• 1 Lượt chia sẻ
  • 31.6K Lượt đọc
  • 84 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 109 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chuẩn bị dọn nhà mới nên muốn mua bộ nồi thủy tinh Vision , nhờ các bạn chỉ hộ nơi mua và giá cả như thế nào ? Tại mình thấy có nhiều giá quá không biết như thế nào .
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Sách thiếu nhi kinh điển cho mẹ và bé

Sau nhiều năm chờ đợi, cuối cùng thì cuốn sách “The Giving Tree” đã được xuất bản tại Việt Nam với...

• Mua nồi lẩu điện của hãng nào bây giờ ạh?

Cháu là Sinh Viên mới ra trường, đang đi làm thêm , cháu muốn mua 1 nồi lẩu điện để tiện cho việc nấu nướng mà không biết chọn loại nào cho tốt cả :Sad:. Mà giá cũng vừa phải thôi , chỉ từ 300k đổ lại là được ! Các mẹ giúp cháu với nhé ! Cháu cảm ơn trước :Rose::LoveStruc:

• Cách bố trí nội thất cực gọn cho phòng ngủ 10m2

Sử dụng nội thất đa năng, hạn chế đồ đạc và dùng màu sơn sáng... là những ý tưởng hay để bố trí...

• Mua nồi nấu / hầm (ủ) cháo cho bé

các mẹ à, em muốn mua 1 cái nồi nấu cháo cho em bé. em có tham khảo mua nồi hầm. frissler của đức có vẻ đắt quá mà không biết có dùng được nhiều thứ ko, nồi hầm tiger thì có mỗi chức năng hầm thôi à, hoặc có nồi gì đó 3 in 1 ( hầm, rán, nấu cơm - em nghĩ có thể tận dụng để nấu luôn cơm nát cho bé...

• 10 mẹo lau dọn siêu hữu ích và tiện lợi

Mình sưu tầm được vài mẹo dọn dẹp, lau chùi hay và hữu ích, giúp nhà bạn gọn đẹp, sạch sẽ mà không...

• 97 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Tôi vừa thấy gian hàng bán nồi Vision trong Big C, hình như 1tr8/bộ 3 chiếc hay sao ấy mẹ ạ. Không xem kỹ vì bây giờ mới đang làm nhà. Không biết từ nay đến lúc xong có tăng giá nữa không chứ 1tr8 hơi cao.
    • 1,031 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

Theo mình biết thì hầu hết các siêu thị lớn đều có bán loại nồi này.
    Chẳng biết nhà bạn có đông người không nhưng theo kinh nghiệm của tớ chỉ nên một chiếc to vừa và cao cổ để dùng nấu canh thôi bạn ah. Còn món xào, rán đã có chảo chống dính dùng hay hơn, món thịt kho thịt rim nên dùng nồi inoc bình thường đèm đẹp là được. Mua cả bộ mình không sử dụng hết chức năng của nó lại thành lãng phí. Tớ thấy đẹp quá chơi luôn cả bộ từ cách đây hơn 2 năm nhưng chỉ dùng được mỗi một cái nho nhỏ vừa vừa. Bây giờ thì thấy câu nói "không nên mua món đồ chỉ vì nó đẹp" thực là chí lý, ít ra là trong hoàn cảnh này của tớ.
    • 636 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaDong Xem bài viết
    Chẳng biết nhà bạn có đông người không nhưng theo kinh nghiệm của tớ chỉ nên một chiếc to vừa và cao cổ để dùng nấu canh thôi bạn ah. Còn món xào, rán đã có chảo chống dính dùng hay hơn, món thịt kho thịt rim nên dùng nồi inoc bình thường đèm đẹp là được. Mua cả bộ mình không sử dụng hết chức năng của nó lại thành lãng phí. Tớ thấy đẹp quá chơi luôn cả bộ từ cách đây hơn 2 năm nhưng chỉ dùng được mỗi một cái nho nhỏ vừa vừa. Bây giờ thì thấy câu nói "không nên mua món đồ chỉ vì nó đẹp" thực là chí lý, ít ra là trong hoàn cảnh này của tớ.
    Mình cũng toàn dùng nồi này để nấu món gì có nước thôi thế nên cũng chỉ làm 1 bộ 2 cái: 1 cái nho nhỏ để nấu canh ăn hàng ngày (để lên bàn ăn được luôn trông rất đẹp mắt) còn 1 cái to để luộc gà hoặc nấu chè (nghĩa là cái j cần nồi to 1 chút). Còn lại thì ninh mình dùng nồi áp suất, kho cá, thịt dùng nồi inox, xào rán dùng chảo chống dính.
    Cầu mong những năm về sau mình mãi gần nhau như phút ban đầu. Cho nhau tình nồng ấm chẳng còn cách xa. Em sẽ yêu anh yêu mãi thôi. Nhớ đến anh như đêm nhớ ngày
    • 760 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là chỉ nên mua 1 cái nhỏ để nấu canh hàng ngày, 1 cái lớn hơn để luộc gà, hấp cá.
    Nếu ở HN thì bạn có thể mua ở chợ Nghĩa Tân, quầy chị Thúy, có mấy kiểu mà mua lẻ bộ thoải mái, giá thì thấp hơn siêu thị khá nhiều.
    • 1,908 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Ở phố Thể Giao (Tô Hiến Thành đi Tuệ Tĩnh) có công ty Thái Dương Gia gì đó, bán các loại đồ thủy tinh, giá cạnh tranh lắm. Phố này rất ngắn, nếu đi từ Tô Hiến Thành thì cửa hàng phía bên trái.
    • 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Đúng rồi đấy ah. Thái dương gia là cty nhập khẩu các mặt hàng thủy tinh từ Pháp, nồi thủy tinh nhãn Luminarc, giá rẻ hơn nồi Vision, hình dáng i hệt, chất lượng chắc cũng i hệt. Ở cửa hàng đó họ cũng bán cả nồi Vision luôn nữa. Em tính ra rẻ hơn siêu thị khoảng 50K/nồi.
    • 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cu the cho e dia chi lun dc ko may chị?
    Mẹ hiền vợ thảo kém năng lực
    • 2,800 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzin Xem bài viết
    Đúng rồi đấy ah. Thái dương gia là cty nhập khẩu các mặt hàng thủy tinh từ Pháp, nồi thủy tinh nhãn Luminarc, giá rẻ hơn nồi Vision, hình dáng i hệt, chất lượng chắc cũng i hệt. Ở cửa hàng đó họ cũng bán cả nồi Vision luôn nữa. Em tính ra rẻ hơn siêu thị khoảng 50K/nồi.
    Mẹ binzin ơi, nồi này dùng trong lò vi sóng cũng được phải không? Cụ thể giá rổ như thế nào vậy? Nếu mẹ binzin còn nhớ giá thì post lên để mọi người tham khảo với nhé. Many thanks :Rose::Rose::Rose:
    You're my everything

• 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi T&T&T Xem bài viết
    Mẹ binzin ơi, nồi này dùng trong lò vi sóng cũng được phải không? Cụ thể giá rổ như thế nào vậy? Nếu mẹ binzin còn nhớ giá thì post lên để mọi người tham khảo với nhé. Many thanks :Rose::Rose::Rose:
    Tớ không nhớ chính xác đâu, chỉ là hôm trước tớ mua bộ nồi thủy tinh Pháp, nhãn VITROFLAM (là loại thành nồi trơn không vân, giống i hệt Vision) gồm nồi 1l,2l,3l tổng thiệt hại là 1.530K, còn ở BigC tớ cộng lại khoảng 1.700K. Nói chung là nếu các mẹ thích đồ thủy tinh cao cấp thì cứ tới Thái Dương Gia mà mua, tớ thấy hàng hóa đa dạng mà rẻ hơn siêu thị.
    Trang web của họ đây http://www.thaiduonggia.com.vn/san_p...ind=Vitroflame
    Còn trang web nhà phân phối nồi Visions thì đây
    http://www.sapa.com.vn/worldkitchen/...d=14&Itemid=26
    • 5,435 Bài viết

• 2,258 Được cảm ơn

Nồi vision hay nồi luminarc đều dùng được trong lò vi sóng chị ah. Em thì thích kiểu dáng cửa Vision hơn (cái quai nồi Luminarc theo em là hơi nhỏ). Ở Thể Giao đợt trước em đến thấy ít nồi lắm, jờ có nhiều hơn chắc hôm nào em fải qua thôi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi T&T&T Xem bài viết
    • 7,386 Bài viết

• 17,249 Được cảm ơn

Cái dòng bôi đen ở trên thì mình phản đối. Nhà mình toàn dùng nồi thủy tinh kho cá thịt rất tuyệt. Nồi này giữ nhiệt tốt nên thịt cá rất nhanh dừ. Ăn không hết tống tủ lạnh rất an toàn chứ đồ mặn mà để lâu trong nồi kim loại thì không tốt chút nào.
    • 1,031 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Cái dòng bôi đen ở trên thì mình phản đối. Nhà mình toàn dùng nồi thủy tinh kho cá thịt rất tuyệt. Nồi này giữ nhiệt tốt nên thịt cá rất nhanh dừ. Ăn không hết tống tủ lạnh rất an toàn chứ đồ mặn mà để lâu trong nồi kim loại thì không tốt chút nào.

Công nhận nồi thủy tinh giữ nhiệt lâu mẹ nó nhỉ. Tớ luộc rau hay nấu canh chỉ để sôi bùng lên một chút rồi tắt bếp, để thêm vài phút rồi mới vớt ra, nấu củ quả thì để lâu hơn một chút, chất lượng rất là ok. Nhà tớ hay kho cá, hầm xuơng, nấu cháo vào nồi áp xuất. Cái nồi thủy tinh rất đẹp ngoài tác dụng nấu món ăn tớ còn cho nó kiêm nhiệm luôn thêm chức năng là cái tô đựng canh, kho nấu vào nồi đó hay bám cặn khó rửa xấu nồi lắm. Mà nhà tớ hầu hết ăn bữa nào hết bữa đó, thi thoảng thừa đồ cho vào bát thủy tinh cất tủ lạnh, chẳng bao giờ để đồ ăn lưu cữu trong nồi lâu cả nên rất yên tâm. Nếu các mẹ mua những nồi kim loại nhưng chất lượng tốt thì tớ nghĩ chả sao cả. Còn luộc gà hấp cá tớ thích dùng cái nồi nhôm to của Hải Phòng, để con gà nó bơi ngập trong nước luộc mới sướng chưa kể còn tạo cánh tiên cánh bướm. Luộc vào cái nồi thủy tinh nó cứ gò bó không đẹp vì ngày trước tớ mua chưa có cái nồi to ngoại cỡ như bây giờ, bỏ không lọt con gà nên cứ chín phần lưng thì sống hai cái đùi...chưa kể đôi lúc mình mải làm không đảo được thường xuyên da gà nó dính chặt xuống đáy nồi xấu ghê cơ.
    • 2,070 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Hi hi, tớ thấy bạn nên thanh lý bớt đi. Bọn tớ cần, còn bạn lại thừa.
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 2,800 Bài viết

• 1,371 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binzin Xem bài viết
    Tớ không nhớ chính xác đâu, chỉ là hôm trước tớ mua bộ nồi thủy tinh Pháp, nhãn VITROFLAM (là loại thành nồi trơn không vân, giống i hệt Vision) gồm nồi 1l,2l,3l tổng thiệt hại là 1.530K, còn ở BigC tớ cộng lại khoảng 1.700K. Nói chung là nếu các mẹ thích đồ thủy tinh cao cấp thì cứ tới Thái Dương Gia mà mua, tớ thấy hàng hóa đa dạng mà rẻ hơn siêu thị.
    Trang web của họ đây http://www.thaiduonggia.com.vn/san_p...ind=Vitroflame
    Còn trang web nhà phân phối nồi Visions thì đây
    http://www.sapa.com.vn/worldkitchen/...d=14&Itemid=26
    Cảm ơn mẹ binzin & Dali nhiều :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:. Chắc cuối tuần nào rảnh phải ghé qua mới được :Smiling:
    You're my everything

• 1,031 Bài viết

• 1,365 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Hi hi, tớ thấy bạn nên thanh lý bớt đi. Bọn tớ cần, còn bạn lại thừa.

hihihi. bi giờ tớ bán giá rẻ thì không có đành lòng, bán giá như ngày mua thì chẳng ai mua. mẹ nó thông cảm vậy tại tớ vẫn nghĩ ra một số công dụng cho mấy cái nồi thừa: trộn gỏi này, trộn nhân nem này, nhào bột để làm bánh này...thôi thì không được sử dụng đúng chức năng cái nồi thì vẫn phục vụ cho sự nghiệp nấu ăn vậy.
    • 3,383 Bài viết

• 4,492 Được cảm ơn

Tớ dùng nồi Vision đã lâu và cảm thấy rất ưng bụng với loại nồi này. Nhà tớ dùng cả bộ 5 nồi, từ nồi to nhất là loại Dutch 5 lít tới nồi nhỏ 1 lít. Tớ có thẻ nấu tất cả các món ăn chiên xào rán, canh súp, cháo, cà ry, phở... tất tần tật bằng nguyên bộ này nên tớ thấy có 1 số bạn nói rằng không biết sử dụng như thế nào thì... quả là hơi tiếc 1 chút vì bạn có đồ tốt mà không tận dụng được thì quá uổng. Đừng nghĩ rằng xài đồ nhôm/kim loại là tốt, nhôm rất độc khi nấu với nhiệt độ cao. Nồi thủy tinh cũng không phải nồi nào giống nồi nào, Luminarc, tuy chất lượng cũng OK nhưng chắc chắn không bằng Vision rồi vì bạn có thấy cái nồi Vision nào bán lề đường không, trong khi đó Luminarc bán đầy ngoài chợ. Với các bạn có con nhỏ, tớ thành thật khuyên nấu cháo cho con bằng nồi thủy tinh nhé, cháo mau chín nhừ, giữ nóng tốt, loại không độc cho con khi nấu bằng loại nồi này. Tớ thường nấu cháo cho con tớ, múc ra nửa chén cho bé ăn, 1 nửa còn lại đậy nắp nồi lại, khi con tớ ăn xong nửa chén, phần cháo còn lại trong nồi vẫn còn ấm đấy.

Tớ ở SG, hôm rồi đi qua cửa hàng điện máy Nguyễn Kim thấy bán rất nhiều, không biết ở HN có hay không. Hoặc bạn nào hay đi Singapore, Malaysia thì có thể vô mấy siêu thị, chỗ bán dụng cụ nồi niêu, chắc chắn có, rẻ hơn ở VN đấy.
    • 323 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Nhà tớ đã dùng cả Visions, Vitroflam, thậm chí cả Corning ware (chả biết có đúng chính tả k), tớ chả thấy có gì khác biệt cả, khác mỗi cái giá thôi ah. Đặc điểm chung của tất cả các loại nồi này là giữ nhiệt rất tốt, dễ rửa, và rất bền (tớ có lần làm rơi cái nồi từ mặt bếp xuống đất mà chả làm sao, trộm vía) và GIÁ thì tăng hàng ngày :Smiling:.
    • 23 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Tớ vừa mua của 1 bạn chuyên đánh hàng đồ thủy tinh và chảo Mammy của hàn quốc,
    bạn vào trang web này của nhà bạn ý: http://phununet.com/YouShop/ShowProd...GianHangID=222
    bộ VS 330 (gồm 3 nồi, loại thành cao) thì giá là 1,9tr, tại các shop thì tòan 2,188tr thôi, nồi vision dùng được trên bếp gas, vi sóng, ko dùngtrên bếp từ thôi, nhà mẹ tớ, em gái tớ, và tớ đều dùng nồi vision, tiện ích thì rất nhiều, nhưng chỉ có giá thành thì cao quá thôi,
    • 247 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Em chào các chị, em là thành viên mới ạh. Em cũng sắp được mua sắm đồ cho riêng mình. Vào đây đọc thấy nhiều thông tin quá cơ ạ. Em đang mơ mộng mấy bộ nồi xinh đẹp, nhưng mà nhiều xiền quá. Hix. Các mẹ thông thái tư vấn cho em với, đồ nào chất lượng cũng tương đối và giá thành cũng đẹp nữa. Chứ em xem mấy trang web của các mẹ ma chảng thấy giá để tham khảo. Các mẹ giúp em với nha. Xin tặng hoa cám ơn các mẹ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5