Trở về giao diện cũ
/
Đánh giá & báo lỗi giao diện mới
CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua đồ gỗ ở làng nghề Hữu Bằng

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.5K Lượt đọc
  • 33 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em đang muốn mua một bộ bàn ghế để trong phòng khách. Em nghe nói mua ở Hữu Bằng thì giá rẻ hơn trên Đê La Thành. Mẹ nào đã từng vào đó mua cho em ít kinh nghiệm với. :Smiling:

• 118 Bài viết

• 581 Được cảm ơn

Bạn mua bộ bàn ghế cho phòng khách là sofa hay bàn ghế gỗ ? Trước tết mình cũng vào mua ở đây, đảm bảo là rẻ hơn và chất lượng tốt hơn hàng bày bán ở ĐLT hay QT.
    Ví dụ như 1 bộ bàn ăn bằng gỗ sồi Nga, gồm 1 bàn và 8 ghế ở ĐLT giá khoảng ~ 8tr, còn mua tận nơi chỉ ~ 6tr . Bộ sofa góc hàng đặt (chọn cả xương gỗ và da) giá dưới 10tr- mua của nhà anh Trường-Chủ tịch xã.
    Và đặc điểm ở đây là mỗi nhà chỉ chuyên sản xuất hoặc kinh doanh 1 hay 2 chủng loại sản phẩm, cho nên muốn sắm đầy đủ nhiều loại cũng phải chịu khó đi nhiều nhà khác nhau.

• 4,337 Bài viết

• 3,365 Được cảm ơn

Cho mình hỏi làng nghề Hữu Bằng này ở đâu vậy? Hay nhà mình tổ chức hôm nào đó các gia đình cùng có nhu cầu làm một chuyến đi lên đó luôn nhỉ

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Làng nghề Hữu Bằng thuộc huyện Thạch Thất (trên đường đại lộ Thăng Long) làng này chuyên nghề đồ gỗ đấy. Các mẹ có thể đến tham khảo
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MiuMoon Xem bài viết
    Bạn mua bộ bàn ghế cho phòng khách là sofa hay bàn ghế gỗ ? Trước tết mình cũng vào mua ở đây, đảm bảo là rẻ hơn và chất lượng tốt hơn hàng bày bán ở ĐLT hay QT.
    Ví dụ như 1 bộ bàn ăn bằng gỗ sồi Nga, gồm 1 bàn và 8 ghế ở ĐLT giá khoảng ~ 8tr, còn mua tận nơi chỉ ~ 6tr . Bộ sofa góc hàng đặt (chọn cả xương gỗ và da) giá dưới 10tr- mua của nhà anh Trường-Chủ tịch xã.
    Và đặc điểm ở đây là mỗi nhà chỉ chuyên sản xuất hoặc kinh doanh 1 hay 2 chủng loại sản phẩm, cho nên muốn sắm đầy đủ nhiều loại cũng phải chịu khó đi nhiều nhà khác nhau.

Mình muốn mua một bộ bàn ghế nhỏ (gồm 1 ghế dài và 2 ghế đơn, có thể đặt đệm ở dưới) vì phòng của mình rất bé. Mình ra ĐLT thì khoảng 6tr5 đến 8tr (không có đệm). Ở Hữu Bằng họ cũng đóng sofa hả bạn. Mình đang cân nhắc về một cái ghế sofa hình chữ L cùng với 2 cái ghế nhỏ. Bạn có địa chỉ or điện thoại không, cho mình xin với. Đường đi như thế nào là tiện nhất nhỉ?

Thanks bạn nhé
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocxuan80; 14/06/2011 vào lúc 09:22 AM.

• 212 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngocxuan80 Xem bài viết
    Mình muốn mua một bộ bàn ghế nhỏ (gồm 1 ghế dài và 2 ghế đơn, có thể đặt đệm ở dưới) vì phòng của mình rất bé. Mình ra ĐLT thì khoảng 6tr5 đến 8tr (không có đệm). Ở Hữu Bằng họ cũng đóng sofa hả bạn. Mình đang cân nhắc về một cái ghế sofa hình chữ L cùng với 2 cái ghế nhỏ. Bạn có địa chỉ or điện thoại không, cho mình xin với. Đường đi như thế nào là tiện nhất nhỉ?

Thanks bạn nhé
    Đang có 1 người đặt đóng 1 bộ sofa, thấy bạn miêu tả có vẻ gần giống với bộ này. Up mẫu lên để bạn tham khảo nha
    [IMG][/IMG]
    Mail: truongson8805@gmail.com

ĐT: 0904 788 630
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 583 Bài viết

• 2,578 Được cảm ơn

Hữu Bằng là quê mình đấy. Tủ giày gỗ CN mà trên ĐLT bán 900k thì ở Hữu Bằng chỉ bán khoảng 600k, bộ bàn ăn gỗ xoan đào 6 ghế, bàn rộng khoảng 5.5triệu (trên ĐLT bạn mình mua loại nhỏ, 4 ghế đã 6 triệu), bàn phấn gỗ dán CN khoảng 500-600...Các bạn mua nhớ mặc cả và đi nhiều hàng để hỏi giá thấp nhất nhé, vì trên đó người ta nói thách ghê lắm, nhất là mấy nhà ở ngoài mặt đường. Cứ thong thả đi vào tận cuối cái khu bán đồ đó hẵng quyết định, vì đồ đạc ở nhà nào cũng tương tự nhà nào mà.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 137 Bài viết

• 234 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Hữu Bằng là quê mình đấy. Tủ giày gỗ CN mà trên ĐLT bán 900k thì ở Hữu Bằng chỉ bán khoảng 600k, bộ bàn ăn gỗ xoan đào 6 ghế, bàn rộng khoảng 5.5triệu (trên ĐLT bạn mình mua loại nhỏ, 4 ghế đã 6 triệu), bàn phấn gỗ dán CN khoảng 500-600...Các bạn mua nhớ mặc cả và đi nhiều hàng để hỏi giá thấp nhất nhé, vì trên đó người ta nói thách ghê lắm, nhất là mấy nhà ở ngoài mặt đường. Cứ thong thả đi vào tận cuối cái khu bán đồ đó hẵng quyết định, vì đồ đạc ở nhà nào cũng tương tự nhà nào mà.
    Các bạn ở ngoài ấy may quá, gặp ngay "thổ địa" rùi :Applause:
    Người đến từ... Sài Gòn
    Email: maioanhvn@yahoo.com
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bom_yeu Xem bài viết
    Hôm qua mình tìm được địa chỉ của một xưởng gỗ ở Hữu Bằng trên mạng. Mình bảo họ gửi báo giá 1 bộ bàn ghế gồm 2 ghế dài (để kê hình chữ L), 1 cái bàn, 1 cái kệ để lọ hoa, 2 cái ghế nhỏ để dưới gầm bàn mà họ báo giá 14tr. Cho mình hỏi là giá đó có phải là đắt không?

• 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mR_Son Xem bài viết
    Đang có 1 người đặt đóng 1 bộ sofa, thấy bạn miêu tả có vẻ gần giống với bộ này. Up mẫu lên để bạn tham khảo nha
    [IMG][/IMG]
    Bộ này anh đóng giá bao nhiêu? Nếu có thể PM giá cho em được không? Thanks anh

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4