CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua hộp xốp để trồng rau và hạt giống ở đâu?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 27.9K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 137 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Sân thượng nhà em rất rộng vì vậy em muốn trồng ít rau ăn cho gia đình, bác nào biết chỗ bán hộp xốp, đất trồng và giống rau chỉ giúp em với.
    Tks!
    LH: Minh 0983 671 623

...Cám ơn đời mỗi sớm mai thức dậy. Có thêm một ngày để yêu thương...
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 355 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

bạn ghé mấy chỗ bán trái cây mua có nhiều lắm. mình thấy bên www.rausach.com.vn có dùng cái rổ nhựa thay hộp xốp cũng ok lắm đó
    • 149 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Bạn ra cửa hàng giới thiệu sp của công ty rau quả TW - tren đường Phạm Ngọc Thạch mà mua giống và hạt . Đất trồng thì ra Huỳnh Thúc kháng hoặc Hoàng Hoa Thám . Nhà e gái mình cũgn trồng = hộp xóp mà đủ rau ăn cả nhà đấy . Vửa yên tâm vừa chất lượng
    Làm trẻ con thật là vất vả :Angel:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 234 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Cho em hỏi cái cửa hàng giới thiệu sp trên đường Phạm Ngọc Thạch này mở cửa vào thời gian nào ạ? Hôm trước đi làm về (khoảng 5h), em thấy họ đóng cửa hết rùi, đi mất công chẳng mua được gì :Sad:
    Bác nào biết bảo em với, em cũng muốn trồng rau sạch cho con ăn cho yên tâm.
    Em cảm ơn nhiều nhiều :Rose:
    • 41 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đầu tư hộp xốp, hạt giống, bình xịt, đất về định trồng rau cho con ăn. Nhưng vì sân thượng nhà mình chưa có mái che, mà mùa này nắng gắt, mưa nhiều nên mình vẫn chưa thực hiện được kế hoạch vì sợ rau chết:Sad:. Mẹ nào có nhu cầu trồng rau mình để lại tất cả cho.
    • 2,071 Bài viết

• 1,895 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi con_gia Xem bài viết
    Bạn ra cửa hàng giới thiệu sp của công ty rau quả TW - tren đường Phạm Ngọc Thạch mà mua giống và hạt . Đất trồng thì ra Huỳnh Thúc kháng hoặc Hoàng Hoa Thám . Nhà e gái mình cũgn trồng = hộp xóp mà đủ rau ăn cả nhà đấy . Vửa yên tâm vừa chất lượng
    Chị ơi ở Huỳnh Thúc Kháng là đoạn nào ạ? E đi qua suốt mà ko tưởng tượng được nó bán đất ở đoạn nào? Ở đó có phân bón ko ạ? Hay chỉ có đất thôi?
    Chị Cải Bắp:
    Born:
    3,4kg (49cm); 1m: 4,6kg; 2m: 5kg; 3m: 5,8kg; 4m: 6,7kg(67cm); 5m: 7,3kg(69cm); 6m: 8.1kg(71cm); 7m: 8.6kg(72cm); 8m: 8.9kg; 9m: 9.3kg(74cm); 10m: 9.8kg(75cm); 11m: 10.6kg(77cm); 11m20d (1-6-2010): 11kg(79cm);12m: 11.3kg(79cm);
    Lẫy: 23/10/2009 (4m13d), Bò: 10/01/2010 (7m), Đứng tênh tênh: 11m, Đi: 12m5d, Nói: 13m

Em Bí Ngô:
    • 3,538 Bài viết

• 11,006 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Piper2602 Xem bài viết
    Chị ơi ở Huỳnh Thúc Kháng là đoạn nào ạ? E đi qua suốt mà ko tưởng tượng được nó bán đất ở đoạn nào? Ở đó có phân bón ko ạ? Hay chỉ có đất thôi?
    Ko phải Huỳnh Thúc Kháng mà là đoạn Láng Hạ cắt với Huỳnh Thúc Kháng, đi từ rạp chiếu phim lên thì nó nằm bên tay phải. Qua rạp chiếu phim một tẹo thôi, ngay sát cái quán lẩu gì gì đó, cạnh cái ngõ nhỏ nhé. Ở đây bán đất mùn, mình ko biết là có phân bóng ko.
    • 2,293 Bài viết

• 283 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhhn Xem bài viết
    Sân thượng nhà em rất rộng vì vậy em muốn trồng ít rau ăn cho gia đình, bác nào biết chỗ bán hộp xốp, đất trồng và giống rau chỉ giúp em với.
    Tks!
    LH: Minh 0983 671 623
    Đất trồng và giống rau thì các mẹ đã trả lời cho mẹ nó rồi nhé. Tớ bổ xung thêm 2 địa chỉ mua hộp xốp:
    1. dặn các bà bán hoa quả để dành cho
    2. nếu muốn mua nhiều thì đến đường Nguyễn Trãi (qua siêu thị điện máy 1 đoạn, tớ ko nhớ số nhà) có một cửa hàng chuyên thu mua hộp xốp để làm mũ bảo hiểm). Mẹ nó đến đấy đánh cả oto mua cũng được... Hi hi. Mỗi tội chị chủ cửa hàng khó tính, mình đi mua mà như nịnh thì mới bán...
    Trên đường về nhà tớ thỉnh thoảng lại ghé vào khuân về mấy hộp. Bây giừo thì tổng tài sản là gần 7chục hộp xốp, tha hồ ăn rau sạch..

Mẹ nó vào hội trồng rau bằng hộp xốp nhà mình buôn bán cho xôm tụ nhé.
    NB: 3,5kg(50cm) -- 1m: 5kg (55cm) -- 2m: 6kg (60cm) -- 3m: 7kg (64cm) -- 4m: 8,1kg (69cm)
    -- 5m: 8,8kg --6m: 9kg-- 7m: 9,4kg -- 8m: 10,1kg-- 9m: 10,2kg (dài 75cm)-- 10m: 10,9kg-- 11m: 11,1kg (77cm) -- 12m:11,2kg (cao 80cm)
    - 14m: 11,7kg (cao 84cm)

Blog của Ốc con đây ạ http://vn.360plus.yahoo.com/thutra198/
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh dang dinh trong it rau sach cho con. Ban chua can dung thi de lai cho minh nhe. Minh la Yen. So dien thoai lien he: 0904074499
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn thử ra hàng trái cây gần nhà hỏi mua hộp nho Mỹ, vì mình thấy hộp nho Mỹ cứng chắc hơn các loại hộp khác mà còn tận dụng được cả nắp hộp để trồng rau luôn. Mình mua ở gần nhà 10k/hộp. Hạt giống thì ở chợ Ông Tạ rất nhiều luôn. KHông thì mình thấy siêu thị lớn như Maximark cũng có bán.
    Mỗi sáng thức dậy sớm tưới rau cũng vui lắm đấy.
    Khi còn tập nói, con cứ "adadi! adadi!" suốt ngày.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3