CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua hộp (khay) đựng mứt Tết bằng sơn mài - HN

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 6.17K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Chia sẻ công thức nấu ăn, mẹo vặt trong nhà, cùng nhiều thông tin thường thức khác, giúp cuộc sống bạn thêm nhẹ nhàng.

• 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Các mẹ có mẹ nào biết ở đâu bán hộp đựng mứt bằng sơn mài thì chỉ cho mình chỗ mua với. Mình search trên mạng toàn thấy nơi bán ở TP HCM thôi. Cảm ơn các mẹ nhiều
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 766 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Năm ngoái lúc phân vân mua hộp đựng mứt Tết em cũng nghĩ đến hộp sơn mài đầu tiên
    Nhưng sau đó em thấy với cái mức giá hơn 200k mới có một hộp đựng mứt đẹp , bên cạnh đó chỉ có mỗi công năng đựng mứt Tết thì buồn quá .
    Hic thế là em quay sang mua những âu thuỷ tinh có ba chân bé bé xinh xinh này mẹ nó ạ

Em dùng được bao nhiêu thứ sau Tết như đựng đường + đựng kẹo + đựng gia vị , cả các thứ trang trí trên bàn hoặc trên bàn phấn trong phòng ngủ .

Tết đến em lại tập trung chúng về đựng mứt
    Tính ra cũng không đắt tý nào một cái âu này em mua nó khoảng tầm gần 50k – 5 cái có là hơn 200k một chút thôi , còn cái âu to đắt hơn một chút ạ , em dùng nó đựng táo ta ăn Tết .

Hộp đựng mứt bằng sơn mài Mẹ nó ra cái nhà to đùng bán đồ mỹ nghệ ở Phố Đặng Dung hay Nguyễn Biểu nối với đường Phan Đình Phùng đó.

Giá cũng cao đấy mẹ nó ạ
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

To vua qua UMA (Lo Duc) nhin thay co khay mut Tet son mai, khong quan tam nen ko xem gia bao nhieu.
    Xin loi la khong lam sao go duoc tieng Viet co dau :-(
    Trích dẫn Nguyên văn bởi promesse Xem bài viết
    Các mẹ có mẹ nào biết ở đâu bán hộp đựng mứt bằng sơn mài thì chỉ cho mình chỗ mua với. Mình search trên mạng toàn thấy nơi bán ở TP HCM thôi. Cảm ơn các mẹ nhiều
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 483 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngọc linh khuê Xem bài viết
    Năm ngoái lúc phân vân mua hộp đựng mứt Tết em cũng nghĩ đến hộp sơn mài đầu tiên
    Nhưng sau đó em thấy với cái mức giá hơn 200k mới có một hộp đựng mứt đẹp , bên cạnh đó chỉ có mỗi công năng đựng mứt Tết thì buồn quá .
    Hic thế là em quay sang mua những âu thuỷ tinh có ba chân bé bé xinh xinh này mẹ nó ạ

Em dùng được bao nhiêu thứ sau Tết như đựng đường + đựng kẹo + đựng gia vị , cả các thứ trang trí trên bàn hoặc trên bàn phấn trong phòng ngủ .

Tết đến em lại tập trung chúng về đựng mứt
    Tính ra cũng không đắt tý nào một cái âu này em mua nó khoảng tầm gần 50k – 5 cái có là hơn 200k một chút thôi , còn cái âu to đắt hơn một chút ạ , em dùng nó đựng táo ta ăn Tết .

Hộp đựng mứt bằng sơn mài Mẹ nó ra cái nhà to đùng bán đồ mỹ nghệ ở Phố Đặng Dung hay Nguyễn Biểu nối với đường Phan Đình Phùng đó.

Giá cũng cao đấy mẹ nó ạ
    chị ơi hũ thủy tinh này chị mua ở đâu vậy?
    Cháo sườn thích ăn cháo sườn, biết nấu cháo sườn :LoveStruc:
    Topic kêu gọi mọi người hạn chế sử dụng túi nylon :Angel:
    http://webtretho.com/forum/showthread.php?p=10413255
    • 766 Bài viết

• 531 Được cảm ơn

Hôm đó lên chợ Hôm mua “bột cà mì “của cái chị bán đồ khô ngay đầu cổng chợ và mua chim bồ câu về làm món ăn , thấy nó có các em bé bé xinh xinh mà rẻ hơn trong siêu thị đến hơn 10k 1em
    Thế là chị mua luôn :Thinking:
    • 518 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bên UMA có bán khay đựng mứt, kẹo = sơn mài. Giá đâu khoảng hơn 200K gì đó. UMA còn có cả khay đựng bánh mứt kẹo = nhựa ( 5-6 ô hình tam giác gì đó bên trong ý, nắp nhựa trong), giá 320K. Hàng mới về đấy các mẹ ạ
    • 49 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã chỉ chỗ cho mình nhé
    • 75 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình muốn mua loại hũ nhỏ nhưng nắp đậy kín hơn hũ nhà mẹ ngọc linh khuê. Mứt nhà mình là MC tự làm, không khô như ngoài hàng. Nếu mà đậy không kín là chảy nước liền. Các mẹ biết chỉ giùm nhé.
    :Rose::Rose::Rose:CAMY:Rose::Rose::Rose:

Topic kêu gọi hạn chế việc sử dụng túi niloni. Cùng chia sẻ và hành động nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f112/chia-se-kinh-nghiem-di-cho-khong-dung-tui-nilong-keu-goi-cac-me-cung-thuc-hien-422209/