CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua chiếu giải nhiệt mùa hè loại nào nhỉ?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.33K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn, mùa hè nóng quá chịu hết nổi rồi, có quạt cũng ko xi nhê gì hết, lại ko có điều kiện sắm máy lạnh nên đang quan tâm việc mua loại chiếu giúp mát lưng. Mình thấy có 2 loại đáng quan tậm là chiếu trúc và chiếu tre, ko biết chọn mua loại nào thì mát nhỉ?

Với lại mình cũng cần được mọi người tư vấn giúp địa chỉ mua những loại chiếu này ở TPHCM. Cám ơn các bạn rất nhiều.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7 loại rau, củ giải nhiệt mùa hè

Những gợi ý dưới đây sẽ giúp bạn lựa chọn cho mình và gia đình những món ngon, mát, bổ trong những ngày hè nóng nực. Đậu xanh Với vị ngọt, tính mát và công năng thanh nhiệt giải độc, đậu xanh là loại thực phẩm lý tưởng vào mùa nắng nóng. Có thể dùng đậu xanh để nấu cháo, nấu chè hoặc ủ thành...

• mua bình giữ nhiệt ở đâu,loại nào tốt?

sắp đi chơi xa rồi ,SD bình thủy thì ớn quá,mình muốn mua bình giữ nhiệt để dựng nước nóng nhưng ko biết loại nào tốt,trước đây mình có gọi cho cửa hàng tiffany mua cái bình thẻmos,nói là giữ nóng và lạnh dc 24h loại 1,2L nhưng chị hết hàng nên đưa mình loại 1l nhưng ko giữ nóng được lâu như vậy mà...

• Bé bị cảm ho do mắc mưa, có nên cho uống thuốc long đàm không?

Chào cả nhà, Hôm qua bé đi học về bị mắc mưa. Em về nhà lau khô và thay đồ cho con...

• 11 mẹo hay trong nhà mà bạn chưa biết

Thay đổi vị trí, kết hợp các vật dụng trong nhà lại với nhau, và cuộc sống của bạn bỗng trở nên dễ...

• Căn hộ 40m2 thanh lịch với đồ đạc tối giản

Nếu căn hộ này có bán trả góp, chắc tôi cũng ráng cày bừa chăm chỉ để mua bằng được :D. Tông...

• 653 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mua chiếu trúc đi.
    • 120 Bài viết

• 78 Được cảm ơn

Còn một loại nữa làm mát cả lưng và những khu vực gần lưng là đệm nước.
    " Người ta tham vọng sống lâu, nhưng con chỉ cần sống hạnh phúc mỗi ngày..."
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ko thích nệm nước lắm, mà mấy cái chiếu tre, chiếu trúc mua ở đâu vậy nhỉ. Mình đang ở Sài Gòn.
    • 2,071 Bài viết

• 1,802 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lulu2792 Xem bài viết
    Mình ko thích nệm nước lắm, mà mấy cái chiếu tre, chiếu trúc mua ở đâu vậy nhỉ. Mình đang ở Sài Gòn.
    Mấy cửa hàng bán nệm, đồ nhựa gia dụng mình thấy bán nhiều lắm.