CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua hương thơm thắp Tết ở đâu?(Hà Nội)

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 7.76K Lượt đọc
  • 9 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 735 Bài viết

• 528 Được cảm ơn

Có ai biết địa chỉ nào bán hương thật thơm không? Nhà em trong năm ít thắp hương nhưng Tết thì thích thắp liên tục suốt 3 ngày, cần hương thật thơm. Hương trầm thì bây giờ chắc khó kiếm nhưng hương quế thì chắc có nhiều.

Có ai biết chỗ nào bán hương thật thơm chỉ giúp em tí! Càng sớm càng tốt vì người giúp việc sắp về, không ai trông 2 nhóc cho mà đi mua đâu ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,346 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Trước cửa chợ Đồng Xuân, có cửa hàng hương Kim Thành hay Mỹ Thành gì đó, mình quên mất tên rồi, nhưng bạn sẽ rất dễ nhận ra, vì nó khá là đông đấy. Mình hay mua hương ở đấy, thấy cũng thơm lắm bạn ạ!
    Phàm những việc lớn trong thiên hạ cứ về nhà hỏi vợ. Vợ bảo sao cứ làm ngược lại, ắt là thành công. :Battin ey: :rolleyes:

[COLOR="darkred"]Nếu không thành công lại đem về hỏi vợ. Làm y như vợ bảo chắc chắn sẽ thành công :Laughing::cool:ol:
    [/COLOR]
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

uh, mình cũng đang tìm địa chỉ mua hương thơm để thắp Tết, mọi người cứ nói là hương Hà Nội là thơm nổi tiếng mà mình chẳng biết mua ở đâu.
    • 112 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Mình thích mùi thơm của hương Hải Phòng chính hiệu, cứ nồng nồng, ấm ấm. Tìm mua bao nhiêu nơi mà toàn thất vọng. Có mẹ nào biết chỗ mua hương Hải Phòng chính hiệu không?
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Bố mẹ mình hay dùng hương Tiến Thành, hình như địa chỉ ở 84 Trần Nhật Duật, thơm dễ chịu, tàn cuốn.
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 160 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nobitu Xem bài viết
    Trước cửa chợ Đồng Xuân, có cửa hàng hương Kim Thành hay Mỹ Thành gì đó, mình quên mất tên rồi, nhưng bạn sẽ rất dễ nhận ra, vì nó khá là đông đấy. Mình hay mua hương ở đấy, thấy cũng thơm lắm bạn ạ!
    Đúng rồi, Mỹ Thành ạ. 26 Đồng Xuân thì phải (ngay đối diện chợ mà). Nhà em cũng hay mua hương trầm và trầm ở đó

Ngoài ra, em thấy mẹ em cũng mua hương lộc nữa (tức là thắp xong thì hương cong). Thấy mác là Hải Phòng gì đó.
    • 447 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

các bạn vào hội chợ Tết ở triển lãm Giảng võ nhé. Hôm qua tớ vào đấy có 1 hàng hương ở phía sau, bên phải rất thơm
    Ai ngày xưa đã quá xa xôi! Ai vừa đây đã quá thân quen. Trái tim người, cứ xoay tròn bốn phương...
    • 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e ở trong này ,nhưng cũng rất thích thắp hương thơm ý,có mẹ nào làm ơn mua dùm mình được k ,ai làm ơn đi năm mới phát tài phát lộc nè:-)
    • 213 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Tính từ ngã năm Hàng Điếu - Cửa Đông, rẽ vào phố Hàng Phèn, gặp phố Bát Sứ rẽ phải khoảng 20m, nhìn sang bên kia đường, ở đó có nhà làm hương lâu đời nhất Hà Nội.
    Tóm lại, cửa hàng đó ở phố Bát Sứ nhưng tôi không nhớ chính xác số nhà.
    'Khôn - chết, dại - chết, biết thì sống"
    • 14 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị ơi, người ta cứ đồn bảo nhau rằng mua nhang tàn cuốn thì tài lộc, em chả thấy tài lộc đâu mà thấy rước bệnh vào người.
    Em có anh bạn gần đây làm ăn khấm khá, hỏi ra mới biết anh ta làm nhang, rủ em làm chung vì lời lắm, nhưng em thấy lời mà mang bệnh cho người khác thì không bao giờ e làm cái chuyện thất đức ấy. Chả là nghe anh ấy nói, mua bột gỗ về rồi se lại, nhúng trộn gì đấy với axit gì đó để tạo ra mùi thơm, em nghe em tởn tởn thế nào ý.
    Em đọc báo có search qua thì người ta nói rằng nhang mà có tàn cuốn cong là nhang có nhúng axit, tạo chất P2O5 là chất độc đối vs con người. Bởi vây, giờ mua nhang thì nên cẩn thận, mua loại nhang thơm dịu, không cay mắt ý... Em trước giờ chỉ trung thành mua Trầm Hương Xuyên Việt thôi. Đó là ý kiến của em, các chị muốn xài loại nào cũng được, không lại bảo e quảng cáo gì giúp nữa thì chết...

Trích dẫn Nguyên văn bởi tumeo Xem bài viết
    Bố mẹ mình hay dùng hương Tiến Thành, hình như địa chỉ ở 84 Trần Nhật Duật, thơm dễ chịu, tàn cuốn.