CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua hạt xốp để làm gối ở đâu

Đến trả lời mới nhất
  • 831 Lượt chia sẻ
  • 26.6K Lượt đọc
  • 49 Trả lời

11 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 180 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

mình đang muốn làm một cái gối lười cho con gái nằm, có mẹ nào bít mua hạt xốp tròn để nhồi gối ở đâu kô. Mình ở hà nội.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ra Hàng Mã bạn nhé! Ở đấy bán nhiều lắm lại rẻ nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

mình cũng biết một số đc làm gối xốp nhưng muốn mua xốp để tự làm cho rẻ...hihi. Chỗ bạn bán xốp giá cả thế nào hả bạn. Mình đã có vài làm vỏ gối rồi nên chỉ muốn mua xốp thôi. nhân tiện bạn cho mình hỏi một cái gối cỡ 1,5x2m thì cần khoảng bao nhiêu xốp?
    • 96 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

chị ơi gối lười là cái gối chi vậy, dùng làm chi vậy mà kích thước to thế chị. Em ngố quá, hihi
    • 179 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Có 1 mẹ bên bán đấy, mẹ ý ở Cát Linh, giá hình như là 55K/kg. Bạn thử sang đấy hỏi xem
    • 221 Bài viết

• 106 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunmy Xem bài viết
    mình cũng biết một số đc làm gối xốp nhưng muốn mua xốp để tự làm cho rẻ...hihi. Chỗ bạn bán xốp giá cả thế nào hả bạn. Mình đã có vài làm vỏ gối rồi nên chỉ muốn mua xốp thôi. nhân tiện bạn cho mình hỏi một cái gối cỡ 1,5x2m thì cần khoảng bao nhiêu xốp?
    Mẹ ơi, chỉ cho mình cách làm với
    • 179 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 180 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nhen Xem bài viết
    Mẹ ơi, chỉ cho mình cách làm với
    hihi, thực ra thì mình cũng ko biết cáhc, chỉ nghĩ đơn giản là may cái vỏ gối nhưng mà kích thước to theo ý mình thôi. rồi mua xốp về đổ vào. cẩn thận thì may một cái túi bằng vải chống thấm ở trong, cho xốp vào may cố định luôn, rồi mới lồng vỏ gối vào. Có nhiều kiểu lắm nhưng giờ mình chỉ cần kiểu hình gối để con gái tha hồ lăn lộn thôi
    • 180 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gián Xem bài viết
    chị ơi gối lười là cái gối chi vậy, dùng làm chi vậy mà kích thước to thế chị. Em ngố quá, hihi
    hihi, là gối may theo nhiều kiểu như là hình cái gối chữ nhật, hình trụ.. kích thước lớn, ruột là hạt xốp í. mình ngồi hay nằm kiểu gì thì nó cũng cơ động theo vị trí mình ngồi, nói chung là đem lại sự thoải mái
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chỗ mình có 2 loại xốp:
    Hạt xốp nhỏ : 55.000 đ/kg
    Hạt xốp to : 80.000 đ/kg
    Gối kt: 1.5x2m thì hết 2kg xốp hạt to hoặc 5kg xốp hạt nhỏ bạn ah.
    • 3,592 Bài viết

• 948 Được cảm ơn

mua ở Hàng Mã là 80k/kg
    làm 1 cai gối lười vừa bàn tọa của người lớn khoảng 55kg chỉ hết khoảng 7 lạng thôi các mẹ nhé, mua cả 1 kg về nhiều kinh khủng.
    làm gối này phải may 1 cái vỏ để bọc hạt xốp sau đó thì làm thêm 1 cái vỏ thật đẹp bên ngoài, cái vỏ này có thể cởi ra cởi vào để giặt giũ.
    Em làm hình quả lê, ngồi rất thoải mái.Em làm 1 loại vỏ mùa hè,vải cotton,thoáng mát còn mùa lạnh em làm vỏ = nhung, êm ái và ấm áp.
    Rổ rá để làm 1 cái gối như thế hết khoảng 180k, hồi trước ko biết em phải mua ở Dome giá 500k :Sad: mà vỏ xấu điên dại.
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ gián Xem bài viết
    Gối xốp dùng để thư giãn em TV, đọc sách , dùng laptop với các tư thế bạn muốn mà gối vẫn ôm vào người tạo một cảm giác nghỉ ngơi thoải mái.
    Đây là một số hình ảnh, bạn tham khảo nhé.

• 5,164 Bài viết

• 157 Được cảm ơn

nhưng nói thật là gối xốp chỉ thik hơp với nhà dùng điều hòa hoặc vào mùa đông thôi, nóng lắm, hix, nhà em có 3 cái mà bây j chịu, không ngồi đc đấy, nhưng công nhận là bọn trẻ con thì thik mê

@ me_kunkin: mẹ nó may gối hình quả lê thế nào vậy, chỉ cho mình với, đang định may thêm 1 cái nữa hị hị
    @meThuBong: chị ơi xốp chị lẫn nhiều hạt bé quá, nó cứ bị ra theo lỗ hổng của khóa làm em lo cho thằng cu nhà em quá, đang tuổi cái j cũng cho vào mồm
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chip-Puppy; 28/05/2009 vào lúc 12:26 AM.

• 96 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

vậy làm sao nó giữ được hình quả lê hay quả táo hả chị :Thinking:
    • 371 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

Mình cũng quan tâm cách làm. Mẹ nào biết mách nhé.:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chip-Puppy Xem bài viết
    @meThuBong: chị ơi xốp chị lẫn nhiều hạt bé quá, nó cứ bị ra theo lỗ hổng của khóa làm em lo cho thằng cu nhà em quá, đang tuổi cái j cũng cho vào mồm
    Mẹ nó phải may cả lớp lót để chứa xốp thì mới an toàn cho bé được mà lúc giặt cũng rễ.
    • 1,943 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

hay quá, em thích cái vụ này phải đến 4 năm rùi, cảm ơn tất cả các mẹ
    • 51 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó có ship hàng ko, chuyển cho mình 1kg hạt to nhé. mình ở gần đường HOÀNG QUỐC VIỆT. ah, chỗ mẹ nó có bán vải lót ko, mà là vải ko thấm hay vải thường, mình lấy luôn 1 miếng.
    Mình có ship hàng bạn ah, đến nhà bạn là 10k.
    Chỗ mình có bán vải lót chống thấm : 15k/m khổ 1.5m , vải phin :13k/m khổ 1.2m
    • 180 Bài viết

• 256 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeThuBong Xem bài viết
    Mình có ship hàng bạn ah, đến nhà bạn là 10k.
    Chỗ mình có bán vải lót chống thấm : 15k/m khổ 1.5m , vải phin :13k/m khổ 1.2m
    cho mình 1kg hạt to với 2m vải lót chống thấm nhé. chuyển ngay cho mình chiều nay được ko, đây là địa chỉ cơ quan, còn nhà mình xa lắm. mình sẽ nhắn tin địa chỉ của mình vào điện thoại mẹ nó. số dt của mình 0977905538. mình là Thảo
    • 862 Bài viết

• 2,089 Được cảm ơn

MeThuBong cho hỏi cái gối màu hồng và da báo là bao nhiu tiền 1 cái vậy? Mình cũng muốn mua 1 cái :P nếu giá cả hợp lý thì mua 2 cái
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3