứ tới Thái Dương Gia mà mua, tớ thấy hàng hóa đa dạng mà rẻ hơn siêu thị.
    Trang web của họ đây http://www.thaiduonggia.com.vn/san_p...ind=Vitroflame
    Còn trang web nhà phân phối nồi Visions thì đây
    http://www.sapa.com.vn/worldkitchen/...d=14&Itemid=26
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9