• 0 Lượt chia sẻ
  • 36.4K Lượt đọc
  • 140 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8
    • 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Giuong nha minh 1.8mx2m, mình muốn mua hoặc đặt chiếu trúc bằng kích cỡ của giường nhưng không biết ở đau có. Mẹ nào biết chỉ giúp nhà cháu với. Oi bức đang sầm sập đến rồi mà nhà cháu thì nóng lắm.
    Ở ngoài đường chỉ toan floaij 16mx2 thôi ạ.
    Cám ơn các mẹ nhiều nhiều
    Nhím xù lông, xù xù xù xù lông :Clown:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 173 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cho tớ ké với nhé, có ai biết ở đâu bán loại chiếu - hình như đan bằng sợi lục bình thì phải - thì chỉ giúp tớ với. Loại này dùng thích lắm, tớ thấy có nhà dùng rồi (mỗi tội đồ tặng nên gia chủ cũng chẳng biết mua ở đâu), mát, êm, lại đẹp nữa.
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be Nhim
    Giuong nha minh 1.8mx2m, mình muốn mua hoặc đặt chiếu trúc bằng kích cỡ của giường nhưng không biết ở đau có. Mẹ nào biết chỉ giúp nhà cháu với. Oi bức đang sầm sập đến rồi mà nhà cháu thì nóng lắm.
    Bó tay rồi bà ơi, tôi cũng tìm mỏi mắt ko thấy. Xem mục "Mua chiếu ngoại cỡ ở đâu?" của các mẹ, hỏi thăm khắp nơi vẫn ko có. Nam giải nhỉ??
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 2,431 Bài viết

• 586 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be Nhim
    Các mẹ ơi, cửa hàng Chăn -nệm và quần áo trẻ em ở 161 Chùa Bộc đang có bán chiếu trúc 1,8 x 2m đấy. Đối diện Chùa Bộc nhé, cạnh hàng may Hà Linh.

• 251 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Vịt
    Các mẹ ơi, cửa hàng Chăn -nệm và quần áo trẻ em ở 161 Chùa Bộc đang có bán chiếu trúc 1,8 x 2m đấy. Đối diện Chùa Bộc nhé, cạnh hàng may Hà Linh.
    Thank mẹ để chiều nay mình qua luôn.
    Nhím xù lông, xù xù xù xù lông :Clown:
    • 78 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình muốn mua chiếu tre mà không biet tìm ở đau, mẹ nào biết tư vấn giùm mình voi. cảm ơn nhiều nhiều nhé.

Ba sẽ là cánh chim đưa con đi thật xa. Mẹ sẽ là cành hoa cho con cài lên ngực
    Ba mẹ là lá chắn che chở suốt đời con
    • 194 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Nghé
    mình muốn mua chiếu tre mà không biet tìm ở đau, mẹ nào biết tư vấn giùm mình voi. cảm ơn nhiều nhiều nhé.
    Chán thế, mình ở Hà nội, hôm qua vừa mua hai cái khổ 1,6x2m, định biếu bà ngoại Pin một cái nhg giường bà khổ 1,5x2m. Đang thừa một cái đây, mẹ nào mua lại hộ giúp mẹ cháu không?
    Chó sói hỏi: Dê trắng kia, trái tim mi đang thế nào?
    Dê trắng trả lời: Ôi, run...sợ...quá
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mùa hè năm nay được dự báo là rất nóng bức. Mọi năm chưa có em bé thì mùa hè em toàn dừng chiếu tre, chiếu trúc cho mát. Năm nay có nhóc rồi, dùng chiếu tre trúc thì sợ lạnh quá, bé viêm phổi. Các mẹ khuyên em nên dùng chiếu gì bi giờ cho mát mà vẫn thích hợp cho trẻ nhỏ?
    Em cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bây h có loại chiếu thuốc, 200k/chiếc 1,6m, khá mát nhưng không lạnh, màu xanh xanh, có viền vải
    • 50 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mequangcoi
    Bây h có loại chiếu thuốc, 200k/chiếc 1,6m, khá mát nhưng không lạnh, màu xanh xanh, có viền vải
    Chiếu này rất dễ mốc, nhất là ở tấng một ẩm thấp, giá lại đắt, dùng chiếu cói vẫn tốt hơn mụ ạ.
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi, chiếu "thuốc" ah? Nó làm bằng chất liệu gì vậy, cho mình biết với!
    Thêm nữa, mẹ nó mua ở đâu vậy, sao mình cũng hay lượn ở các hàng bán chiếu mà chưa nghe thấy bao giờ?
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

khekhe, năm ngoái mua 1 cái cho Quang còi, vứt lê la dưới sàn nhà, có mốc đâu mụ Nhím.
    Nghe gọi là chiếu thuốc, cơ mà sợi như cói í, nhưng mềm hơn. Mẹ chồng mình mua ở chợ Đồng Xuân
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

khekhe, năm ngoái mua 1 cái cho Quang còi, vứt lê la dưới sàn nhà, có mốc đâu mụ Nhím.
    Nghe gọi là chiếu thuốc, cơ mà sợi như cói í, nhưng mềm hơn. Mẹ chồng mình mua ở chợ Đồng Xuân
    Nghe mẹ nó miêu tả thì hình như loại chiếu đó còn được gọi là chiếu cỏ phải ko? Mình thấy chiếu đó chất liệu cũng giống sợi cói, màu xanh nói chung hình thức đẹp, gập lại được làm đôi nhưng nghe vài người dùng rồi nói là dùng một thời gian sẽ bị phai màu và bị nhăn. Không biết chiếu của nhà mẹ nó có phải loại đấy ko hay là tốt hơn?
    Mình vẫn đang dùng chiếu cói đây, thấy đúng là tốt khi có trẻ nhỏ nhưng mà cái khoản giặt, phơi phong có vẻ ko tiện lắm vì nó ko gấp lại được. Các mẹ cho ý kiến tiếp nhé!
    cảm ơn các mẹ nhiều!
    • 529 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

có phải là chiếu tăm của Trung Quốc ko chị?
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

đúng là chiếu cỏ bạn ạ, phai màu hay nhăn thì mình không rõ, vì trải ra vẫn thấy phẳng
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Đấy là chiếu cỏ chứ nhỉ? Gấp lại gọn hơ. Chiếu này không giặt xuồng sã được, mà chỉ có 2 đầu có chun để ngoắc vào cái bọc đệm, nên nằm ít lâu thì mỗi lần trước khi nằm lại phải vuốt phẳng ra. Nằm xộc xệch, thằng cu lại hay nhảy phắt lên giường làm cong mép chiếu => gẫy, vụn rơi lả tả
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • 512 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Em cũng mua cho bé Na cái chiếu cỏ ấy đấy. Bố mẹ thì nằm chiếu cói, còn cái chiếu cỏ thì trải lên trên chiếu cói cho con nằm. Cái chiếu cỏ màu xanh, cỏ thơm, có vải viền, in hình cây dừa có chữ Dongnan Caoyi. Ko biết có đúng cái chiếu các mẹ tả ko, nhưng em mua ở chợ Mơ có 10K thôi.
    À, quanh chiếu có 4 cái dây, em chả biết để làm gì, ko biết có phải để buộc vào cũi ko?
    • 466 Bài viết

• 323 Được cảm ơn

đúng là chiếu cỏ bạn ạ, phai màu hay nhăn thì mình không rõ, vì trải ra vẫn thấy phẳng
    Nhà mình dùng một cái chiếu cỏ từ năm ngoái. Hình thức đẹp, nhưng đúng là sau một thời gian dùng thì phai và nhăn nhưng mình vẫn thích vì những ưu điểm sau: - Không lạnh như chiếu trúc (rất thích hợp với gđ có con nhỏ)
    - giặt nhanh khô
    - Khi cất đi cũng gọn gấp nhỏ lại cho vào tủ áo là xong, mình chẳng thấy mốc gì đâu mà để từ mùa đông năm ngoái năm nay mở ra vẫn không mốc.
    - Không có khe và nặng như chiếu trúc nên dễ vệ sinh
    Hiện giờ mình mới mua thêm một chiếu cói cũng gấp lại được ở Metro đang dùng không biết có bị nhăn không nhưng hình thức thì không đẹp bằng chiếu cỏ TQ
    • 1,628 Bài viết

• 1,000 Được cảm ơn

Thế thì sao MC bạn mua loại gì mà nhiều xiền thế nhỉ? Bà chị mình cũng mua 1 cái chiếu cỏ mà sao có 135K, hay là nó có nhiều loại?
    • 290 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ cu Nghé
    Trong Sài gòn có thể mua ở nhiều nơi lắm: dọc Lý Thái Tổ (Q10), Bạch Đằng (Q Bình Thạnh), chợ An Đông, dạo trước còn thấy trong Metro nữa.
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8