CHĂM SÓC NHÀ CỬA

Mua bàn kiểu Nhật - Chỉ giúp mình với

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 67.2K Lượt đọc
  • 109 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6
    • 842 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, mình đang có nhu cầu mua bàn thấp kiểu Nhật để ở phòng khách, cả tấm đệm để ngồi nữa. Mua ở đâu rẻ và đẹp hở các mẹ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Hãy quên đi quá khứ, không câu nệ hiện tại, tận hưởng sung sướng có được ngày hôm nay và hãy nhìn tương lai bằng con mắt lạc quan yêu đời
    Góp ngàn cơn gió ấm thành cơn bão tình thương
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 711 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Mia
    Các mẹ ơi, mình đang có nhu cầu mua bàn thấp kiểu Nhật để ở phòng khách, cả tấm đệm để ngồi nữa. Mua ở đâu rẻ và đẹp hở các mẹ?
    Cảm ơn các mẹ nhiều
    Mình thấy ở Nhà đẹp - tầng 2 siêu thị Fivimart ở Trần Quang khải và Trấn Vũ có đấy, có bán cả tấm đệm ngồi luôn, tuy nhiên giá không rẻ lắm, nhưng hình như đang khuyến mại đấy, bạn thử xem. Ở Đê La Thành cũng rất nhiều nhưng mà chất lượng thì... đã xem ở Nhà Đẹp rồi thì không thể mua ở Đê la Thành được vì thấy nhiều lỗi. Bạn tham khảo thử xem nhé

• 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ nhiều
    Tớ mua ở Đê La Thành hồi 2001 là 100k đấy.
    Hồi đó còn hiếm giờ thì nhiều lắm lắm.
    Tớ còn thấy ở ATA - Núi trúc có bán bàn kiểu Nhật nhưng có thể gấp được trông yêu lắm giá là >200k đấy.
    Ko biết giờ còn ko vì nó là hàng đặt còn thừa chứ ko phải hàng chợ.
    Tấm đệm ngồi thì tớ suggest mua tấm kê lưng đủ màu sắc ở các hàng bán chăn ga gối. (vuông tròn đủ cả, mỗi tấm 1 màu)
    Hồi còn ở với ông bà nội tết đầu tiên tớ trang trí phòng khách theo kiểu Nhật, cắm hoa kiểu Nhật hay phết đấy.
    Giờ ở riêng lại tầng 1 nên ko thích ngồi đất nữa
    Me mia chuẩn bị Tết à?
    Tớ về quê nơi không có internet roài!
    • 842 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

cảm ơn Camchi nhé. Mình sẽ ra đấy xem thử.
    Nhưng Nhà đẹp thì chắc là đắt lắm đây
    Hãy quên đi quá khứ, không câu nệ hiện tại, tận hưởng sung sướng có được ngày hôm nay và hãy nhìn tương lai bằng con mắt lạc quan yêu đời
    • 314 Bài viết

• 342 Được cảm ơn

Bàn thì ra Nhà đẹp, 1500K.
    Đệm ngồi thì sang nhà Zonzon nhé, mẹ cháu đang cần người mang đi hộ, he he...
    • 842 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

lâu lâu ko trang trí nhà cửa thôi, cũng muốn thay đổi một tý mẹ Chomchom à. Nhưng nếu đắt quá thì chịu, he he.

spam một tý: Nhóc nhà mình cũng tên là Hà My đấy mẹ Chomchom ơi.
    • 842 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zonzon
    Bàn thì ra Nhà đẹp, 1500K.
    Đệm ngồi thì sang nhà Zonzon nhé, mẹ cháu đang cần người mang đi hộ, he he...
    Tôi sẽ ra chỗ mẹ Chomchom chi để mua bàn, còn đệm thì sang nhà zonzon, he he. Hôm nào bà ở nhà thì tôi sang nhé.
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

lâu lâu ko trang trí nhà cửa thôi, cũng muốn thay đổi một tý mẹ Chomchom à. Nhưng nếu đắt quá thì chịu, he he.
    spam một tý: Nhóc nhà mình cũng tên là Hà My đấy mẹ Chomchom ơi.
    Lại cùng năm sinh nữa nhỉ sau này thì đại học ngồi gần nhau đấy nhỉ
    Sorry củ lạc tí ạ
    • 317 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tết năm ngoái mình có mua 1 cái bàn kiểu nhật (không ghế), bằng gỗ thông màu trắng, làm kiểu công nghiệp trên đê La Thành, chọn đi chọn lại cũng chỉ có 1 hàng có loại đấy, còn đâu toàn hàng đóng không được sắc nét giá quãng 150k-250Kt. Mình mua là 600K,về nhà mua thêm máy cái nệm ngồi là xong, thành 1 bộ. Không dùng thì gấp chân lại, dựng lên cất đi. Bạn thử chịu kkhó đi tìm xem sao.
    • 131 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ý định mua bàn ghế ngồi kiểu Nhật vừa mới loé lên trong đầu em tối qua thì hôm nay gặp đúng luôn Topic này :4: Vậy các mẹ thông thái gi gỉ gì gi cũng biết ơi nếu tính giá thành cả bàn, nệm ngôi thì thành tiền bi nhiêu?
    Tấm đệm ngồi thì tớ suggest mua tấm kê lưng đủ màu sắc ở các hàng bán chăn ga gối. (vuông tròn đủ cả, mỗi tấm 1 màu)
    Cài này cụ thể thế nào mẹ chomchom tả cụ tỉ cho mẹ cháu nghe với??? theo em hiểu là nếu tấm đệm thì chỉ kê vừa cái bàn toạ thôi chứ , còn kê lưng là thế nào???
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi con học được nhiều điều hay
    Mẹ vui là mẹ rất vui khi mỗi ngày con thêm khôn lớn
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu Mèo
    Ý định mua bàn ghế ngồi kiểu Nhật vừa mới loé lên trong đầu em tối qua thì hôm nay gặp đúng luôn Topic này :4: Vậy các mẹ thông thái gi gỉ gì gi cũng biết ơi nếu tính giá thành cả bàn, nệm ngôi thì thành tiền bi nhiêu?

Cài này cụ thể thế nào mẹ chomchom tả cụ tỉ cho mẹ cháu nghe với??? theo em hiểu là nếu tấm đệm thì chỉ kê vừa cái bàn toạ thôi chứ , còn kê lưng là thế nào???
    Tớ perform phong cách Nhật này từ 2001 cơ nên có thể giá ko cập nhật lắm đâu nhé:
    Bàn sơn mài: 100k
    Gối đủ màu (6 màu luôn) loại có kích cỡ 30X30cm mỏng khoảng 3 cm thôi dùng để kê lưng khi ngả ngốn ở sofa í mà. Thời giá lúc đó là 50k/cái.
    Người ta kê lưng mình dùng để toạ thế mới sáng tạo chứ :4:
    Tổng thiệt hại là 400k + 1 bát hoa cắm theo kiểu Nhật nhìn phòng khách ấm cúng mê luôn
    • 6,920 Bài viết

• 714 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chomchom
    Gối đủ màu (6 màu luôn) loại có kích cỡ 30X30cm mỏng khoảng 3 cm thôi dùng để kê lưng khi ngả ngốn ở sofa í mà. Thời giá lúc đó là 50k/cái.
    CHị ơi cho em địa chỉ cửa hàng với ạ.
    Tks chị nhiều
    • 2,560 Bài viết

• 260 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeMit
    CHị ơi cho em địa chỉ cửa hàng với ạ.
    Tks chị nhiều
    Hồi đó mình mua ở phố gì chuyên bán thảm ấy các mẹ nhỉ trên đường Bà Triệu chếch chếch Hàm Long í.
    Sao tự nhiên tớ lại quên tiệt thế này.
    Nhưng mà memit oi tớ mua cách đây 5 năm rồi.
    Giờ thì loại đó có sẵn ở các hàng chăn ga gối lắm, vỏ ngoài bằng lụa hoặc thổ cẩm, giá chắc là khác đấy
    • 408 Bài viết

• 109 Được cảm ơn

Mấy cái đệm ngồi đầy ở Fivimart đó mẹ Mía ơi, giá có 20K một chiếc thôi. Ngồi có xẹp không thì mình không biết.
    Gà tiêu tiền lắm là.........CON GÀ CON
    Gà kiếm tiền ít là...........CON GÀ CHA
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Gấu Mèo
    , còn kê lưng là thế nào???
    me Tuti cũng đang tìm mua loại này nhưng không thấy. Nhà chị bạn có cái ghế đệm bằng vải (kiểu như salông ấy nhưng không có chân !, kê sát sàn luôn) được bọn chuyên gia hết hạn về nước cho, nên không biết VN thì sắm ở đâu.
    À quên mất chủ đề đang về mua bàn nhỉ, nhưng mua ghế còn khó hơn í
    • 300 Bài viết

• 188 Được cảm ơn

Em đang rất muốn mua bàn Nhật (loại bàn thấp để ngồi bệt uống nước ấy) nhưng muốn tìm xem ở đâu vừa rẻ vừa đẹp.Em muốn mua chỗ nào có sẵn chứ đặt đóng cũng chẳng biết chất lượng thế nào. Các chị biết ở đâu mách em với nhé.
    Thanks in advance!
    • 376 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Mình cũng đang có nhu cầu mua 1 cái bàn kiểu Nhật đẹp đẹp và 1 salon mà ko có chân để còn ngả ngốn khi xem tivi mà ko bít mua ở đâu chứ mấy cái đệm con con ngồi thì vẫn mỏi lừn lắm ạ. Các mẹ ai bít chỉ giùm em với^^
    • 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mi`nh cung dang ti`m ban va dem ngoi kiêu Japan co me nao bi't cua hang (o SG)nao ban nhung do nay ko chi minh voi. cam on trước nhe.
    • 4,934 Bài viết

• 306 Được cảm ơn

Nghe các mẹ tả mà em thèm quá, hôm nào khéo cũng phải đi ngó nghiêng chỗ nhà đẹp xem thế nào :4:
    • 685 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Ở HN có Đê La Thành bán nhiều bàn kiểu Nhật lắm (hình như gọi là bàn Osin thì phải)
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6