CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua hộp xốp để trồng rau và hạt giống ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 25.1K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn mua ở 292 tân hòa đông, f bình trị đông, q bình tân (gần chợ phú lâm)
    ở đó có bán đất trồng cây, thuốc bảo vệ thực vật, hạt giống đủ loại, giá để trồng rau sạch.đặt biệt là bà chủ bán rất nhiett65 tình,hướng dẫn cách chăm sóc chu đáo, ah chỗ này giá cả cũng fải chăng, ko có chặt chém khách hàng

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Híc, em cũng đang tính trồng rau xanh cho Cu Bi nhà em.
    Mà hồi xưa trồng cà chua bi, chả thấy ra hoa, không biết tại đất hay tại trồng đúng mùa rét quá.
    Mùa này chắc trồng dễ hơn nhỉ.
    Các anh chị truyền lại chút kinh nghiệm nhé.
    Huy Bắc

• 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hộp xốp bao nhiêu tiền 1 cái ạh! Em tính mua nhiều nhưng chưa biết giá cả thế nào!

• 1,928 Bài viết

• 439 Được cảm ơn

Nếu ở Sài Gòn:
    Giống rau thì nhiều chỗ có lắm. Nếu mẹ nào đi đường trường chinh, đoạn qua khỏi mũi tàu cộng hòa - trường chinh, đoạn bán hoa cảnh thật nhiều đó, có bán giống rau.

Mẹ nào ở Tân Bình thì ra đường Phạm Văn Hai, đoạn PVH - CMT8, giống rau đủ loại. Đất trồng thì cứ ra mấy chỗ bán hoa cảnh là có bán hết. Phân bón cũng ở đấy luôn.

Hộp xốp thì các mẹ ngoại giao làm quen với các hàng trái cây để xin hoặc mua lại. Nếu thích đẹp hơn, hình như ở cửa hàng đồng giá Nhật Bản Daiso có bán khay trồng cây, các mẹ vào đó kiếm thêm, ở đây có bán dụng cụ làm vườn như xẻng hay kéo cắt cây, găng tay, bla bla.....

Ôi, mình nói nhiều mà chính mình cũng chưa thực hiện đc, xấu hổ ghê
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 81 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình đã trồng bằng đất sạch Green Space và hạt giống của công ty này rất tốt. Mọi người có thế vào link dưới để tìm hiểu thêm về sản phẩm.

http://rausach.com.vn/forum_posts.asp?TID=2255&PID=60325&title=cch-trng-rau-sch-trn-t-trong-thng-xp#60325
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 15121984; 30/07/2012 vào lúc 08:35 PM.

• 1 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

He he mai em phải ra hàng hoa quả hỏi mua thùng xốp mới được

• 825 Bài viết

• 1,541 Được cảm ơn

Nhà tôi trồng cây trên gác thượng gần 10 năm nay rồi. Tính ra mua thùng xốp khoảng 20K/cái (kích thước khoảng dài 50cm, rộng 30cm, cao 35cm) cũng không bền và khi xới luôn phải gượng nhẹ nên mua thùng nhựa (loại giống như người ta hay đựng cá để bán ở chợ). Mua trên phố Phùng Hưng (Hà Nội) giá khoảng 70K/cái nhưng kích thước rất to (dài 1m, rộng 50cm, cao 30cm) về khoan lỗ thoát nước ở gần đáy trồng cây, xới đất thoải mái không sợ hỏng , lại bền.

Hình giống như thế này:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tete1 Xem bài viết
    Nhà tôi trồng cây trên gác thượng gần 10 năm nay rồi. Tính ra mua thùng xốp khoảng 20K/cái (kích thước khoảng dài 50cm, rộng 30cm, cao 35cm) cũng không bền và khi xới luôn phải gượng nhẹ nên mua thùng nhựa (loại giống như người ta hay đựng cá để bán ở chợ). Mua trên phố Phùng Hưng (Hà Nội) giá khoảng 70K/cái nhưng kích thước rất to (dài 1m, rộng 50cm, cao 30cm) về khoan lỗ thoát nước ở gần đáy trồng cây, xới đất thoải mái không sợ hỏng , lại bền.

Hình giống như thế này:
    Cảm ơn bác tete1 ạ, để cuối tuần anh xã được nghỉ em rủ đi mua đồ về trồng rau

• 134 Bài viết

• 551 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi titi'mum Xem bài viết
    Mình cũng đầu tư hộp xốp, hạt giống, bình xịt, đất về định trồng rau cho con ăn. Nhưng vì sân thượng nhà mình chưa có mái che, mà mùa này nắng gắt, mưa nhiều nên mình vẫn chưa thực hiện được kế hoạch vì sợ rau chết:Sad:. Mẹ nào có nhu cầu trồng rau mình để lại tất cả cho.
    thế ban đã bán hộp xốp chưa, nhà bạn ở đâu nếu chưa thề alo cho mình nhé 0977395385 hoặc nhắn tin nhé, đang muốn mua hộp xốp mà chưa đi được, đất sạch tớ đã sẵn sàng rồi, chỉ chờ có hộp xốp và hạt giống thôi.

• 1 Bài viết

• 143 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi banhkhucnong Xem bài viết
    thế ban đã bán hộp xốp chưa, nhà bạn ở đâu nếu chưa thề alo cho mình nhé 0977395385 hoặc nhắn tin nhé, đang muốn mua hộp xốp mà chưa đi được, đất sạch tớ đã sẵn sàng rồi, chỉ chờ có hộp xốp và hạt giống thôi.
    Hix từ năm 2008 mà bác, giờ có còn thì chắc thùng xốp cũng hỏng rồi