• 0 Lượt chia sẻ
  • 18.8K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đang muốn sắm 1 ít cravat đẹp, giá cả tầm từ 150 - 250ng/cái, mẹ nào có kinh nghiệm và địa chỉ uy tín giới thiệu mình với.
    Cám ơn nhiều!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mua lụa đẹp ở đâu?

Các mẹ ơi, chị gái mình nhờ may hộ chiếc áo dài bằng Lụa-giống dạng lụa Hà Đông ấy. Mình hay may áo dài ở Hồng Thanh-gần chợ Hôm- nhưng ở đó giờ chỉ có lụa thời trang thui. Ngày trước mình có mua lụa ở Vạn Phúc còn thấy lụa tốt và đẹp...Nay, hình như...

• Nhà chật vẫn có góc riêng cho con nhờ sáng tạo

Một căn phòng riêng dù nhỏ cũng sẽ giúp bé biết tự lập và phát huy khả năng sáng tạo. Bạn không đủ...

• Tưng bừng khai giảng năm học mới 2014 - 2015

Tùng… tùng… tùng…tiếng trống trường vang to, báo hiệu một năm học mới bắt đầu. Vậy là các em học...

• Mẹo tẩy sạch mọi vết bẩn trên tường

Tường nhà sau một thời gian tươi mới cũng sẽ bị ố bẩn vì nhiều nguyên nhân khác nhau. Nhà ai có em...

• Mua balo đẹp ở đâu

Các bác làm ơn cho em hỏi địa chỉ chỗ nào bán balo đẹp ở Hà Nội ah giá tiền thì tầm 600k đổ xuống thôi nhưng chất lượng phải tương đối 1 chút:Drooling:thanks

• 2,668 Bài viết

• 4,425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciuni Xem bài viết
    Mình đang muốn sắm 1 ít cravat đẹp, giá cả tầm từ 150 - 250ng/cái, mẹ nào có kinh nghiệm và địa chỉ uy tín giới thiệu mình với.
    Cám ơn nhiều!
    trừ khi bạn mua ca vat của hãng,còn không thì phần lớn là hàng China đánh về ,ra cửa hàng họ bán đắt lên thôi .ví dụ hang gai bán ca vat cung toàn hang China vê họ tháo cái mác China ra ,dính mác cửa hàng mình vào .
    Trước mình bán cà vạt tại shop tơ tằm nhà mình nên biết ,mình từng thấy cùng loại cavat mình nhập giá 50-80k thì tại các shop sơ mi hay shop ca vat họ đều bán loại ấy giá 120-250k đấy ạ .
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,515 Bài viết

• 478 Được cảm ơn

Bình thường các cửa hàng như Việt Tiến ở Vincom hoặc May 10 mình thấy rất nhièu cravat giá cũng k đắt.Còn đúng như Me Rua nói, cravat Hàng Gai toàn lụa rởm thôi.
    • 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Rùa Xem bài viết
    trừ khi bạn mua ca vat của hãng,còn không thì phần lớn là hàng China đánh về ,ra cửa hàng họ bán đắt lên thôi .ví dụ hang gai bán ca vat cung toàn hang China vê họ tháo cái mác China ra ,dính mác cửa hàng mình vào .
    Trước mình bán cà vạt tại shop tơ tằm nhà mình nên biết ,mình từng thấy cùng loại cavat mình nhập giá 50-80k thì tại các shop sơ mi hay shop ca vat họ đều bán loại ấy giá 120-250k đấy ạ .
    Vậy Mẹ Rùa có kinh nghiệm cho mình hỏi nên mua cravat của hãng nào thì đáp ứng được tiêu chí của mình ạ?
    Rất cám ơn tư vấn của Mẹ Rùa!
    • 2,668 Bài viết

• 4,425 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciuni Xem bài viết
    Vậy Mẹ Rùa có kinh nghiệm cho mình hỏi nên mua cravat của hãng nào thì đáp ứng được tiêu chí của mình ạ?
    Rất cám ơn tư vấn của Mẹ Rùa!
    Mình không biết rõ về câvat chính hãng đâu ,Nhưng nếu tầm tiền của bạn mua thì mình nghĩ cũng khó là cavat chính hãng được ,vậy nên mình tìm mua loại nào khá nhất mà ít bị chi phí shop trung gian nhất .
    bạn cần gấp không để mình hỏi chị đánh hàng cho mình ngày xưa xem giờ chị ấy có loại nào tầm tiền thế không .
    Thật ra trước đây khi chưa bán cavat mình từng mua biếu 2 cái cavat giá 250k /cái tại 1 shop
    (năm 99 ) cứ nghĩ là hàng xịn rồi sau đó khi bán hàng mình nhập đúng loại đó giá gốc có 70k thôi nên nếu bạn không chê giá rẻ mình sẽ hỏi cho ,bạn thấy đẹp là được .
    @mammy :ở Hàng Gai có nhiều loại ,loại rẻ thì đúng là lụa rởm nhưng có loại nhập vào giá khoảng 80k trở lên thì chất lụa là thật và rất đẹp ,
    • 2,573 Bài viết

• 864 Được cảm ơn

Giá đó thì chọn Việt Tiến. Ở VT có 2 loại: ~160 và ~250/cái
    http://www.viettien.com.vn/modules.p...logcat&pcid=67
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chia sẻ kinh nghiệm mua cravat chú rể đi các chị!
    • 55 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chia sẻ kinh nghiệm mua cravat chú rể đi các chị!
    • 38 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chạy xuống Vạn Phúc đi, cực rẻ và mình cũng chọn được nhiều cái cực phù hợp và cực đẹp.
    • 200 Bài viết

• 1,066 Được cảm ơn

Đúng thế, cứ ra hàng lụa Vạn Phúc - Hà đông nhé. Đẹp + rẻ.
    • 606 Bài viết

• 203 Được cảm ơn

mình nghĩ đồ nam nếu đúng theo chuẩn cổ điền thì dùng đồ an phước là ngon rồi
    giá cũng đc
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thì thấy mua cravat tại Việt Tiến, May 10 là đã OK rồi về giá cả và màu sắc
    Nếu với mục đích đa dạng hóa màu sắc, kiểu dáng thì chọn cravat Tàu (chọn kỹ) cũng dùng không đến nỗi (chục lần rồi cho đi :RaisedEye), giá cũng ổn.

Nhân tiện hỏi bố mẹ các bé, có ai biết mua giá treo cravat ở đâu không?
    Loại cravat hình xương cá, bằng nhựa treo được khoảng 16 chiếc.
    Mình đã hỏi ở Phùng Hưng nhưng họ không có, chỉ ra Thuốc Bắc,
    Nhưng lượn qua thì cũng chẳng thấy bán luôn :Sad:
    Thanks bố mẹ các bé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi boyofapril; 07/01/2010 vào lúc 03:11 PM.
    • 4 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đang có tận 100 cái hàng mới 100% đây này. Mẹ nào cần thì cứ alo cho em My :0904221449...em bán rẻ 50k /1 cái